Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

titazunzun

Xe tải
Cấp cứu các cụ ơi!

Chả hiểu sao em Nu nhà em hôm nay lại ăn vạ em, đang đi thì thấy điều hoà chả mát gì cả, chả lẽ lại hỏng điều hoà (vừa mới làm lại ạ), sau để ý thì thấy đồng hồ báo nhiệt độ ngày một tăng cao, nước làm mát thì vẫn còn đó, khiếp quá em cho em nó về chuồng nằm rồi báo cáo các cụ đây ạ.

Các cụ dự giúp nhà em cái ạ, cảm ơn các cụ nhiều!
cụ xem mấy cái quạt tản nhiệt nó có quay tí nào ko, sau đó thì ngó kỹ xem có chỗ nào bị xì khói ra ko (đề phòng nó bị rò rỉ ở đường dẫn nước làm mát), rồi ngó lại mấy cái dây cuaroa, đường ống có tắc nghẽn ko. Mà thôi, ra gara nó xem cho kỹ :(

longchjnsu

Xe buýt
Em thấy các cụ up bệnh lên để mọi người góp ý nhưng em thấy không có thông tin nào cập nhật rằng tôi đã làm theo phương án của ông A, phương án của ông B kết quả thành công hay thất bại. Nên mọi người theo dõi thớt không biết bệnh đó đã được sửa chữa theo phương án nào là chuẩn nhất. Hoặc các cụ có đem xe ra gara chữa bệnh họ thay mỗi thiết bị C, thiết bị D là khỏi. Em ví dụ như vậy để mọi người cập nhật

lamtaccaobang

Xe máy
Em thấy các cụ up bệnh lên để mọi người góp ý nhưng em thấy không có thông tin nào cập nhật rằng tôi đã làm theo phương án của ông A, phương án của ông B kết quả thành công hay thất bại. Nên mọi người theo dõi thớt không biết bệnh đó đã được sửa chữa theo phương án nào là chuẩn nhất. Hoặc các cụ có đem xe ra gara chữa bệnh họ thay mỗi thiết bị C, thiết bị D là khỏi. Em ví dụ như vậy để mọi người cập nhật
Đúng đấy cụ ạ. A e ta nên nghe theo ý kiến của cụ Long.

forester.sld

Xe hơi
Bẩm các cụ, em đã kiểm tra nhưng chẳng thấy gì cả. Nổ máy lên và bật điều hoà thì quạt tản nhiệt vẫn quay, mở nắp bình nước làm mát thì thấy nó im lìm như nước trong bình tĩnh vậy, em cứ tưởng nó phải được bơm ầm ầm chứ nhỉ, phải chăng ...???

Luot song

Xe tải
Bẩm các cụ, em đã kiểm tra nhưng chẳng thấy gì cả. Nổ máy lên và bật điều hoà thì quạt tản nhiệt vẫn quay, mở nắp bình nước làm mát thì thấy nó im lìm như nước trong bình tĩnh vậy, em cứ tưởng nó phải được bơm ầm ầm chứ nhỉ, phải chăng ...???
Em cũng nghĩ giống cụ. Lúc xe nổ máy thì nước làm mát phải chảy vòng quanh mới đúng chứ nhỉ 8-|

Taihoatu

Xe lăn
Hề hề, nó bị tắc ở đâu đó rồi, hoặc gần tắc, hay bị nhất ở cái đoạn nối qua cổ hút vì nó là ống gang hay bị gỉ sét

Orbit

Xe đạp
Em cũng nghỉ là nó tắt ở đâu rồi, Cụ lần lượt tháo ống hồi rồi ống bơm ra xem có nước chảy qua ko? Nếu ống hồi ko chảy thì ống bơm bị nghẹt. Cụ cứ rút và đút cái ống bơm vào chai nước 5 lít coi nó có hút ko, nếu ko hút thì tèo bơm còn nó hút thì nghẹt két giải nhiệt. CỤ NHỚ LÀM KHI XE Mới VỪA NỔ MÁY nhé, nó nổ lâu rồi mà,Cụ làm thì bị bỏng đấy.

