các bác fiaters tự sướng hơi quá phải không?

nghiaiia

Xe tải
e đã đi fiat si 1.6 HL một năm rồi. phải nói là bình quân 1 tháng e ghé thăm gara 1,5 ngày. tiền sửa xe lúc ít lúc nhiều nhưng cảm giác cái xe không ổn định. e chưa đi xe khác nên không có so sánh được.

vào forum thấy mấy bác ca ngợi nhau xôm tụ quá. không biết hay chỉ xe mình bị vậy thôi??

tầm dưới 200 triệu thì fiat si nhìn ok nhất, nhưng dưới 300 triệu thì e thấy ford có mấy chiếc cũng được, có cả mercedes c180-200 cũng ok nên albea cũng bị lép vế.

vài dòng tâm sự cho vui thôi, không có ý chê fiat nhưng mà xe e hình như thăm gara nhiều thì phải??

Trí.
Có thể là cụ không may mua phải cái xe nát quá, kinh nghiệm về xe cộ còn ít lại ngặp phải mấy chú thợ gian nên càng chữa càng nát ,đâm ra hoang mang.
Cháu may mắn hơn nên mua một em Si. 1.3 cũng hơm mười tuổi có mấy cái bệnh kinh niên, kiên trì rồi cháu cũng khắc phục được hết mà chả tốn mấy tiền. Hôm nào đường thoáng, cháu nhấn ga em nó lướt như trôi trên đường làm cháu sướng lắm, cháu tự hỏi là chả nhẽ lại còn loại xe nào hơn xe Fiat?

dung37c1

Xe tăng
Ko hiểu Bác thế nào chứ v2 cháu cứ phây phây ra chứ, tất nhiên là MBBG thì thỉnh thoảng cũng xổ xuýt tí chứ. Sáng nay đóng 1 lèo hn thái nguyên thấy cũng hạnh Phúc phết

Thich-wagon

Xe buýt

Loccong

Xe tăng
em mời rượu cụ rồi ạ, ngắn gọn xúc tích, ko gì có thể chuẩn hơn (y)
Cụ lại phải vốt ca cháu phát nữa nhé!
Câu hỏi: Tại sao lại gọi là xe cộ?
Câu trả lời: Lúc đi được thì gọi là xe. Lúc không đi được thì gọi là cộ.
:>

xe.tang

Xe buýt
trước hết xin chia buồn với cụ chủ...nhưng ông bà ta nói "tiên trách kỷ, hậu trách nhân" Bác bị vậy có thể có 2 tình huống:
1. Gara sửa xe cho Bác không rành về Fiat nên làm chưa tới nơi.
2. Bác không biết tí gì về xe, mua xe về chỉ biết đổ xăng chạy...mà lại ôm trúng chiếc xe tả tơi...còn xe cũ thì chiếc nào cũng có bệnh hết,...mỗi dònh có những bệnh đặc thù riêng...đã ít tiền đi xe cũ thì chịu khó tìm hiểu về xe tí...không biết thì học hỏi (giống như em cũng vậy thôi) em từng đi xe WV con bọ đến Lanox, Nubira, Laceti...và Siena nữa

vip tien sinh

Xe ngựa
Em múc mụ Tempra giá bằng chiếc xe ga Honda, chạy toàn đường núi. Ba tháng òi, ứ hỏng gì. Nhưng giờ em thấy hơi chán Fiat òi. Vì chạy hoài ứ hỏng gì... Thế mí chán.
e đã đi fiat si 1.6 HL một năm rồi. phải nói là bình quân 1 tháng e ghé thăm gara 1,5 ngày. tiền sửa xe lúc ít lúc nhiều nhưng cảm giác cái xe không ổn định. e chưa đi xe khác nên không có so sánh được.

vào forum thấy mấy bác ca ngợi nhau xôm tụ quá. không biết hay chỉ xe mình bị vậy thôi??

tầm dưới 200 triệu thì fiat si nhìn ok nhất, nhưng dưới 300 triệu thì e thấy ford có mấy chiếc cũng được, có cả mercedes c180-200 cũng ok nên albea cũng bị lép vế.

vài dòng tâm sự cho vui thôi, không có ý chê fiat nhưng mà xe e hình như thăm gara nhiều thì phải??

