[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

vihali

Xe container
Đọc mới thấy may tính em xuề xòa chứ kĩ kĩ 1 chút thì tốn tiền vào món này.

Nhớ 3 băm trước ngồi hầu mấy cụ về máy móc, các cụ bảo cứ mua máy cùi kiểu Tiross giá 800k về uống xem thích cafe ko đã. Em đã mua và vẫn uống kiểu thùng vại.

Em kể thế thôi chứ ko định nhảy hố vôi đâu, đừng cụ nào ủn.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Nhớ 3 băm trước ngồi hầu mấy cụ về máy móc, các cụ bảo cứ mua máy cùi kiểu Tiross giá 800k về uống xem thích cafe ko đã. Em đã mua và vẫn uống kiểu thùng vại.

Không ủn đâu - nhưng thử đi, hihi

sonvg

Xe điện
Các cụ dưới hố tư vấn e máy tầm đôi củ với, e chế ét pét sô chỉ cần có vị là ok

Skoda_Favorit

Xe container

"Thầy" có cái góc này mà làm bộ gear ôn ổn chút ngồi thưởng lãm espresso và soạn bài thì nhất =D> ;) luôn khu VQ! Thi thoảng ới lão lucky.win sang thì lão Vanh123 cũng sang ngay ấy!!!:))

Chim muông cây kiểng, sân thượng....gì cũng có...
Ấy vậy mà, cái cần phải có, thì lại thiếu sót......
Haizzzzz..... em nghĩ, cụ nên phê và tự phê, những cái thiếu sót, đang gây thiệt hại cho bản thân !

Hố vôi là gì, ở đây toàn chém gió, em kh ẳng định với cụ là ko có hố vôi nào cả
Có ngon, nhảy xuống đây, chơi với mọi người coi =))

Studer

Xe tăng
Em chưa lần nào, biết mua hàng trên mạng bác ơi
Vụ này, em thua toàn tập

Nhờ bác kiểm tra thử vụ này giúp em luôn đi
Gđ xin cảm ơn 😍
Cụ mua ngay hay chưa mua vội cũng không sao , cứ luyện cái máy của cụ thêm một thời gian nữa cho thêm thuần thục và quen với hương vị pha thẳng . Sau đó lắp đồ chơi vào và vặn thì mới thấy hết cái thú của nó ạ
Bá cáo

Cụ mua ngay hay chưa mua vội cũng không sao , cứ luyện cái máy của cụ thêm một thời gian nữa cho thêm thuần thục và quen với hương vị pha thẳng . Sau đó lắp đồ chơi vào và vặn thì mới thấy hết cái thú của nó ạ
Bá cáo
Em cũng tính vậy đó
Chứ giờ, hoàn toàn chưa biết gì, thưởng thức hương vị còn chưa rành
Còn chưa có máy rang, thiếu hiểu biết đủ bề
Chắc cũng nên như vậy, phù hợp hơn :D

Tham, uống nhiều, mấy bữa nay, lưỡi em lốm đốm như da cóc, đau hết cả mồm miệng, ko đàn sáo được với bạn gái... :))

Skoda_Favorit

Xe container
Em cũng tính vậy đó

Tham, uống nhiều, mấy bữa nay, lưỡi em lốm đốm như da cóc, đau hết cả mồm miệng, ko đàn sáo được với bạn gái... :))
Lốm đốm da cóc thế chắc do đàn sáo với cổ chứ espresso thì đầy cụ mợ uống thành con nghiện mà chả ai bị sao cả!!!:D;)

vihali

Xe container
Chim muông cây kiểng, sân thượng....gì cũng có...
Ấy vậy mà, cái cần phải có, thì lại thiếu sót......
Haizzzzz..... em nghĩ, cụ nên phê và tự phê, những cái thiếu sót, đang gây thiệt hại cho bản thân !

Hố vôi là gì, ở đây toàn chém gió, em kh ẳng định với cụ là ko có hố vôi nào cả
Có ngon, nhảy xuống đây, chơi với mọi người coi =))
Không ủn đâu - nhưng thử đi, hihi
"Thầy" có cái góc này mà làm bộ gear ôn ổn chút ngồi thưởng lãm espresso và soạn bài thì nhất =D> ;) luôn khu VQ! Thi thoảng ới lão lucky.win sang thì lão Vanh123 cũng sang ngay ấy!!!:))
Em đang lom khom dòm xem dưới ấy có gì vui thế đây. Em xuất phát thấp quá, giờ nghe các GS cà học bàn chuyện, đầu cứ lùng bùng, chưa biết bắt đầu từ đâu đây :)

haolq

Xe tăng
Em cũng tính vậy đó

Bác lấy sâm khô cỡ bằng 1 hạt cà phê cho vào xay với cà , đảm bảo bác uống xong ko còn cảm giác khô và hanh ở miệng, mà nó lại tôn mùii vị cà lên ! Hết nhiệt miệng ngay .

LamDien

Xe hơi
Để khắc phục kiểu bắn này, cụ lấy 1/3cà và nén 1 phát vừa phải, lấy đầy bột và nén chuẩn như thông thường sẽ khắc phục được nhiều hiện tượng bắn hoặc ko chảy chụm đúng chỗ, về phần nén cụ cũng nên nhấn ban đầu nhẹ sau đó mạnh dần , vì kho nén nhẹ dần nếu mặt bột bị nghiêng mình chỉnh phẳng ngang lại trước khi nén dứt khoát , phương án nén 2 lần em thấy rất hiệu quả !
Sáng nay em thử nén 2 lần, 19g cà cho rổ double thì chụm hơn hẳn, nhưng vẫn bắn và crema mỏng, nhiều vị đắng hơn (em dùng cà 100% Abarica Sơn La mua ở Cotero).
Hi vọng là các lần sau sẽ tốt hơn!!!

