Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Sáng Thứ 7. Các Cụ có rảnh gặp nhau chút.

Longnnk

Đi bộ
Cái kim xăng xe e sao nó lúc nó lên lúc nó nằm tịt phía dưới,có cách nào kiêm tra k các cụ,còn cái bệnh òa ga thì chắc e po tay rồi,có cụ nào khắc phục đc triệt để cái bệnh này k ạ.xe các bác chạy có mau bị nóng k ạ,e chay có 1 tí mà thấy v2 mình nóng quá, k bit đó có phải bình thường k nhỉ

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
1.Cai chup cao su cu noi đo la chup cao su hinh chop non ôp chup ngoai lap đo ha cu?
Đúng rồi cụ ạ, nó có chụp trong và chụp ngoài (chụp trong hướng vào Láp máy - chụp ngoài là chụp gần phần bánh)
2.hê thông tro luc lai no co ôc xa air (e) k cac cu nhi?
Hệ thống trợ lực lái có chỗ xả Air cụ nhé, cụ hỏi thợ chỉ chỗ xả Air ạ, cái này em lại quên ko nhìn lần trước nó ở đâu

Đọc bài này thì ko thấy phần xả air :))
http://www.thegioioto.com.vn/Autos/Article.aspx?ID=17209&Ver=1&Domain=29&Zone=61
va co thi no nam o đâu đê e thu xa air xem.

3.nhu cu Lamcoca noi thi đâu ra cua công tac quat gio k co dây dân tu sô 4 ra vây con nguyên nhân nao khac nua k ah?e nghe nguoi ta noi đôi khi bi relay nhung e chua biêt relay cua quat gio nam chô nao va ki hiêu ra sao?4.roang chay dâu la cai roang cua nap hung dâu may (noi co con ôc rôn phi 22 xa dâu y ah) vs roang bên nap xa dâu hôp sô chu k phai roang trên dan cam co đau! Nho cac cu tiêp tuc tu vân giup e! Tks!
[/QUOTE]

e cam on cu lanph đa cho e link cach xa air va thay dâu tro luc lai nhe! E se lam theo xem nao.

Taihoatu

Xe lăn

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
E thấy cụ lanph2 trả lời rồi nên e ko com nữa, tối mai e đi đồng hới đến cuối tuần mới về, lúc nào rảnh e ới cụ cà phê nhé
cu o gân hang GM k e nho cu vao hoi cho e mây thu xong bao gia e vs đê e liêu com gap mam vs ah?1.phot lap,2.dây curoa tông;3.roang duoi cacte noi co ôc rôn xa dâu,4.roang nap xa dâu hôp sô;5.ôp(ve) nhua chan bun trong hôc lôp truoc bên phu(cai nay bua e hoi bên máts bao co nhung k biêt Hang GM co k)! Co gi cu sms vao 0925.366.577 e vs ah.tks cu!

Taihoatu

Xe lăn
cu o gân hang GM k e nho cu vao hoi cho e mây thu xong bao gia e vs đê e liêu com gap mam vs ah?1.phot lap,2.dây curoa tông;3.roang duoi cacte noi co ôc rôn xa dâu,4.roang nap xa dâu hôp sô;5.ôp(ve) nhua chan bun trong hôc lôp truoc bên phu(cai nay bua e hoi bên máts bao co nhung k biêt Hang GM co k)! Co gi cu sms vao 0925.366.577 e vs ah.tks cu!
E đang ở Thanh hoá, tối đi luôn cụ ợ

Đào Thành

Xe đạp
Website
www.otofun.net
Cái kim xăng xe e sao nó lúc nó lên lúc nó nằm tịt phía dưới,có cách nào kiêm tra k các cụ,còn cái bệnh òa ga thì chắc e po tay rồi,có cụ nào khắc phục đc triệt để cái bệnh này k ạ.xe các bác chạy có mau bị nóng k ạ,e chay có 1 tí mà thấy v2 mình nóng quá, k bit đó có phải bình thường k nhỉ
Kim xăng dều thế hêt cụ à . Òa ga thì nhà cháu chạy không òa khi về số . Lên số thì cùng lắm la 1400 . Khi giảm tốc đạp côn từ từ kg đạp chết khi dừng hẳn moi đạp chết côn . Nếu kg dừng hẳn thi khi tốc độ tương đương thì về số cũng kg cần đạp chết côn . Đòi hỏi côn phải thật bám . Nhà cháu đi nhu thế kg hề òa khi về số . Tăng tốc lên số cung kg òa qua 1500 . Kg biết đi nhu thế có mài côn kg nhỉ nhờ các cụ tư vấn . Máy xe cụ nóng cụ thể thế nào kim chỉ vạch nào . Nhà cháu chạy 100 km nghỉ mở nắp máy cái cần chống nóng bỏng mà nuocs kg sôi .

cuccucukd

Xe tăng
Kim xăng dều thế hêt cụ à . Òa ga thì nhà cháu chạy không òa khi về số . Lên số thì cùng lắm la 1400 . Khi giảm tốc đạp côn từ từ kg đạp chết khi dừng hẳn moi đạp chết côn . Nếu kg dừng hẳn thi khi tốc độ tương đương thì về số cũng kg cần đạp chết côn . Đòi hỏi côn phải thật bám . Nhà cháu đi nhu thế kg hề òa khi về số . Tăng tốc lên số cung kg òa qua 1500 . Kg biết đi nhu thế có mài côn kg nhỉ nhờ các cụ tư vấn . Máy xe cụ nóng cụ thể thế nào kim chỉ vạch nào . Nhà cháu chạy 100 km nghỉ mở nắp máy cái cần chống nóng bỏng mà nuocs kg sôi .
chúc mừng cụ chuẩn bị thay côn. Sắp cháy côn rồi

