[Funland] cá tra,basa dân mình chê,sao tây thích?

cucnguyen2186

Xe hơi
Tây nó không để ý đến việc chế biến cầu kỳ với vô số gia vị như á Đông đâu
Chỉ cần bao gói cẩn thận, xuất xứ, thông số hàm lượng rõ ràng tiêu chuẩn, date đảm bảo.......... là OK ngay thôi

Nhật Bản nó không tín thủy sản sản VN lắm, mỗi món cá ngừ đại dương là nó chấp nhận bao tiêu ngay từ ngoài biển thôi
Em xin phép kéo áo bác năm mới một chút, chúc các bác năm mới mạnh khỏe bình an ạ.

Riêng về tụi jp thì em xin có ý kiến thế này ạ, vì em lưu lạc ở đó cũng khá lâu nên biết đôi chút, do quá trình cn hóa ngày xưa để lại, sông hồ jp bây h ô nhiễm công nghiệp nặng, dẫn đến 2 kết quả là dân h ko nuôi và đánh bắt thủy sản, họ cũng ko ăn thủy sản, chỉ ăn hải sản.

Vì thế nên là lý do dân jp ko ăn thủy sản ko phải là vì nó ko tín nc mình đâu ạ, nc nào cũng vậy thôi. Ấy là em nghĩ vậy ạ.

ba_phải

[Tịch thu bằng lái]
Vô nhà hàng ở Mỹ thì chưa bao giờ thấy trong thực đơn. Siêu thị thì chỉ chiếm 1 phần nhỏ do có sự cạnh tranh nhiều loại cá đến từ các quốc gia khác như Hàn, Chile.... và e cũng chua bao giờ mua.
chả thấy dân Mỹ mua về ăn không biết nó nhập lắm thẽ làm gì
Sông hồ bên Mỹ, Can, Nga....... đầy cá ngon, nhất là cá hồi, ngay giữa Chicago cũng câu được cá to. Không hiểu sao nó chỉ câu chơi chứ không mang về ăn

Fd79

Xe tải
Đơn giản vì giống cá da trơn không có xương dăm. Xem trên NAT thấy bên Mẽo lũ cá mè, trôi, chép, quả...đầy sông, họ có ăn đâu, toàn câu giải trí rồi bỏ.
like cho giải thích của cụ, đồ tây ko làm cá nguyên con chủ yếu là phile, miếng cá ko có xương dăm dễ chế biến và ăn. Chắc họ ko quen gỡ và nhằn xương. Và họ nói sợ nhất ăn gà chặt kiểu việt nam mình toàn xương vụn sợ đau mồm ;)

new bee

Xe tải
Tây lông nghèo mới ăn cá tra ạ

ip8plus

Xe tải
Đúng nghề em;
1. Cá này nuôi sản lượng lớn đc nên mới cb công nghiệp đc.
2. Tây nó thích fi lê mà cá này fi lê lại rất ổn.
3. Tây nó thích miếng cá vừa vừa (5-6 lạng) cá này đáp ứng đc.
4. Tây nó thích cá mềm và béo chút, cá này ok.
5. Một số nước nó thích cá hơn lợn.
6. Tây nó thích cá này vì ít nặng mùi hơn một số cá khác.
7. Nhiều lý do khác em ko biết.
Túm lại phù hợp với tây lông.
Cụ nói cá khác ngon là tây nó ko mua cá tra thì chết một ngành của em đấy ạ.
Hiiiiiiiiiii Chúc mừng năm mới

winnghiepdu

Xe điện
đúng câu trả lời e cần,theo cụ liệu món cá basa có phổ biến hơn nữa bên tây hay chỉ bình bình như bây h.
Đúng nghề em;
1. Cá này nuôi sản lượng lớn đc nên mới cb công nghiệp đc.
2. Tây nó thích fi lê mà cá này fi lê lại rất ổn.
3. Tây nó thích miếng cá vừa vừa (5-6 lạng) cá này đáp ứng đc.
4. Tây nó thích cá mềm và béo chút, cá này ok.
5. Một số nước nó thích cá hơn lợn.
6. Tây nó thích cá này vì ít nặng mùi hơn một số cá khác.
7. Nhiều lý do khác em ko biết.
Túm lại phù hợp với tây lông.
Cụ nói cá khác ngon là tây nó ko mua cá tra thì chết một ngành của em đấy ạ.
Hiiiiiiiiiii Chúc mừng năm mới

