Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

uuvietcom

Đi bộ
Lanos nhà em bị nhảy số 5. Ra gara thợ bảo thay 2 bánh rang: số 5 và bánh răng lai số 5 là hết. Em đồng y thay, nhưng khi thay rồi vẫn bị như củ. Bây giờ thợ bảo là phải thay nguyên hộp số mới hết. Bác nào từng bị bệnh này mách nước cho e với a. Thanks.

Caysoikho

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi chút ah. E muốn tới số 2Ngọc Hà Ba Đình. E đi từ Hung Yen lên thì theo cung đường nào ah.Sáng mai e đi rùi ah. Mog tin các cu ah

longchjnsu

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi chút ah. E muốn tới số 2Ngọc Hà Ba Đình. E đi từ Hung Yen lên thì theo cung đường nào ah.Sáng mai e đi rùi ah. Mog tin các cu ah
Như này cụ nhé. Đi đường 5 - Nguyễn Văn Cừ - Qua cầu Chương Dương - Đường Yên Phụ - Đường Thanh Niên - Đường Hoàng Hoa Thám - Rẽ xuống Ngọc Hà

Taihoatu

Xe lăn
Như này cụ nhé. Đi đường 5 - Nguyễn Văn Cừ - Qua cầu Chương Dương - Đường Yên Phụ - Đường Thanh Niên - Đường Hoàng Hoa Thám - Rẽ xuống Ngọc Hà
Cụ Long chỉ chuẩn rồi, chỉ lưu ý cụ đoạn đường Yên Phụ có treo biển phân làn trên cao cụ nhé - các lái xe bị bắt rất nhiều trên đường này, nên cụ cứ làn trong mà chạy nhé, kể cả nó nét đứt cũng đừng có lượn sang làn ngoài. Đường Hoàng Hoa Thám cho Ô tô đi 2 chiều đến đúng chỗ rẽ Ngọc Hà.

gadi2banh

Xe điện
Các cụ cho e hỏi chút, xe e mấy hôm nay có cảm giác tay lái hơi nặng (ko nặng đến mức mất hẳn trợ lực như trường hợp bị tuột dây curoa thì vần cực nặng luôn).
E đi thấy khác trước, đứng 1 chỗ vẫn vần được nhưng ko vần 1 tay được nữa. Ko hiểu cái này có phải do bơm trợ lực có vấn đề ko các cụ nhỉ?

Caysoikho

Đi bộ
Cụ Long chỉ chuẩn rồi, chỉ lưu ý cụ đoạn đường Yên Phụ có treo biển phân làn trên cao cụ nhé - các lái xe bị bắt rất nhiều trên đường này, nên cụ cứ làn trong mà chạy nhé, kể cả nó nét đứt cũng đừng có lượn sang làn ngoài. Đường Hoàng Hoa Thám cho Ô tô đi 2 chiều đến đúng chỗ rẽ Ngọc Hà.[/QUOTE
Em xin cám ơn tấm trân thành của 2 cụ Long va taihoatu ah. E chạy quoc lộ 1A lên cao tốc Thag Long - Cầu Giấy rùi tiếp cung đg nào nữa ah. Chay cug này nó nhàn ah.

cuccucukd

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi chút, xe e mấy hôm nay có cảm giác tay lái hơi nặng (ko nặng đến mức mất hẳn trợ lực như trường hợp bị tuột dây curoa thì vần cực nặng luôn).
E đi thấy khác trước, đứng 1 chỗ vẫn vần được nhưng ko vần 1 tay được nữa. Ko hiểu cái này có phải do bơm trợ lực có vấn đề ko các cụ nhỉ?
gay qu. E sợ nhất cái bịnh chết dở này. Chết thì chết mợ nó đi còn dễ tìm nguyên nhân. Cụ chuẩn bị mất mớ $ rồi

cuccucukd

Xe tăng
Lanos nhà em bị nhảy số 5. Ra gara thợ bảo thay 2 bánh rang: số 5 và bánh răng lai số 5 là hết. Em đồng y thay, nhưng khi thay rồi vẫn bị như củ. Bây giờ thợ bảo là phải thay nguyên hộp số mới hết. Bác nào từng bị bệnh này mách nước cho e với a. Thanks.
Thay đi rồi đòi lại tiền vụ bánh răng số 5 vì có đúng bệnh mợ nó đâu

lanph2

Xe buýt
Em tìm mãi ko thấy ảnh, nên tả miêng nhờ các cụ
Có cụ nào đã thay cái khủy truyền lực của thanh gài vào số chưa ạ.

