Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

lamtaccaobang

Xe máy
Em vừa alo sang NAM VŨ hỏi giúp cụ Lướt Sóng nhá
Em hỏi là sao ánh Sáng OSRAM sáng trắng hơn NARVA, cụ Nam Vũ cũng công nhận là trắng hơn. Nhưng về độ sáng NARVA có phần hơn, và là ánh sáng vàng.
Dùng mùa Đông này và giao thông sẽ thật mắt hơn!

Chẳng biết cụ ý chém hay gì nữa, nhưng theo em đánh giá và tư vấn cụ. Cụ cứ làm 1 cặp OSRAM Plus 90 - tầm > 500K/ 1 cặp là okie rồi ạ
Theo e cụ cứ làm đôi OSRAM vì cảm jac ánh sáng trắng bao jo cũng sáng hơn.

maytinhvip

Xe tải
Chào các cụ. Em có việc này muốn nhờ các cụ tư vấn hộ em với. Em có con xe lanos đời 2002 giờ nó nát quá tính làm lại đồng sơn. Em ra gara quên thì đ/c này tư vấn em như sau: Mua nguyên 1 con lanos bên Hàn về (chất lượng thôi rồi). Cắt số khung, máy xe mình sang. thiệt hại 60 triệu cả xe và công hàn cắt, làm sơn. Con cũ của mình cũng hàn lại bán không giấy tờ ít nhất cũng 20 triệu. Vậy là mình bỏ ra 40 triệu để được 1 con lanos ngoại đời 2004 mà theo đc này nói thì lacetti cũng chỉ đến thế là cùng. Em cũng thấy hắn làm cho 1 người rồi, và cũng lanos như của em. Em công nhận xe cực ngon chắc chắn.
Em muốn hỏi các cụ là làm vậy thì có vướng gì khi đăng kiểm, khi xe bị tai nạn và giá như trên thì có nên làm không ạ

longchjnsu

Xe buýt
Em lại lên lịch chuẩn bị lắp các đồ sau
- 1> Chìa khóa Remote (dự kiến < 300K) nhờ cụ LongchinSu và Bác nhà lắp nếu có thể
- 2> Cảm biến lùi kêu tít tít (Dự kiến < 400K) Cụ TaihoaTu trước lắp ở đâu cụ nhẩy, theo cụ nên đục ở Cốp hay ở Ba Đờ Sốc, em hỏi vì thấy cụ đục ở Cốp
- 3> Camera hành trình (1.350.000Đ) đã check với Thanh Bình Auto

vài cái Đồ hàng hạt rẻ mà lại cần đấy các cụ nhẩy. Quay đi quẩn lại, 1 năm đầu tư cho em nó bằng con WAVE VN rồi! Chẹp :D
Ok cụ nhé

lanph2

Xe buýt
Chào các cụ. Em có việc này muốn nhờ các cụ tư vấn hộ em với. Em có con xe lanos đời 2002 giờ nó nát quá tính làm lại đồng sơn. Em ra gara quên thì đ/c này tư vấn em như sau: Mua nguyên 1 con lanos bên Hàn về (chất lượng thôi rồi). Cắt số khung, máy xe mình sang. thiệt hại 60 triệu cả xe và công hàn cắt, làm sơn. Con cũ của mình cũng hàn lại bán không giấy tờ ít nhất cũng 20 triệu. Vậy là mình bỏ ra 40 triệu để được 1 con lanos ngoại đời 2004 mà theo đc này nói thì lacetti cũng chỉ đến thế là cùng. Em cũng thấy hắn làm cho 1 người rồi, và cũng lanos như của em. Em công nhận xe cực ngon chắc chắn.
Em muốn hỏi các cụ là làm vậy thì có vướng gì khi đăng kiểm, khi xe bị tai nạn và giá như trên thì có nên làm không ạ
Cụ sửa nhiều thế thì để tiền mà mua con mới hoặc mua em nào lành lành sẵn có rồi mà đi. Chứ chắp vá - vất vả lắm cụ ạ. Cái Xe nó phục vụ thằng Người, với cái đầu nhẹ nhõm - chứ chắp vá thì vất vả mà mệt mỏi lắm.
Nếu chưa kinh phí thì thui, mà đủ rồi cụ làm như em nói là okie

