Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Longnnk

Đi bộ
Cụ thay mobin rồi phải ko? Vì cái bệnh mà đông hồ tua ko ổn định ưa do bị cái mobin lắm (cụ xem bài trước em đăng hị có nói về vụ này).
Nhưng cụ cứ thay lọc xăng xem sao đã
Cái nghi ngờ lớn nhất của e là bơm xăng,vì lúc đó bật khóa lên k nghe tiếng moto bơm xăng nó kêu,nhưng đề vẫn nổ, k bit bị sao lun,hihi

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Dùng cờlê 12,phía dưới bình dầu phanh,cụ nhờ ai vào sang số,cụ cứ lần theo cái trục cần số là sẽ thấy ngay,nới lỏng ốc,xong cụ vào số 3 hoặc 4,giữ nguyên số,cụ đẩy nhẹ cần số sang phải 1 tí,xong cụ xiết ốc lại,nhớ là chỉ nhích 1 tí thôi nhé,chứ nhiều là k vao dc số 5 hoặc vào số 1 nó vào lun số de
đúng cụ bốc thuốc chửa đúng bệnh luôn!e nảy giờ tự lọ mọ 1mình theo cách của cụ bày 1phát ăn ngay.quá hay và quá chuẩn,giờ số 2 của e vào ngọt như ''em của ngày hôm qua'' luôn.tks và vodka cụ chén nhé! :D cụ nào xe khó vào số thì làm theo cách này e nghĩ sẻ hiệu quả ah!

Longnnk

Đi bộ
đúng cụ bốc thuốc chửa đúng bệnh luôn!e nảy giờ tự lọ mọ 1mình theo cách của cụ bày 1phát ăn ngay.quá hay và quá chuẩn,giờ số 2 của e vào ngọt như ''em của ngày hôm qua'' luôn.tks và vodka cụ chén nhé! :D cụ nào xe khó vào số thì làm theo cách này e nghĩ sẻ hiệu quả ah!
Chúc mưng cụ vừa xử lý xong bệnh của v2 nhé,hihi

mr.lenghia

Xe tải
Website
phucbaoan.com
Trong lúc các cụ tiếp tục vào chém gió và đăng ký tham gia hội, em mời các cụ thưởng thức một số chương trình bổ sung để giải trí mà cũng bổ ích các cụ nào quan tâm đến việc chăm sóc V2 Nu hoặc La:

Hỏi: Các cụ cho e hỏi xe Nubira này có đèn báo hết xăng không ạ? Cơ bản cái kim xăng của e không chuẩn, khi dưới 1 vạch là hay không lên?
n62 trả lời:
Sao kim xăng của cụ lại không chuẩn được nhể ? Hay là phao xăng của cụ bị đặt sai ?
Cụ lột cái ghế sau ra, mở cái củ bơm xăng lên xem sao, cái phao xăng nó gắn cùng vào với bơm xăng ah !
Có một chiếc cảm biến gắn với cái phao xăng, xe đi lâu mà cụ ít đổ đầy thì phần cuối đó nó bị mòn quá không tiếp xúc được nên nó không lên kim ở đoạn cuối. Cụ tháo ra dùng giấy giáp mịn đánh lại, dùng mỏ hàn thiếc hàn lại các vạch kẻ đó là okie thôi.

longchjnsu

Xe buýt
oh, thế là xe cụ không phải từ 1 lên 3 nữa rồi. Chúc mừng cụ

JameNhon

Đi bộ
Em gặp gara rồi, đa đặt 1 bộ, khi xong đến lắp và thông báo kết quả cho các bác sau thời gian kiểm tra trên chính xe mình.
Tin hót nóng quá bác Blue
Bác làm xong cho e theo với, chứ vụ xăng này càng lên.
Ko điều hòa còn tạm với nhá lá, chứ bật lên là chuyển sag chơi nhà lầu luôn đó.
Em còn nhiều điều thủ thỉ với V3 chưa xong.
chắc 1/9 lên phố làm 1 vài món đây,..bác có nhà ko?

