Các bác cho e hỏi dán kính xe

ng_cuongvn

Xe tải
Không nói thế thì khó bán xe lắm. Đấy. Chính vì nói thế nên cụ ý mới mua còn gì. Chả nhẽ khi bán xe lại bảo thủ tục đăng ký ông đi mà làm. Nếu muốn làm hộ thì phải chi tiền công cho tôi. Khuyến mại thì chả có cái khỉ gì đâu. Nói vậy cụ có mua không hay chọn mua chỗ khác?
Thưa cụ, để quyết định mua 1 sản phẩm em đánh giá mấy vấn đề sau: chất lượng sản phẩm, giá cả, uy tín của bên bán, tình cảm với người bán. Chứ em ko căn cứ vào mấy cái khuyến mại (cái này ai biết tính toán đều quy về giá cả được hết) hay mấy cái hứa hẹn của các cụ sale.
Cụ nói ở trên là thu nhập từ bán xe của sale thấp (cái này em ko bàn ạ, vì nó liên quan đến từng ngành nghề khác nhau) nên sale phải nghĩ ra khoản này khoản khác để kiếm chác thêm. Vâng em đồng ý với cụ là có những người như thế, nhưng người tiêu dùng phần lớn không đến nỗi để dễ bị qua mặt.
Để kinh doanh thành công dù lớn hay bé em nghĩ không thể dùng những tiểu xảo đc đâu cụ ạ.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
nhưng người tiêu dùng phần lớn không đến nỗi để dễ bị qua mặt.
Em thì nghĩ phần lớn bị qua mặt thì mới đúng. Một sale thường bán hàng trăm hàng nghìn cái xe, một người mua thì thường chỉ mua một vài cái là nhiều, thậm chí có người cả đời mới mua một cái xe. Hàng ngày sale chỉ ăn với bán, các kỹ năng tiểu xảo được học hỏi liên tục, còn người mua thì có phải làm bao nhiêu việc khác chứ đâu phải ngày nào cũng học về chuyện mua xe. Cá nhân em chứng kiến một khách hàng tự coi mình là rất có kinh nghiệm trong việc mua - bán xe (bảo anh sắp thành cò đến nơi rồi) thế mà cuối cũng vẫn bị sale "xỏ mũi" chỉ vì khi mua lựa chọn rẻ hơn 100-200 USD. Tới lịch giao xe thì bị chậm khoảng 3 tuẩn (gần 30 tết mới có xe). Đầu năm mới phải tới công ty rút tiền mà không được nên quát tháo ầm ỹ, sale thì bận đi đâu đó không nghe máy (chắc bận chúc tết đầu năm).
Nếu xét về lý thì sale chả sai gì, trong hợp đồng ghi là "thời gian giao hàng dự kiến" mà.

nguyenphongcp

Xe tải
xe em còi cọc, chiều nay em qua Hàng Mành, làm 1,5m 3M, 7H chằng bít của ta, tây hay Tầu, giá tuyệt đỉnh, 200K, hướng dẫn sử dụng tận tình. ngon, bổ rẻ! đúng tiêu chí của Bác! hehehehe! các bác ném đá đới! Gấu nhà em bẩu: "bây chừ thơm nhau, ko ai thấy mềnh! hihii

BALTIC

Xe container
theo e thì dán kính đỡ nhiều lắm các bác ạ, đỡ chói hơn mà nó cũng không hấp thụ nhiệt nữa. Em cũng dán xe của em tại cửa hàng do ông anh giới thiệu, giá êm lắm mà phục vụ cũng được. Ở chỗ 403 Nguyễn Văn Cừ, em vẫn còn lưu số của chủ hàng: 0913519228. Các bác tham khảo xem
Quảng cáo vụng quá, lần sau nhớ che cái nơi thường ở đi!

anhtho

Xe ngựa
Em dán cũng được hơn tháng rồi, đi dần thấy quen mà quên mất sự hiện diện của nó. Hôm nay em đi từ NB về nhà bằng taxi của hãng Đại Nam lúc tầm 13h. Xe khá mới, ngon, nhưng tự nhiên nhận thấy tay nóng rát, cả đùi nữa (em hay có thói quen ngồi bên phụ chứ ko ngồi ghế sau), hóa ra là xe nó chưa dán kính, còn xe mình dán rồi. Quả thực lúc đó mới nhận thấy chân giá trị của việc dán kính !

kego

Xe đạp
Bây giở thật giả khó phân biệt quá. Do chỉ tiêu thôi.

