Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
xe em còn bị lẫn lộn cơ, pha xa thành pha gần và ngược lại, chẳng biết nhầm lẫn ở đâu nữa
cái này làm dể thôi! cụ lấy clê10 tháo 3ốc đưa chóa pha ra ngoài sau đó rút rắc đui đèn pha ra và đảo 2 Sợi dây pha cos cho nhau còn sợi mass để nguyên là ok! :)

mr.dth

Xe hơi
cụ có phải đợt trước đăng tin tham khảo ae xem với 150tr thì nên mua La hay Nu và muốn tìm nu hoặc la để xuống đời xe k đây nhỉ? e nhớ mang máng! thế cụ mua con lanos hiện giờ là bao tiền thế ợ? :)
dạ đúng,em mua con lanos đời 2004, với giá 127tr, đưa thợ đi kiểm tra đều ok hết,chỉ duy nhất phần điều hòa như thế nào,chủ xe đã thay loc điều hòa đc 1 năm,nhưng xe để 2 than nya ko đi lên đh hòa ko mát,ko biết là hỏng gì........hôm nay em mang xe ra gara của bạn thằng cu em xem thử,nó phát em cái giá như thế này
1.Má phanh trước 680k
2.nap ga điều hòa 450.000
3.thay buli tăng điều hòa 450.000
4.Bảo dưỡng hệ thống điều hòa 650.000
5.bảo dưỡng phanh 150.000
6.Công thay thế vật rtư 200.000 k
Và làm đến phần điều hòa nó bảo loc điều hòa chét,bon em bơm ga vào nhưng ko lạnh,và nó bảo rằng phí mất tiền bơm ga,và phải thay thế loc khác,lốc bãi nó báo là 3000.000-4.000.000đ.em goi điện hỏi chủ xe thì chủ xe cam đoan điều hòa vừa thay chưa đc 1 năm,lên ko thể hỏng đc và bảo chắc gara có vấn đề rồi và khuyên em đi làm nơi khác ở Nguyên trần khát chân.....hix.h em chẳng biết sao nữa.....mà e thấy cái đèn nó tối quá,2 pha trước bị vàng,h thay cả pha có đắt ko ......các bác cho e lời khuyên với

cuccucukd

Xe tăng
dạ đúng,em mua con lanos đời 2004, với giá 127tr, đưa thợ đi kiểm tra đều ok hết,chỉ duy nhất phần điều hòa như thế nào,chủ xe đã thay loc điều hòa đc 1 năm,nhưng xe để 2 than nya ko đi lên đh hòa ko mát,ko biết là hỏng gì........hôm nay em mang xe ra gara của bạn thằng cu em xem thử,nó phát em cái giá như thế này
1.Má phanh trước 680k
2.nap ga điều hòa 450.000
3.thay buli tăng điều hòa 450.000
4.Bảo dưỡng hệ thống điều hòa 650.000
5.bảo dưỡng phanh 150.000
6.Công thay thế vật rtư 200.000 k
Và làm đến phần điều hòa nó bảo loc điều hòa chét,bon em bơm ga vào nhưng ko lạnh,và nó bảo rằng phí mất tiền bơm ga,và phải thay thế loc khác,lốc bãi nó báo là 3000.000-4.000.000đ.em goi điện hỏi chủ xe thì chủ xe cam đoan điều hòa vừa thay chưa đc 1 năm,lên ko thể hỏng đc và bảo chắc gara có vấn đề rồi và khuyên em đi làm nơi khác ở Nguyên trần khát chân.....hix.h em chẳng biết sao nữa.....mà e thấy cái đèn nó tối quá,2 pha trước bị vàng,h thay cả pha có đắt ko ......các bác cho e lời khuyên với
Lanos 127tr là quá rẻ. em chưa từng thấy con lanos nào đời cao mà giá lại rẻ như thế. năm ngoái em mua Lanos 2003 giá đã xấp xỉ 200tr. Sao lanos lại có lọc gió điều hòa nhỉ? em đang thắc mắc cái dòng đo đỏ ấy. Những thứ gara kê giá hợp lý rồi. Ngoài những thứ trên cụ để ý và thay một số thứ sau nữa (nên thay cho ngon vì cụ đã mua được xe quá rẻ)
1. Dầu máy (360k)
2. lọc dầu (80k)
3. Lọc gió (110k)
4. Rotuyn nếu đã nát (tùy từng loại)
5. Bổ sung dầu phanh, dầu trợ lực.
6. Súc rửa két nước, thay nước làm mát
7. Thay lốp nếu mòn quá
8. Cân bằng độ chụm 2 bánh trước.
9. Đánh bóng lại đèn pha cho sáng (nếu cũ quá thì thay mới khoảng hơn 2 củ)
10. Thay lọc xăng (100k)
11. Thay chổi cao su gạt mưa (nếu đã mòn)
12. Có điều kiện thì sơn tút bóng toàn bộ một lượt và dọn nội thất sạch sẽ (2 củ)
13. Vệ sinh cổ hút, bướm ga, van không tải, vệ sinh buzi
14. Căn chỉnh lại các thông số của động cơ (phải có máy test)
... và một số thứ nữa nếu cụ có nhiều sèng