Luot song

Xe tải
Em cũng góng vụ này, chờ cụ bờ Lu laàm chuột bạch xem thế nào!

brumbrum123

Đi bộ
Sáng nay em đến Gara kiểm tra dây curoa cam xem còn tốt không thì gặp 1 bác đi NubiraII Đời 2002 đã chế bù ga được 5 năm giá chỉ 1 triệu.
Cách làm:
Mua cục bù ga của toyota gắng vào (hình 1 ngoài cùng bên phải phía dưới ton nắp capo, các bác zoom sẽ thấy chữ Toyota, đầy trái của cục bù ga thấy 2 cude màu trắng là ống hút gió và cấp gió cho động cơ), lấy nguồn của bù ga nubira cấp, lấy gió từ bầu lọc (hình 2, cái cude gắng vào hộp lọc gió đấy, trên nút nhựa màu xanh) và đưa gió vào bằng cách mổ ống thêm T vào (hình 3, ngay đầu có 3 ống nối vào bằng cái T, ống cấp của bù ga là ống giữa)
Hình 1.

Hình 2

Hình 3
Nguyên lý làm việc của bù ga là khi bật máy lạnh thì sẽ mở thêm gió vào để tăng lượng gió và xăng vào cổ hút để tăng công suất máy lên vì kéo thêm máy lạnh.
Cái này là không sử dụng bù ga zin theo xe nữa, mà dùng một cái van (cái có chữ toyota trên thực chất là 1 van đóng mở, bình thường van đóng, khi cấp nguồn van sẽ mở) để cung cấp thêm gió vào cổ hút. Van bù ga zin lúc này bác không cho nó hoạt động nữa (không nối điện, nếu không nối điện làm hộp đen hiểu bị lỗi báo đèn check thì khóa cứng không cho nó thò thụt nữa), dùng nguồn cung cấp cho bù ga hoặc nguồn cung cấp cho rơ le đầu nén để cung cấp cho van. Lúc này khi không có máy lạnh van sẽ đóng, khi có máy lạnh van sẽ mở ra thêm gió vào để xe không chết máy. còn mấy đường ống các bác thích nối vào chỗ nào thì nối, miễn là khi van mở thì sẽ có thêm gió vào cổ hút. chú ý là để cho gió sạch các bác cho đầu hút vào lọc gió hoặc chế 1 cái lọc riêng nhỏ ở ngoài (bầu lọc xăng cho xe máy cũng được) nếu không muốn khoan khoét bầu lọc gió.
Nguyên lý chỉ có vậy.

blueMT

Đi bộ
Lễ này mình không đi đâu cả bác lên offcaphe cho zui.
Em đặc hàng rồi, hôm nào có cái van buga của toyota thì thợ nói tớ lắp.

blueMT

Đi bộ
Nguyên lý làm việc của bù ga là khi bật máy lạnh thì sẽ mở thêm gió vào để tăng lượng gió và xăng vào cổ hút để tăng công suất máy lên vì kéo thêm máy lạnh.
Cái này là không sử dụng bù ga zin theo xe nữa, mà dùng một cái van (cái có chữ toyota trên thực chất là 1 van đóng mở, bình thường van đóng, khi cấp nguồn van sẽ mở) để cung cấp thêm gió vào cổ hút. Van bù ga zin lúc này bác không cho nó hoạt động nữa (không nối điện, nếu không nối điện làm hộp đen hiểu bị lỗi báo đèn check thì khóa cứng không cho nó thò thụt nữa), dùng nguồn cung cấp cho bù ga hoặc nguồn cung cấp cho rơ le đầu nén để cung cấp cho van. Lúc này khi không có máy lạnh van sẽ đóng, khi có máy lạnh van sẽ mở ra thêm gió vào để xe không chết máy. còn mấy đường ống các bác thích nối vào chỗ nào thì nối, miễn là khi van mở thì sẽ có thêm gió vào cổ hút. chú ý là để cho gió sạch các bác cho đầu hút vào lọc gió hoặc chế 1 cái lọc riêng nhỏ ở ngoài (bầu lọc xăng cho xe máy cũng được) nếu không muốn khoan khoét bầu lọc gió.
Nguyên lý chỉ có vậy.
Em cũng nghĩ nguyên lý làm việc của van bù ga như bác nên hoàn toàn tin là sẽ khắc phục được.
Do nguồn vấp từ van nubira qua nên đèn báo lỗi không báo.

