Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

longchjnsu

Xe buýt
Cụ yên tâm ko vấn đề gì đâu. Chung vui với mọi người mà

tuananh-suri

Xe đạp
Vâng cảm ơn cụ, em xem gioang kinh lái bị bong ra giờ dán lại không biếtcó đẹp như cũ không các cụ nhỉ? mà xe em bây giờ thỉnh thoảng lại bị khó khởi động có lúc phải đề 2 phát mới nổ em đã thay lọc săng, vệ sinh bơm săng, cảm biến, kim phun, bugi rồi em dang định thay 4 con bugi mới, xin hỏi các bác loại bugi nào chạy tốt thưa các cụ.
Em thấy bác chăm vợ hai quá cẩn thận. Nhưng theo em với hiện tượng như của bác thì việc đầu tiên là kiểm tra lại ac qui xem còn tốt không thôi a. Không bao giờ buzi cua bác cùng hỏng 1 lúc cả 4 đâu a. Hiện tượng của buzi hỏng hoặc dây cao áp kém là khi để garangti có hiện tượng không tròn máy, hoi giat giật vì bỏ máy bác a.

forester.sld

Xe hơi
Chào các cụ, lâu lắm cháu mới vào box của nhà ta. Có cụ nào đi Đại Lải dịp tới không ạ? Nhà cháu không đi được.
Nu của cháu đang có nhiều nhiều vấn đề, nhờ các cụ tư vấn giúp nhà cháu với:

Nhiều nhiều việc nhà cháu phải làm lắm, nhưng trước mắt nhà cháu sẽ xử lý 2 việc:

1. Hệ thống điều hoà: đang ngon lành thì nay không mát, có nạp lại gas rồi nhưng chỉ mát được vài hôm, vậy chứng tỏ có vấn đề rò gas ở đâu đó, lốc điều hoà cũng ọp ẹp rồi thì phải.

2. Nước làm mát bị rò ngay ở mấy cái mắt nước phía trước.

Kính các cụ chỉ giúp nhà cháu chỗ làm uy tín, nhiệt tình (sửa là chính, thay là phụ, tránh tình trạng lành thành qoè), gần khu Tam Trinh thì càng tốt ạ.

Và sắp tới nhà cháu có dự định cho vợ 2 đi spa: làm đồng lại toàn bộ gầm bệ và sơn toàn bộ xe. Kính mong các cụ chỉ giáo luôn với ạ.

Cảm ơn các cụ!​

concun

Xe đạp
Cam ơn bác tuấn anh, em chăm sóc nu ghe lắm đấy đúng thế khi nổ garangti kim nó đứng yên ở 800v/p, thế có ổn không bác.

taychoiso1

Xe tải
Kính Chào các cụ ông, cụ bà.
Em thì làm bên đào tạo lái xe nhưng em dậy bằng xe Lanos, các cụ cho em tham gia hội để học tập trao đổi kinh nghiệm với nhé.
Cám ơn các cụ ạ.

chaydeo

Đi bộ
em cảm ơn các Bác nhé, bệnh của em đã khắc phục được rồi, xe chạy cảm thấy khoẻ hơn trước các Bác ợ. đem xe chạy thử được khoang 23km thì tự nhiên xe không chạy được nữa và máy bốc khói nghi ngút, em dừng xe lại mở nắp cabô ra thì thấy nước sôi và trào ra ngoài. đợi khoảng 20' sau thì lại nổ được máy chạy về nhà và chờ khắc phục bệnh sôi nước, mấy hôm trước em đã thay cổ hút, xuc lại két nuoc rồi mà vẫn bị. các bác tư vấn cho em phải làm thế nào vậy.

taychoiso1

Xe tải
em cảm ơn các Bác nhé, bệnh của em đã khắc phục được rồi, xe chạy cảm thấy khoẻ hơn trước các Bác ợ. đem xe chạy thử được khoang 23km thì tự nhiên xe không chạy được nữa và máy bốc khói nghi ngút, em dừng xe lại mở nắp cabô ra thì thấy nước sôi và trào ra ngoài. đợi khoảng 20' sau thì lại nổ được máy chạy về nhà và chờ khắc phục bệnh sôi nước, mấy hôm trước em đã thay cổ hút, xuc lại két nuoc rồi mà vẫn bị. các bác tư vấn cho em phải làm thế nào vậy.
Cụ kiểm tra lại 2 cái quạt to phía đằng trước xem nó có chạy không nhé, 1 quạt két nước, 1 quạt dành cho điều hòa. Nhớ kiểm tra lại nước là mát xem có đủ không ạ.

