Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Taihoatu

Xe lăn
Em vừa mua đc bộ chóa mới ở Giang Minh 5 NCT 800k. Về lắp thì tình trạng là cái bên phải chỉ có pha, k có cốt, cái bên trái đèn sương mù k sáng. Vấn đề chỉ nằm trong phần dây, đui đèn ở cái chóa mới vì bộ đèn cũ các đèn của e đều sáng tốt. Bây giờ sửa bắng cách nào hả các cụ?
Móc ra đấu lại thôi cụ, nó liên quan đến phần dây dợ, cầu chì, hoặc đơn giản là cháy bóng vì bóng dùng lâu có khi nâng lên hạ xuống nó cũng rụng tóc, cụ cứ dùng cái đồng hồ vạn năng đo kiểm tra là ra ngay ấy mà

brumbrum123

Đi bộ
Các bác cho em hỏi tí.
Xe em Lanos 2001. Mấy hôm nay có bệnh như sau:
Thỉnh thoảng khi Dừng xe tắt máy sau đó chạy lại thì có hiện tượng máy rất yếu, lên ga thì xe bị giật, chạy không nổi, mất garanti. chạy một lát thì hết hiện tượng này, chạy hơn 100 km vẫn không bị lại. Tuy nhiên khi dừng xe tắt máy một lát rồi nổ máy lại thì bị hiện tượng này. Em đã ra gara thay bugi, lọc xăng (lọc xăng cũ khi tháo ra rất bẩn, khônv biết chất bẩn có lọt vào kim phun ko?), thợ điện tư vấn thay cảm biến áp suất khí nạp (con cảm biến có một ống bằng nhựa nhỏ để gắn vào cổ hút, nằm ngay dưới gạt nước, bên cạnh miếng nhôm ghi model xe) nhưng vẫn khôgn hết. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn hộ em với. EM ở Đà Nẵng.
Thanks nhiều
Xe em cụ thể bệnh này là lúc sáng ra chạy binh thường. Đi khoảng 2km thì có hiện tượng trên. chạy khoảng vài km nữa thì hết hẵn. Em không biết nó bị bệnh chỗ nào nhỉ. Đến gara thì lại bình thường nên thợ đâu bắt bệnh được. Thế mới đau.

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Bấm nó cứng ngắc luôn cụ ạ.
Tiện thể các cụ cho em hỏi xe các cụ lên xuống kính có khỏe không, chứ xe em nó cứ lờ đờ như hết cơm ý. Không biết có phải mô tơ cũ quá và đến lúc phải thay rồi không nhỉ?
nếu bấm nó cứng thì cụ mở hẳn nút cong tắc ra cho ít Neptune vào là k đau đâu :)) việc gì phải thay cụ! Còn kính lên yếu cụ xem trong rảnh compa có bám Mỡ củ nhiều quá k,vì lâu ngày Mỡ chết nó se thành đất và dẩn tới rít.

gadi2banh

Xe điện
Em vừa mua đc bộ chóa mới ở Giang Minh 5 NCT 800k. Về lắp thì tình trạng là cái bên phải chỉ có pha, k có cốt, cái bên trái đèn sương mù k sáng. Vấn đề chỉ nằm trong phần dây, đui đèn ở cái chóa mới vì bộ đèn cũ các đèn của e đều sáng tốt. Bây giờ sửa bắng cách nào hả các cụ?
Cụ thay bộ đui mới có thay vào khả năng ổn. mang qua chỗ cụ Tân xem cho, e hay làm ở đây, giá hạt dẻ.
Hôm trước cụ Lanph đi đăng kiểm cũng mượn bộ đèn của e, xuống đấy tháo ra mới biết, dây dợ đấu tắt lằng nhằng lắm vì xe cũ rồi.

