[Thảo luận] Các bác chú ý đi qua gầm cầu Mai Dịch nhé - XXX bắt đầu bắt sai làn

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
Sáng nay qua đây may mà khi rẽ được 1/2 vòng kịp nhìn đánh vội ra làn giữa (Biển và Vạch chỉ có thể nhìn thấy khi rẽ được 1/2 vòng mà Biển chỉ cách có khoảng 10-15m) thế là thoát. Thấy nhiều xe bị dính kể cả Taxi.

chitom

Xe tăng
Các cụ đi từ ĐH Thương Mại, đến gầm cầu rẽ trái đi Phạm Văn Đồng thì nhớ rẽ vào làn giữa nhé, rẽ vào làn trái 1 lũ Chóa chực cắn trộm đấy. Em đi qua thấy 1 loạt biển ngoại tỉnh dính đòn. Mệ, thà là biển cắm lâu rồi, đằng này mới cắm mà Chóa đứng chực như chực mứt rất đông. Nộp phạt vào ngân sách thì chạ sao, chỉ sợ lại chui vào m.õm Chóa hết thoai
Rẽ trái mà lại vào làn giữa ạ? Thế này thì bác nào làm ơn mưa móc cho em cái ảnh, ko thì chết!!

volangvuong

Xe tải
Thỉnh thoảng em đi qua chỗ này, nghe các cụ nói mà em ù cả tai chưa tưởng tượng ra. Cái chỗ đó nó đi thẳng ntn các cụ? Em thấy mọi khi đi thẳng qua trụ cầu, bây giờ đi đường nào nhỉ? Cụ nào có ảnh lên giúp em với!

747

Xe tăng
Em thề là nó đúng là hơi nhiều biển 1 chút. Nhưng cũng ko khó hiểu như ma trận như nhiều cụ nói đâu ạ. Sáng hôm qua em đi từ Hồ Tùng Mậu về pvd thì phải đi qua gầm cầu vượt. Theo lẽ thường tình và cả theo biển 411 với vạch sơn chỉ đường thì lúc còn ỏ bên Hồ tùng mậu tạ cứ nép sát bên trái. Qua gầm cầu bắt đầu rẽ trái thì tách làn lấn dần sang làn giữa và đi thẳng về Pvd. Thế mà có cụ đi camry vẫn ở làn trai ( dưới lòng đường có mũi tên rẽ trái to đùng) đi thẳng và bị vồ trước mắt em. Mong các cụ đi từ từ để ý biển hiệu là sẽ đỡ bị vịn oan.

Mr_Minh

Xe tải
Em lại miêu tả bằng mồm thế này: các bác đi từ Cầu Giấy về phía ĐH Thương mại sẽ phải đi qua gầm cầu vượt. Gầm cầu vượt thì có 2 ô để các bác đi qua. Tuy nhiên, ô thứ nhất bên trái chỉ dành cho các xe đi từ hướng Phạm Hùng rẽ trái sang phía ĐH Thương mại, còn ô thứ 2 dành cho các xe đi từ Cầu Giấy về ĐH Thương mại. Nhưng ở ô thứ 2 này lại có 1 biển phân làn được chia làm 3 làn, làn trong bên trái là dành cho các xe rẽ trái sang Phạm Hùng, 2 làn còn lại dành cho các xe đi thẳng về ĐH Thương Mại. Mà em thấy cái làn rẽ trái to vật, 2 làn đi thẳng bé tí. Chả hiểu chúng nó nghĩ thế nào mà lại kẻ đường thế.