Bemagauvn

Xe điện
Em cảm ơn tất cả các cụ đã chúc mừng và các cụ đang tàu ngầm

Cụ làm em sặc cười. Nhưng bỏ qua cho nhẹ nhàng đi cụ ơi. Mình ko nên mất thời gian vào những thứ ko đáng với mình cụ ạ

Nhiều yếu tố để mua dc con máy ngon. Bỏ công sức để săn tìm. Nhiều khi đến rất tình cờ, nên cần quyết định nhanh, dứt khoát. Đắt rẻ 1-20 bảng ko là vấn đề j nếu con máy ổn, mang lại cảm xúc cho mình. Như con máy này e xem xong và nhấc máy gọi nhờ cụ ship luôn, ko cần săn các con khác nữa. Sau các điều trên, công đoạn ship luôn là công đoạn hồi hộp gay cấn. Cũng may có cụ rất thành thạo, chuyên nghiệp, dặn seller đóng gói kỹ (hôm qua e moi ra 5kg xốp, mút, báo, chết tiền ship :(( ), dặn bên vận chuyển cẩn thận. Công đoạn này chiếm đến 95% cảm xúc mang lại khi nhận máy.
Mời các bác ngắm dàn gear mới của em
Con này em cũng bid đới, mà không hiểu sao có người đi đêm seller lại về tay cụ.

Anyway chúc mừng chúc mừng>:D<

Skoda_Favorit

Xe container
Sáng nay em thử nén 2 lần, 19g cà cho rổ double thì chụm hơn hẳn, nhưng vẫn bắn và crema mỏng, nhiều vị đắng hơn (em dùng cà 100% Abarica Sơn La mua ở Cotero).
Như vậy vẫn bị channeling rồi! Cụ xay mịn hơn 1-2 cỡ và dùng que tăm đánh cà thật tơi và đều trong lổ lọc cũng như dàn cà thật đều thật phẳng rồi nén! Em nghĩ sẽ ổn!

rok

Xe hơi
Website
vinagiaydep.com
Bác lấy sâm khô cỡ bằng 1 hạt cà phê cho vào xay với cà , đảm bảo bác uống xong ko còn cảm giác khô và hanh ở miệng, mà nó lại tôn mùii vị cà lên ! Hết nhiệt miệng ngay .
Cụ Hào ơi còn dư nửa kg Ethiopia sidamo hay kochere nào rang rồi ko để lại cho em uống đỡ với ạ ? Em sắp hết cà mà chưa kịp chuẩn bị :)
Với cho em hỏi loanh quanh 5tr có nên mua máy xay Carimali cũ ko ạ? Nó ok hơn hàng hc600 ko cụ nhỉ?
Em cám ơn cụ .

Chỉnh sửa cuối:

haolq

Xe tăng
Cụ dùng máy xay gì vậy ? Cà rang ở mức nào ?

haolq

Xe tăng
Cụ Hào ơi còn dư nửa kg Ethiopia sidamo hay kochere nào rang rồi ko để lại cho em uống đỡ với ạ ? Em sắp hết cà mà chưa kịp chuẩn bị :)
Với cho em hỏi loanh quanh 5tr có nên mua máy xay Carimali cũ ko ạ? Nó ok hơn hàng hc600 ko cụ nhỉ?
Em cám ơn cụ .
Em còn hạt xanh Sidamo G4 nhưng chưa rang , cụ hay uống cà rang ở mức nào ? Cà em rang theo gu của em nên ko rõ có phù hợp gu của cụ ko ? Cụ nhắn địa chỉ em gửi ít hạt rang rồi để cụ thử .

rok

Xe hơi
Website
vinagiaydep.com
Em còn hạt xanh Sidamo G4 nhưng chưa rang , cụ hay uống cà rang ở mức nào ? Cà em rang theo gu của em nên ko rõ có phù hợp gu của cụ ko ? Cụ nhắn địa chỉ em gửi ít hạt rang rồi để cụ thử .
Dạ em cám ơn cụ trk. Để em hỏi bạn em còn ko rồi pm cụ ạ.
Cho em hỏi máy xay carimali kia so với hc600 loanh quanh 5tr thì nên lấy carimali hơn cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

LamDien

Xe hơi
Như vậy vẫn bị channeling rồi! Cụ xay mịn hơn 1-2 cỡ và dùng que tăm đánh cà thật tơi và đều trong lổ lọc cũng như dàn cà thật đều thật phẳng rồi nén! Em nghĩ sẽ ổn!
Vâng, lại thêm ít kinh nghiệm, em sẽ thử lại. Có điều ko xay mịn hơn đc vì em ko có máy xay :)

Cụ dùng máy xay gì vậy ? Cà rang ở mức nào ?
Em ko có máy xay, em mua cà xay sẵn, rang middle.

Cám ơn các cụ.

Ô tô điên

Xe tăng
22 loại ethiopia này thì các cụ thích loại nào nhất ? cụ nào mà phân biệt được hết 22 vị này thì đúng là thuộc hàng cao thủ về vị giác. Cái et21 có vẻ là ngọt, thấy chữ honey sweet thế kia.
ethiopia 1.PNG
ethiopia 2.PNG
ethiopia 3.PNG

Trạng thái
Thớt đang đóng