taychoiso1

Xe tải
Em vừa sửa lại thước lái và thay bánh răng đề, thay puly + dây curoa máy lạnh đi ngon hẳn, đề phát nổ ngay, tổng thiệt hại 500k.

longchjnsu

Xe buýt
Dây cao áp em còn 1 bộ ạ. Em ở NĐ cụ có quen nhà xe nào em gửi ?
Em cũng vừa làm chuyến NĐ-Bắc Quang HG về tối qua. Tổng 2 chiều là 725km , chiều đi: NĐ-PVCG-TLNB-Vĩnh yên -Ql2c Sơn Dương -Ql37 TQ-QL2 Bắc quang HG , 5h30-13h30 , chiều về Bắc quang -QL2 Đoan Hùng -V.trì -V.yên -TLNB-PVCG-NĐ, 13h20 -21h00 . Tối qua về muộn chưa kịp check xăng .
Cụ ruabo ơi. Sáng T7 ngày 30/8 e về tp Nam Định. Cụ cho em xin bộ dây cao áp về chế lại dài ra cho mobin nhé

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
oh, thế là xe cụ không phải từ 1 lên 3 nữa rồi. Chúc mừng cụ
vầng!e cảm ơn phó hội trưởng ạh!hôm đó đi đúng ức chế lắm ah,cứ 1 xong cố vào 2 thì nó ì lại vì nhảy qua 4 mẽ đi.bửa cụ có đi thử xe e là cụ đả k tìm đc số 2 ở xe e rồi nhưng lúc đó e quen nên vẩn lần ra nhưng bửa rồi thì tịt hẳn.giờ thì êm như cách đây 4năm về trước. :D

Chỉnh sửa cuối:

Longnnk

Đi bộ
vầng!e cảm ơn phó hội trưởng ạh!hôm đó đi đúng ức chế lắm ah,cứ 1 xong cố vào 2 thì nó ì lại vì nhảy qua 4 mẽ đi.bửa cụ có đi thử xe e là cụ đả k tìm đc số 2 ở xe e rồi nhưng lúc đó e quen nên vẩn lần ra nhưng bửa rồi thì tịt hẳn.giờ thì êm như cách đây 4năm về trước. :D
Cụ chỉ cần móc cái lẫy vào số de là vào đc số 2 như thường thôi,cụ mở cái da chụp cần số ra cụ thấy ngay ấy mà,hồi trc xe e bị vào số de là vào lun số 1,k cách j lui đc,hôm đó về nhà vợ,thế là huy động cả nha vợ ra góp sưc đó,hihi

Chỉnh sửa cuối:

o0oiiiiiiio0o

Đi bộ
http://nhietdiencaongan.forumotion.com/t41-topic=1
Trích dẫn Longnnk viết Nghía cột cây số Dùng cờlê 12 nói:
Rôtuyn được lắp ăn khớp với nhau dạng côn. Dùng búa gõ ra còn khó thế mà mấy bác chém rung cả thớt.

Xe của bác cửa số đã rộng rồi thì nên thay rotuyn cần số. Cối và cầu rotuyn quá mòn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Longnnk

Đi bộ
Rôtuyn được lắp ăn khớp với nhau dạng côn. Dùng búa gõ ra còn khó thế mà mấy bác chém rung cả thớt.

Xe của bác cửa số đã rộng rồi thì nên thay rotuyn cần số. Cối và cầu rotuyn quá mòn rồi.
Không phải đâu cụ,cái cốt cần sô nó có 1 con ốc chỉnh xoay trục,nó giống cái xiết ống nươc vậy,e đã xử lý triệt để nhiều xe bị bệnh này rồi cụ ạ...cụ k tin cụ cứ nơi con ốc đó ra,cụ chỉ vào đc số 4 và 5 thôi,còn các số khác thì k vào đc

JameNhon

Đi bộ
2cụ ở chổ nào quảng ngãi đấy?lễ này e vào Điện Bàn chơi nếu có đk thì off chui cái. :)
Mình ở Dung Quất cách tp QNgai 40km
Bác có vào tp Quảng Ngãi thì call a/e cafeoff.
Em thì cviec bận suốt, ít có time giao lưu dc với hội,

Chỉnh sửa cuối: