Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

gadi2banh

Xe điện
Em làm 4 cái lốp Kumho.. giá có 900k/cái chạy bình thường.

hôm nay em lôi con V2 em ra tháo banh xác bộ côn, thước láy, toàn bộ bi và dây đai cam, chờ đến chiều xem thiệt hai mất bao nhiêu.
Xơ xơ thước láy mất hết 1 củ 2 rồi, cái côn hết 3 củ... hay da xót như sát muối
Thước lái cụ làm gì mà hết có 1.2 củ? Vợ 2 của e tay lái nặng thợ phán thước lái cần sửa chữa bảo dưỡng e nghĩ phải vài củ, chứ hơn củ thì ngon :D

anhtuan

Xe hơi
Thước lái cụ làm gì mà hết có 1.2 củ? Vợ 2 của e tay lái nặng thợ phán thước lái cần sửa chữa bảo dưỡng e nghĩ phải vài củ, chứ hơn củ thì ngon :D
Nhà cháu thấy bảo dán lại côn tầm 1,2 còn thước lái là 6,5 (Thay toàn bộ thước lái mới) 8-x.
V2 giờ chỉ còn cái kính bên sườn bị xước và thước lái hơi chảy dầu tý :x đợi cuối năm làm nốt nữa là ngon choẹt =)).
Trung bình mỗi năm đi tầm 25tr tiền bảo dưỡng thay thế :)). nhạc nhẹ.
Thằng bạn làm con lac 2009 mấy tháng trước bị tông bán cho thợ lỗ gần 250/440 triệu mà có 4 năm thôi #:-s

lanph2

Xe buýt

longchjnsu

Xe buýt
Cái câu chuyện "chuyến đi của em" thía nào - ad tổng hợp lại quăng lên mục "câu chuyện chuyến đi" ở Trang chủ các cụ ạ
Ad có tổng hợp và sắp xếp lại bố cục trong bài, cố gắng lại tiếp có thêm nhiều report nữa các cụ nhỉ?

http://news.otofun.net/Cau-chuyen-chuyen-di-5/Lai-xe--co-,-em-di-phuot-Quang-Binh-4098.ofn
Chúc mừng cụ đã được lên top và đó là thành công đầu tiên của DANULA. Em rất tiếc về câu chuyện bãi biển Mỹ Khê thơ mộng chưa thực hiện được để thi với cụ

Orbit

Xe đạp
Nhà cháu thấy bảo dán lại côn tầm 1,2 còn thước lái là 6,5 (Thay toàn bộ thước lái mới) 8-x.
V2 giờ chỉ còn cái kính bên sườn bị xước và thước lái hơi chảy dầu tý :x đợi cuối năm làm nốt nữa là ngon choẹt =)).
Trung bình mỗi năm đi tầm 25tr tiền bảo dưỡng thay thế :)). nhạc nhẹ.
Thằng bạn làm con lac 2009 mấy tháng trước bị tông bán cho thợ lỗ gần 250/440 triệu mà có 4 năm thôi #:-s
Lá côn em mua mới giá có 2 củ, dán chi cho mắc công cụ ạ.
Tay láy em phục hồi thay hết mấy cái đệm cao su rồi làm gì gì nữa ý có 1,2 củ, tjay mới cả thướt láy mới 6,5 củ

Longnnk

Đi bộ
Xe e dạo này sao lắm bệnh:đi đường xóc nghe lộp cộp phía bánh bên tài,cái đồng hồ xăng lúc lên lúc tịt,đề thì lâu lâu cứ tịt tịt như hết bình,kính điện bên phụ thì phải nổ máy mới cho lên được,loa bas phía sau thì chỉ nghe 1 bên,định đấu lại mà sau đầu dvd nhìu dây quá chẳng bit dây nào,huhu...có cụ nào mách nước cho e k ak,e còn yêu v2 e lắm,đừng xúi e bán là đc

Luot song

Xe tải
Các cụ có biết chỗ nào bán cái công tắc bấm kính Nu không. Em bị 2 cái hỏng, nhưng em tiếc tiền nên chỉ muốn thay cái công tắc thôi chứ không muốn thay cả cụm công tắc các cụ ợ ~X(

Orbit

Xe đạp
Các cụ có biết chỗ nào bán cái công tắc bấm kính Nu không. Em bị 2 cái hỏng, nhưng em tiếc tiền nên chỉ muốn thay cái công tắc thôi chứ không muốn thay cả cụm công tắc các cụ ợ ~X(
Cả cụm cũng khó tìm rồi còn cái nút càng khó tìm hơn, em đang có 1 bộ đây nhưng hơi củ tí, cụ lấy ko em gửi Cụ dùng. Mai mốt đi Úc em tháo hết về cho các Cụ

Orbit

Xe đạp
Xe e dạo này sao lắm bệnh:đi đường xóc nghe lộp cộp phía bánh bên tài,cái đồng hồ xăng lúc lên lúc tịt,đề thì lâu lâu cứ tịt tịt như hết bình,kính điện bên phụ thì phải nổ máy mới cho lên được,loa bas phía sau thì chỉ nghe 1 bên,định đấu lại mà sau đầu dvd nhìu dây quá chẳng bit dây nào,huhu...có cụ nào mách nước cho e k ak,e còn yêu v2 e lắm,đừng xúi e bán là đc
Đau đầu nhỉ.. cụ gọi cho em đi 0908161301 anh em ta tà tà trao đổi từng bệnh 1. Mấy cái bệnh cụ kể toàn bệnh vặt ở nhà tự làm được hết. Không lo cụ nhé

Orbit

Xe đạp
Xem thử phải cái này không Cụ

Orbit

Xe đạp
Báo cáo các Cụ
Chiều nay về tới nhà, chạy qua gara lấy xe đi thử 1 vòng, chạy ngon hẳn, Côn nhẹ như chân ga, số vào nhẹ tơn luôn, tay láy thì thẳng băng, máy êm thin thít, ngon là thế nhưng hậu quả là mất 4,5 củ:
1. Thay lá côn + bi T + mâm ép + mài bánh đà: 3000k
2. Phục hồi thướt láy (cái thước bị chảy dầu 2 đầu): 1500k
May mắn là dàn bi cam và các loại đai cam đai tổng không cần phải thay

1 ngày bay 4,5 củ... nhưng được cái xe ngon
dự kiến tuần sau sẽ mần tới cái dàn lửa: súc rửa vệ sinh thay bugi.... chắc thêm 2 củ nửa quá

longchjnsu

Xe buýt
Báo cáo các Cụ
Chiều nay về tới nhà, chạy qua gara lấy xe đi thử 1 vòng, chạy ngon hẳn, Côn nhẹ như chân ga, số vào nhẹ tơn luôn, tay láy thì thẳng băng, máy êm thin thít, ngon là thế nhưng hậu quả là mất 4,5 củ:

dự kiến tuần sau sẽ mần tới cái dàn lửa: súc rửa vệ sinh thay bugi.... chắc thêm 2 củ nửa quá
Cụ bít ơi, cho em ké phát sang xứ Chuột Túi em bê đồ về cho ạ :D

Luot song

Xe tải
Báo cáo các Cụ

Chúc mừng cụ. Em cũng muốn sửa sang cho xe ngon choét, nhưng chẳng hiểu là làm thế nào để kiểm tra và phát hiện những chỗ nào cần phaỉ sửa chữa.

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
nó bị hư sao cụ? Gãy lẩy bấm hay là k tiếp xúc điện? Nếu gảy thì e k nói nhưng nếu bấm k có ọ ẹ gì thì cụ mở ra vệ sinh đánh lại mặt tiếp xúc nó củng dế thôi! Cái này của e bấm nó củng k hoạt động xong e vsinh lại cái ngon ngay.cần hổ trợ cụ a nhô e! :))

Luot song

Xe tải
nó bị hư sao cụ? Gãy lẩy bấm hay là k tiếp xúc điện? Nếu gảy thì e k nói nhưng nếu bấm k có ọ ẹ gì thì cụ mở ra vệ sinh đánh lại mặt tiếp xúc nó củng dế thôi! Cái này của e bấm nó củng k hoạt động xong e vsinh lại cái ngon ngay.cần hổ trợ cụ a nhô e! :))
Bấm nó cứng ngắc luôn cụ ạ.
Tiện thể các cụ cho em hỏi xe các cụ lên xuống kính có khỏe không, chứ xe em nó cứ lờ đờ như hết cơm ý. Không biết có phải mô tơ cũ quá và đến lúc phải thay rồi không nhỉ?