VKN

Xe tăng
Em thắc mắc sao lại có cái code Thả cá trê :-?
Cá tra là loài ăn tạp
Chắc định ví như vậy
Thằng này ăn tạp hay ko thì ko biết nhưng giọng nói và cách trả lời chua ngoa như đàn bà và có lẽ IQ không cao, trả lời cực ngâu luôn
Một trong Tứ trụ của CP đưa ra chống đỡ với QHoi đó các bác ba anh còn lại là BT Cong thuong, Giao duc và anh thứ tư là Van hoa The thao va Du lich (anh này mới nổi lên sau câu nói văn hóa đi xuống là vì Kinh tế)

ip8plus

Xe tải
đúng câu trả lời e cần,theo cụ liệu món cá basa có phổ biến hơn nữa bên tây hay chỉ bình bình như bây h.
Nó là cá Tra cụ nhé. Ko phải cá ba sa đâu nhé. Cá ba sa thì trước dân mình nuôi trên bè ở db scl nhưng giờ ko nuôi mấy mà vn mình nuôi cá tra trong hầm ( gọi là trong ao) năng suất hơn cá ba sa, và cho ăn hoàn toàn băng thức ăn công nghiệp. Thị trường thì do đc bộ NN và bộ CT quảng bá và mở rộng thị trường thì e nghĩ sẽ tăng thêm nhưng ko nhiều như trước vì còn nhiều món khác như tôm và cá biển nữa mà số người ăn ko tăng nhiều đc mà phụ thuộc vào việc mở rộng thị trường và còn nhiều rào cản nữa.

winnghiepdu

Xe điện
tính theo kg thì bên NN độ bao tiền,có phải cá Tra tiêu thụ được vì cho dân ít tiền 0 cụ ?
Nó là cá Tra cụ nhé. Ko phải cá ba sa đâu nhé. Cá ba sa thì trước dân mình nuôi trên bè ở db scl nhưng giờ ko nuôi mấy mà vn mình nuôi cá tra trong hầm ( gọi là trong ao) năng suất hơn cá ba sa, và cho ăn hoàn toàn băng thức ăn công nghiệp. Thị trường thì do đc bộ NN và bộ CT quảng bá và mở rộng thị trường thì e nghĩ sẽ tăng thêm nhưng ko nhiều như trước vì còn nhiều món khác như tôm và cá biển nữa mà số người ăn ko tăng nhiều đc mà phụ thuộc vào việc mở rộng thị trường và còn nhiều rào cản nữa.

bluebird123

Xe buýt
chả thấy dân Mỹ mua về ăn không biết nó nhập lắm thẽ làm gì
Sông hồ bên Mỹ, Can, Nga....... đầy cá ngon, nhất là cá hồi, ngay giữa Chicago cũng câu
được cá to. Không hiểu sao nó chỉ câu chơi chứ không mang về ăn
Chắc nó nhập để chạy vô mấy cái food chains của nó để bán như fish n chip chẳng hạn. Đúng là bên này hải sản rất ngon nhưng chỉ ko tươi trong ngày như bên mình. Tôm hùm thì thôi rồi...chep chep..

Mr.giangnd

Xe buýt
Bác em xưa bảo, cá chép cá quả ở bển họ k ăn, vì chúng sống tầng dưới lớp nước, gần bùn, có hàm lượng thuỷ ngân cao