maytinhvip

Xe tải
Cụ sửa nhiều thế thì để tiền mà mua con mới hoặc mua em nào lành lành sẵn có rồi mà đi. Chứ chắp vá - vất vả lắm cụ ạ. Cái Xe nó phục vụ thằng Người, với cái đầu nhẹ nhõm - chứ chắp vá thì vất vả mà mệt mỏi lắm.
Nếu chưa kinh phí thì thui, mà đủ rồi cụ làm như em nói là okie
Em cũng định làm lại toàn bộ để đi nhưng giá báo làm đồng sơn toàn bộ là gần 20 củ. Em dự tính thay thế ron cửa và lặt vặt nữa chắc phải lên đến 25 củ. Mà đã hàn vá , nắn qua lửa rồi thì chắc không được bao lâu lại phải làm lại. Mà lanos đời 2002 như xe em giờ ra thợ bán được khoảng bao nhiêu hả các cụ

Luot song

Xe tải
Em vừa alo sang NAM VŨ hỏi giúp cụ Lướt Sóng nhá
Em hỏi là sao ánh Sáng OSRAM sáng trắng hơn NARVA, cụ Nam Vũ cũng công nhận là trắng hơn. Nhưng về độ sáng NARVA có phần hơn, và là ánh sáng vàng.
Dùng mùa Đông này và giao thông sẽ thật mắt hơn!

Chẳng biết cụ ý chém hay gì nữa, nhưng theo em đánh giá và tư vấn cụ. Cụ cứ làm 1 cặp OSRAM Plus 90 - tầm > 500K/ 1 cặp là okie rồi ạ
Cám ơn cụ, chắc em cứ làm cặp OSRAM cho lành, em vẫn cứ cảm giác ánh sáng trắng nó sẽ sáng hơn. Hi hi... (*)

LÀm như cụ kể cũng được, nhưng cũng có rủi ro chứ không phải không. Gặp phải thằng đăng kiểm hoặc CSGT nào nó tinh thì coi như xong ;))

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Bẩm các KỤ!
Hôm nay em đáng xe xuống nhà máy - Thay dầu cho em nó.
Nhà máy tính 148K (chưa VAT)/ 1 lít dầu QUART 9000 5W30 - Công thay 42K

Em Nubira II ăn chưa hết can 4l, chắc tầm 3,8l Dầu. Tổng thiệt hại thay dầu ở Hãng 680K (cho 8000KM chạy tiếp theo)
Em thấy giá cũng chấp nhận được, mà yên tâm!
dầu trong hảng thay mà củng tính đắt nhở! Dầu chính hảng Toyota bạn e làm bên ấy bán 89 ngàn/l (can 4l) thôi cụ ơi! Công thay tính riêng! Còn cam hành trình cụ mua loại gì? G-sensoi ah hay DVR?em trước mần quả DVR 1củ chơ mấy!

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Em cũng định làm lại toàn bộ để đi nhưng giá báo làm đồng sơn toàn bộ là gần 20 củ. Em dự tính thay thế ron cửa và lặt vặt nữa chắc phải lên đến 25 củ. Mà đã hàn vá , nắn qua lửa rồi thì chắc không được bao lâu lại phải làm lại. Mà lanos đời 2002 như xe em giờ ra thợ bán được khoảng bao nhiêu hả các cụ
nếu cụ có đk vs định chung thủy dài lâu vs em nó thì e nghỉ làm như thế củng đc.con xe kia cụ dùng đi trời mưa,hỏng hóc gì tháo lấy phụ tùng! Còn nói như cụ Sóng là sợ CSGT vs Đ.kiểm thì k vấn đề gì vì khi cắt hàn thì thợ nó đả tít lại phần hàn xong sơn phủ lên mượt,dự là khó mà soi đc! :)

Taihoatu

Xe lăn
Bẩm các KỤ!
Hôm nay em đáng xe xuống nhà máy - Thay dầu cho em nó.
Nhà máy tính 148K (chưa VAT)/ 1 lít dầu QUART 9000 5W30 - Công thay 42K

Em Nubira II ăn chưa hết can 4l, chắc tầm 3,8l Dầu. Tổng thiệt hại thay dầu ở Hãng 680K (cho 8000KM chạy tiếp theo)
Em thấy giá cũng chấp nhận được, mà yên tâm!
Cụ nhớ cầm hộp dầu thừa nhét cốp nhé, để lúc nào thấy hao còn châm thêm. còn thay ở đây thì quá yên tâm ấy chứ.

