các bác fiaters tự sướng hơi quá phải không?

trilv

Xe hơi
e đã đi fiat si 1.6 HL một năm rồi. phải nói là bình quân 1 tháng e ghé thăm gara 1,5 ngày. tiền sửa xe lúc ít lúc nhiều nhưng cảm giác cái xe không ổn định. e chưa đi xe khác nên không có so sánh được.

vào forum thấy mấy bác ca ngợi nhau xôm tụ quá. không biết hay chỉ xe mình bị vậy thôi??

tầm dưới 200 triệu thì fiat si nhìn ok nhất, nhưng dưới 300 triệu thì e thấy ford có mấy chiếc cũng được, có cả mercedes c180-200 cũng ok nên albea cũng bị lép vế.

vài dòng tâm sự cho vui thôi, không có ý chê fiat nhưng mà xe e hình như thăm gara nhiều thì phải??

Trí.

Thich-wagon

Xe buýt
e đã đi fiat si 1.6 HL một năm rồi. phải nói là bình quân 1 tháng e ghé thăm gara 1,5 ngày. tiền sửa xe lúc ít lúc nhiều nhưng cảm giác cái xe không ổn định. e chưa đi xe khác nên không có so sánh được.

vào forum thấy mấy bác ca ngợi nhau xôm tụ quá. không biết hay chỉ xe mình bị vậy thôi??

tầm dưới 200 triệu thì fiat si nhìn ok nhất, nhưng dưới 300 triệu thì e thấy ford có mấy chiếc cũng được, có cả mercedes c180-200 cũng ok nên albea cũng bị lép vế.

vài dòng tâm sự cho vui thôi, không có ý chê fiat nhưng mà xe e hình như thăm gara nhiều thì phải??

Trí.
tiền nào của nấy cụ ơi, cứ hỏng đâu thay đấy, chỉ thay đồ xịn thì cụ ko phải xoắn ạ!!

Loccong

Xe tăng
Tầm 150 triệu đổ lại thì Fiat là lựa chọn số 1 bạn nhé!
Tầm 200 đến 300 tr thì lại là chuyện khác: Ford (Mondeo, Laser, Escape...), Deawoo (Gentra, Morning...), Huyndai (Getz...), Toy (Camry, Vios...), Merc (C200, C180...),
BMW (318i, 528i...) ...
Nhưng xét về độ sướng và chi phí sử dụng thì Fiat (Albea, Doblo...) là lựa chọn khá thông minh!
"Sơn ăn từng mặt, ma bắt từng người" các cụ ạ, đi cái xe ô tô, lại là xe cũ (mua lại) thì việc chăm sóc xe tốt đúng cách thì sẽ rất an tâm, xe nào cũng thế!

Taplai_07

Xe container

Trí.
Bác Trilv này vui ghê. Lúc mới mua xe bác có vào hỏi anh em trong box kĩ thuật và cũng nhiều anh em tư vấn và khuyên bác nên bình tĩnh tìm xe mà. Nhưng bác đã quá vội vã rước xe với chất lượng không tốt. Em nhớ không nhầm hình như bác nhớ bác Xuananh đi xem xe cùng nhau và sau đó 1 háy 2 ngày xe bác đã có sự cố. Nay bác vô trách thương hiệu Fiat và nói anh em tự sướng là sao? Mất đi cái sự nhiệt tình và cái tốt của anh em giao lưu trong box. Hãy xem lại quyết định của mình và chịu trách nhiệm về điều đó chứ sao lại chia sẻ lỗi cho anh em vì sự cẩu thả của bác? Em thấy k FUN.

magicianfs

Xe tăng
Bác Trilv này vui ghê. Lúc mới mua xe bác có vào hỏi anh em trong box kĩ thuật và cũng nhiều anh em tư vấn và khuyên bác nên bình tĩnh tìm xe mà. Nhưng bác đã quá vội vã rước xe với chất lượng không tốt. Em nhớ không nhầm hình như bác nhớ bác Xuananh đi xem xe cùng nhau và sau đó 1 háy 2 ngày xe bác đã có sự cố. Nay bác vô trách thương hiệu Fiat và nói anh em tự sướng là sao? Mất đi cái sự nhiệt tình và cái tốt của anh em giao lưu trong box. Hãy xem lại quyết định của mình và chịu trách nhiệm về điều đó chứ sao lại chia sẻ lỗi cho anh em vì sự cẩu thả của bác? Em thấy k FUN.
chuẩn rồi. Cụ có cái máu thì đúng chất fiac, cơ mờ laị hơi cẩu thả khi mua xe, mua rồi thì lại cẩu thả phó mặc cho gara kém tin cậy

vip tien sinh

Xe ngựa
chuẩn rồi. Cụ có cái máu thì đúng chất fiac, cơ mờ laị hơi cẩu thả khi mua xe, mua rồi thì lại cẩu thả phó mặc cho gara kém tin cậy
Em cũng cẩu thả lắm cụ ui. Cứ gặp mấy mỹ nhân trên Âu Cơ là em lại phó mặc, thả cẩu lắm...