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan

Xe hơi
Lanos 127tr là quá rẻ. em chưa từng thấy con lanos nào đời cao mà giá lại rẻ như thế. năm ngoái em mua Lanos 2003 giá đã xấp xỉ 200tr. Sao lanos lại có lọc gió điều hòa nhỉ? em đang thắc mắc cái dòng đo đỏ ấy. Những thứ gara kê giá hợp lý rồi. Ngoài những thứ trên cụ để ý và thay một số thứ sau nữa (nên thay cho ngon vì cụ đã mua được xe quá rẻ)
1. Dầu máy (360k)
2. lọc dầu (80k)
3. Lọc gió (110k)
7. Thay lốp nếu mòn quá
10. Thay lọc xăng (100k)
12. Có điều kiện thì sơn tút bóng toàn bộ một lượt và dọn nội thất sạch sẽ (2 củ)
Vâng.
Lúc nhà cháu lấy V2 về ông anh cũng kê ra một số list dài mà chẳng hiểu. Giờ cũng tàm tạm hiểu :-".
127 tr thì xác định bỏ thêm 20 tr nữa ok đi vài năm ;)
Tông tiền đập vào V2 nhà cháu cũng phải tầm ấy. Rồi phát sinh gì thì chiến tiếp.>:)
Chào mừng cụ vào hội =D>

anhtuan

Xe hơi
Xe cụ đẹp quá cơ :)
Cảm ơn các cụ :D
Được cái là có gì thì cháu cho vô Spa luôn và xe cháu có chỗ đỗ thường xuyên trong nhà nên vỏ tạm ổn.
Đi tầm 80-95 bình thường :"> trên nữa cháu chưa thử [-X
xăng 7/100 và 8,5/100 mùa hè điều hòa
:-? điều hòa lúc 11h thì yếu nhưng sáng sớm và tầm 4h chiều thì sun ... cái này:(( đang nghiên cứu thêm
Đang có lúa nên có khả năng cháu sẽ làm thêm 4 cái lốp và nâng cấp điều hòa.( Nghĩ kỹ thì vẫn yêu em nó đến 2018 tính tiếp các cụ ạ)
Thân ái \m/

mr.dth

Xe hơi
1. Dầu máy (360k)
2. lọc dầu (80k)
3. Lọc gió (110k)
7. Thay lốp nếu mòn quá
10. Thay lọc xăng (100k)
Vâng theo thợ xe thì e mua được với giá thợ.xe vẫn còn chất,máy móc êm...mà cái dòng cụ bôi đỏ ấy chính là cái lốc điều hòa mà....h e đang lăn tăn quá

mr.dth

Xe hơi
Mà cụ ơi đèn pha tối quá ở gara nguoi ta ko đánh bóng đèn pha.cụ có thể cho e địa chỉ đc ko ah

titazunzun

Xe tải
Được cái là có gì thì cháu cho vô Spa luôn và xe cháu có chỗ đỗ thường xuyên trong nhà nên vỏ tạm ổn.
:-? điều hòa lúc 11h thì yếu nhưng sáng sớm và tầm 4h chiều thì sun ... cái này:(( đang nghiên cứu thêm
Đang có lúa nên có khả năng cháu sẽ làm thêm 4 cái lốp và nâng cấp điều hòa.( Nghĩ kỹ thì vẫn yêu em nó đến 2018 tính tiếp các cụ ạ)
Thân ái \m/
Xe cụ đẹp đấy cụ ạ. Ăn uống cũng vừa phải (nhiều hơn xe em :)).
Lúc 11h trưa + nắng to thì cụ ngồi ghế lái sẽ thấy yếu, muốn nó đỡ yếu thì cụ nên dán cách nhiệt vào cụ ạ :D

anhtuan

Xe hơi
Xe cụ đẹp đấy cụ ạ. Ăn uống cũng vừa phải (nhiều hơn xe em :)).
Lúc 11h trưa + nắng to thì cụ ngồi ghế lái sẽ thấy yếu, muốn nó đỡ yếu thì cụ nên dán cách nhiệt vào cụ ạ :D
;)) chả có nhẽ ... :-?.
Còn mỗi dán phim xịn nữa thôi *-:)

