các bác fiaters tự sướng hơi quá phải không?

xe.tang

Xe buýt
Em chỉ định tự sướng mà ai ngờ nhiều Bác sướng ké quá...ha ha. Cái gì nó cũng có nguyên nhân, Fiat thân vỏ nó dày hơn nên đầm chắc hơn (nếu chúng ta đem một chiếc xe cùng kích thước ra so sánh thì thấy khối lượng nhẹ hơn nên xe tròng trành hơn và ù tai nữa), tay lái hơi nặng hơn một tí, đi phố mà hơi nặng thì mỏi tay tí nhưng khi đi đường dài tốc độ cao mà tay lái nặng nó lại đỡ chao xe hơn (nên tại sao bây giờ xe đời mới trợ lực điện khi đi chậm tay lái nhẹ nhưng chạy nhanh tay lái nặng dần là vậy.

vip tien sinh

Xe ngựa
Em chỉ định tự sướng mà ai ngờ nhiều Bác sướng ké quá...ha ha. Cái gì nó cũng có nguyên nhân, Fiat thân vỏ nó dày hơn nên đầm chắc hơn (nếu chúng ta đem một chiếc xe cùng kích thước ra so sánh thì thấy khối lượng nhẹ hơn nên xe tròng trành hơn và ù tai nữa), tay lái hơi nặng hơn một tí, đi phố mà hơi nặng thì mỏi tay tí nhưng khi đi đường dài tốc độ cao mà tay lái nặng nó lại đỡ chao xe hơn (nên tại sao bây giờ xe đời mới trợ lực điện khi đi chậm tay lái nhẹ nhưng chạy nhanh tay lái nặng dần là vậy.
Cụ ăn lương của Fiat đấy hử?

onlysuper

Xe hơi
He he vào đọc các cụ nhà mình sướng về fiac mà kích thích ghê. Lại thèm fiac roài :D

onlysuper

Xe hơi
Cụ chia tay fiac và trải nghiệm với vợ 2 mới cũng nhiều nhiều, cho cái ri viu đi cụ ơi.
Hi, đem một con morning mới tinh ra so với một chú siena 1.6HL đã hơn 10 năm tuổi thì em nghĩ khập khiễng lắm ạ. Nhưng cụ đã hỏi thì cháu cũng bạo mồm nói thật, mong các cụ đừng ném đá mà tội nghiệp nhà cháu nhé. MN (em đang nói về con buổi sáng của em, xe mới tinh nhé) chạy đường dài cảm giác yên tâm hơn nhờ sự hỗ trợ của 2 hệ thống an toàn chủ/ bị động: hệ thống phanh có ABS nên an toàn hơn, có trang bị túi khí túi khủng nên cũng yên tâm hơn. Hệ thống đèn chiếu sáng tốt hơn, đi đêm đường dài đây là yếu tố rất quan trọng. Số AT nên đi đường phố khỏe người, điều hòa mát, cách âm tốt hơn nhiều. Tay lái nhẹ nhàng dễ dàng xoay trở trong phố hơn, hệ thống giảm chấn êm ái hơn... tóm lại là cái gì cũng hơn ạ. Ah, cốp sau bé hơn nên nếu đi xa phải mang nhiều đồ thì thua siena ạ. Nói chung em không thấy có điều gì phải băn khoăn với em morning cả, em nghĩ nó là chiếc xe city phù hợp với phụ nữ ạ.

Ah! Gần nhà em có chú mới mua fiat albela, hôm trước em phi thử lại thấy yêu. Cụ nào có albela 1.6 (hoặc biết người bán) ngon ngon tí, mua về đi luôn ko phải sửa thì ấy cho em vào chỗ kín phát nhé, lại hứng fiac albela ạ :D Ah, các cụ né giúp em mầu xanh với mầu đen nhé, cứ thấy 2 cái mầu đó là em bị xìu ạ :D

haanhbinan

Xe điện
Ta so là so trong tầm tiền hay cùng phân khúc cụ nhé. chứ đem so fiat trên 10 năm tuổi mà so với em morning mới cứng là khập khiểng đấy. Loanh quanh trong phố thì MN tiện hơn, nhưng chạy đường dài thì MN không có cửa để so với albea cho dù MN hơn AB đến 150 chai. Còn cách âm, đầm, chắc, ôm cua, tăng tốc,... thì MN càng thua xa ợ.

xe.tang

Xe buýt
Những xe đời mới hơn thì thường phải tốt hơn nhiều thứ...morning thì đúng như Bác nói nhưng xe vẫn tròng trành hơn nên dễ say xe hơn, morning sài vỏ mỏng hơn (175/55/15 hay sao ấy) nên vào cua ổn định hơn I 10 tí nhưng ngược lại lại bị ồn hơn I 10 tí cả 2 xe này em chạy nhiều rồi.

Bizin

Xe máy
Nhà cháu chỉ biết cái xe trăm tệu,mua về chả chỉnh chọt,sửa chữa giề làm phát Sa Pa.Sa Pa về cho đi Sóc Sơn ba ngày làm tổng thể hết chục tệu lại đang ở Nghĩa Đàn rồi ạ...cứ đà này,em siena 13 tuổi cho em mọc thêm nốt ruồi ở chân quá :)

haanhbinan

Xe điện
Nhà cháu chỉ biết cái xe trăm tệu,mua về chả chỉnh chọt,sửa chữa giề làm phát Sa Pa.Sa Pa về cho đi Sóc Sơn ba ngày làm tổng thể hết chục tệu lại đang ở Nghĩa Đàn rồi ạ...cứ đà này,em siena 13 tuổi cho em mọc thêm nốt ruồi ở chân quá :)
Bác về Nghĩa đàn mà không ới em giao lưu, Em đi cưới ở NĐ cả ngày hôm nay đấy ợ

