Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

lanph2

Xe buýt
Đi tốt cụ à, cụ để ý giúp em đúng tốc độ và biển báo là ok, lên dốc đi số thấp, các chỗ cua để ý xe trên xuống và nhất là đừng để bị mất đà, muốn máy khỏe cứ tắt đièu hòa, hạ kính mà leo dốc, e thấy matiz chạy ầm ầm
Vâng cảm ơn cụ Taihoatu

chaydeo

Đi bộ
Nhờ các Cụ chỉ bảo thêm cho em. gần 1 tuần nay chiếc Nubira của bỗng dưng bị òa ga, vòng tua lên 3000 đến 3500 vòng. mất gần 2 ngày mầy mò và em đã rút cái giắc đã đánh giấu màu đỏ cục số 2 thì vòng tua giảm còn 900 đến 1000 vòng, bên cạnh đó máy nổ cho ra tiếng không được tròn, khi tăng ga lên có cảm giác như bị nấc. các Cụ cho em hỏi cái cục số 1 và số 2 là cục gì và có công dụng như thế nào? em cảm ơn các Cụ trước ợ!
Hình em nó đây ợ.

concun

Xe đạp
Vâng cảm ơn cụ, em xem gioang kinh lái bị bong ra giờ dán lại không biếtcó đẹp như cũ không các cụ nhỉ? mà xe em bây giờ thỉnh thoảng lại bị khó khởi động có lúc phải đề 2 phát mới nổ em đã thay lọc săng, vệ sinh bơm săng, cảm biến, kim phun, bugi rồi em dang định thay 4 con bugi mới, xin hỏi các bác loại bugi nào chạy tốt thưa các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

longchjnsu

Xe buýt
Vâng cảm ơn cụ, em xem gioang kinh lái bị bong ra giờ dán lại không biếtcó đẹp như cũ không các cụ nhỉ? mà xe em bây giờ thỉnh thoảng lại bị khó khởi động có lúc phải đề 2 phát mới nổ em đã thay lọc săng, vệ sinh bơm săng, cảm biến, kim phun, bugi rồi em dang định thay 4 con bugi mới, xin hỏi các bác loại bugi nào chạy tốt thưa các cụ.
Em thấy em và mọi người vẫn dùng denso cụ ạ

chaydeo

Đi bộ
có Cụ nào biết xin hướng dẫn chỉ bảo cho em với ợ

titazunzun

Xe tải
Xe em làm chưa xong thì tối nay cô em gái lùi 1 phát mất tí da mông rồi cụ ạ
có chắc là cô em gái lùi ko?hay là do có mấy cô em đang đứng cạnh nên thế (em fun tí :D)

Trước em thay Lốc ở chỗ bác Trung (Sài Gòn) khá nổi tiếng về làm Điều Hòa. Cũng nhờ lò dò trên này biết tới bác ý đấy ạ
Em thay cách đây hơn 1 năm, báo giá như sau: Lốc bãi (4 Triệu) Lốc xịn chính hãng (5.2 Triệu) (Bảo hành 6 tháng)
Em thương vợ 2 nên lúc đó thay lốc Xịn luôn + bảo dưỡng lại đường ống, giàn lạnh + thay cục nén - Tổng hết: 7 TR. Từ lúc thay tới nay, chạy rất tốt bác ạ.
Em ra gara họ báo thay gioăng thân lốc, van tiết lưu , phin lọc gas, phớt đầu lốc. Hôm t7 vừa thử đi lên Sơn Tây thấy okie rồi. Phần này em oánh dấu để sau nì biết đường mò mẫm

titazunzun

Xe tải
Tình hình cụ đi thế nào để hẹn giờ đi ạ? Em nghĩ khoảng 13h ta xuất phát đi nhỉ
bên e có bác lần trước xin được 2 cái logo, trong tuần bác qua được khu Trung Hòa - Nhân Chính thì ới e để e đưa cho mà gắn vào mít, đi chơi cho nó hoành :D

phucloc8899

Xe container
Nhờ các Cụ chỉ bảo thêm cho em. gần 1 tuần nay chiếc Nubira của bỗng dưng bị òa ga, vòng tua lên 3000 đến 3500 vòng. mất gần 2 ngày mầy mò và em đã rút cái giắc đã đánh giấu màu đỏ cục số 2 thì vòng tua giảm còn 900 đến 1000 vòng, bên cạnh đó máy nổ cho ra tiếng không được tròn, khi tăng ga lên có cảm giác như bị nấc. các Cụ cho em hỏi cái cục số 1 và số 2 là cục gì và có công dụng như thế nào? em cảm ơn các Cụ trước ợ!
Hình em nó đây ợ.