tonydao

Xe tải
e hôm nào cũng đi qua điểm này. chỗ này vẽ loạn vạch tả bồ xiểng.đến bố CSGT mà nhìn vạch chắc cũng đi sai. các cụ cứ đi theo biển phân làn 411 cho e.là ok

kensa

Xe hơi
Thank cụ đã cảnh báo

qlevis

Xe điện
iem toàn đi Hoàng Quốc Việt lượn về dưới ĐHTM chứ ít khi đi Xuân Thuỷ=))

ducbo

Đi bộ
ít khi qua đoạn này. cảm ơn bác thớt nhắc nhở

toanhamchoi

Xe đạp
từ hồ tùng mậu đi phạm văn đồng thì đi thế nào ạ.đến gầm cầu nó có hai lối thì mình đi lối nào.mà biển phân làn lại ở lối bên phải

MTfan

Xe buýt
từ hồ tùng mậu đi phạm văn đồng thì đi thế nào ạ.đến gầm cầu nó có hai lối thì mình đi lối nào.mà biển phân làn lại ở lối bên phải
Trước đèn xanh đỏ cụ ép trái cho đến chân gầm cầu, ngay khi qua gầm cầu thì đi ra gần giữa đường PVĐ thì mới rẽ trái. Nếu rẽ trái ngay khi qua gầm cầu thì sẽ đi vào làn dành riêng cho rẽ trái hướng từ PH sang HTM và sẽ bị 3 ích tóm.

thichxeoto

Xe điện
Trước đèn xanh đỏ cụ ép trái cho đến chân gầm cầu, ngay khi qua gầm cầu thì đi ra gần giữa đường PVĐ thì mới rẽ trái. Nếu rẽ trái ngay khi qua gầm cầu thì sẽ đi vào làn dành riêng cho rẽ trái hướng từ PH sang HTM và sẽ bị 3 ích tóm.
Bay giờ em mới hiểu, thank cụ.

mr.ken_no1

Xe container
Cụ nào chụp cái ảnh úp lên rồi cả nhà cùng chém ạ
E đã cmt 1 lần là em đi qua đó 2 lần rồi mà cũng ko biết là mình đi đúng hay sai nữa ạ
Vì biển báo với vạch kẻ đường khó phân biệt quá, đi nhanh qua đây ko kịp nhìn biển báo trên cao chắc dính.

chuacoxehoi

Xe tải
Em là em cứ ủng hộ các chú phục bắt đấy, nhà em đi từ PH rẽ trái sang HTM, mặc dù hướng em đi đèn xanh rồi mà vẫn có ông đang đứng ở dưới gầm cầu cố rẽ trái rồi cứ làn trong cùng đi thẳng ra PVĐ làm ùn ứ đến hết cả nhịp đèn, em hóng mà chả thấy xxx nào nhảy ra vồ.

Hkoa82

Xe máy
Em lại miêu tả bằng mồm thế này: các bác đi từ Cầu Giấy về phía ĐH Thương mại sẽ phải đi qua gầm cầu vượt. Gầm cầu vượt thì có 2 ô để các bác đi qua. Tuy nhiên, ô thứ nhất bên trái chỉ dành cho các xe đi từ hướng Phạm Hùng rẽ trái sang phía ĐH Thương mại, còn ô thứ 2 dành cho các xe đi từ Cầu Giấy về ĐH Thương mại. Nhưng ở ô thứ 2 này lại có 1 biển phân làn được chia làm 3 làn, làn trong bên trái là dành cho các xe rẽ trái sang Phạm Hùng, 2 làn còn lại dành cho các xe đi thẳng về ĐH Thương Mại. Mà em thấy cái làn rẽ trái to vật, 2 làn đi thẳng bé tí. Chả hiểu chúng nó nghĩ thế nào mà lại kẻ đường thế.
Hôm vừa rồi e cũng đi qua đây. Thây bất cấp lắm. Đang đi từ XT về HTM thấy có 2 ô, e vẫn đi ô sát trái vì thấy vạch kẻ vẫn là rẽ trái và đi thẳng. E cứ thử xem sao với lại thấy có đến 4 con 4b cũng đi vào đấy thấy 2 em đi thẳng 2 em rẽ trái nên mình cứ theo. Qua 3x ko thấy gì. Hi( e đi buổi tối khoảng gần 9h).