[Thảo luận] Các bác đi cầu Vĩnh Tuy chú ý...

vuahe77

Xe điện
Ý của kụ chủ thớt nà: phải xi nhan theo chiều cua chứ ko phải đi thẳng thì vẫn phải xi nhan đâu các kụ đừng trách kụ ý nhá!

thule6

Xe điện
Theo em khi chuẩn bị ra khỏi bùng binh thì phải xi nhan các cụ ợ. Các cụ thấy có đúng không???!!!

Mr.Funny

Xe tải
Hơ hơ, sơn ăn tùy mặt ma bắt tùy người mà các cụ. Sáng nay em cũng đi qua đó, thấy 4, 5 xe bị vẫy đoạn đó, em cũng đoán là vẫy lỗi xi nhan vì chả bác nào đi thẳng mà bật xi nhan cả >:). Hài nhất là xxx vẫy cả xe đi trước và xe em, thế quái nào chỉ tóm xe trước, xe em định tấp vào xem định bắt lỗi gì thì thấy chú xxx trẻ vẫy đi tiếp mặc dù rõ ràng chỉ cạp nong vào xe em. Chắc mặt em có bảo hành hơn xe cụ đi trước nên em đi thẳng không cần xi nhan>:/

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Nhà em gần cầu VT, nhưng ko hiểu cụ chủ thớt xuống đường 5 đi về hướng nào? Nhưng dù hướng nào thì cụ cũng phải bật xi nhan từ lúc rẽ trên cầu theo vòng xuyến rồi , vậy khi vào đc đường 5 thì cụ mới tắt xi nhan đi thì mới là đúng và an toàn. Cả năm ko bật thì chẳng sao, nhưng thôi mấy ngày gần tết....các cụ cũng nên cẩn thận khi chuyển làn. chuyển hướng. Qua đây , em cũng xin cảnh báo bên cầu Đuống ( chố đoạn Phan Đăng Lưu" phố vẫy " ), các xxx cũng rất hay bắt lỗi ko bật xi nhan đấy nhé ( theo em vì đoạn đó đường xấu , nên nhiều khi bật xi nhan rồi lại đánh lái tránh ổ gà nên lại tắt xi nhan, vậy các cụ chú ý lấy tay giữ công tắc xi nhan đoạn này nhé ) kẻo lại mất 100k.....giống em.

Mr.Funny

Xe tải
Ý của kụ chủ thớt nà: phải xi nhan theo chiều cua chứ ko phải đi thẳng thì vẫn phải xi nhan đâu các kụ đừng trách kụ ý nhá!
Cái này là phải nói đến hướng di chuyển chứ cụ, về nguyên tắc di chuyển gặp vòng xuyến là phải bám theo rồi, em nghĩ không cần xi nhan. Đặt trường hợp xe đi sát trong cùng vòng xuyến bật xi nhan trái để di chuyển theo vòng xuyến, đến hướng di chuyển thẳng của mình đột ngột bật xi nhan phải hoặc không bật mà đi thẳng sẽ gây nguy hiểm cho xe đi phía ngoài vòng xuyến hoặc xe đi sau. Tâm lý xe đi sau trong vòng xuyến thường để ý đèn xe đi trước khi xác định được đèn xe trước rồi thì đa phần để ý phía ngoài vòng xuyến ( phía bên phải xe mình) để tránh bị tạt đầu khi xác định hướng đi thẳng của mình. Em để ý khi tham gia giao thông ở nước ngoài đều không có vụ đi thẳng phải bật xi nhan như một số cụ được học hoặc xxx yêu cầu.

MinhBum

Xe container
mất tiền do mình đi sai thì coi như cái tội dại
còn mất tiền do 0 hiểu biết như cụ chủ thì có thể coi là cái tội ng-u

Bich rezo

Đi bộ
di thang can phai xi nhan la dung rui de moi ng tham gia giao thong con bit chu.cac bac bam cai nut tam giac do tren xe la xi nhan thang day

Santa2008

Xe tải
thế chắc em không phúc hậu rồi :(
chỗ đó em vừa mất 2 lít, chú công an trẻ còn cười với em bảo coi như anh mời em cafe sáng, nhá nhá.
Cụ dại rồi! Cụ còn làm hư xxx nữa...xxx bắt cụ lỗi gì? Kg xi nhan thẳng? Sao cụ và cụ chủ kg để xxx lập BB xem vi phạm điều/khoản nào?

Keineem

Xe buýt
Các cụ hết sức chú ý : Vạch liền rất dài ở đường dẫn cầu Vĩnh Tuy. 10 ông qua thì đến 3-4 ông đè.

anhtho

Xe ngựa
di thang can phai xi nhan la dung rui de moi ng tham gia giao thong con bit chu.cac bac bam cai nut tam giac do tren xe la xi nhan thang day
Luật GT làm gì có chuyện phải xi nhan đi thẳng? Đó là cái đèn cảnh báo nguy hiểm chứ chẳng có xi nhan xi nheo gì hết.

toanvinh_forever

Xe điện
Chỉ có si nhan phải hoặc trái thôi chứ, làm gì có xi nhan đi thẳng. Cụ chủ nói rõ thêm đi.
đúng rồi, làm éo có xi nhan đi thắng, cái tam giác đỏ nháy 2 bên là để dùng khi xe có trục trặc thì bấm nút đấy để các xe khác nhìn thấy và đề phòng. cụ nào học môn kỹ thuật ô tô rồi thì sẽ biết

lukhach142002

Xe tăng
Bác học luật ở đâu mà bảo cái nút tam giác cảnh báo là nút xinh nhan đi thẳng vậy nút đó chỉ sở dụng khi xe có sự cố hoặc một số trường hợp đặc biệt thôi.

toonhello

Xe hơi
Chỗ đó em cũng thấy giống đi ờ đảo gt trần duy hưng và Đại lộ Thăng Long

vit_vang_05

Xe hơi
Nhân tiện có cái thớt cầu Vĩnh Tuy, em hỏi các bác tí.
Trên cầu có được vượt không ợ ? Theo luật là không được, dưng mờ hôm nay em vừa qua đây thấy xe cộ vượt nhau ầm ầm trên cầu Vĩnh Tuy, trái phải vượt tuốt.
Em cũng chả biết đi như thế nào cho nó phải phép. Mong các cụ chỉ giáo. À mà xuống đến chân cầu thấy 3 chú xxx đã đứng phục rồi. Không biết trên cầu có camera hay bắn tốc độ gì không các cụ nhỉ ?

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em đi qua đoạn này cũng nhiều nhưng cũng không biết xxx bắt lỗi gì.
Em đi từ cầu xuống đi thẳng nhưng khi qua bùng binh rông, mà đoạn đường mới cắt ngang kể cũng khuất tầm nhìn nên em toàn xi nhan phải, không thấy bị tuýt gì cả.
:|

Nhân tiện có cái thớt cầu Vĩnh Tuy, em hỏi các bác tí.
Trên cầu có được vượt không ợ ? Theo luật là không được, dưng mờ hôm nay em vừa qua đây thấy xe cộ vượt nhau ầm ầm trên cầu Vĩnh Tuy, trái phải vượt tuốt.
Em cũng chả biết đi như thế nào cho nó phải phép. Mong các cụ chỉ giáo. À mà xuống đến chân cầu thấy 3 chú xxx đã đứng phục rồi. Không biết trên cầu có camera hay bắn tốc độ gì không các cụ nhỉ ?
Cầu có nhiều làn xe vượt bình thường.