Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Orbit

Xe đạp
Ui dùng được 2 cái Blast là cũng may rùi ạ, em nói qua thợ cũng bảo sài được 2 cái blast - đổi đôi bóng thò thụt gì đó là okie
Bóng này hình như là HB4 cụ orbit ah
Hb4 là đèn cho Kia Caren; Civic; Escape; Altis
Nếu dùng bộ đèn mình đang ship thì chỉ cần đổi đôi bóng H1 thôi ko cần đổi đôi H4 thò thụt
Bộ này cụ tậu bao nhiêu lúa thế

Chỉnh sửa cuối:

lanph2

Xe buýt
Hb4 là đèn cho Kia Caren.
Nếu dùng bộ đèn munhf đang ship thì chỉ cần đổi đôi bóng H1 thôi ko cần đổi đôi H4 thò thụt
Bộ này cụ tậu bao nhiêu lúa thế
Dạ 700 tệ trung của ạ, tính ra gần 2 củ (thời điểm mua 2009, lúc đó tệ mới có 2,7 đồng)

Orbit

Xe đạp
Dạ 700 tệ trung của ạ, tính ra gần 2 củ (thời điểm mua 2009, lúc đó tệ mới có 2,7 đồng)
Đôi ballat này chỉ dùng được cho bóng cos thôi vì khi dùng cho bóng pha sẽ đánh sáng rất lâu độ khoảng 3-7 giây đèn mới sáng. Do đó dùng cho H4 thò thụt thì khi nháy pha ban ngày phải nháy tới cái thứ 2 nó mới bắt đầy có ánh sáng.
Ballat xin thì đánh nhanh hơn < 1 giây nhiwng giá thì đắt thôi rồi luôn

lanph2

Xe buýt
Đôi ballat này chỉ dùng được cho bóng cos thôi vì khi dùng cho bóng pha sẽ đánh sáng rất lâu độ khoảng 3-7 giây đèn mới sáng. Do đó dùng cho H4 thò thụt thì khi nháy pha ban ngày phải nháy tới cái thứ 2 nó mới bắt đầy có ánh sáng.
Ballat xin thì đánh nhanh hơn < 1 giây nhiwng giá thì đắt thôi rồi luôn
Thế dùng có ổn ko cụ, nhất là khi nháy pha báo đèn trước. Cụ orbit tư vấn giúp em phương án hợp lý và giá thành tuơng đối ạ.

Orbit

Xe đạp
Thế dùng có ổn ko cụ, nhất là khi nháy pha báo đèn trước. Cụ orbit tư vấn giúp em phương án hợp lý và giá thành tuơng đối ạ.
Dùng vẫn ổn Cụ ạ, chỉ có điều là biết ý phải nháy 2-3 lần thì mới chắc nó đủ sáng bình thường.

lanph2

Xe buýt
Dùng vẫn ổn Cụ ạ, chỉ có điều là biết ý phải nháy 2-3 lần thì mới chắc nó đủ sáng bình thường.
Cảm ơn cụ orbit, chờ đợi bộ chóa về thực hành xem kết quả thế nào ạ.
Nhân tiện em hỏi trong hôj còn cụ nào còn logo of cho em mượn mấy hôm, gửi qua nhà in xem mẫu để trả lời có sản xuất được theo chất liệu đấy ko ạ? Nếu ko sẽ chọn phuơng án chất liệu hợp lý.

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
cái này cụ về đảo dây ở đui đèn pha nhé(đen là mass) còn 2dây hồng vs xanh or trắng gì đó thì đảo cho nhau.tức là khi cụ đá pha thì sáng bóng cos(halogen) ở xenon còn khi bật cos thì bóng sẻ sáng pha xenon.(nhưng vs đkiện cụ phải xài loại bóng mẹ bồng con ý chứ thò thụt or gật gù đều sáng chậm).e đang làm thế trên xe em.

longchjnsu

Xe buýt
Cảm ơn cụ orbit, chờ đợi bộ chóa về thực hành xem kết quả thế nào ạ.
Nhân tiện em hỏi trong hôj còn cụ nào còn logo of cho em mượn mấy hôm, gửi qua nhà in xem mẫu để trả lời có sản xuất được theo chất liệu đấy ko ạ? Nếu ko sẽ chọn phuơng án chất liệu hợp lý.
Cụ lanph cứ để dân thiết kế tư vấn cũng đc ạ. Logo cần bền, dính chặt

lamtaccaobang

Xe máy
Chào các cụ. chúc các cụ một tuần mới làm việc vụi vẻ. Tình hình là bộ đèn pha xắp về đến nơi các cụ giúp e xem nên lắp bóng như nào cho nó hợp lý và hiệu quả ạ

JameNhon

Đi bộ
Chào các cụ.

Tình hình là bình xăng em bị rò rỉ xăng.
Hôm qua em đổ hơi nhiều thì bị chảy xăng ra ngoài
cuối xuống nhìn thì thấy 1 bên gần ống xăng (chổ đổ xăng vào) nó bị hòng ron lỏng ốc hay sao mà rỉ hoài.
cụ nào từng bị cái này, xử lý sao?
đang nhiều e ko biết làm sao? Vào gara bảo đi xuống gần hết vào nó nghiên cứu.
Đi vậy nguy hiểm quá, mà đi nó tạt rỏ rỉ ko là đủ chết rồi.

lanph2

Xe buýt
Xe em hnay đăng kiểm được rồi ạ.

Phanh đã khắc phục lỗi và okie. Lỗi do cuben Tổng Phanh, thay bộ cuben mới là okie!

keng!

longchjnsu

Xe buýt
Xe em hnay đăng kiểm được rồi ạ.