luugu2

Xe buýt
lão vip chuẩn bị thông báo với lão cu cu cu tụ hội tại long biên nhá...(b)(b)(b)

soulmales

Xe buýt
Xe thì đi đầm.chắc,nhưng cháu thấy hay hopangr vặt ạ

vip tien sinh

Xe ngựa
lão vip chuẩn bị thông báo với lão cu cu cu tụ hội tại long biên nhá...(b)(b)(b)
Cụ là thích mấy bé người Nga bên quán Phương Anh lắm đới. Mai lun cụ nhé?

seven_love2003

Xe buýt
Đầm và chắc đã được cảm nhận, hỏng vặt hy vọng là không, he he

haanhbinan

Xe điện

Thèm 4 bánh

Xe buýt

Trí.
Thứ nhất cụ ham rẻ, thứ nhì cụ không biết cách chăm sóc xe nên nó mới vậy, xe oto nó cung như con ng ấy lúc thanh niên trai tráng thì khỏe mạnh già yếu ôm đau bệnh tật là chuyện đương nhiêu. cụ tham rẻ mua xe đểu k xem xét kĩ hoặc nhờ người không có chuyên môn đi check xe, mua xe về đi k chịu để ý bảo dưởng sửa chữa nên mới vậy. Xe e mua về đi đc 1.5 năm chưa bao giờ bị nằm đường, tính đến giờ tốn 6 củ bảo dưỡng thay thế những thứ hỏng hóc hay hết hạn. Giờ vẫn tự tin đệ nhất albea 1.3 e vi vu vào trăm km chả bao giờ phải lo ngại j. kính cụ dìm hàng fi ác.

vnr_82

Xe điện
Đi xe cảm giác ko yên tâm cũng ghê lắm. E nghĩ cụ chủ cũng chăm xe mà xe ko ổn nên bức xúc thế đó. E hiểu cảm giác của cụ, 1 thời e đi focus 2.0 đời cuối 2007, đi cảm giác chắc chắn cơ mà hay dính chưởng à ơi, xe đó chưa hề đâm ngập, chất xe đẹp... Toàn bị ba cái vụ nằm đường liên quan phàn địên , nhìu luc đi xa rất so năm đường, sau bán chuyển sang xe cỏ cũng hãi anh 626 phần đồ đạc 1 số ko sẵn, dính đề bị cháy 1 phát thay gần 2tr,
mít lancer 1 số đồ chuyên dụng lquan đến điện phải vào hãng khá đắt nhưng công nhận đi lì xe, bền bỉ và lành.
Toy đồ đạc sẵn, xe e mua vội nên ko chất, đc cái tạm thời sau 6th thấy lành. Như tâm lý, dù xe cỏ nhưng ko chính xác là chưa thấy cảm giác sợ nằm đường, cũng có thể e bị chai cảm giác :)) . xe cỏ nằm đường bt chứ nhục nhất focus đời cao, xe long lanh mà nhìn các xe ơ kìa qua lại vào chập chiều 1 ngày giáp Tết quả là 1 trải nghiệm e ko thể quên...hãi.

italy.99

Đi bộ
Em biết xe bác và em nghĩ là bác than là đúng vì xe bác mua đã bị thuốc rồi, độ chế tùm lum.

trilv

Xe hơi
Em biết xe bác và em nghĩ là bác than là đúng vì xe bác mua đã bị thuốc rồi, độ chế tùm lum.
xe em bị cái két nước và quạt gì đấy là chế độ nhưng cũng đã làm ngay khi mới mua bác ạ.

trilv

Xe hơi
có thể thằng chủ cũ xe em nó không chăm xe nên em dính chưởng. e kể ra để cho mọi người biết thôi. chả có ý dìm hàng gì cả. mua xe cũng hên xui. ngoài ra việc gara chuyên fiat cũng ít nên cũng hạn chế nhiều cái.

trilv

Xe hơi
phải nói là anh em fiat nhiệt tình, mà em cũng không trách cái thương hiệu fiat bác ạ. trong tầm tiền em có thì fiat là chọn lựa tốt nhất, vấn đề là em mua trúng xe bị hỏng nhiều. cũng là bài học, em chả buồn hay vui vì việc này. đơn giản chỉ nói ra vậy thôi.

magicianfs

Xe tăng
phải nói là anh em fiat nhiệt tình, mà em cũng không trách cái thương hiệu fiat bác ạ. trong tầm tiền em có thì fiat là chọn lựa tốt nhất, vấn đề là em mua trúng xe bị hỏng nhiều. cũng là bài học, em chả buồn hay vui vì việc này. đơn giản chỉ nói ra vậy thôi.
Công bằng mà nói số lượng xe còn ngon ko nhiều, giá cả lại có biên độ giao động lớn, nhiều xe chạy dịch vụ và taxi thải hồi

Loccong

Xe tăng
Công bằng mà nói số lượng xe còn ngon ko nhiều, giá cả lại có biên độ giao động lớn, nhiều xe chạy dịch vụ và taxi thải hồi
Cụ lói chuẩn ới. Nhưng cháu bổ sung thêm là mức độ đầu tư sửa chữa và chọn gara chuyên về fiat sẽ quyết định đến chất lượng của xe nhé!