Nó hình thù dầu tròn, bọc lấy thanh khủy, giống như cái đầu gối ý ạ. Cái này nó bị dơ, dẫn đến gài vào một số nào đấy hơi khó (Xe em là số 2) đánh mạnh sang trái thì hết, vì lúc mình đánh mạnh thì cái độ dơ nó hạn chế. Thợ báo cứ đi nhưng Em muốn thay để vào số cho nó ngọt.
Cụ nào đã thay cái này, tư vấn em với.

Luot song

Xe tải
Cụ Long chỉ chuẩn rồi, chỉ lưu ý cụ đoạn đường Yên Phụ có treo biển phân làn trên cao cụ nhé - các lái xe bị bắt rất nhiều trên đường này, nên cụ cứ làn trong mà chạy nhé, kể cả nó nét đứt cũng đừng có lượn sang làn ngoài. Đường Hoàng Hoa Thám cho Ô tô đi 2 chiều đến đúng chỗ rẽ Ngọc Hà.[/QUOTE
Em xin cám ơn tấm trân thành của 2 cụ Long va taihoatu ah. E chạy quoc lộ 1A lên cao tốc Thag Long - Cầu Giấy rùi tiếp cung đg nào nữa ah. Chay cug này nó nhàn ah.
Cụ đi theo cụ Long chỉ hợp lý hơn cụ ạ. Đi QL 1A đến Nam Thăng Lobg tgif cụ phải đi trong nội thành hơi dài

dangsls

Đi bộ

Nó hình thù dầu tròn, bọc lấy thanh khủy, giống như cái đầu gối ý ạ. Cái này nó bị dơ, dẫn đến gài vào một số nào đấy hơi khó (Xe em là số 2) đánh mạnh sang trái thì hết, vì lúc mình đánh mạnh thì cái độ dơ nó hạn chế. Thợ báo cứ đi nhưng Em muốn thay để vào số cho nó ngọt.
cái nhựa trắng ở tay đi số phải ko cụ lân. cụ nhớ lần cụ đi xe e cụ bảo đi số nó không rõ ràng ko? chính nó bi zo quá e thay cái đó h đi số ngọt và rõ luôn cụ à

lanph2

Xe buýt
cái nhựa trắng ở tay đi số phải ko cụ lân. cụ nhớ lần cụ đi xe e cụ bảo đi số nó không rõ ràng ko? chính nó bi zo quá e thay cái đó h đi số ngọt và rõ luôn cụ à
Dạ không phải ạ, Cánh tay truyền lực từ tay cầm của mình qua 1 số cái rồi ra cánh tay đẩy ở bên ngoài, nếu bật cabin xe lên mình sẽ thấy chuyển động của cái khủy này đưa ra đưa vào cần số,
vị trí cái khuỷ này sẽ thấy nó ở gần với lỗ thông khí của Dầu Hộp số ý ạ.

Để em chụp ảnh lên gửi các cụ cho dễ sau ạ!

Taihoatu

Xe lăn

Xe nào chẳng thế, từ số 3 về số 2 mà ko đồng tốc đều thế cả, như kiểu đang đi về số 1 vậy

dangsls

Đi bộ
Dạ không phải ạ, Cánh tay truyền lực từ tay cầm của mình qua 1 số cái rồi ra cánh tay đẩy ở bên ngoài, nếu bật cabin xe lên mình sẽ thấy chuyển động của cái khủy này đưa ra đưa vào cần số,
vị trí cái khuỷ này sẽ thấy nó ở gần với lỗ thông khí của Dầu Hộp số ý ạ.
Để em chụp ảnh lên gửi các cụ cho dễ sau ạ!
đúng cái đó đấy cụ lân ạ chỉ là cụ chưa hiểu ý e thôi. nó nằm gần hộp só ko phải trong xe đâu
mai ae cùng chụp xe nhé

