[Funland] Các bác cho e kinh nghiệm chuyện vợ tự ý bỏ về nhà ngoại với

Coca123466

Đi bộ
Chuyện là thế này, 2018 e có trót dại đầu tư coin lãi chả thấy đâu mà âm tận mấy trăm triệu, toàn tiền e đi vay mượn cả. Gia đình lại phải gồng gánh cho e, a còn vay của nhà ngoại 50 triệu.
E thì kết hôn được hơn 1 năm nay cũng có con dc 7 tháng tuổi. Vợ biết e nợ nần, rồi cộng việc con e nó bệnh phải mổ, e thì công tác xa 1 tháng về 2 lần cuối tuần. Vợ e ở nhà với ông bà nội nuôi con chưa nghề nghiệp gì. Nhiều lúc nó đâm chán rồi tự ti, bố mẹ e thì cũng chả bắt làm gì chỉ ở nhà trông con. Nhưng lúc nào nó cũng muốn về ngoại, cứ trách lấy chồng xa khổ trăm bề , e với vợ đứa tận Thanh Hóa đứa thì Yên Bái. E thì quan điểm lấy chồng thì theo chồng chứ dăm ba bữa lại than vãn rồi mong gần ông bà ngoại. Lấy chồng xa cộng với việc e đang nợ nhưng khắc phục đến nay cũng 90% rồi
Mùng 5 tết vừa rồi nhà đi vắng cả k vợ e gọi taxi tự ý mang con về, e thì đi làm rồi chỉ nhắn tin cho e khi nào thích mới về. Còn 5 lần 7 lượt đề cập ly hôn
E cũng nhận e sai, giờ tình cảnh này các bác cho e lời khuyên với.
Cám ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:
Thế là xong rồi cụ ah, thôi tìm vk hai dần đi là vừa cụ, ko biết nên chia buồn hay chia vui với cụ đây

muachieukyniem

Xe điện
Vote giải tán. Quê ai nấy cưới.
Cháu sợ nhất lấy vk, lấy ck xa.

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]

vandinh

Xe container
"Đàm phán và khắc phục". Nếu k thì giải tán ạ.

oto4funhn

Xe tăng
Xác định là giải cmn tán đi cho nhanh ạ, em thật

Anh túc đen

Xe tải
Lấy chồng theo chồng chứ có theo bố mẹ chồng đâu, cụ không ở cạnh vợ được thì cho nó về ngoại, nói thật nhà chồng không thể nào bằng được nhà nó, đây lại còn chẳng có chồng bên cạnh, chẳng có công việc gì, còn nếu vợ cụ chủ không phải đứa quá coi trọng vật chất thì khoản nợ kia cũng chả ảnh hưởng gì

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Sống dù nghèo, cũng phải gần vợ gần con cụ ạ. Đi xa làm gì. Người ta bất đắc dĩ mới thế, chứ chuyện tình cảm vợ chồng, khôg ở với nhau thì sinh lắm chuyện lôi thôi lắm. Con vợ như của cụ là nó tốt đấy, vì còn trách cụ, là vẫn còn tí tình cảm giận dỗi.

Cụ không nên nghe mấy tay trên này, tan cửa nát nhà đấy.

Em hồi xưa ở với vợ, còn trẻ hay cãi nhau. Mấy mụ xung quoanh bàn bàn giải tán :D nhưng mấy mụ này lạ cái là toàn bàn chuyện phúc, phận, từ bi mới đau.

Lúc khó khăn nhất, phải bình tâm lại mà giữ lại cuộc cờ, không thì hỏng cả. Sống phải có vợ, con, bỏ đi rồi còn gì quan trọng nữa ? Tiền nhiều mà cũng làm gì đâu.

xe mất phanh

Xe container
Cái gì mình sai thì phải thừa nhận vs khắc phục...
Vợ cụ nó chán vì sau sinh nó stress, k công ăn việc làm ở nhà nuôi con tự nó cũng tự ti.... xa chồng là cái khổ nữa!
Nói chung, nên nhìn nhận và thấu hiểu hoàn cảnh của vợ mà thông cảm, có hành động phù hợp để hàn gắn tình cảm vợ chồng.

