các bác fiaters tự sướng hơi quá phải không?

manhhung762006

Xe tải
Đố bác khắc phục được hết các bệnh của vợ hai bác mà ko mất dưới 20 chục củ và tốn dưới 20 ngày làm việc đấy! Lúc đó mới cảm thông được người khác bác à!
Vợ hai thương hiệu này chết thì ko chết hẳn, hư thì ko hư hẳn nhưng lắm tật! Mà cứ sửa đc tật này nó lại nảy cái tật khác mới đau chứ!
Cụ chi tiết hộ cho nha cháu cái ạ. Cụ làm một cục vào đầu cháu thế này thì ong hết cả đầu, chóng hết cả mặt mất thôi

seirin

Xe tải
Cụ chi tiết hộ cho nha cháu cái ạ. Cụ làm một cục vào đầu cháu thế này thì ong hết cả đầu, chóng hết cả mặt mất thôi
hỏng đâu sửa đấy, sưa đâu hỏng đấy, đó là bệnh của các em ko dc chăm sóc ban đầu ko cẩn thận

trilv

Xe hơi
hỏng đâu sửa đấy, sưa đâu hỏng đấy, đó là bệnh của các em ko dc chăm sóc ban đầu ko cẩn thận
cái xe có cả mấy ngàn chi tiết, làm sao bác biết cái nào sắp hỏng mà chăm sóc??? mà nếu gara bảo cái này gần hỏng rồi thì chủ xe lại nghi ngờ gara vẽ vời...

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cụ nại quá nhời, riêng vào gara thay dầu, lọc xăng, lọc gió, linh tinh, chứ 1 năm cũng phải dăm bận rồi..:D
thay dầu với thay lọc thì tính làm j hả CỤ, nếu tính thì E hơn tháng là vào rồi, vì E chạy quá nhiều

trilv

Xe hơi
e bị nằm đường hai lần: một lần bị đường điện hay cầu chì quạt gió cháy --> nước nóng tràn ra ngoài, gọi xe kéo đến gara 500k. lần 2 bị bạc đạn của quạt hỏng --> xe nghe như có mùi cháy rất là kinh (cứ tưởng tượng xe mình chuẩn bị lên báo vì bốc cháy) --> tắt máy, gọi cứu hộ kéo đến gara, 500k nữa. một lần đề không nổ gara cho thợ đến sửa (sau này sửa lại lần nữa mới hết bệnh), một lần dây curoa dinamo tuột ra ngoài nằm đợi thợ đến thay.
thời gian đầu e để xe gara mỗi lần như vậy mất 3-4 ngày đến cả tuần có khi hơn, sau này e bám gara luôn để lấy xe về trong ngày (cũng oải thật, công việc lỡ dỡ khó chịu lắm).

tầm tiền khoảng 150 triệu đúng là fiat si là chọn lựa tốt nhưng sửa xe nhiều cũng oải quá, không biết các loại khác thì sao?? hay là xe trên 10 năm nó vậy?

nếu bây giờ mua xe có lẽ e cũng chọn fiat si nhưng chọn cẩn thận hơn, nếu trúng xe tốt e lại lên đây tự sướng, nói phét, nếu trúng xe không tốt e lại lên đây than thở...

lvtuan

Xe tải
Em tưởng tầm tiền 150tr thì xe hãng nào cũng phải sửa như này chứ :)

isabinh

Xe điện
có thơt fiat là nổi đủ các cụ yêu fiat. có nhiều cụ yêu fiat qqúa mức bình thường. Khách quan thêm tí nữa đi các cụ

cafetoi

Xe tải
theo chadu thf xe hỏng thì phải sửa. Vấn đề là chi phí sửa bao nhiêu/ năm là hợp lý thôi!

vip tien sinh

Xe ngựa
Các cụ quá đề cao Fiat rùi. Em thấy Fiat cũng thường thui.