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Trưa thấy cụ KIm Chỉ Nam gọi đi uống bia ăn mừng Đk xong, em bận cv ko ra được.
Chưa thấy cụ Hà với cụ Tuấn report nhẩy.
Quy trình đi đăng kiểm thì cũng không có gì đâu ? Xe kém và có sai xót thì mình làm lại là đúng rồi ạ. Hôm đi đăng kiểm. 7h sáng hai anh em ăn sáng xong caffe chém gió với Longchinsu tới 10h. 10h vào thì kính lái nứt quá nên phải đi thay. Thay xong, quay lại đăng kiểm Cụ Tuấn vào đưa giấy tờ xong vào phòng Trưởng trạm ngồi chơi. 20p sau ra lấy xe dán tem và chia tay các Bác.
P/s: Khi đi đăng kiểm các Cụ chú ý phanh, phanh tay, lốp. Là không sao. Các vết xước nhỏ có thể bỏ qua.
Xe của em hôm đó phanh sau kém, cửa kính không lên, khí thải có vấn đề ...
Đăng kiểm đông nhưng em thấy làm như vậy là quy chuẩn, và khách quan ( trừ trường hợp xe của em ) hì

longchjnsu

Xe buýt
Quy trình đi đăng kiểm thì cũng không có gì đâu ? Xe kém và có sai xót thì mình làm lại là đúng rồi ạ. Hôm đi đăng kiểm. 7h sáng hai anh em ăn sáng xong caffe chém gió với Longchinsu tới 10h. 10h vào thì kính lái nứt quá nên phải đi thay. Thay xong, quay lại đăng kiểm Cụ Tuấn vào đưa giấy tờ xong vào phòng Trưởng trạm ngồi chơi. 20p sau ra lấy xe dán tem và chia tay các Bác.
P/s: Khi đi đăng kiểm các Cụ chú ý phanh, phanh tay, lốp. Là không sao. Các vết xước nhỏ có thể bỏ qua.
Xe của em hôm đó phanh sau kém, cửa kính không lên, khí thải có vấn đề ...
Đăng kiểm đông nhưng em thấy làm như vậy là quy chuẩn, và khách quan ( trừ trường hợp xe của em ) hì
Em tỏ ra rất quan ngại với tình trạng "Con cháu các cụ" trong cơ quan :D. Chuẩn bị làm đẹp xe cho chuyến đi cụ ơi

lanph2

Xe buýt
Em báo cáo vụ in Logo, hỏi chỗ ông anh làm chuyên thi công quảng cáo thì có mấy lựa chọn sau
1> Đẹp nhất là làm bằng INOX - phí thì khoảng 100K/ 1 cái (Ông ý đang khuyên làm cái này cho nó hoành, nhưng em đánh chống lảng :)) các cụ có máu ko?
2> In decal thì cực rẻ, chắc ko mất quá 100K cho 50 cái Logo kích thước 15x5
3> In decal xong bọc nhựa, dán Mica dán ngược cái này khoảng 30K/ 1 logo kích thước 15x5

Hehe, các cụ nhà mình vào quyết cái phương án nào nhẩy.

brumbrum123

Đi bộ
Các bác cho em hỏi tí.
Xe em Lanos 2001. Mấy hôm nay có bệnh như sau:
Thỉnh thoảng khi Dừng xe tắt máy sau đó chạy lại thì có hiện tượng máy rất yếu, lên ga thì xe bị giật, chạy không nổi, mất garanti. chạy một lát thì hết hiện tượng này, chạy hơn 100 km vẫn không bị lại. Tuy nhiên khi dừng xe tắt máy một lát rồi nổ máy lại thì bị hiện tượng này. Em đã ra gara thay bugi, lọc xăng (lọc xăng cũ khi tháo ra rất bẩn, khônv biết chất bẩn có lọt vào kim phun ko?), thợ điện tư vấn thay cảm biến áp suất khí nạp (con cảm biến có một ống bằng nhựa nhỏ để gắn vào cổ hút, nằm ngay dưới gạt nước, bên cạnh miếng nhôm ghi model xe) nhưng vẫn khôgn hết. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn hộ em với. EM ở Đà Nẵng.
Thanks nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Luot song

Xe tải
Anh nggix nên in đề can thôi. Để thế dán váo, một thowuf gian cgans lại bóc đi dán cái khâc!

lanph2

Xe buýt
Chiều mai nhà mình cafe Mỹ Đình đi các cụ ơi?