Longnnk

Đi bộ
Trong hội có cụ nào ở Ninh Thuận k nhỉ... E chưa sang tên cho v2, e mới vừa đăng kiểm và đóng phí đường bộ, bây giờ e mun sang tên thì có phải đóng lại những khoảng đó k ah

Orbit

Xe đạp
Trong hội có cụ nào ở Ninh Thuận k nhỉ... E chưa sang tên cho v2, e mới vừa đăng kiểm và đóng phí đường bộ, bây giờ e mun sang tên thì có phải đóng lại những khoảng đó k ah
Cụ đóng thuế trước bạ khoảng 1,140 triệu phí lấy biển số rồi đi đăng kiểm lại.

cái đồng hồ xăng ngày xưa êm đã bị y như Cụ, lúc sống lúc chết. Em phải tháo cả cụm đồng hồ ra, kiểm tra từng dây và hàn chân lại cho các đầu dây, sau đó nó hết bệnh này luôn. Cái này em tự làm nhưng ko biết tả thế nào
Cụ nên cho thợ điện kiểm tra, cụ muốn tự làm thì alo hoặc online với em qua yahoo em chỉ Cụ làm

Chỉnh sửa cuối:

Orbit

Xe đạp
thê k co cu nao ngai cuu giup e vu nay vs ah?mây lao đai taihoatu,orbit,long,lanph...nhiêt tinh giup e cai đê e đe con v2 ra mân phat! :))
Các bệnh của xe cụ em chỉ biết có mấy món sau:
1. Công tắc quạt gió điều hòa nó giống như cái công tắc quạt trần vậy cụ ạ, nếu chỉ có số 4 nó ko chạy thì phải tháo cái hộp công tắc ra xem, cái này em kiểm được nhưng ko tả được tốt nhất đưa cho thợ điện nó làm cho ạ. Giá làm chắc cao lắm 200k thôi mà. Nếu tất cả các số của quạt đều bị lúc có lúc ko thì cần kiểm tra jack nối nguồn nó nằm phía saucais đồng hồ báo giờ và công tác harzad có thể nó vị dơ hoặc đóng teng.

2. Zoang đệm cho nắp nhớt hộp số không có sẵn trên thị trường, vì zoang đó rất dể làm từ amiang nhiệt. Tất cả các gara khi thay nhớt số thì đều tự cắt và đóng cái zoang này, giá rẻ lắm nhiều khi miễn phí khi cụ thay nhớt số luôn.

3. Trợ lực láy: bình dầu nó trả dầu về nhiều và mạnh thì cần xem lại cái thướt lái, cái này em đã bị khi đi con Fiat lúc đó thay cả cáy bơm dầu cũng ko hết, cuối cùng là đi phục hồi thước lái là hết bệnh, thợ nói do cái phốt thước lái nó bị gì ấy nên dầu ko đi vào trợ lực được nên nó hồi về bình dầu mạnh hơn bình thường. Cái này cụ kiểm tra luôn với cái bệnh rỉ dầu ở bánh xe.

em chỉ biết có nhiêu đó, cụ tham khảo thử

Luot song

Xe tải
Cái nẹp nhựa dán dọc 2 bên mép nóc xe mua ở đâu hả các cụ. Em sơn lại xe bóc cái đấy đi và nó bị cong queo không dùng được nữa rồi, bây giờ muốn mua cái mới để thay, cụ nào biết chỉ em với!

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Các bệnh của xe cụ em chỉ biết có mấy món sau:
1. Công tắc quạt gió điều hòa nó giống như cái công tắc quạt trần vậy cụ ạ, nếu chỉ có số 4 nó ko chạy thì phải tháo cái hộp công tắc ra xem, cái này em kiểm được nhưng ko tả được tốt nhất đưa cho thợ điện nó làm cho ạ. Giá làm chắc cao lắm 200k thôi mà. Nếu tất cả các số của quạt đều bị lúc có lúc ko thì cần kiểm tra jack nối nguồn nó nằm phía saucais đồng hồ báo giờ và công tác harzad có thể nó vị dơ hoặc đóng teng.

2. Zoang đệm cho nắp nhớt hộp số không có sẵn trên thị trường, vì zoang đó rất dể làm từ amiang nhiệt. Tất cả các gara khi thay nhớt số thì đều tự cắt và đóng cái zoang này, giá rẻ lắm nhiều khi miễn phí khi cụ thay nhớt số luôn.

3. Trợ lực láy: bình dầu nó trả dầu về nhiều và mạnh thì cần xem lại cái thướt lái, cái này em đã bị khi đi con Fiat lúc đó thay cả cáy bơm dầu cũng ko hết, cuối cùng là đi phục hồi thước lái là hết bệnh, thợ nói do cái phốt thước lái nó bị gì ấy nên dầu ko đi vào trợ lực được nên nó hồi về bình dầu mạnh hơn bình thường. Cái này cụ kiểm tra luôn với cái bệnh rỉ dầu ở bánh xe.

em chỉ biết có nhiêu đó, cụ tham khảo thử
e cam on cu!luc đêm e thao lap ra nhung chua đc,đê ngay nay thao tiêp,đung la cai phot cao su lap bi rach nên ?mo no chay ra!

Taihoatu

Xe lăn
Cái nắp xả dầu hộp số không cần gioăng thì phải, e không để ý lắm nhưng hình như là chỉ vệ sinh sạch, bôi keo rồi siết ốc thôi,