Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

titazunzun

Xe tải
Vấn đề về điều hòa hôm nọ em hỏi các bác. Sau mấy hôm để em nó ở nhà nghỉ dưỡng và tháo tung ra để ngâm cứu thì em túm được nguyên nhân là do bộ chỉnh hơi bị hỏng các bác ợ. Tất các các nút điều chỉnh cửa gió (chân, mặt, kính) và đóng mở của gió trong ngoài đều chỉnh bằng hơi, em chạy mấy nơi tìm mua thì không có ợ huhuhu... Về êm quyết nghĩ ra cách khắc phục (dùng dây thép buộc cố định luôn). chắc nhà sản xuất thấy cũng phải nể em luôn các bác nhể hehehe. bây giờ lại vô tư roài.
cụ tỉ là sao hả cụ?điều hòa của e hôm trước bố vợ ấn cái nút a/c, làm nó chuyển sang nóng, thế là lúc bắt đầu bật trở lại toàn thấy hơi nóng vào, phải mất vài phút mới mát :(

longchjnsu

Xe buýt
cụ tỉ là sao hả cụ?điều hòa của e hôm trước bố vợ ấn cái nút a/c, làm nó chuyển sang nóng, thế là lúc bắt đầu bật trở lại toàn thấy hơi nóng vào, phải mất vài phút mới mát :(
Bên cạnh nút bấm điều hòa là nút lấy gió trời và gió trong xe cụ nhé. Nút đó sáng là cụ ở chế độ lấy gió trong xe

Taihoatu

Xe lăn
Hi, Long.
Lấy xe chưa, báo cáo tình hình sơn xửa thân vỏ đi,

longchjnsu

Xe buýt
Hi, Long.
Lấy xe chưa, báo cáo tình hình sơn xửa thân vỏ đi,
Em lấy xe rồi anh ạ, phi ầm ầm. Đang chờ thợ ở quê lên để đánh bóng nốt mà lâu quá. Đảm bảo tuần này có hàng cho các cụ :)
Cụ taihoatu thu xếp lịch ae đi dự SN OF

sonltch2000

Xe máy
xe em đã thay dây curoa . nhưng còn 1 vấn đề nhỏ là khi nào máy nó nóng là cái côn của em nó ấn xuống là nó ko nhả luôn ạ, hỏi qua thợ thì nó bảo tại cái cụm tổng côn phải thay cái cụm tổng đó. các cụ cho em ý kiến phát

Chỉnh sửa cuối:

titazunzun

Xe tải
Bên cạnh nút bấm điều hòa là nút lấy gió trời và gió trong xe cụ nhé. Nút đó sáng là cụ ở chế độ lấy gió trong xe
cái đó thì e hiểu ợ, e tưởng xe cụ điều hòa yếu đi.hic.mấy hôm nóng, 7h leo lên xe mà đi vẫn cứ thấy uể oải. mai cho em nó đi bảo dưỡng cái điều hòa cho lành vậy ợ.

Escape98

Xe tải
Em lấy xe rồi anh ạ, phi ầm ầm. Đang chờ thợ ở quê lên để đánh bóng nốt mà lâu quá. Đảm bảo tuần này có hàng cho các cụ :)
Cụ taihoatu thu xếp lịch ae đi dự SN OF
E đăng ký đi 1 chân mà chẳng thấy có cụ nào trong hội mình đi thế nhỉ ?ai đi thì vào đây nhé để anh em cùng đi cho vui ?Mà e hỏi các cụ nhà mình chút hôm trước e mang vợ 2 đi sơn lại cái cản trước để xe trong xưởng thì bị mất cái logo otofun ,các cụ nhà mình cụ nào còn ko cho e xin 1 cái nhé .