Bizin

Xe máy
Xe đi thôi ạ,em vưỡn hà lội mà cụ :)

maianhbao1102

Xe tăng
Ta so là so trong tầm tiền hay cùng phân khúc cụ nhé. chứ đem so fiat trên 10 năm tuổi mà so với em morning mới cứng là khập khiểng đấy. Loanh quanh trong phố thì MN tiện hơn, nhưng chạy đường dài thì MN không có cửa để so với albea cho dù MN hơn AB đến 150 chai. Còn cách âm, đầm, chắc, ôm cua, tăng tốc,... thì MN càng thua xa ợ.
So Hà K A là phải so với các mợ tteen bốn sọi đến 5 sọi cụ nhể, chứ so HKA bi jờ với HMy thì so thế éo nào đc phỏng cụ.

NewFiater

Xe tải
Các cụ cứ đi cái xe tốt quá nên nói chả ai tin, nói làm gì.
Em xem mấy matiz 2006 mà thân vỏ tự mọt rồi, nên có đời mời hơn cũng tương tự thôi

vip tien sinh

Xe ngựa
Các cụ cứ đi cái xe tốt quá nên nói chả ai tin, nói làm gì.
Em xem mấy matiz 2006 mà thân vỏ tự mọt rồi, nên có đời mời hơn cũng tương tự thôi
Mụ nhà em 1996, đố cụ tìm được vết mọt.

NewFiater

Xe tải
Cụ cứ mời em rượu thịt chó là em tìm đc vết mọt cho cụ ngay

ghetcongaixau

Xe tăng
Các cụ fiater được cái hay động viên nhau nên có việc xe chạy được đường dài ( vài trăm km) đã khoe rồi mà quên mất vốn dĩ cái ô tô dù là cũ/ rẻ tiền hay mới và đắt tiền thì nó cũng phải đảm bảo như vậy. Mấy năm trước em chạy mer già 1989 vẫn phi lên điện biên chơi mà chẳng phải lăn tăn suy nghĩ gì, cũng chẳng cần phải biết nhiều về xe hay chăm sóc đặc biệt, đầm chắc, cảm giác lái phê, giờ chạy con kia cùi cũng đổ xăng là chạy, cảm giác lái ko sướng như mer già nhưng được cái tiện nghi hơn và gấu lái cũng được. Ở đây có cụ nào dám đưa fiat cho gấu lái không ạ

haanhbinan

Xe điện
Các cụ fiater được cái hay động viên nhau nên có việc xe chạy được đường dài ( vài trăm km) đã khoe rồi mà quên mất vốn dĩ cái ô tô dù là cũ/ rẻ tiền hay mới và đắt tiền thì nó cũng phải đảm bảo như vậy. Mấy năm trước em chạy mer già 1989 vẫn phi lên điện biên chơi mà chẳng phải lăn tăn suy nghĩ gì, cũng chẳng cần phải biết nhiều về xe hay chăm sóc đặc biệt, đầm chắc, cảm giác lái phê, giờ chạy con kia cùi cũng đổ xăng là chạy, cảm giác lái ko sướng như mer già nhưng được cái tiện nghi hơn và gấu lái cũng được. Ở đây có cụ nào dám đưa fiat cho gấu lái không ạ
Ơ, thế cụ không ngâm cứu kỹ các thớt fiat rồi. Temp của cụ danca từ Nghệ An tung hoành 6 tỉnh Tây Bắc, giờ đang muốn vào Cà Mau uống nước chè vối đấy, cách đây 2 ngày Albea nhà cháu vượt 2135 km xuyên Vịt đây thôi. Xe nam giới đi đc thì phụ nữ đi đc nhưng ngược lại là nghe khó đấy cụ ạ

NewFiater

Xe tải
Thì fiater 0 động viên nhau thì động viên ai. Sang bên khác, họ lại mủi lòng, mình ngại lắm

ghetcongaixau

Xe tăng
Ơ, thế cụ không ngâm cứu kỹ các thớt fiat rồi. Temp của cụ danca từ Nghệ An tung hoành 6 tỉnh Tây Bắc, giờ đang muốn vào Cà Mau uống nước chè vối đấy, cách đây 2 ngày Albea nhà cháu vượt 2135 km xuyên Vịt đây thôi. Xe nam giới đi đc thì phụ nữ đi đc nhưng ngược lại là nghe khó đấy cụ ạ
Em có nói fiat không đi được đâu, ý em là ô tô thì phải chạy đườn dài an toàn và không trục trặc thì mới là ô tô. Hội fiat nhà mình có cụ nào đưa xe cho vợ sử dụng chưa ạ?

NewFiater

Xe tải
Hôm qua em gặp một bác gái đi siena thì phải vào khu bđ linh đàm, đoạn nhà cao tầng đang xây của mr thanh thản.
0 rõ mợ ấy tự mua đi hay lấy trộm của chồng, để em rình phỏng vấn rùi ri pọt lại cho cụ nhé

vip tien sinh

Xe ngựa
Em có nói fiat không đi được đâu, ý em là ô tô thì phải chạy đườn dài an toàn và không trục trặc thì mới là ô tô. Hội fiat nhà mình có cụ nào đưa xe cho vợ sử dụng chưa ạ?
Em chơi xe đã hơn 8năm, đã từng chơi các đời 81, 86, 89. Bi giờ chơi mụ Tempra 96, là chiếc đắt nhất, đời cao nhất. Mỗi tháng xúc miệng ba ngàn tám km là ít, toàn đường núi, mà là đường đất nhóe. Chia sẻ xíu để cụ hiểu.