Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Taihoatu

Xe lăn
Các bác cho em hỏi tí.
Xe em Lanos 2001. Mấy hôm nay có bệnh như sau:
Thỉnh thoảng khi Dừng xe tắt máy sau đó chạy lại thì có hiện tượng máy rất yếu, lên ga thì xe bị giật, chạy không nổi, mất garanti. chạy một lát thì hết hiện tượng này, chạy hơn 100 km vẫn không bị lại. Tuy nhiên khi dừng xe tắt máy một lát rồi nổ máy lại thì bị hiện tượng này. Em đã ra gara thay bugi, lọc xăng, thợ điện tư vấn thay cảm biến áp suất khí nạp (con cảm biến có một ống bằng nhựa nhỏ nằm ngay dưới gạt nước, bên cạnh miếng nhôm ghi model xe) nhưng vẫn khôgn hết. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn hộ em với. EM ở Đà Nẵng.
Thanks nhiều
E nghĩ bệnh này liên quan đến dây cao áp, môbin. Trước mắt cụ vệ sinh cổ hút, becphun đi xem có hết ko? Tiếp theo là mượn dây cao áp và mô bin xe khác thử xem để loại trừ dần, cái khó của bệnh này là nó chỉ bị ở nhà còn chạy đến ga ra nóng máy thì hết,

Taihoatu

Xe lăn

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Các bác cho em hỏi tí.
Xe em Lanos 2001. Mấy hôm nay có bệnh như sau:
Thỉnh thoảng khi Dừng xe tắt máy sau đó chạy lại thì có hiện tượng máy rất yếu, lên ga thì xe bị giật, chạy không nổi, mất garanti. chạy một lát thì hết hiện tượng này, chạy hơn 100 km vẫn không bị lại. Tuy nhiên khi dừng xe tắt máy một lát rồi nổ máy lại thì bị hiện tượng này. Em đã ra gara thay bugi, lọc xăng, thợ điện tư vấn thay cảm biến áp suất khí nạp (con cảm biến có một ống bằng nhựa nhỏ nằm ngay dưới gạt nước, bên cạnh miếng nhôm ghi model xe) nhưng vẫn khôgn hết. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn hộ em với. EM ở Đà Nẵng.
Thanks nhiều
cụ thử kiểm tra cái bơm xăng xem thế nào?e nghĩ hay là do nó bị tụt xăng khi mình dừng lại nên khi chạy lại nó chưa bơm lên kịp nên vậy?

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Em báo cáo vụ in Logo, hỏi chỗ ông anh làm chuyên thi công quảng cáo thì có mấy lựa chọn sau
1> Đẹp nhất là làm bằng INOX - phí thì khoảng 100K/ 1 cái (Ông ý đang khuyên làm cái này cho nó hoành, nhưng em đánh chống lảng :)) các cụ có máu ko?
2> In decal thì cực rẻ, chắc ko mất quá 100K cho 50 cái Logo kích thước 15x5
3> In decal xong bọc nhựa, dán Mica dán ngược cái này khoảng 30K/ 1 logo kích thước 15x5

Hehe, các cụ nhà mình vào quyết cái phương án nào nhẩy.
hay là phương án 3 đi cụ! Có bọc thêm lớp nilon mika nửa nó sẻ bền hơn ạh! Nhưng e cùng ý kiến vs cụ taihoatu là gân tráng phản quang cho nó đep ợ!

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
báo cáo các cụ! Nảy giờ e mở cụm công tắc quạt gió điều hòa ra đánh move lá đồng nhưng lắp vào vẩn k đc,hóa ra do cái relay nằm ở ngay hộp cầu chì ở dưới chân côn nó k nhảy.nó chỉ nhảy ở số 123 còn số4 thì im bặt.giờ thì nó chạy phà phà rồi ah!

brumbrum123

Đi bộ
cụ thử kiểm tra cái bơm xăng xem thế nào?e nghĩ hay là do nó bị tụt xăng khi mình dừng lại nên khi chạy lại nó chưa bơm lên kịp nên vậy?
em nghĩ bơm xăng ko hư. em tháo lọc xăng ra, đổ hết xăng trong lọc ra rồi lắp vào thì đề nổ bình thường chứng tỏ bơm nhanh, còn tốt. có khi nào bị bẩn vòi phun xăng ko ah? em vừa thay lọc xăng nhưng trước khi thay thì lọc cũ rất bẩn. có khi nào chất bẩn còn bám lại vòi phun ko ạ?

uuvietcom

Đi bộ
báo cáo các cụ! Nảy giờ e mở cụm công tắc quạt gió điều hòa ra đánh move lá đồng nhưng lắp vào vẩn k đc,hóa ra do cái relay nằm ở ngay hộp cầu chì ở dưới chân côn nó k nhảy.nó chỉ nhảy ở số 123 còn số4 thì im bặt.giờ thì nó chạy phà phà rồi ah!
Nó ko nhảy là do nó hỏng hay mất lệnh nhảy hả cụ?

Luot song

Xe tải
Ngựa già của em đã đăng kiểm xong, 1 phát ăn luôn. Mình phục em nó quá đi mất!

Chỉnh sửa cuối:

longchjnsu

Xe buýt

lanph2

Xe buýt
Thế vụ chiều nay thế nào các cụ nhỉ?
Em cũng chưa thấy ai báo lại gì cả? Thế anh mua được cái đoạn cao su nẹp phía trên chưa? Cái này ko có cũng chẳng sao đâu. Tác dụng của nó là giảm ồn vọng lên trần xe thì phải.

Luot song

Xe tải
Em cũng chưa thấy ai báo lại gì cả? Thế anh mua được cái đoạn cao su nẹp phía trên chưa? Cái này ko có cũng chẳng sao đâu. Tác dụng của nó là giảm ồn vọng lên trần xe thì phải.
Anh tìm khắp Hà Nội chỉ có cái bên trái. Chú biết có ai bán cái bên phải nữa không hỏi hộ anh. Không có đúng là không sao, chỉ có điều nhìn kỹ trông chỗ đấy hơi xấu!

lanph2

Xe buýt
Anh tìm khắp Hà Nội chỉ có cái bên trái. Chú biết có ai bán cái bên phải nữa không hỏi hộ anh. Không có đúng là không sao, chỉ có điều nhìn kỹ trông chỗ đấy hơi xấu!
Hi hi, em cũng bị mất cái bên phải. Trước nó bị bong, chủ quan ko dán lại - đi gió to nó lột mất. kiếm cái này khó lắm, thôi kệ nó cụ ạ.
Hoặc muốn đẹp thì chịu khó mua Cao su cắt dán vào đấy vậy