[Thảo luận] Các bác chú ý đi qua gầm cầu Mai Dịch nhé - XXX bắt đầu bắt sai làn

mr.ken_no1

Xe container
Hôm vừa rồi e cũng đi qua đây. Thây bất cấp lắm. Đang đi từ XT về HTM thấy có 2 ô, e vẫn đi ô sát trái vì thấy vạch kẻ vẫn là rẽ trái và đi thẳng. E cứ thử xem sao với lại thấy có đến 4 con 4b cũng đi vào đấy thấy 2 em đi thẳng 2 em rẽ trái nên mình cứ theo. Qua 3x ko thấy gì. Hi( e đi buổi tối khoảng gần 9h).
Em qua đây 2 lần đều lăn tăn khoản này
Qua cmt của cụ Minh thì em thấy em đã đi chuẩn :D
Em lại miêu tả bằng mồm thế này: các bác đi từ Cầu Giấy về phía ĐH Thương mại sẽ phải đi qua gầm cầu vượt. Gầm cầu vượt thì có 2 ô để các bác đi qua. Tuy nhiên, ô thứ nhất bên trái chỉ dành cho các xe đi từ hướng Phạm Hùng rẽ trái sang phía ĐH Thương mại, còn ô thứ 2 dành cho các xe đi từ Cầu Giấy về ĐH Thương mại. Nhưng ở ô thứ 2 này lại có 1 biển phân làn được chia làm 3 làn, làn trong bên trái là dành cho các xe rẽ trái sang Phạm Hùng, 2 làn còn lại dành cho các xe đi thẳng về ĐH Thương Mại. Mà em thấy cái làn rẽ trái to vật, 2 làn đi thẳng bé tí. Chả hiểu chúng nó nghĩ thế nào mà lại kẻ đường thế.

khucdaodau88

Xe tải
em thỉnh thoảng mượn được cái xe lên nhà qua đấy không để ý: thanks cụ đã nhắc

inochi

Xe điện
Đúng là chỗ này rất dễ nhầm và chở thành miếng thịt cho xxx

nvh_hn

Xe container
Em bị 2 phát ở đây: 1 lần từ Hồ Tùng Mậu rẽ ra Phạm Văn Đồng, xxx ngắm em rất tình cảm; 1 lần từ Cầu Giấy ra Phạm Hùng, xxx tuýt phát nữa, may mà không sao;). Bố trí giao thông chuối vãi, không cưỡng lại được:)

Giang Nam

Xe tăng
Em thề là nó đúng là hơi nhiều biển 1 chút. Nhưng cũng ko khó hiểu như ma trận như nhiều cụ nói đâu ạ. Sáng hôm qua em đi từ Hồ Tùng Mậu về pvd thì phải đi qua gầm cầu vượt. Theo lẽ thường tình và cả theo biển 411 với vạch sơn chỉ đường thì lúc còn ỏ bên Hồ tùng mậu tạ cứ nép sát bên trái. Qua gầm cầu bắt đầu rẽ trái thì tách làn lấn dần sang làn giữa và đi thẳng về Pvd. Thế mà có cụ đi camry vẫn ở làn trai ( dưới lòng đường có mũi tên rẽ trái to đùng) đi thẳng và bị vồ trước mắt em. Mong các cụ đi từ từ để ý biển hiệu là sẽ đỡ bị vịn oan.
Cụ này nói chuẩn, em đi qua 10 mấy lần mới hiểu. Khi đi từ Mai dịch về Phạm văn Đồng thì đi vào làn trái (hoặc có thể đi ở làn giữa cũng có thể được hay sao ý) nhưng khi rẽ trái ra PVĐ thì phải đi ra làn giữa nhường làn trái cho các xe đi từ Phạm Hùng rẽ trái lên Mai dịch.

thichxeoto

Xe điện
ủn lên cho các cụ khác cùng biết.:D

artmedia5881

Xe container
Nói chung cái hệ thống biển báo và phân làn ở VN nó ảo diệu và biến hóa lắm :-|

citigreen

Xe hơi
2 làn một làn đi thảng và 1 làn rẽ trái. không cẩn thận là toi

huynam228

Xe hơi
Em lại miêu tả bằng mồm thế này: các bác đi từ Cầu Giấy về phía ĐH Thương mại sẽ phải đi qua gầm cầu vượt. Gầm cầu vượt thì có 2 ô để các bác đi qua. Tuy nhiên, ô thứ nhất bên trái chỉ dành cho các xe đi từ hướng Phạm Hùng rẽ trái sang phía ĐH Thương mại, còn ô thứ 2 dành cho các xe đi từ Cầu Giấy về ĐH Thương mại. Nhưng ở ô thứ 2 này lại có 1 biển phân làn được chia làm 3 làn, làn trong bên trái là dành cho các xe rẽ trái sang Phạm Hùng, 2 làn còn lại dành cho các xe đi thẳng về ĐH Thương Mại. Mà em thấy cái làn rẽ trái to vật, 2 làn đi thẳng bé tí. Chả hiểu chúng nó nghĩ thế nào mà lại kẻ đường thế.
Cụ này nói chuẩn đấy.hôm trc e k biết mà đi thẳng nên đi vào ô rẽ trái Phạm Hùng may là ko có xxx