Taihoatu

Xe lăn
dầu trong hảng thay mà củng tính đắt nhở! Dầu chính hảng Toyota bạn e làm bên ấy bán 89 ngàn/l (can 4l) thôi cụ ơi! Công thay tính riêng! Còn cam hành trình cụ mua loại gì? G-sensoi ah hay DVR?em trước mần quả DVR 1củ chơ mấy!
Cụ phải xem phẩm cấp dầu. cái hàng Toy mà cụ nói cấp độ nhớt 20-50 là loại rẻ nhất rồi. còn cái total quatz này nó là 5-30 và là dầu tổng hợp cụ nhá. Cụ có thể gôgle để xem thêm thì sẽ phân biệt được giá cả ngay thôi mà. Biết rằng Hãng thì đắt rồi

Taihoatu

Xe lăn
Qua anh Google! Thì đây là bài đánh giá về Bugi IK16. Nhà mình đã có cụ nào sài thử 4 em IK16 này chưa ạ? Không biết cảm nhận thế nào ạ
http://www.otofun.net/threads/199028-thay-bugi-denso-irridium-ik16-cho-lac-cdx-dang-dong-tien-bat-gao
Hì hì, em đọc các tài liệu trên mạng của Denso thì Nubira II 1.6 và 2.0 dùng loại ik20. nhưng theo cậu tư vấn bán hàng của Denso thì sử dụng loại IK16 hiệu quả hơn vì đi quãng đường ngắn là chủ yếu. Còn bugi IK20 sử dụng cho chay tuyến dài vì nó thuộc loại bugi lạnh (thuật ngữ lạnh các cụ check mạng nhé). Còn hiệu quả thì cảm nhận rõ ngay ở độ nhạy chân ga. Độ bền theo quảng cáo thì nhiều hơn. Ngoài denso ra thì em thấy Bugi của Bosch cũng được đánh giá cao đấy.
Hôm trước em cũng đã định làm 4 quả IK16 để xem thế nào nhưng thấy bugi thường của GM có 60k/c thôi nên lại dùng hàng GM vậy

titazunzun

Xe tải
e cũng thấy mng đánh giá hàng Bosch được đấy các cụ ạ. Thế nhà mình có làm mấy cái Pa Ủ cho đồng bộ ko ạ?

lanph2

Xe buýt
Em định làm con CAM gì hôm trước Cụ LongchinSu nói 3000 - giá 1 cu 3 (2 camera truoc + sau, co dịnh vi GPS)
Giá dầu thế cũng hợp lý cụ ạ - Thay vào em cảm nhận đi Máy êm hơn, với em cũng ko lăn tăn mấy về giá ạ! Cảm thấy hợp lý là okie thôi ạ

lanph2

Xe buýt
e cũng thấy mng đánh giá hàng Bosch được đấy các cụ ạ. Thế nhà mình có làm mấy cái Pa Ủ cho đồng bộ ko ạ?
Có đi cụ! Nhưng nghe nói chờ Logo lâu lắm, có người tháng trời chưa lấy được

lanph2

Xe buýt
Hì hì, em đọc các tài liệu trên mạng của Denso thì Nubira II 1.6 và 2.0 dùng loại ik20. nhưng theo cậu tư vấn bán hàng của Denso thì sử dụng loại IK16 hiệu quả hơn vì đi quãng đường ngắn là chủ yếu. Còn bugi IK20 sử dụng cho chay tuyến dài vì nó thuộc loại bugi lạnh (thuật ngữ lạnh các cụ check mạng nhé). Còn hiệu quả thì cảm nhận rõ ngay ở độ nhạy chân ga. Độ bền theo quảng cáo thì nhiều hơn. Ngoài denso ra thì em thấy Bugi của Bosch cũng được đánh giá cao đấy.
Hôm trước em cũng đã định làm 4 quả IK16 để xem thế nào nhưng thấy bugi thường của GM có 60k/c thôi nên lại dùng hàng GM vậy
Thấy mấy cụ trên OF khen cảm giác Vọt khi thay 4 IK16 cụ nhỉ, nhưng đúng là cảm giác vọt chỉ hữu dụng khi chạy đường vắng và đường Trường,
Nếu IK16 chủ yếu đi đường ngắn, thì 2 cái này lại đá nhau về công tính năng rồi.