Luot song

Xe tải
Cụ thay bộ đui mới có thay vào khả năng ổn. mang qua chỗ cụ Tân xem cho, e hay làm ở đây, giá hạt dẻ.
Hôm trước cụ Lanph đi đăng kiểm cũng mượn bộ đèn của e, xuống đấy tháo ra mới biết, dây dợ đấu tắt lằng nhằng lắm vì xe cũ rồi.
Cụ Tân ở đâu hả cụ?

lanph2

Xe buýt
Cụ Lướt sóng cho em em hỏi nhờ, trên giữa chóa đèn (phần mặt kính) có 1 cái rốn thủy tinh không cụ. Em hỏi thế để xem chỗ cụ với của cụ Hà có giống nhau không.
Cái rốn thủy tinh này nằm trên mặt kính thẳng từ đèn ra ạ.

blueMT

Đi bộ
Cụ coi chân của đèn củ rồi lấy nhíp cạy cái lẫy rút chân cắm giống như củ là được. Chỉ sai 1 dây. Em đã làm cho xe em rồi, 5 phút là xong.

Taihoatu

Xe lăn
Chiều mai có cụ nào rảnh đi Mỹ Đình cà phê không??

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Em sẽ cố gắng, mai có lịch đưa Gấu với con gái đi bơi - nếu em về sớm sẽ lên Mỹ Đình luôn ạ. Em sẽ cố gắng!
Chú cố gắng là A mừng rồi. E fun tí.
Chiều nay em đi mua hai pha mới thay, thay vào cả hai đều không sáng do mất mát. Em đổi cả cụm dây ở pha cũ sang là ok. Cụ lươtsong cũng thay đổi như em là được đó ạ.

lanph2

Xe buýt
Chú cố gắng là A mừng rồi. E fun tí.
Chiều nay em đi mua hai pha mới thay, thay vào cả hai đều không sáng do mất mát. Em đổi cả cụm dây ở pha cũ sang là ok. Cụ lươtsong cũng thay đổi như em là được đó ạ.
Đăng LS gọi cho anh bảo bộ chóa của bác Lướt cũng có cái rún như vậy. Thế thì đích thị 1 nguồn rồi.
Chụp ảnh đèn sáng lên nhé. :D
Còn vụ pha thì hình như cụ Blue MT trên đã nói đúng rồi

JameNhon

Đi bộ
Xin hỏi các cụ

Nút bấm trên chìa khóa xe của V2 nhà e.
Bấm thì đèn xin nhanh sáng nháy 2 cái nhưng không lock cửa dc.
Chủ trước đã độ 1 bộ khóa lock cửa riêng nhưng sao dạo này thỉnh thoảng lúc lock dc lúc ko?
giờ thì ko dc luôn.
Có cụ nào biết làm sao phục hồi khóa lock nguyên bản ko?
Em mù tịt cái này.

dangsls

Đi bộ
Xin hỏi các cụ

Chủ trước đã độ 1 bộ khóa lock cửa riêng nhưng sao dạo này thỉnh thoảng lúc lock dc lúc ko?
giờ thì ko dc luôn.
Em mù tịt cái này.
thay cái tay nắm cửa nó kèm cả khóa tổng luôn. hình như 450k cụ ạ

gadi2banh

Xe điện
Cái khóa cửa bên lái của e cũng hỏng rồi, ko mở đc, mở bằng chìa cũng ko đc. E đã mang qua cụ Tân sửa nhưng ko dc, phải thay cả cụm ngoàm cửa. Cụ nào biết ở đâu bán bộ này ko nhỉ?

dangsls

Đi bộ
Cái khóa cửa bên lái của e cũng hỏng rồi, ko mở đc, mở bằng chìa cũng ko đc. E đã mang qua cụ Tân sửa nhưng ko dc, phải thay cả cụm ngoàm cửa. Cụ nào biết ở đâu bán bộ này ko nhỉ?
tìm chợ zoi có đấy cụ gà ơi. mới cũng có mà cũ cũng có cụ à. xe e bị hỏng bên lái nhưng dùng đk cụ à

blueMT

Đi bộ
Xin hỏi các cụ

giờ thì ko dc luôn.
Em mù tịt cái này.
Xe bác lâu lâu lại trục trặc vậy?
Hôm nào làm quả Nam tiến như em thì ok thu.