Cụ cắm lại như cũ đi, rút mấy cái đó ra làm gì, chạy hại xe nóng máy lắm, cẩn thận chết cả hộp CPU của xe đấy ạ :)

Taihoatu

Xe lăn
có Cụ nào biết xin hướng dẫn chỉ bảo cho em với ợ
Cái này chắc cụ phải chạy vào GM nào đó có máy Scan reset lại hệ thống và chỉnh lại mức tiêu thụ nhiên liệu là hết.

longchjnsu

Xe buýt
bên e có bác lần trước xin được 2 cái logo, trong tuần bác qua được khu Trung Hòa - Nhân Chính thì ới e để e đưa cho mà gắn vào mít, đi chơi cho nó hoành :D
Chủ nhật này được không cụ zunzun nhỉ? Lúc nào được cụ ới trước nhé

longchjnsu

Xe buýt
có chắc là cô em gái lùi ko?hay là do có mấy cô em đang đứng cạnh nên thế (em fun tí :D)

Em ra gara họ báo thay gioăng thân lốc, van tiết lưu , phin lọc gas, phớt đầu lốc. Hôm t7 vừa thử đi lên Sơn Tây thấy okie rồi. Phần này em oánh dấu để sau nì biết đường mò mẫm
Hehee, cô em gái làm. Chứ mình có khẩu hiệu khi đã cầm lái - gái gọi không nghe. Cho vào gara xử lý xong rồi cụ nhé

titazunzun

Xe tải
Chủ nhật này được không cụ zunzun nhỉ? Lúc nào được cụ ới trước nhé
ah, nếu cụ đi SN thì e nhờ bác í mang thẳng lên đó cho. Bên e có 2 bác cũng đi dự sinh nhật đợt này. Cuối tuần ni e đi Hà Nam và Bắc Ninh rồi cụ ạ.

tuananh-suri

Xe đạp
Em ở Vạn Bảo - Ba Đình. Welcome các bác đến giao lưu.

tuananh-suri

Xe đạp
Nu của em dang bị dột nước vào kính lái đi mưa to là nước nó nhỏ vào đầu em định đi dán lại bác nào biết kỹ thuật giúp em với.
Dư vary là key Dan king lái hoặc gioăng kính của bác Lâu ngày bị oxi hóa roài. Bác cho em nó ra của hàng kính Hoàng vân đầu nguyễn Công Trứ gián lại là ok. Giá thành khoảng hơn 2 trăm gì đó, khoảng nửa tiếng là xong. Nếu bác nói là bạn của Tuấn Anh sẽ dược làm cẩn thận hơn và giảm được ti tí.

tuananh-suri

Xe đạp
bác đi vào giữa trưa lần nào chưa ah? hôm em đi từ Nam Đàn ra Sầm Sơn đợt 30/4 vừa rồi, đúng 1h trưa, cảm giác của em là: nỏ ăn thua :D Ghế lái hứng nắng dữ dội nên chỉ thấy bớt nóng chứ hem thấy sun j hết :D
@ Long: đã í ới mấy bác OTV, các bác í bảo đợt này đang chuẩn bị logo sn lần 7 nên hết rồi :D
Theo em bac di kiem tra lại lốc lạnh, ga có dủ không. Neu ok het ma vẫn nóng thì bac di Dan phim cách nhiệt sẽ giảm được khơ khớ đó a.

concun

Xe đạp
Cảm ơn bác Tuấn anh có lẽ em phải đi dán lại kính thôi không để mưa dột chán lắm.

longchjnsu

Xe buýt
ah, nếu cụ đi SN thì e nhờ bác í mang thẳng lên đó cho. Bên e có 2 bác cũng đi dự sinh nhật đợt này. Cuối tuần ni e đi Hà Nam và Bắc Ninh rồi cụ ạ.
Ok cụ cứ cho em nick và số cầm tay contact nhé.

Luot song

Xe tải
Túm lại là hội DANULA mình hôm đấy có mấy bác đi SN OF ở Đại Lải nhỉ? Em gửi đăng ký rồi mà bận quá chưa đi nộp tiền đc, k biết là các cụ ý có cho tham dự nữa không!? :(