[Thảo luận] Các bác cẩn thận khi đi trên đường Thanh Niên nhé

Billduy

Xe tăng
bó tay với "dân trí" hay "dân chí" nhể ;)

Chỉnh sửa cuối:

thanchet_aoden

Xe tải
hn e đi qua đã thấy sửa rồi bác ạ.Buồn cười quá.=)) Bó tay vs mấy ông viết dòng chữ này

nbh

Xe tải
Đúng là bó tay, cười chết mất :-|:-|:-|

ifa50w

Xe buýt
lại mấy ông thời vụ được thuê viết đây.=))

minh0075

Xe điện
Cả nghìn đứa đi học kiểu gì chả có người viết sai chính tả,ko bao h hết được,vấn đề là sao nó lọt được vào mà viết mấy cái chữ to tổ bố giữa HN nghìn năm chứ các cụ nhỉ.

xeboxit

Xe hơi
Đầu tiên là ông thiết kế viết sai - phụ trách ko phát hiện ra cho duyệt - Ông kẻ vạch có thể biết nhưng ko dám sửa hoặc ko biết - Ông nghiệm thi cũng đếch biết và cho nghiệm thu. Nói tóm lại là trình độ chỉ từ trên xuống dưới chỉ có đến thế thôi, đấy là 1000 năm Thăng Long đấy, nếu cứ để trình độ quản lý kiểu này thì 10.000 Thăng Long em sợ họ còn viết là "chý thức" ý, lúc đó con cháu ta tha hộ mà luận.
Trong văn bản ký duyệt của lãnh đạo trung ương nó là thế...kụ nào giỏi thử sáng tạo viết khác xem nào...các kụ cứ chê trách đám công nhân bọn em tội nghiệp..em thề là văn bản chỉ đạo viết đúng như thế ạ...không tin mấy hôm nữa em scan lên cho các kụ xem...

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Đây nhé các bác, lại 1 hạt sạn to tướng nhé, em ko hiểu sao những cái lỗi vớ vẩn này lại rơi vào đúng mấy ông nhà báo chứ ko phải mấy ông chuyên in "khoan cắt bê-tông"!Bó tay toàn tập luôn!

Thứ Ba, 12/10/2010 - 16:02

Tai nạn giao thông nghiêm trọng tại Ukraine, 37 người thiệt mạng
(Dân trí) - Một vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng đã xảy ra tại miền đông Ukraine hôm nay khi chiếc xe buýt chở rất đông hành khách va quyệt với một tàu hoả, làm 37 người thiệt mạng và 12 người khác bị thương.
Nguồn đây ạ, báo Dân trí hẳn hoi nhé!Các bác đọc nhanh ko mấy ông Dân trí lại sửa mất vì vừa bị em "mát mẻ" cho rồi!

thangktvta

Xe tăng
e còn nhớ năm ngoái trong sách tập viết học sinh lớp 1 có câu: "Có trí thì nên"
cái nhau chán, cuối cùng chả ai sai cạ Buồn!

e thấy cái vụ in sai biển báo giao thông thành tuyên truyền ..ex hình như chìm rồi hả các cụ ?

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Bố khỉ các ông ấy sửa nhanh thật, em thành người gieo tiếng xấu cho 1 tờ báo điện tử danh tiếng rồi!:'(

Thêm cái nữa thuộc báo vnexpress nhé

10 tai nghe Sennheiser giá 30 triệu bán hết trong một tuần

HD 800 là tai nghe đầu bảng của Sennheiser và mới được phát hành chính thức tại VN với mức giá lên tới 30.891.000 triệu.
Trên thì ghi 30 triệu nhưng bên dưới thì các bác nhân hộ thử em nó ra bao nhiêu triệu Đô la Mĩ với cho nó gọn chứ tính ra VND thì chắc ngất trên cành quất!:-ss
Nguồn đây.

hình đây ;)

Chỉnh sửa cuối:

Nấm mỡ

Xe điện
Viết, nói sai chính tả sắp thành quốc nạn rồi ợ.
Cụ lói xai ỳo :D
Thực ra, phải nói là chuẩn mực chính tả thời các cụ còn cắp sách đến trường nay đã lỗi thời, đang trong quá trình đào thải và thay thế bởi chuẩn mực mới :69:

PhiCong

Xe buýt
Đây nhé các bác, lại 1 hạt sạn to tướng nhé, em ko hiểu sao những cái lỗi vớ vẩn này lại rơi vào đúng mấy ông nhà báo chứ ko phải mấy ông chuyên in "khoan cắt bê-tông"!Bó tay toàn tập luôn!