Trí.

vnr_82

Xe điện
Em múc mụ Tempra giá bằng chiếc xe ga Honda, chạy toàn đường núi. Ba tháng òi, ứ hỏng gì. Nhưng giờ em thấy hơi chán Fiat òi. Vì chạy hoài ứ hỏng gì... Thế mí chán.
Cụ chả thật... chắc có ý định bán xe :))
E nhớ cụ show hàng xe nằm đường phải xử lý tại chỗ, cái vụ bơm xăng này kia, chưa kể đi vào đường xấu bị rụng ống xả ???
Tất nhiên với con xe giá trị như thế và vào tay cụ - tay nghề có khi hơn thợ thì cũng chấp nhận được cơ mà thẩm du cũng vừa thôi ạ :D

Babet Ta

Xe tăng
Các cụ!
Lúc đầu cháu định mua xe Matiz đấy, sau thấy chê nhiều khen nên hướng sang Lanos, rồi Nubira, loanh quanh thế nào lạc vào box Fiat. Bỏ ra hơn 2 tháng để đọc các topic trong box Fiat ở OF ta đây và bên oto Sài Gòn. Thôi thì khen - chê bình loạn đủ cả.

Cuối cùng chả biết hỏi ai, cháu vác máy alo mod box Fiat - cụ Mèo sạch thỉu. Hiềm một nỗi là đúng thời gian cụ bận, alo chánh tổng (lúc đó là cụ Kiavuong), OK. Cà phê dăm bữa: tiền cháu tầm này, xe loại này, chất lượng thế này, ý cháu thế kia... xem đúng 1 xe cháu ưng luôn. Lúc cháu mua xe là tháng Tư và đang phải học lại để thi lấy GPLX vì quá hạn không đổi.

Đến giờ đã sang tháng 11: Có thay, có sửa, có bảo dưỡng, nhưng toàn lặt vặt, chủ yếu là Thần hồn át Thần tính thôi các cụ!

haanhbinan

Xe điện
Các cụ!
Lúc đầu cháu định mua xe Matiz đấy, sau thấy chê nhiều khen nên hướng sang Lanos, rồi Nubira, loanh quanh thế nào lạc vào box Fiat. Bỏ ra hơn 2 tháng để đọc các topic trong box Fiat ở OF ta đây và bên oto Sài Gòn. Thôi thì khen - chê bình loạn đủ cả.

Cuối cùng chả biết hỏi ai, cháu vác máy alo mod box Fiat - cụ Mèo sạch thỉu. Hiềm một nỗi là đúng thời gian cụ bận, alo chánh tổng (lúc đó là cụ Kiavuong), OK. Cà phê dăm bữa: tiền cháu tầm này, xe loại này, chất lượng thế này, ý cháu thế kia... xem đúng 1 xe cháu ưng luôn. Lúc cháu mua xe là tháng Tư và đang phải học lại để thi lấy GPLX vì quá hạn không đổi.

Đến giờ đã sang tháng 11: Có thay, có sửa, có bảo dưỡng, nhưng toàn lặt vặt, chủ yếu là Thần hồn át Thần tính thôi các cụ!
Em cũng giong cụ, một thời gian dài còn ngắm Suzuki wagon, khổ nỗi động viên vợ mãi mà NÓ cứ chê xấu, loay quay lạc vào box fiat, tham khảo them otosaigon thì ok, sang xóm nhá lá thì bị ném đá tơi bời. Ở xứ Nghệ fiat lại không nhiều, mà khi ấy chưa quen ai, đọc trên chovinh.com thấy con fiat hay hay 1 thân 1 mình ( mới học xong bằng lái chưa biết mô tê gì) vào Hà tĩnh chén một mụ, rất may mụ ấy lại Lành tính lành nết, thỉnh thoảng chỉ cảm vặt chứ chưa mắc chứng nan y hay đứng đường bao giờ, Ơn trời.

