Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Renault1994

Xe máy
Xin các cụ tư vấn :xe của e hiện tại giàn cò cũng hơi kêu nếu thay dàn con đội vào liệu có hết ko ạ .

Luot song

Xe tải
Chiều nay ra Thu Hằng uống bia đi các cụ ơi!

dangsls

Đi bộ
thế thì cụ thay day cam là hết có thể do máy nóng 1 quá dầu ko lên nên ko đủ áp lực dầu báo đèn đỏ

Renault1994

Xe máy
thế thì cụ thay day cam là hết có thể do máy nóng 1 quá dầu ko lên nên ko đủ áp lực dầu báo đèn đỏ
Vâng cụ để e thử xem thế nào vì dây cam cũng lâu chưa thay ạ, mà dây cam e này khoảng bao tiền cụ nhỉ , mua ở đâu cụ ơi

dangsls

Đi bộ
Vâng cụ để e thử xem thế nào vì dây cam cũng lâu chưa thay ạ, mà dây cam e này khoảng bao tiền cụ nhỉ , mua ở đâu cụ ơi
cụ nên thay cam khoảng 3 vạn cây cụ thay 1 lần ko là nó đội piston lên vỡ máy là mất 1 mả tiền . cụ có thể tự mua hoạc ra gara nó có thì thay hôm trc e thay ở gara của ông anh ở quê ông ấy lấy 450k còn ngoài cả công thay hình như 700 cụ à. còn cụ đi mua thì cụ ra chợ zoi khảo ra mua về rồi bảo thợ thay cụ à. cụ thay đi xe đi khác hẳn khỏe hơn nhiều

Longnnk

Đi bộ
Cac cụ cho e hỏi cái nút phía trên bang chỉnh kính điên tròn tròn là j vậy ak,xe e phía trên đông hồ có cái hộp j đen đen giông như con sò là j vậy các cụ,va 1cái nữa là đèn có chữ check,xung quanh giong như cái vòi nươc sáng nghĩa là j ạ,e mơi mua xe nubira nên mù tit,cac cụ giúp e phát ạ

blueMT

Đi bộ
Cac cụ cho e hỏi cái nút phía trên bang chỉnh kính điên tròn tròn là j vậy ak,xe e phía trên đông hồ có cái hộp j đen đen giông như con sò là j vậy các cụ,va 1cái nữa là đèn có chữ check,xung quanh giong như cái vòi nươc sáng nghĩa là j ạ,e mơi mua xe nubira nên mù tit,cac cụ giúp e phát ạ
Nút tròn trên công tắc chỉnh kính ghế lái là nút bật tắc nguồn cho bộ công tắc kính. Nếu tắc thì các cửa không thể tự lên xuống kính.
Mục thứ 2 giống con sò em không rõ, nếu có hình thì mới biết.
Mục thứ 3 chắc chắn xe bác đang bị lỗi nên đèn check mới sáng. Thường đèn này tắc khi máy đã khởi động.

Chỉnh sửa cuối:

Renault1994

Xe máy
cụ nên thay cam khoảng 3 vạn cây cụ thay 1 lần ko là nó đội piston lên vỡ máy là mất 1 mả tiền . cụ có thể tự mua hoạc ra gara nó có thì thay hôm trc e thay ở gara của ông anh ở quê ông ấy lấy 450k còn ngoài cả công thay hình như 700 cụ à. còn cụ đi mua thì cụ ra chợ zoi khảo ra mua về rồi bảo thợ thay cụ à. cụ thay đi xe đi khác hẳn khỏe hơn nhiều[/QUOTE
Vâng cám ơn cụ mai e thay xem thế nào , xe e hôm nay về nam điịnh tư dưng máy yếu hẳn , e xác định là bị bỏ máy cồ bò về đến tp nam định sang mai xử lý tiếp , đi máy cứ bị rồ ga mà yếu quá , ko biết bị sao ạ , xin các cao nhân chỉ giáo ạ