Thứ Ba, 12/10/2010 - 16:02

Tai nạn giao thông nghiêm trọng tại Ukraine, 37 người thiệt mạng
(Dân trí) - Một vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng đã xảy ra tại miền đông Ukraine hôm nay khi chiếc xe buýt chở rất đông hành khách va quyệt với một tàu hoả, làm 37 người thiệt mạng và 12 người khác bị thương.
Nguồn đây ạ, báo Dân trí hẳn hoi nhé!Các bác đọc nhanh ko mấy ông Dân trí lại sửa mất vì vừa bị em "mát mẻ" cho rồi!
Lần sau bác chụp ảnh rồi đưa lên thì hết đường cãi, họ sửa rồi.

Thế thì theo các bác "quy định" hay "qui định" đúng, em chịu không biết giải thích với F1 đang học lớp 1 như thế nào, đành bảo nó đem đến lớp hỏi cô giáo. Và các bác thử tìm hộ em xem có bao nhiêu văn bản hành chính của ta có "qui định"?

GMzUSA

Xe máy
Lần sau bác chụp ảnh rồi đưa lên thì hết đường cãi, họ sửa rồi.

Thế thì theo các bác "quy định" hay "qui định" đúng, em chịu không biết giải thích với F1 đang học lớp 1 như thế nào, đành bảo nó đem đến lớp hỏi cô giáo. Và các bác thử tìm hộ em xem có bao nhiêu văn bản hành chính của ta có "qui định"?
Viết quy định là chuẩn cụ ạ - đấy là em phân tích theo lối "thư tịch cổ" ngày xưa thôi nhé, còn viết kiểu bây giờ thì em chịu thua, tùy tiện, nguy lắm rồi.

CDX2010

Xe hơi
Haiz, tình trạng "ngồi nhầm lớp" đã được thể hiện rõ các Cụ ah? ;))

TuNam

Xe tải
hn e đi qua đã thấy sửa rồi bác ạ.Buồn cười quá.=)) Bó tay vs mấy ông viết dòng chữ này
Dòng chữ của bác cũng có vấn đề đấy. Rất nhiều bác, em thấy chắc do đọc tin thể thao thấy viết "đội A vs đội B" thì hiểu nghĩa "vs" là "với" trong tiếng Việt.
"vs" là viết tắt của từ "versus" tiếng Latin, từ này nghĩa khác với "với". Các bác cứ viết là "vs" cũng chẳng ngắn hơn được "với" mấy, chỉ được cái trông có vẻ "chí thức" hơn. Em cố bới lông tìm vết, đánh đu trên chữ nghĩa chút, các cụ lượng thứ cho.

4eyes10

Xe buýt
Hôm rồi iem mới đi chợ giải ngố, qua quầy bán đề điện tử thấy quả biển đề: "Suýt chia mạng", em giật bắn mình phắn khẩn cấp#:-s

to.be

Xe buýt
Người ta "giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt" thì cụ cứ cố tình làm khác. Cái sảy nảy cái ung, những điều tưởng chừng nhỏ nhặt nếu dễ dàng cho qua nó sẽ gây nguy hại lớn về sau. Cứ cái đà này rồi cụ xem, thế hệ sau này sẽ không còn biết viết thư bằng tiếng Việt chuẩn nữa đâu.
bác à ở nước nào người ta cũng sử dụng từ nóng hoăc tắt nhưng người đọc vẫn hiểu

còn bác đừng ví kiểu chát hay type mấy em mới lớn 9x bi giờ...

bác chat với dân nước ngoài nó còn tắt gấp 10 lần dân việt nam mình. văn viết ; nói và văn thư khác nhau hoàn toàn

to.be

Xe buýt
e còn nhớ năm ngoái trong sách tập viết học sinh lớp 1 có câu: "Có trí thì nên"
cái nhau chán, cuối cùng chả ai sai cạ Buồn!

e thấy cái vụ in sai biển báo giao thông thành tuyên truyền ..ex hình như chìm rồi hả các cụ ?

Trẻ bi giờ đi học sẽ hiểu sai nhiều

1 . là chí hướng

2 là trí thức

đều là chí và trí =))

có chí hướng thì nên ...còn có trí thức thì chưa chắc

nói chung văn phong và ngữ pháp VN vô đối

Chỉnh sửa cuối:

KiaForteFan

Xe hơi
Cụ ạ ... cũng may là "Chi thức" ... chẳng may em nào sơn thành "Chj Thức" thì ngất mất :D:D