[Funland] Các bác có nhà cho thuê bơi hết vào đây-Đáng để suy ngẫm

Long921

Xe tăng
TÂM SỰ CỦA MỘT CHỦ NHÀ TRỌ!!!

Tôi là chủ một nhà trọ có 32 phòng, để có được nhà trọ này tôi đã tích cóp tiền bạc gần cả nữa đời người cộng với việc vay ngân hàng hơn 1 tỉ đồng để mua đất xây nhà cho các bạn công nhân vào ở trọ. Bản thân tôi dù là chủ nhà trọ nhưng vẫn đi làm công nhân cho một công ty để có thêm thu nhập. Trong giai đoạn khó khăn này tôi cũng đã giảm 50% tiền trọ cho các bạn công nhân dù tháng nào tôi cũng phải trả tiền ngân hàng, nhưng tôi vẫn thu xếp được.
Nhưng tôi thật sự thất vọng về một số người lên fb lấy danh nghĩa công nhân rồi đăng bài cho rằng mình sẽ chết đói trong 15 ngày tới nếu ko được giảm tiền trọ rồi van xin người khác cứu giúp. Tôi hỏi các bạn đi làm bao nhiêu năm nay ko lẽ các bạn ko dành dụm được một chút nào để sống qua 15 ngày này hay sao mà phải đi cầu xin người khác giúp đỡ? Nếu ko có dịch bệnh này nhưng lỡ khi có hữu sự gì xảy ra với các bạn thì các bạn cũng đi xin người khác hay sao? Sống ko lo tích cóp rồi dựa dẫm vào người khác như vậy có nên ko? Tôi thấy nhiều bạn công nhân trang bị đồ nội thất trong phòng trọ còn nhiều hơn cả trong nhà tôi, có cả giàn karaoke để hát hò nhậu nhẹt nữa.
Cứ mãi cái tư tưởng có tiền thì tiêu xài lãng phí, có việc gì khó khăn thì đòi hỏi người khác giúp đỡ cho mình như số bạn đăng bài trên fb thì ko bao giờ làm được gì cả, chỉ là gánh nặng cho gia đình và xã hội. Tôi Xin lỗi các bạn công nhân lao động chân chính khi nói ra điều này ( của Hi Phước )

E thấy quá chuẩn ạ , lúc khấm khá làm ăn được thì cũng nên tiết kiệm chút đề để phòng những lúc bất trắc

ok.

Xe tăng
Thực ra vấn đề này không phải không đáng để ngẫm.

Cái trào lưu sang chảnh nó được sinh ra để cải thiện bộ mặt xã hội....nôm na là bác cố rửa mặt cho sạch để bù lại số mụn trứng cá đang mọc nhiều.

Thực tế, việc mặt bác sạch hay không nó do cả một quá trình chăm sóc khoa học...gồm ăn uống....spa....thể thao...nguồn nước sinh hoạt.

Việc bác điều hành quá trình rửa mặt nó đòi hỏi công sức và sự tỷ mỉ....cứ như thế từ lúc nào bác đã hình thành thói quen sống và làm việc văn minh...đó chính là ý thức. Chi tiền đúng chỗ....đúng lúc....đúng mỹ phẩm/dịch vụ.....đúng cách nuôi dưỡng da lâu dài tránh lão hóa nó mới là ý thức của con người tự cường, nó mới kích thích sx đa dạng....làm của cải tạo ra nhiều và đồng tiền có giá trị.

Nước nào phát triển nó cũng thế thôi...thậm chí dân nó còn đem chuyện gọi vừa phải-ăn bằng hết vào quá trình chăm sóc da vì nếu không sẽ phí phạm hoặc làn da sẽ không đủ chất mà sáng đẹp.