JameNhon

Đi bộ
cụ nên thay cam khoảng 3 vạn cây cụ thay 1 lần ko là nó đội piston lên vỡ máy là mất 1 mả tiền . cụ có thể tự mua hoạc ra gara nó có thì thay hôm trc e thay ở gara của ông anh ở quê ông ấy lấy 450k còn ngoài cả công thay hình như 700 cụ à. còn cụ đi mua thì cụ ra chợ zoi khảo ra mua về rồi bảo thợ thay cụ à. cụ thay đi xe đi khác hẳn khỏe hơn nhiều
Cho em xin hỏi cụ

Nếu đi từ đầu thì dễ biết, nhưng mới mua xe cũ làm sao biết khi nào nên thay dây đai cam hoặc bộ cam.
Em nghe máy tiếng kêu to, và nóng (Nhớt máy đủ)
Máy yếu, không bốc và hao xăng là do đâu hả>
Em mới vào hội, mong dc chỉ giáo. Đa tạ các cụ trước.

Luot song

Xe tải
V2 em đã mặc lớp sơn lót nội y điệu đà hiệu Triumth

Luot song

Xe tải
Nhìn từ mông trái em nó có vẻ gợi tình hơn ;)

Longnnk

Đi bộ
E muôn post ảnh lên làm thế nào hả các cụ,hnay e vưa xử lý xong cái kính điện bên phu,lên tí thì đưng,nghĩ là do mòn than,e mua than máy căt về chế,lúi hui cả buôi ráp vaò vẫn bị, cuối cùng phát hiên là do role motor nó ngắt lung tung,thế là e đấu tắt lun,bjo thì ok tit mù...e định thay thê bằng role ngoài mà bit là loại nào thì đc nhỉ

dangsls

Đi bộ
cụ nên thay cam khoảng 3 vạn cây cụ thay 1 lần ko là nó đội piston lên vỡ máy là mất 1 mả tiền . cụ có thể tự mua hoạc ra gara nó có thì thay hôm trc e thay ở gara của ông anh ở quê ông ấy lấy 450k còn ngoài cả công thay hình như 700 cụ à. còn cụ đi mua thì cụ ra chợ zoi khảo ra mua về rồi bảo thợ thay cụ à. cụ thay đi xe đi khác hẳn khỏe hơn nhiều[/QUOTE
Vâng cám ơn cụ mai e thay xem thế nào , xe e hôm nay về nam điịnh tư dưng máy yếu hẳn , e xác định là bị bỏ máy cồ bò về đến tp nam định sang mai xử lý tiếp , đi máy cứ bị rồ ga mà yếu quá , ko biết bị sao ạ , xin các cao nhân chỉ giáo ạ
bỏ máy 1 là chết buzi 2 là đây cao áp của cụ có vấn đề ồi

dangsls

Đi bộ
Cho em xin hỏi cụ

Nếu đi từ đầu thì dễ biết, nhưng mới mua xe cũ làm sao biết khi nào nên thay dây đai cam hoặc bộ cam.
Em nghe máy tiếng kêu to, và nóng (Nhớt máy đủ)
Máy yếu, không bốc và hao xăng là do đâu hả>
Em mới vào hội, mong dc chỉ giáo. Đa tạ các cụ trước.
cụ mang ra gara tháo ra xem nó có bị nứt hay dãn ko nếu mới thì thôi. tốt nhất mới mua xe là thay cho ytaam. xe e ko làm sao e vẫn đè ra thay cho ytaam.
hao dầu xe cụ có khói ko? xe cụ có hiện tg hở hơi rồi knang mà mất mả tiền đấy

Chỉnh sửa cuối:

lanph2

Xe buýt
Tình hình cái Chóa đèn thế nào rồi cụ orbit ơi, cụ thử check với đầu vận chuyển xem thế nào.
Dạo này hàng em nhập về vẫn vận chuyển và tốc độ về bình thường ạ.

Hồi hộp chờ chóa về quá ạ!

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Tình hình cái Chóa đèn thế nào rồi cụ orbit ơi, cụ thử check với đầu vận chuyển xem thế nào.
Dạo này hàng em nhập về vẫn vận chuyển và tốc độ về bình thường ạ.

Hồi hộp chờ chóa về quá ạ!
thê con tinh hinh vu logo đa tiên đc buoc nao nua chua cu hay vân chi du thao thôi ah?vi e thây sap đên thoi gian đi rôi ma chua ruc rit gi nên e nhac mây cu keo quen! :))