Taihoatu

Xe lăn
Bấm nó cứng ngắc luôn cụ ạ.
Tiện thể các cụ cho em hỏi xe các cụ lên xuống kính có khỏe không, chứ xe em nó cứ lờ đờ như hết cơm ý. Không biết có phải mô tơ cũ quá và đến lúc phải thay rồi không nhỉ?
Xe em nó trượt nhanh và êm lắm. Cả 4 kính luôn,
Còn xe của cụ, cụ thử dỡ tapi cánh cửa ra kiểm tra xem. vì cái này là đồ cơ khí thông thường nên đơn giản lắm.
1. Mô tơ yếu (tháo ra xịt dầu, vệ sinh, thay chổi than..) nếu ngại thì lên chợ trời mua cái cùng loại.
2. Do cái dây kéo kính (dây này nó có chỗ đi qua đoạn vỏ bọc như cái dây phanh xe đạp, lâu ngày nó két bụi bẩn, nên rít rịt - cụ xịt Pr7 vào là ok).
3. Giải pháp nữa nhàn nhất là mua cả cái compa mới, hình như là 400k/cái sao ấy, Nhưng em vẫn thiên về phương án chế cháo, vì nó nằm trong cửa, không lộ ra ngoài nên mình có nhiều phương án xử lý mà vẫn ngon.

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Chúc mừng cụ. Em cũng muốn sửa sang cho xe ngon choét, nhưng chẳng hiểu là làm thế nào để kiểm tra và phát hiện những chỗ nào cần phaỉ sửa chữa.
Kệ nó cụ ạ, xe mình nó đến tuổi rồi. Hỏng chỗ nào sửa chỗ đó thôi

Orbit

Xe đạp
Xe em nó trượt nhanh và êm lắm. Cả 4 kính luôn,
Còn xe của cụ, cụ thử dỡ tapi cánh cửa ra kiểm tra xem. vì cái này là đồ cơ khí thông thường nên đơn giản lắm.
1. Mô tơ yếu (tháo ra xịt dầu, vệ sinh, thay chổi than..) nếu ngại thì lên chợ trời mua cái cùng loại.
2. Do cái dây kéo kính (dây này nó có chỗ đi qua đoạn vỏ bọc như cái dây phanh xe đạp, lâu ngày nó két bụi bẩn, nên rít rịt - cụ xịt Pr7 vào là ok).
3. Giải pháp nữa nhàn nhất là mua cả cái compa mới, hình như là 400k/cái sao ấy, Nhưng em vẫn thiên về phương án chế cháo, vì nó nằm trong cửa, không lộ ra ngoài nên mình có nhiều phương án xử lý mà vẫn ngon.
Ngoài các vấn đề trên còn xen than của motor mòn chưa, nhiều khi thay 1 cái có 100k-200k là hết bệnh

Orbit

Xe đạp
Cái đó dể mà Cụ Sóng.
1. Côn: đi thấy nó không vọt rồi số 1 khởi hành hơi bị giật, và có lúc nó như bị trượt ko ăn, rồi chân côn nó nặng đi, rồi nghe xem có tiếng gì lạ lạ phát ra ở bộ côn ko.... vậy là cho kiểm tra ngay.

2. Tay láy: hơi nặng hơn bình thường, chạy xe đường dài mà bị mỏi tay, xe cứ chạy lệch về 1 bên, hao dầu trợ lực... vậy là kiểm tra cho phục hồi...

3. Phần máy thì xem có hao dầu ko, có tiếng gì lạ ko, máy đi có giật tung chảo không... có thì kiểm tra.

Xe nào ko thấy gì khác thường cũng nên kiểm tra gấp vì nhiều khi ko phân biệt được bình thương nó khác với không bình thường... em fun tý thôi.
Cụ cần cái công tắc lên kính ko em gửi ra cho

Luot song

Xe tải
Em vừa mua đc bộ chóa mới ở Giang Minh 5 NCT 800k. Về lắp thì tình trạng là cái bên phải chỉ có pha, k có cốt, cái bên trái đèn sương mù k sáng. Vấn đề chỉ nằm trong phần dây, đui đèn ở cái chóa mới vì bộ đèn cũ các đèn của e đều sáng tốt. Bây giờ sửa bắng cách nào hả các cụ?