Orbit

Xe đạp
Nếu đánh hết lái kêu cụp cụp, để thẳng hoặc chỉ đánh ít thì không sao thì chắc là Láp ngoài của cụ tiêu rồi. Thay 1 đôi hết tầm 2 củ hay sao ý!
Em đã mang ra gara kiểm tra kết quả rotuyn, láp còn ngon như cái lon, tiếng kêu phát ra là do thước lái lâu ngày nó bị lỏng (thợ bảo nó bị lắc kê) sau khi tháo thướt lái ra, họ mở cái chụp ở gần trụ lái và siết con bu long ở trong lại thì nó đã hết kêu...
Em kính báo cáo các Cụ rõ ạ

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ cụ mở nắp capo lên, đổ đầy nước rồi nhờ người gạt xem nước nó có ra ở đâu không(sợ chuột cắn dây), hoặc tắc đầu phun. Nếu loại trừ hết nguyên nhân này thì bơm tèo rồi (nguyên nhân bơm tèo do thường để cạn nước rửa kính), giải pháp là thay thôi, mua bơm denso cùng loại về tự thay (35k trên đỗ ngọc du thì phải), thay thì đơn giản tháo bánh trước bên lái rồi móc cả cụm ra thôi,

Em dự chết bơm phun rồi - trước em cũng Đã thay rồi. Hình như > 200k. Thay xong Phó mạnh cực, bây giờ toàn phải để ý có công xe máy nào đi gần ko mới giám Phó, vì sợ vào người ổng ý. :))
Đa tạ các cụ, để mai e ra kiểm tra xem sao theo theo lời khuyên của các cụ. E cũng định giả nhời ngay nhưng cái Lap còi của e tự nhiên nó lăn đùng ra ốm, chữa mãi hôm nay mới khỏi để lượn OF.

forester.sld

Xe hơi
Em cũng nghỉ là nó tắt ở đâu rồi, Cụ lần lượt tháo ống hồi rồi ống bơm ra xem có nước chảy qua ko? Nếu ống hồi ko chảy thì ống bơm bị nghẹt. Cụ cứ rút và đút cái ống bơm vào chai nước 5 lít coi nó có hút ko, nếu ko hút thì tèo bơm còn nó hút thì nghẹt két giải nhiệt. CỤ NHỚ LÀM KHI XE Mới VỪA NỔ MÁY nhé, nó nổ lâu rồi mà,Cụ làm thì bị bỏng đấy.

Cảm ơn cụ, nhưng vụ này chắc phải mang ra gara thôi, em là em vụng lắm ấy ạ. Kiểm tra em khác chắc tạm tạm chứ kiểm tra em này thì chắc là chịu!

HOANGDAT_VN

Đi bộ
Vu off hom thu 7 tuan truoc sao k thay cac cu y kien gi nhi. Cu long. Cu taihoatu. Cu lanph ??????

Chỉnh sửa cuối:

longchjnsu

Xe buýt

lanph2

Xe buýt
Vu off hom thu 7 tuan truoc sao k thay cac cu y kien gi nhi. Cu long. Cu taihoatu. Cu lanph ??????
Buổi Ọp ẹp lần trước
Có em và cụ Taihoatu cafe với nhau tại chỗ hẹn, cafe Mộc Lan - Hàm Nghi
TỔng quan thì em thấy địa điểm này quá Thuận lợi để Ọp ẹp, chỗ ngôi rộng rãi thoáng đãng, xe cộ đến đậu thoải Mái, bảo Dưỡng chăm chút xe dễ dàng.
Có mấy cụ hẹn đến nhưng bận đột xuất không đến được, cụ Lướt sóng đến đúng giờ hẹn 2h30 xong rất tiếc cụ lại về vì chưa thây ai. Em đến gọi điện thì cụ đã ở Nhà, nên đành hẹn cụ buổi Off lần sau, rất tiếc ạ! Cụ Longchinsu rất muốn đến, đến gần giờ chót - cụ vẫn gọi điện nhưng vẫn chưa ra về được nên báo văng mặt.
Anh em Đã chọn được địa điểm đẹp để off, sau này chốt lịch Anh em lên rồi alo cho nhau chờ đợi tại Mộc Lân cafe - Hàm Nghi, Mỹ Đình
em Báo cáo buổi off t7 vừa qua:
Sau 1 lúc Ngồi cafe cà pháo, bác Taihoatu rất nhiệt tình giúp đỡ em vệ sinh xe tại chỗ (vệ sinh cục bù ga, vệ sinh lọc gió, cổ họng hút, check zoăng dàn cò, xe em quyết Định phải lên hãng thay zoăng xịn, dự trù 450k) thực sự bác Taihoatu làm các thao tác rất Thuần thục và tăng tính tự tin cho cá nhân em sau này có thể tự làm.
Sau đó đến kHám xe bác Taihoatu, bác ý vừa thay zoanq dàn cò + lịch trình bảo dưỡng đều đặn tại Hãng nên xe ngon đét xờ đẹt.
2 Anh em vào rửa tay, rồi thử lượn xe nhau vài vòng quoanh Hàm Nghi để cảm nhận từng xe! Chốt lại ngon cả Đôi ạ! :)) đÁng làm vợ.
2 Anh em bắt tay chia tay nhau về, sau khi off gần 2 tiếng Đồng hồ, và em chân thành cảm ơn tới bác Taihoatu đã hướng dẫn tư vấn vệ sinh bảo dưỡng buổi off này.