Phanh đã khắc phục lỗi và okie. Lỗi do cuben Tổng Phanh, thay bộ cuben mới là okie!

keng!
Vâng, chúc mừng cụ nhé. Để ý cm của em ở trên :D

Lamcoca

Xe buýt
Các cụ có giải pháp nào cho đèn gầm sáng mà vẫn giữ được nét nguyên bản không ạ

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Mừng Cụ lanph nhé! Của Cụ 12 tháng hay 06 tháng đấy.

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
các cụ ơi giúp e đống bệnh này cái:1.xe e ở ngay chụp cao su ngoài của láp(sát mayơ) thấy Mỡ màu đen ra rất nhiều dính đầy cả mayơ bên trước fía tài(lúc đầu e cứ tưởng nhựa đường dính vào);2.quạt gió số4 của e bật lên k chạy,trước còn chập chờn giờ tịt hẳn(số1,2,3 chạy bt);3.bửa xe e bể cái phớt tổng côn,e thay lại xong giờ đi tay lái trợ lực yếu,lúc nhẹ lúc nặng(có khi đi tay lái cứ rung lên như k có trợ lực ý)mà ktra thì thấy bơm dầu vẩn cuộn đều và mạnh trong bình dầu trợ lực(e nghĩ cái này chắc k liên quan đến chuyện hư phớt côn);4.dười roăng cácte máy(nắp ốp chứa dầu) vs nắp xả dầu hộp số có rỉ dầu(cái này roăng mới có sẳn k và giá rổ ra sao)..tất cả 4bệnh trên cụ nào đả từng gặp và cách xử lý ra sao thì chỉ giáo giúp e!tks các cụ!(p/s:nếu chiều nay cụ taihoa,cụ long,lanph...mà off cfê thì phiền mí cụ đàm đạo ngải cứu giùm e vs ợ! :))
thê k co cu nao ngai cuu giup e vu nay vs ah?mây lao đai taihoatu,orbit,long,lanph...nhiêt tinh giup e cai đê e đe con v2 ra mân phat! :))

Lamcoca

Xe buýt
thê k co cu nao ngai cuu giup e vu nay vs ah?mây lao đai taihoatu,orbit,long,lanph...nhiêt tinh giup e cai đê e đe con v2 ra mân phat! :))
Em xin mạo muội góp ý với cụ thế này ạ! thứ nhất, cụ kiểm tra vòng bi xem có việc gì không?Vòng bi hỏng thường có hiện tượng như thế. thứ 2,quạt gió của
em số 4 cũng không chạy được nên em nghĩ nó cũng bình thường , vì kiểm tra đầu ra nó không có dây cho cấp số 4. thứ 3 trợ lực lái không liên quan đến tổng phanh. thứ 4 roang catte em thay ở chỗ em 200k là khô đét

Longnnk

Đi bộ
Hi all! tôi mới cưới v2 nubira, xe tôi cái cửa điện sao nó nặng quá, tôi đã mở tappi ra vệ sinh và tra dầu mỡ nhưng tình hình không cải thiện được bao nhiêu, bực nhất là cánh bên phụ lúc bấm nó chạy lên 1 tí thì lại đứng,nghỉ vài giây rồi bấm tiếp mới được,có phai là do mòn chổi than k các cụ

Luot song

Xe tải
Kính mời các cụ tham khảo:

Daewoo Nubira chính thức được giới thiệu vào năm 1997. Mẫu xe này được phát triển nhằm thay thế cho Deawoo Nexi sản xuất dựa trên hệ khung sườn GM T.

Daewoo Nubira được sản xuất ở 3 kiểu thiết kế thân xe gồm sedan 4 cửa, station wagon 5 cửa và hatchback 5 cửa. Chiều dài cơ sở là 2,570 mm.

Mẫu xe được trang bị động cơ trước, hệ dẫn động cầu trước, các lựa chọn động cơ xăng 4 xy lanh thẳng hàng dung tích 1.6L, 1.8L hoặc 2.0L. Hộp số được sử dụng là hộp số tự động 4 cấp và hộp số tay 5 cấp.

Năm 2000, Daewoo Nubira thế hệ thứ hai ký hiệu J150 được tung ra thị trường với nhiều cải tiến như thiết kế mở rộng không gian khoang hành khách, giảm tiếng ồn và độ rung từ động cơ. Riêng tại thị trường Hàn Quốc, J150 được bán với tên gọi Daewoo Nubira II.

Daewoo Nubira được thay thế bởi Daewoo Lacetti (J200) vào năm 2004, tuy nhiên, ở một số nước châu Âu, tên gọi Daewoo Nubira vẫn được giữ nguyên cho phiên bản sedan và station wagon. Mẫu xe này được bán tại Mỹ và Canada đến năm 2002 và bị thay thế bởi Suzuki Forenza/Reno (ở Mỹ) và Chevrolet Optra (ở Canada)

Tại Việt Nam

1998

Tháng 6/1998, mẫu xe Daewoo Nubira được chính thức ra mắt tại thị trường Việt Nam với 2 phiên bản Nubira 1.6 và Nubira 2.0.

2000

Tháng 2/2000, mẫu xe mới Nubira Powernomics tiết kiệm nhiên liệu được VIDAMCO giới thiệu trên thị trường với 2 phiên bản Nubira SE và Nubira CDX.

Phiên bản Nubira SE sử dụng động cơ xăng 1.6L I4 DOHC có công suất cực đại 106 mã lực, mô-men xoắn cực đại 14.8 kg.m. Phiên bản Nubira CDX được lắp động cơ xăng 2.0 L I4 DOHC đạt công suất cực đại 133 mã lực, mô-men xoắn cực đại 18.8 kg.m. Hộp số tay 5 cấp được trang bị cho cả 2 phiên bản.