lanph2

Xe buýt
Cụ nhớ cầm hộp dầu thừa nhét cốp nhé, để lúc nào thấy hao còn châm thêm. còn thay ở đây thì quá yên tâm ấy chứ.
Hô hô, Dạ có cầm cụ ạ! - Thợ lỉnh lỉnh cất ra Tủ, nhưng em chốt 1 câu chú ý méo mặt "Em xin cái can còn này về!"
Đang nằm cốp sau rồi ạ, đang muốn gặp Cụ TaiHoaTu để nhờ cụ cảm nhận cái chân côn, thay côn Tổng - nhẹ nhàng cụ ạ, em nhớ hôm trước cụ kêu xe cụ nặng côn.

lanph2

Xe buýt
Có 1 điều này em lại chia sẻ cùng các cụ
- Thứ nhất em cảm ơn Bác nhà cụ Longchinsu, vì đợt OFF trước bác đã chia sẻ 1 kinh nghiệm rất quý báu về việc sử dụng Điều Hòa, mà trước đây có thể đôi khi anh em mình không để ý, dẫn đến tiêu hao xăng tốn kém với em NUBIRA 1.6
- Sau đây em chia sẻ lại, Điều hòa dòng xe của anh em mình là không có Auto, trước cụ Orbit có nghiên cứu chế cảm biến tự động ngắt đấy ạ. Trước kia em luôn bật điều hòa ở nấc lạnh nhất + chỉ điều chỉnh quạt gió và góc quạt (Thường bật quạt nấc 1). Nhưng đây là 1 sai lầm, vì như thế ĐH luôn hoạt động hết công suất lạnh, dẫn đến ko ngừng nghỉ nên tiêu hao xăng
Cách dùng đúng, để mức lạnh phù hợp - lúc đầu có thể lạnh sâu, sau giảm phù hợp + Quạt bật nấc 2 hoặc 3 tùy thời điểm (ko dùng quạt 1 - em thường để 2, giữa trưa nắng 3)
Điều này bằng việc chỉnh cơm, nhưng về 1 mức ổn định và phù hợp giúp cho Xe đạt đủ nhiệt độ Lốc điều hòa tạm nghỉ khi đạt --> tiêu hao ít xăng

Nên sau khi làm theo điều trên, em thấy mức tiêu hao xăng có tiến triển quá bất ngờ. Em chỉ đi 100% phố Hà nội, trước cứ tầm 12l/ 100km. nhưng bây giờ chỉ tầm 9.7/100 km. Em chia sẻ kinh nghiệm với cụ trong nhà DANULA để sử dụng ĐH Cơm của mình đúng cách. Mình ko có AUTO mừ.

Orbit

Xe đạp
lanph2 [B nói:
Nên sau khi làm theo điều trên, em thấy mức tiêu hao xăng có tiến triển quá bất ngờ. Em chỉ đi 100% phố Hà nội, trước cứ tầm 12l/ 100km. nhưng bây giờ chỉ tầm 9.7/100 km. Em chia sẻ kinh nghiệm với cụ trong nhà DANULA để sử dụng ĐH Cơm của mình đúng cách. Mình ko có AUTO mừ.[/B]
Vậy là dòng này điều hòa cũng có thể tự ngắt à??? Hôm qua em đi Đà Lạt, em chỉnh nhiệt độ ở mức giữa thì cũng có thấy nó tắt đi. Nhưng mà đi trong nội thành Tp.HCM thì chả bao giờ nó tắt cả Cụ ạ

cuccucukd

Xe tăng
Em ngắt bằng cơm. Đi số thấp hoặc đủ mát em tắt ac. Lên số cao hoặc muốn lạnh em lại bất ac. Hê hê. Lúc sau em lại tắt ac. Nói chung đi đường dài chỉ hơn 6l. Lanos 2003