Taihoatu

Xe lăn
Toàn thấy các cụ chém. Chẳng thấy cụ nào đả động cho cái vụ ọp ẹp ngày Chủ nhật 27/10 gần đây gì cả

longchjnsu

Xe buýt
Toàn thấy các cụ chém. Chẳng thấy cụ nào đả động cho cái vụ ọp ẹp ngày Chủ nhật 27/10 gần đây gì cả
Em là em có mặt. Các cụ khác đăng ký ta đi khoe xe cái nào :)

lanph2

Xe buýt
Vụ ỌP ẸP 27.10 này mới có 3 cụ confirm ( Cụ Taihoatu - Cụ LongChinSu & Em ) Các cụ tiếp tục đặt gạch ạ, Hôm nay 24.10 rồi ạ

longchjnsu

Xe buýt
Mà cụ ơi đèn pha tối quá ở gara nguoi ta ko đánh bóng đèn pha.cụ có thể cho e địa chỉ đc ko ah
Cụ ở HN ạ? Ra chợ giời đi sâu vào chỗ thịnh yên nó đánh sáng cho cụ, rổ giá hình như khoảng 3 lít

lanph2

Xe buýt
TỰ NHIÊN EM MUỐN TÌM HIỂU VỀ ĐỘ ÊM CỦA XE! NHỜ CÁC CỤ VÀo TƯ VÉO
Không nói đến các dòng xe cao cấp, em chỉ nói đến LACETTI EX - FORTE - VIOS - MN, thực tế em chưa đi thử các dòng xe này. Không biết có êm hơn NUBIRA không các cụ nhỉ
Về NU thì em công nhận là nặng xác nên đi đầm xe hơn các dòng nhỏ (Matiz, MN). nhưng về độ êm và bồng bềnh thì chủ quan em cho là kém. Đặc biệt lúc đi vào đường xấu, mặt đường gằn, và chở nặng đi vào đường xấu là thấy rõ nét nhất. Đường đẹp thì NU đi okie, cảm nhận thoải mái.
Không biết các xe khác đi cũng bị như thế không các cụ nhỉ?
Phải chăng do thời gian đã làm mai một độ Nhún của em nó?
Do tính muốn tìm hiểu và đặt câu hỏi, em hỏi các cụ Độ êm của xe các yếu tố sau ảnh hưởng đến
- Lôp
- Giảm sóc + Thụt, Lò Xo

Các dòng xe đời mới hiện tại có thêm các chức năng: Tự cân bằng điện tử hay cái gì? Và độ êm có cải thiện hơn không? hay cũng như vậy?

Có giải pháp nào tăng tính êm cho NU ko? tăng mang tính khả thi cao
Giảm sóc, Thụt, hay Lốp ?????

Em chưa thấy trên Nhà mình hỏi về vấn đề này của XE. Em hỏi như vậy, cụ nào đã đi các dòng xe kể trên giúp em vài cái cảm nhận mở mang cái nhìn

lanph2

Xe buýt
Cụ ở HN ạ? Ra chợ giời đi sâu vào chỗ thịnh yên nó đánh sáng cho cụ, rổ giá hình như khoảng 3 lít
Hôm trước em ra Hồ Hai bà, chỗ Chợ Giời phố đánh bóng đèn. Họ báo 980K/ 1 Chóa đèn. Không biết có phải xịn hay đểu các cụ nhỉ?
Cụ nào biết giá Chóa đèn NU II cho em cái thông tin với ạ.

xeruabo2

Xe điện
Báo cáo các cụ sáng nay em cho Nu đi thay dầu , tiện thể bảo dưỡng luôn phanh sau . Vừa về đến nhà gara nó alô báo xe em đã mòn má phanh cần thay thế -ok thay luôn . 5' sau lại alô báo trụ giảm sóc sau có vết rách khá sâu cần phải hàn vá lại nếu ko có nguy cơ đang chạy có thể bị rơi bánh xe ra ngoài :(( . Nó báo giá em má phanh 400k , hàn vá trụ giảm sóc 1,3 củ .
Em hỏi đã có cụ nào bị giống thế chưa và cái trụ giảm sóc có thật nguy hiểm đến thế sao hay gara nó dọa em ? Giá rổ có hợp lí ko ợ ?

Orbit

Xe đạp
Thân ái \m/
Xe em đã thử 120km rôì Cụ ạ, có lúc em đi Bình Định - saài gòn, chạy 1 chập quên nhìn đồng hồ là em nó lại vọt lên 100 rất nhẹ nhạng. Noí chung chạy cũng ok lắm, không bị bay bay hay lắc lắc như mấy em morning hay matiz.
Điều hòa thì sáng và tối em đều để ở mức giữa, trưa mới để hết cở, vậy là đã lạnh quéo rồi.
Còn vụ xăng thì em chịu nó cứ lúc này lúc khác ko lần được.

Còn cái vụ xe êm, em chạy thấy cũng được nó khá hơncác dòng mor hay matiz nhiều, xin đừng xso với camry hay cru mới quá thì em nó thua xa

Chỉnh sửa cuối:

xeruabo2

Xe điện
Buồn quá , đang lúc khó khăn tháng trước đã phải đầu tư gần 6 củ cho cái bộ côn doăng qui lat và phớt git , giờ lại đến vụ này :((