Taihoatu

Xe lăn
Bác kiểm tra xem cái ống dẫn nước nối với chỗ cổ hút nó có bị tắc không nhé,

lanph2

Xe buýt
Xe cụ gay nhỉ? Cụ đi em nó lâu chưa?

xeruabo2

Xe điện
Nước sôi nghĩa là nó nóng quá, nguyên nhân chính do két nước ... không có nước vì rò rỉ , tuột ống dẫn hoặc bị tắc nghẽn hoặc quạt gió không hoạt động. Nếu bác đã kiểm tra quạt gió không sao và mới xúc rửa két nước và kim nhiệt không lên quá cao thì chú ý thêm thay nắp đậy bình nước phụ nữa. Lâu ngày cái van áp suất ở nắp nó hỏng không đẩy được khí ra ngoài cũng khiến nước bị trào ra ngoài?

Chỉnh sửa cuối:

longchjnsu

Xe buýt
Chủ nhật tuần này các cụ hẹn gặp ở Mỹ Đình được không nhỉ?

Escape98

Xe tải
Túm lại là hội DANULA mình hôm đấy có mấy bác đi SN OF ở Đại Lải nhỉ? Em gửi đăng ký rồi mà bận quá chưa đi nộp tiền đc, k biết là các cụ ý có cho tham dự nữa không!? :(
CÓ e VÀ cụ lonjchisu rùi ,cụ ko cần phải lên đóng cũng được ,đến đấy khi vào cổng mình nộp tiền cũng được mà ..Cụ xem có anh e hay người nhà mà đi thì cứ đi thoải mái nhé ,và rủ thêm mấy anh e đi trong hội cho vui nhể chứ ít người đi quá .

cuccucukd

Xe tăng
Nước sôi nghĩa là nó nóng quá, nguyên nhân chính do két nước ... không có nước vì rò rỉ , tuột ống dẫn hoặc bị tắc nghẽn hoặc quạt gió không hoạt động. Nếu bác đã kiểm tra quạt gió không sao và mới xúc rửa két nước và kim nhiệt không lên quá cao thì chú ý thêm thay nắp đậy bình nước phụ nữa. Lâu ngày cái van áp suất ở nắp nó hỏng không đẩy được khí ra ngoài cũng khiến nước bị trào ra ngoài?
Em đồng ý với cụ

titazunzun

Xe tải
các cụ đi nhớ lấy logo có sn 7 nhé. E thấy mấy bác bên OTV bảo đợt này chuẩn bị nhìu lém :P

taychoiso1

Xe tải
các cụ đi nhớ lấy logo có sn 7 nhé. E thấy mấy bác bên OTV bảo đợt này chuẩn bị nhìu lém :P
Chỗ đấy địa chỉ ở đâu hả cụ?, cụ cho em địa chỉ với ah, thanks cụ

Escape98

Xe tải
Chào các cụ, lâu lắm cháu mới vào box của nhà ta. Có cụ nào đi Đại Lải dịp tới không ạ? Nhà cháu không đi được.
Nu của cháu đang có nhiều nhiều vấn đề, nhờ các cụ tư vấn giúp nhà cháu với:

Nhiều nhiều việc nhà cháu phải làm lắm, nhưng trước mắt nhà cháu sẽ xử lý 2 việc:

1. Hệ thống điều hoà: đang ngon lành thì nay không mát, có nạp lại gas rồi nhưng chỉ mát được vài hôm, vậy chứng tỏ có vấn đề rò gas ở đâu đó, lốc điều hoà cũng ọp ẹp rồi thì phải.

2. Nước làm mát bị rò ngay ở mấy cái mắt nước phía trước.

Kính các cụ chỉ giúp nhà cháu chỗ làm uy tín, nhiệt tình (sửa là chính, thay là phụ, tránh tình trạng lành thành qoè), gần khu Tam Trinh thì càng tốt ạ.

Và sắp tới nhà cháu có dự định cho vợ 2 đi spa: làm đồng lại toàn bộ gầm bệ và sơn toàn bộ xe. Kính mong các cụ chỉ giáo luôn với ạ.

Cảm ơn các cụ!​
E thì hay sửa chữa ở ga ra 24/7 chỗ đối đầu đường đại lộ thăng long -Đối diện với Trung tâm hội nghi quốc gia đó -Chỗ này làm cũng tốt với lại E toàn mua đồ mang đến cho họ làm thôi ,mình biết chỗ mua phụ tùng rẻ mà lại chất lượng tốt nữa ,vì E chuyên kinh doanh phụ tùng ô tô mà nhưng mà phụ tùng FORD thôi ,Mang đến đó họ thay cho nếu nhiều thì họ tính tiền nhân công thay thôi ,chất lượng làm cũng tốt vì xường này E cũng quen nữa (họ hya lấy đồ FORD của E )nên các cụ nhà mình cứ yên tâm đi

tuananh-suri

Xe đạp
Em chac chan la van chia nong lanh cua bac bị kẹt roài (van o ngay co may ra ket nuoc day a). Bác tháo ra sẽ thay cái lò xo cúng nghét luôn nên áp suất bị đẩy ngược. Cái đó mua khoảng 500 nghìn ở 41a nguyễn công trứ.

longchjnsu

Xe buýt
Cụ nào nhà mình có thừa nút nhựa ăng ten của Nubira 2003 không để lại cho em với ạ? Nếu không đi trời mưa nước vào cốp mất :(