keochua89

Xe đạp
Website
noithatxehoi.com.vn
Có loại mới ra Sungart hàng USA đảm bảo chuẩn không cẩn chình ,Có nhiều khách hàng làm rồi và không có phản hồi trái chiều nào cả,Bên em đạilý chính thức của Sungart

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Có loại mới ra Sungart hàng USA đảm bảo chuẩn không cẩn chình ,Có nhiều khách hàng làm rồi và không có phản hồi trái chiều nào cả,Bên em đạilý chính thức của Sungart
Bác cho em hỏi độ xuyên sáng kính lái mà Sungard hay dùng là bao nhiêu ạ?

thienthanragsun

Xe tải
Cái V Kool có chống tia UV ko các bác? Nhiều hôm rõ là đi xe mà ko dám mặc đồ ngắn vì rát người lắm hic hic

Dominico

Xe buýt
Em thấy dán phim cách nhiệt vào khác hẳn các cụ ạ, nắng vẫn chiếu vào tay nhưng chỉ ấm ấm chứ ko rát nữa, điều hòa trong xe cũng đều hơn, chứ ko như trước khi dán có 2 vùng rõ rệt, vùng ngực trở xuống thì mát, từ trên trở lên thì ấm ấm do nắng chiếu vào :D. Nhược điểm duy nhất với e là dán xong đi buổi tối thấy đèn xe mình tối đi, lại tốn thêm lúa để độ đèn :(

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Cái V Kool có chống tia UV ko các bác? Nhiều hôm rõ là đi xe mà ko dám mặc đồ ngắn vì rát người lắm hic hic
Tất nhiên là có. Không riêng gì V KOOL mà hầu hết các loại phim khác đều có khả năng chống tia UV rất cao (trên 98%).
Trong khi kính trắng thường chỉ chống được 30% tia UV thôi.
Cái rát đó không chỉ do tia UV gây ra mà là do toàn bộ năng lượng của mặt trời (tia UV, VL, IR) chiếu qua trực tiếp gây ra.
Muốn đỡ rát thì nên chọn phim có chỉ số SET (năng lượng mặt trời trực tiếp truyền qua) thấp. Ví dụ chỉ số SET VK 40 của V-kool là 22% mà vẫn đảm bảo độ xuyên sáng tốt (VLT 40%). Với loại này thì tất nhiên là mặc áo ba lỗ cũng không còn rát với trời nắng to và chiếu trực diện.

thienthanragsun

Xe tải
Em Sún về VN rồi à. Dán V-kool thì còn rát làm sao dcb-)
Ối trái đất tròn quá, hehe, e về được hơn tháng rồi, về bị bắt làm tài xế nên suốt ngày phải đi dãi nắng hic hic

binhnq2

Xe tăng
xe em cũng dán 3M ở chỗ mà bác nào dán Vkool ko chính thống ấy. nó có chữ 3M đấy ạ, còn em ko biết là có thật hay không, e thì vẫn tin cụ ấy, nhưng giờ các cụ nói thì e lại..hic hic. cụ Vkool ơi, cụ kiểm tra hộ em đc ko?

V KOOL HANOI

Xe tải
xe em cũng dán 3M ở chỗ mà bác nào dán Vkool ko chính thống ấy. nó có chữ 3M đấy ạ, còn em ko biết là có thật hay không, e thì vẫn tin cụ ấy, nhưng giờ các cụ nói thì e lại..hic hic. cụ Vkool ơi, cụ kiểm tra hộ em đc ko?
Vâng, lúc nào rảnh mời Cụ cứ qua em test thử.

nouvo2106

Xe hơi
Cụ V-kool pm cho e xin giá dán kính sedan 5 chỗ 1 cách tiết kiệm và hợp lý nhất ah.

Harakiry

Đi bộ
Mình mới tham gia diễn đàn và ở HCM. Mình cưới em ''vợ hai'' Sportage 2011 của TH, đang có ý định nâng cấp đèn pha của xe lên Xenon nên lang thang trên diễn đàn tham khảo ý kiến. Các bác ai rành món này tư vấn giúp mình nhé. Cám ơn trước.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Thế tóm lại bác nào dán 3M xịn rồi cho em hỏi trên film còn chữ 3M ko ah?

Film xe em dán rồi bây giờ e muốn kiểm tra chất lượng của film thì làm cách nào hả các bác? Có chỗ nào có máy đo kiểm tra cho film dán vào kính rồi ko các bác?
Em dán ở Saigonpart 3M từ 2008, xe Arcord mà hết gần 10 triệu chắc xịn. Vẫn có chữ 3M trên kính, thâm chí kính lái còn hơi bị vạch ngang mờ mờ