longchjnsu

Xe buýt
E đăng ký đi 1 chân mà chẳng thấy có cụ nào trong hội mình đi thế nhỉ ?ai đi thì vào đây nhé để anh em cùng đi cho vui ?Mà e hỏi các cụ nhà mình chút hôm trước e mang vợ 2 đi sơn lại cái cản trước để xe trong xưởng thì bị mất cái logo otofun ,các cụ nhà mình cụ nào còn ko cho e xin 1 cái nhé .
Cụ đăng ký đi với mợ LAN chưa? Theo dự kiến là có em và cụ luotsong. Dạo này OTV đang hết logo

longchjnsu

Xe buýt
Các cụ thống nhất được thì mình hẹn nhau đi

longchjnsu

Xe buýt
mấy hôm nay nóng dư lày có cụ nào cho vợ 2 vi vu ngoài đường lúc 13h-15h ko ạ?xe e cứ như xông hơi ghế lái í. ghế sau còn đỡ. hic. e định lắp thêm cái quạt, có cụ nào có cao kiến j ko ạ?
Cụ zunzun làm như trong hình khéo lại mát

Luot song

Xe tải
Em đã đăng ký tham dự SN OF, các cụ Hội DANULA nhà mình cũng vào đăng ký đi để cho anh em ta đông vui :)

titazunzun

Xe tải
Vợ 2 nhà cháu bật điều hòa nấc 2 là lạnh sun c..im rồi. Cụ thay điều hòa đi
bác đi vào giữa trưa lần nào chưa ah? hôm em đi từ Nam Đàn ra Sầm Sơn đợt 30/4 vừa rồi, đúng 1h trưa, cảm giác của em là: nỏ ăn thua :D Ghế lái hứng nắng dữ dội nên chỉ thấy bớt nóng chứ hem thấy sun j hết :D
@ Long: đã í ới mấy bác OTV, các bác í bảo đợt này đang chuẩn bị logo sn lần 7 nên hết rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

lanph2

Xe buýt
bác đi vào giữa trưa lần nào chưa ah? hôm em đi từ Nam Đàn ra Sầm Sơn đợt 30/4 vừa rồi, đúng 1h trưa, cảm giác của em là: nỏ ăn thua :D Ghế lái hứng nắng dữ dội nên chỉ thấy bớt nóng chứ hem thấy sun j hết :D
@ Long: đã í ới mấy bác OTV, các bác í bảo đợt này đang chuẩn bị logo sn lần 7 nên hết rồi :D
Cụ kiểm tra bảo dưỡng lại Lốc điều hòa đi ạ, thay Lốc mới vào chạy mát lạnh - Trước xe em cũng nóng, từ hồi thay Lốc Điều hòa mới vào đi sướng lắm, lạnh căng - kể cả giữa trưa như mấy ngày vừa rồi chỉ cần bật AC + Quạt nấc 2 là mát lạnh.

anhtuan

Xe hơi
Nhà cháu đi tầm 13h30p từ Tứ Kỳ về HD ạ. Chủ yếu là cầm hồ sơ về công ty.

Escape98

Xe tải
Cụ đăng ký đi với mợ LAN chưa? Theo dự kiến là có em và cụ luotsong. Dạo này OTV đang hết logo
E đang ký với mợ Lan rùi cụ à ,Thế hội nhà mình mới được có 3 người thôi à ,các cụ nhanh chóng vào đăng ký đi để cho hội nhà mình đông vui nào ;;

lechien

Đi bộ
nu của em nóng máy quá em làm lại rồi mà k hết các bác tài giúp e với

Taihoatu

Xe lăn
nu của em nóng máy quá em làm lại rồi mà k hết các bác tài giúp e với
Chào cụ, cụ phải nói rõ xem hiện tượng như thế nào thì anh em mới tư vấn được cụ ạ!

titazunzun

Xe tải
Cụ kiểm tra bảo dưỡng lại Lốc điều hòa đi ạ, thay Lốc mới vào chạy mát lạnh - Trước xe em cũng nóng, từ hồi thay Lốc Điều hòa mới vào đi sướng lắm, lạnh căng - kể cả giữa trưa như mấy ngày vừa rồi chỉ cần bật AC + Quạt nấc 2 là mát lạnh.
cụ thay lốc hết bao nhiu ạ?để e gom xèng rồi kiểm tra 1 lượt luôn ạ