F.I.A.T

Xe điện
Fiat thiết kế nhiệt độ làm việc của máy cao hơn các hãng khác, bố trí máy phát (1.6) cũng tệ nằm dưới lại ngay gần cổ pô, khoang máy thì chật hẹp tháo lắp rất khó nên đòi hỏi thợ phải quen việc.
Những cụ nào đã yêu Fiat thì thấy mọi chuyện bình thường, nhưng cụ nào ko để ý cứ mau là chạy, hỏng ra gara sửa thì đa phần là choáng, vậy thôi

isabinh

Xe điện
Cứ bảo đồ fiat bây h rẻ rồi, nhưng rẻ là toàn đồ tầu, chất lượng lơmt khởm. Mấy caí đó chỉ phù hợp cho mấy con buôn thay vào để bán xe. Các cụ mua về dùng hay lăn tăn và lo lắng việc nằm đường ngoại tỉnh, khó sửa chữa, ít gara thông thạo xe nên đành thay đồ xịn >>>> vậy là phụ tùng thay thế lại đắt lòi (tính chi phí sủa chữa/ giá trị xe) so với các xe khác nhiều tiền hơn. Dáng thì xấu, quạt gió kêu ầm ầm, nội thất thì sơ sài. Với bộ gầm của fiat rô tuyn rô teo, thước lái, cao su chân máy, vài thứ lằng nhằng....và 2 càng chữ A nếu đúng đồ hãng thì cứ xác định 70T trở lên nhé

xuananhmbv

Xe tải
xe cụ Trí nếu về tay tôi là đảm bảo very ok, đồng sơn gầm bệ chưa có 1 vết mục trầy xước. chỉ có phần két nước , quạt giải nhiệt , nếu tôi làm 1 chai là 100% bảo hành vĩnh viễn, còn mấy cái lặt vặt, chổi than máy đề, máy phát là chỉ 50 xu ok 4 năm chưa phải làm lại...Nói chung cụ Trí ko chịu nghiên cứu về xe nên ko do it yourself một số bệnh cảm cúm vặt của FIAT nên than ôi thôi..xe trên 10 tuổi thì cảm cúm vặt là chuyện thường ngày rôi, vấn đề là mình xử lý ra sao thôi...mây cái văt đó ở đâu và ai cũng cũng làm dc khong phải bệnh đặc trưng của FIAT nên 1 ;à bác tự làm lấy hay vô ga ra gần nhà nhất , ko cần phải vô hãng hoặc tìm đến gẩ xa nhà hàng trăm km. tội quá ...

xuananhmbv

Xe tải
tôi chưa bao giờ chi phí trên 2 tr cho FIAT cả, mua phụ tùng rất rẻ ví dụ: Xi lanh phanh chính 450k, quạt két nước 250K, bugi 100K, dây đai 200k, bơm xăng 250k, ...rẽ hơn xe máy .....tại vì những người ko rành phụ tùng , s/c xe nên phải cúng tiền cho GARA mà RAGA thi cứ chặt chém thẳng tay Fiater, nên FIATer tay nghề S/C = 0 thì nên cho GARA số tài khoản , công ty trả lương chuyển cho GARA luôn...

nghiaiia

Xe tải
xe cụ Trí nếu về tay tôi là đảm bảo very ok, đồng sơn gầm bệ chưa có 1 vết mục trầy xước. chỉ có phần két nước , quạt giải nhiệt , nếu tôi làm 1 chai là 100% bảo hành vĩnh viễn, còn mấy cái lặt vặt, chổi than máy đề, máy phát là chỉ 50 xu ok 4 năm chưa phải làm lại...Nói chung cụ Trí ko chịu nghiên cứu về xe nên ko do it yourself một số bệnh cảm cúm vặt của FIAT nên than ôi thôi..xe trên 10 tuổi thì cảm cúm vặt là chuyện thường ngày rôi, vấn đề là mình xử lý ra sao thôi...mây cái văt đó ở đâu và ai cũng cũng làm dc khong phải bệnh đặc trưng của FIAT nên 1 ;à bác tự làm lấy hay vô ga ra gần nhà nhất , ko cần phải vô hãng hoặc tìm đến gẩ xa nhà hàng trăm km. tội quá ...
Tự dưng lại liên tưởng tới bài chửi mất gà:
" Nó ở nhà bà, nó là con gà, nó về nhà mày, nó biến thành cú thành cáo, thành thần nanh đỏ mỏ...."