Kế hoạch OF tháng 10 này, em xin phép đưa các lựa chọn sau để cac Cụ chọn lưa
thư 1: of cafe, bia tại Mộc Lan - Hàm Nghi
thứ 2: thịt Trâu Đông Anh, Hồ Đại Nải cũng có cái ấy
Thứ 3: Ninh bình thịt dê, rừng cúc phuơng quê cụ Taihoatu. Nên rất nhiều chỗ ăn chơi, xịn, chất mà rẻ
Thứ 4: tam đảo trong ngày, teST sức khỏe vợ 2

Mới các cụ cho ý Kiên ạ!

Chỉnh sửa cuối:

longchjnsu

Xe buýt
Buổi Ọp ẹp lần trước
Có em và cụ Taihoatu cafe với nhau tại chỗ hẹn, cafe Mộc Lan - Hàm Nghi
TỔng quan thì em thấy địa điểm này quá Thuận lợi để Ọp ẹp, chỗ ngôi rộng rãi thoáng đãng, xe cộ đến đậu thoải Mái, bảo Dưỡng chăm chút xe dễ dàng.
Có mấy cụ hẹn đến nhưng bận đột xuất không đến được, cụ Lướt sóng đến đúng giờ hẹn 2h30 xong rất tiếc cụ lại về vì chưa thây ai. Em đến gọi điện thì cụ đã ở Nhà, nên đành hẹn cụ buổi Off lần sau, rất tiếc ạ! Cụ Longchinsu rất muốn đến, đến gần giờ chót - cụ vẫn gọi điện nhưng vẫn chưa ra về được nên báo văng mặt.
Anh em Đã chọn được địa điểm đẹp để off, sau này chốt lịch Anh em lên rồi alo cho nhau chờ đợi tại Mộc Lân cafe - Hàm Nghi, Mỹ Đình
em Báo cáo buổi off t7 vừa qua:
Sau 1 lúc Ngồi cafe cà pháo, bác Taihoatu rất nhiệt tình giúp đỡ em vệ sinh xe tại chỗ (vệ sinh cục bù ga, vệ sinh lọc gió, cổ họng hút, check zoăng dàn cò, xe em quyết Định phải lên hãng thay zoăng xịn, dự trù 450k) thực sự bác Taihoatu làm các thao tác rất Thuần thục và tăng tính tự tin cho cá nhân em sau này có thể tự làm.
Sau đó đến kHám xe bác Taihoatu, bác ý vừa thay zoanq dàn cò + lịch trình bảo dưỡng đều đặn tại Hãng nên xe ngon đét xờ đẹt.
2 Anh em vào rửa tay, rồi thử lượn xe nhau vài vòng quoanh Hàm Nghi để cảm nhận từng xe! Chốt lại ngon cả Đôi ạ! :)) đÁng làm vợ.
2 Anh em bắt tay chia tay nhau về, sau khi off gần 2 tiếng Đồng hồ, và em chân thành cảm ơn tới bác Taihoatu đã hướng dẫn tư vấn vệ sinh bảo dưỡng buổi off này.

Kế hoạch OF tháng 10 này, em xin phép đưa các lựa chọn sau để cac Cụ chọn lưa
thư 1: of cafe, bia tại Mộc Lan - Hàm Nghi
thứ 2: thịt Trâu Đông Anh, Hồ Đại Nải cũng có cái ấy
Thứ 3: Ninh bình thịt dê, rừng cúc phuơng quê cụ Taihoatu. Nên rất nhiều chỗ ăn chơi, xịn, chất mà rẻ
Thứ 4: tam đảo trong ngày, teST sức khỏe vợ 2

Mới các cụ cho ý Kiên ạ!
Em ủng hộ phương án thịt Trâu

HOANGDAT_VN

Đi bộ
O que nha e van theo doi buoc chan cac cu. Mong duoc gap lai cac cu som trong buoi off lan sau

lanph2

Xe buýt
O que nha e van theo doi buoc chan cac cu. Mong duoc gap lai cac cu som trong buoi off lan sau
Đợt này bác Đạt lên Hà Nội giao lưu 1 chuyến nhá, bác mà lên cũng nên gạch đầu dòng cần mua Đồ Phụ Tùng gì vào tờ giấy, lên đây anh em tư vấn mua + lắp ở đâu cho nhanh. :D