Nên tại sao con người ta vẫn tìm đến những nơi có nền y học thẩm mỹ cao là thế, cho dù họ chưa thể thoát được cái quán tính từ nhỏ đã có....thì trong thâm tâm họ đều muốn khuôn mặt của mình có được làn da láng mịn. :P

Còn tiền không tiêu chỗ này thì nó sẽ tiêu chỗ khác mà, chứ chả nhẽ các bác lại nghĩ nó chảy vào túi ai đó đang cơ hội hay sao. :))

gthmobileyb

Xe buýt
Không riêng gì các bạn công nhân thuê phòng trọ kêu đâu (cũng có người này người nọ). Bên em vừa đàm phán và cũng giảm khoảng 30% trong 6tháng tiền thuê mặt bằng cho ông lớn ĐMX đấy các cụ ạ. Lớn ảnh hưởng lớn, nhỏ ảnh hưởng nhỏ. Và giảm bao nhiêu còn phụ thuộc vào khả năng của chủ nhà nữa các cụ ạ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Không riêng gì các bạn công nhân thuê phòng trọ kêu đâu (cũng có người này người nọ). Bên em vừa đàm phán và cũng giảm khoảng 30% trong 6tháng tiền thuê mặt bằng cho ông lớn ĐMX đấy các cụ ạ. Lớn ảnh hưởng lớn, nhỏ ảnh hưởng nhỏ. Và giảm bao nhiêu còn phụ thuộc vào khả năng của chủ nhà nữa các cụ ạ.
Như cụ là luc nào cũng ấm nhỉ :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

HANOICity

Xe điện
Thế lúc đmx phát tài, bán cháy hàng có gọi nhà cụ đến tăng 30% tiền nhà không? làm ăn lúc lãi, lúc lỗ có bù trừ chứ. Khi sướng thì không gọi người ta đến xem, lúc khổ đau thì khóc lóc cầu cứu. ông lớn mà ỉ lại và lợi dụng quá.

BMW 325

Xe tải
ông bà già e có cái tầng cho thuê cửa hàng, dịp này họ đóng cửa suốt, tháng 3 giảm 50%, tháng 4 đang free 100%. Còn đâu nghe ngóng tiếp

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Giao dịch dân sự, nó xin không giảm nó chuyển chỗ khác thì mất cả chì lẫn chài.
Thời buổi này trả nhà trả cửa hàng đầy ra chứ báu lắm mà cành cao.
Tuỳ, nếu đầu tư nhiều vào nhà thuê thì cũng chưa chắc muốn bỏ, giảm chút hơp tình 2 bên lại vui vẻ

huyluong

Xe container
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Không biết đến 6 tháng tiền nhà xưởng tiếp theo của em có được giảm đồng nào không ;))

gthmobileyb

Xe buýt
Thế lúc đmx phát tài, bán cháy hàng có gọi nhà cụ đến tăng 30% tiền nhà không? làm ăn lúc lãi, lúc lỗ có bù trừ chứ. Khi sướng thì không gọi người ta đến xem, lúc khổ đau thì khóc lóc cầu cứu. ông lớn mà ỉ lại và lợi dụng quá.
Nó thuê toàn quốc 2 năm tăng 20% cụ nhé. Ý em ở đây là tùy khả năng của từng chủ nhà mà điều chỉnh cho hợp lý.

ubisapro

Xe trâu
Món này gọi là tình cảm, ko ưng thì khỏi thuê nữa nếu ko đàm phán được. Gào khóc giải quyết vđê gì ở đây?

thungkhe

Xe điện
Em chả phải ngẫm giề. Nhà E thất nghiệp thất học cả nhà đây, thấy thế người thuê của E còn đang gạ mua lại đây.

toyota219

Xe điện
Tùy 2 bên thôi, mà người ta hok đồng ý thì chịu thôi. Sao trách nhau đc.

Patriots

Xe lăn
Chủ nhà cháu vừa mở mồm bảo quý này giảm tiền nhà cho cháu 50% cháu mắng luôn. Chị thế là coi thường khả năng tài chính của em rồi. Tự nhiên giảm tiền nhà, ai biết sẽ đánh giá sai về em. Nên chị cứ nhận đủ tiền nhà đi

cuckhoai

Xe tăng
Giao dịch dân sự, nó xin không giảm nó chuyển chỗ khác thì mất cả chì lẫn chài.
Thời buổi này trả nhà trả cửa hàng đầy ra chứ báu lắm mà cành cao.
Nói như cụ thì trả nhà đi thuê chỗ khác, việc đếch phải xin bố con thằng nào.