Nhoclnga

Xe máy
Chuyện là thế này, 2018 e có trót dại đầu tư coin lãi chả thấy đâu mà âm tận mấy trăm triệu, toàn tiền e đi vay mượn cả. Gia đình lại phải gồng gánh cho e, a còn vay của nhà ngoại 50 triệu.
E thì kết hôn được hơn 1 năm nay cũng có con dc 7 tháng tuổi. Vợ biết e nợ nần, rồi cộng việc con e nó bệnh phải mổ, e thì công tác xa 1 tháng về 2 lần cuối tuần. Vợ e nó ở nhà với ông bà nội nuôi con chưa nghề nghiệp gì. Nhiều lúc nó đâm chán rồi tự ti, bố mẹ e thì cũng chả bắt làm gì chỉ ở nhà trông con. Nhưng lúc nào nó cũng muốn về ngoại, cứ trách lấy chồng xa khổ trăm bề , e với vợ đứa tận Thanh Hóa đứa thì Yên Bái. E thì quan điểm lấy chồng thì theo chồng chứ dăm ba bữa lại than vãn rồi mong gần ông bà ngoại. Lấy chồng xa cộng với việc e đang nợ nhưng khắc phục đến nay cũng 90% rồi
Mùng 5 tết vừa rồi nó tự ý mang con về, e thì đi làm rồi chỉ nhắn tin cho e khi nào thích mới về. Còn 5 lần 7 lượt đề cập ly hôn
E cũng nhận e sai, giờ tình cảnh này các bác cho e lời khuyên với.
Cám ơn các bác
Lấy chok như cụ thì ly hôn cho vok bớt đau khổ đi ợ.

Làm đâu đưa vok con ở gần 1 tháng về 1 2 lần mà còn ích kỷ éo cho vok về nhà ngoại có người phụ giúp. Cơm nước hỗ trợ.

Con thì mới bệnh, không stret mới lạ. Từ ngày vok em có con đã hơn 2 năm chưa ngày nào đi đêm ở nhà phụ vok lo con còn bị nó chửi anh đây.

Coca123466

Đi bộ
Sống dù nghèo, cũng phải gần vợ gần con cụ ạ. Đi xa làm gì. Người ta bất đắc dĩ mới thế, chứ chuyện tình cảm vợ chồng, khôg ở với nhau thì sinh lắm chuyện lôi thôi lắm. Con vợ như của cụ là nó tốt đấy, vì còn trách cụ, là vẫn còn tí tình cảm giận dỗi.

Cụ không nên nghe mấy tay trên này, tan cửa nát nhà đấy.

Em hồi xưa ở với vợ, còn trẻ hay cãi nhau. Mấy mụ xung quoanh bàn bàn giải tán :D nhưng mấy mụ này lạ cái là toàn bàn chuyện phúc, phận, từ bi mới đau.
Cám ơn cụ, nhưng mà tính chất cv cụ ạ có phải e muốn đi xa đâu

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Có Nội thì cũng phải có Ngoại. Tết là lúc phụ nữ họ nhớ nhà, cụ không tâm lý, tạo điều kiện ăn Tết ở nhà cụ xong đưa 2 mẹ con về Ngoại thì cũng phải để 2 mẹ con về với Bố mẹ vợ chút chứ?

Cháu nhỏ 7 tháng mà đã phải mổ rồi, cụ 1, 2 tháng mới về 1 lần, lao vào BTC bết bát. Vậy cụ có tâm lý an ủi, động viên, hỏi thăm vợ hàng ngày không? Lấy chồng mà còn khổ hơn single mum như thế, vợ không strees mới lạ.

Đọc qua nhiều vấn đề phết.

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Chuyển chỗ làm về gần, kiếm việc cho nó làm để bớt cảm giác ăn bám nhà chồng, cố gắng trả hết nợ nần để nó không tự ti nữa, đưa tiền cho nó, tiếp tục đưa tiền cho nó, đưa cho nó nhiều tiền hơn. Nếu vẫn đe.ó được thì mua cái vali to cho nó, bẩu: để con lại, cút mẹ mài vìa đê cho bố mài đong con đượi khác.
Đ.éo gì lắm nữa!

LienPhuong

Xe điện
Mùng 5 Tết rồi mới được về ngoại mà cụ còn trách, cụ bắt vk cụ ở nhà nội mãi không về ngoại ah, ích kỷ thế không biết.

Coca123466

Đi bộ
Mùng 5 Tết rồi mới được về ngoại mà cụ còn trách, cụ bắt vk cụ ở nhà nội mãi không về ngoại ah, ích kỷ thế không biết.
Vo2j chồng e là 1 năm nội 1 năm ngoại. Với e tính sang tuần thì đưa mẹ con nó về thăm ông bà luôn. Nhưng giờ nó tự ý bỏ đi, đi là đi hẳn luôn đấy cụ

mohinhtrung

Xe buýt
Mình sai trước cụ nhé. Còn vợ xì trét sau sinh, tự tin vì thu nhập chưa có,... nên thông cảm. Riêng mẹ em, nhờ được trông con thì nhờ bên ngoại bằng được. Ở rể luôn cũng được. *** hiểu béo bở gì mấy ông sĩ thế?

Em là vk cụ thì e bỏ trong nốt nhạc chứ đợi cụ lên đây than. Lấy ck mà cờ bạc là vô phúc rồi

Laoba

Xe điện
Nếu cụ tâm lý thì trc khi đi làm đưa vợ về quê chơi chúc tết ông bà luôn chứ ai lại để vợ tự ý về. Vợ cụ thế là ổn đấy chứ đứa khác nó về từ mùng 1 cơ.