vip tien sinh

Xe ngựa
Em là thật thà lắm đó cụ. Sau thời gian đầu làm quen vì lần đầu chơi Fiat, bi giờ em đã thấu hiểu. Và em tự tin rằng, Lanos, CD5, Ma tịt...chạy chưa bằng mụ Tempra nhà em được.
Cụ chả thật... chắc có ý định bán xe :))
E nhớ cụ show hàng xe nằm đường phải xử lý tại chỗ, cái vụ bơm xăng này kia, chưa kể đi vào đường xấu bị rụng ống xả ???
Tất nhiên với con xe giá trị như thế và vào tay cụ - tay nghề có khi hơn thợ thì cũng chấp nhận được cơ mà thẩm du cũng vừa thôi ạ :D

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
E đi 1 đời doblo, 3 đời Siena thi năm ghé gara 1-2 lần, hoặc ko ghé luôn cụ chủ tháng ghé tb 1.5 ngày sao ko gửi xe ở đấy luôn cho tiện ạ

vnr_82

Xe điện
Em cũng giong cụ, một thời gian dài còn ngắm Suzuki wagon, khổ nỗi động viên vợ mãi mà NÓ cứ chê xấu, loay quay lạc vào box fiat, tham khảo them otosaigon thì ok, sang xóm nhá lá thì bị ném đá tơi bời. Ở xứ Nghệ fiat lại không nhiều, mà khi ấy chưa quen ai, đọc trên chovinh.com thấy con fiat hay hay 1 thân 1 mình ( mới học xong bằng lái chưa biết mô tê gì) vào Hà tĩnh chén một mụ, rất may mụ ấy lại Lành tính lành nết, thỉnh thoảng chỉ cảm vặt chứ chưa mắc chứng nan y hay đứng đường bao giờ, Ơn trời.
Cụ giống e, có thời điểm động viên vợ mua con wagon mà vợ e nó cứ chê xấu, bảo giống xe đồ chơi. Thế là e lại thôi. Giờ có mua thì mua xe to chứ ko có ý định mua xe nhỏ nữa :P

vnr_82

Xe điện
Em là thật thà lắm đó cụ. Sau thời gian đầu làm quen vì lần đầu chơi Fiat, bi giờ em đã thấu hiểu. Và em tự tin rằng, Lanos, CD5, Ma tịt...chạy chưa bằng mụ Tempra nhà em được.
Vậy tính ra cụ nằm đường bao nhiêu lần trong thời gian làm quen fiat rồi :))

vip tien sinh

Xe ngựa
Vậy tính ra cụ nằm đường bao nhiêu lần trong thời gian làm quen fiat rồi :))
Chưa từng một lần cụ ợ. Rụng bô em buộc vào chạy tiếp, bơm xăng, em gắn bơm điện vào mất 3' lại chạy.

F.I.A.T

Xe điện
Con xe HL thì cũng mười mấy niên rồi cụ ạ
Xe nào tấm này chả phải sửa, có cái xe người ta đơn giản , sửa đâu cũng Ok, đồ thì sẵn, giá thì rẻ, thợ nào cũng ok.
Đối với xe Fiat mọi điều kiện trên đều có đủ hết nhưng ko phải ai cũng biết chỗ làm và bắt đầu từ đâu cụ ạ.
Hầu như cụ nào trước khi mua xe, hay đi sửa xe cứ lên trên này thăm khám bằng mồm trước khi làm thì mọi thứ ok hết.
Thế mới là Fiat chứ ko câu chuyện nó lại khác rồi