Ku Tí

Xe hơi
tôi chưa bao giờ chi phí trên 2 tr cho FIAT cả, mua phụ tùng rất rẻ ví dụ: Xi lanh phanh chính 450k, quạt két nước 250K, bugi 100K, dây đai 200k, bơm xăng 250k, ...rẽ hơn xe máy .....tại vì những người ko rành phụ tùng , s/c xe nên phải cúng tiền cho GARA mà RAGA thi cứ chặt chém thẳng tay Fiater, nên FIATer tay nghề S/C = 0 thì nên cho GARA số tài khoản , công ty trả lương chuyển cho GARA luôn...
Ngưỡng mộ cụ từ lâu. Hôm nào cụ hỏi giúp cháu 04 con mobin cho doblo nhé. Giá hãng cao quá cụ ah

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Ngưỡng mộ cụ từ lâu. Hôm nào cụ hỏi giúp cháu 04 con mobin cho doblo nhé. Giá hãng cao quá cụ ah

Và kụ sẽ thành khách hàng thường xuyên của bác này! Kụ nên nhớ tất cả những ông chém là xe ngon, ko phải làm gì, ko mất thời gian thì đều là những ông rỗi việc ko có việc gì làm, suốt ngyà moi xe ra để sửa thôi ! :))

xuananhmbv

Xe tải
em tay mơ , học dốt các bác nói chuyện văn quá nên ko hiểu được. cha ông có nói: CỦA BỀN TẠI NGƯỜI , xe Fiat của em cũng thường, em cũng trả phí khá nhiều cho những chuyện không đáng, FIAT đi cũng được và chi phí S/C thì rất chi là ít...

isabinh

Xe điện
*** ngày nghỉ sấp sấp ngửa ngửa chốn vợ con đi sửa xe, chỗ sửa cánh nhà toàn hơn 20 km. có hôm còn chổng mông vào tượng đài Lê nin để rút rút căm cắm cầu trời cho hết rồ ga. Vợ bụng chửa vượt mặt cứ phành phạch quạt, mồm lâu bầu xe với chả cộ. Mình cáu nhặng lên, *** xe ít tiền chỉ thể thôi....
Kể ra thì xe rẻ mà lsị phun xăng điện tử nghe cũng oách nhưng đi 3 năm sửa chuẽa vãi cả lái, em Tuấn, em Tân, a Khiêm cứ gọi là gặp nhau thường xuyên. Trong khi em đi cái mazda 323 chế hòa khí 1992 2 năm mà không hề phải sửa chữa đồng nào, nghĩ nó rẻ mà đến dầu em cũng chỉ thay có 1 lần mà dầu phi múc bằng gáo.
h kiếm đc em fiat ngon khó như lên trời. Toàn vơ vẩn. Xác định luôn là về sửa thì mua giá về sửa. Cứ ngon xuất sắc với im thin thít, thước lái làm lại rồi thì cứ xác định 20 củ... thêm cái càng A và vài cái rô tuyn nữa thì vỡ mồm

Chỉnh sửa cuối:

isabinh

Xe điện
*** thế xe này chỉ dành cho mấy ông có nghề thôi nhỉ. Thế thì ace không có nghề té thôi

xuananhmbv

Xe tải
tốt ,xấyu, đẹp, bền...tùy theo góc nhìn của từng chủ xe, riêng mình thấy FIAT ok theo mọi tiêu chí...tết này mình sẽ xuyên việt lần 2 bằng FIAT Siena ELX 1.3, trước khi đi phải thay nhớt, thay 2 lốp KUMHO ( rẻ tiền) thay luôn nước làm mát,bố phanh thì mới tán hết 60k/cặp, tiện mây con ticke inoc vặn bánh xe cho kỹ để vượt dốc đèo Hải Vân và mua sẵn cái bơm xăng, còn phụ tùng khác ko cần vì có hỏng đâu mà mua. Chứng minh cho các FIATer khác FIAT thế nào?