F.I.A.T

Xe điện
E đi 1 đời doblo, 3 đời Siena thi năm ghé gara 1-2 lần, hoặc ko ghé luôn cụ chủ tháng ghé tb 1.5 ngày sao ko gửi xe ở đấy luôn cho tiện ạ
Cụ nại quá nhời, riêng vào gara thay dầu, lọc xăng, lọc gió, linh tinh, chứ 1 năm cũng phải dăm bận rồi..:D

manhhung762006

Xe tải
Chào cụ chủ, chắc cụ vớ phải em nó lởm quá nên làm cụ phiền lòng. Nhà cháu may mắn hơn cụ, ma cháu còn ở tỉnh lẻ nữa chứ, nhưng cháu cũng mạnh dạn làm em Fiat Albea. Nhà cháu mua từ đúng ngày 1.1.13 đến nay cũng xấp xỉ 2 năm đi được gần 1,6 vạn. Mua về cũng chỉ thay bộ đai cam+bi tỳ tại nhà cụ Hậu là đáng tiền nhất, ngoài ra cũng thay vài phụ tùng nữa thuộc phần gầm, mấy cái này nhờ thằng bạn bên TQ nó mua trên Taobao, mờ nó lại không lấy tiền, thật ra chi phí cũng không nhiều, cháu công sơ sơ hết khoảng 1.500 tệ là cùng.
Đến bây giờ vẫn đi bình thường, tuy nhiên cũng có một số vấn đề cần đi chỉnh sửa mà nghĩ đi HN ngại quá.
1. các góc đặt của bánh trước đang sai nhiều, biểu hiện ở lốp mòn nửa phía trong và khi vòng quay đầu thì cảm giác bánh trước bị trượt.
2. hệ thống gầm và treo vẫn còn tiếng kêu
3. thỉnh thoảng đi về khu vực côn, số phát tiếng kêu cạch cạch
dạo này cuối năm công viẹc cũng bận, chắc sẽ phải thu xếp đi lên HN một chuyến đẻ chỉnh sửa em nó tý, em nó cũng phục vụ mình chu đáo.
các bệnh trên thì các cụ xem tư vấn cho cháu gặp cụ nào để sửa cho an tâm ạ
thanks các cụ

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chào cụ chủ, chắc cụ vớ phải em nó lởm quá nên làm cụ phiền lòng. Nhà cháu may mắn hơn cụ, ma cháu còn ở tỉnh lẻ nữa chứ, nhưng cháu cũng mạnh dạn làm em Fiat Albea. Nhà cháu mua từ đúng ngày 1.1.13 đến nay cũng xấp xỉ 2 năm đi được gần 1,6 vạn. Mua về cũng chỉ thay bộ đai cam+bi tỳ tại nhà cụ Hậu là đáng tiền nhất, ngoài ra cũng thay vài phụ tùng nữa thuộc phần gầm, mấy cái này nhờ thằng bạn bên TQ nó mua trên Taobao, mờ nó lại không lấy tiền, thật ra chi phí cũng không nhiều, cháu công sơ sơ hết khoảng 1.500 tệ là cùng.
Đến bây giờ vẫn đi bình thường, tuy nhiên cũng có một số vấn đề cần đi chỉnh sửa mà nghĩ đi HN ngại quá.
1. các góc đặt của bánh trước đang sai nhiều, biểu hiện ở lốp mòn nửa phía trong và khi vòng quay đầu thì cảm giác bánh trước bị trượt.
2. hệ thống gầm và treo vẫn còn tiếng kêu
3. thỉnh thoảng đi về khu vực côn, số phát tiếng kêu cạch cạch
dạo này cuối năm công viẹc cũng bận, chắc sẽ phải thu xếp đi lên HN một chuyến đẻ chỉnh sửa em nó tý, em nó cũng phục vụ mình chu đáo.
các bệnh trên thì các cụ xem tư vấn cho cháu gặp cụ nào để sửa cho an tâm ạ
thanks các cụ
Đố bác khắc phục được hết các bệnh của vợ hai bác mà ko mất dưới 20 chục củ và tốn dưới 20 ngày làm việc đấy! Lúc đó mới cảm thông được người khác bác à!
Vợ hai thương hiệu này chết thì ko chết hẳn, hư thì ko hư hẳn nhưng lắm tật! Mà cứ sửa đc tật này nó lại nảy cái tật khác mới đau chứ!