[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr.star

Xe tải
1GR rất hiếm bác ạ , máy đời cổ thì trên Ebay hay có , 1GR giờ đời mới họ toàn mua kiểu Strega của Bezzera, Rapida của Quickmill, Lonhdrium của Anh , máy 1GR kiểu đơn giản này của Pavoni chắc không bán được nên Catalog của hãng thì có mà không thấy các nhà PP nước ngoài bán luôn .
Dạ, thanks bác, 2 gr thì chắc em phải mở quán bán cà phê quá😅

Niva1600

Xe tải
Bê về test an toàn mới chụp cái ảnh gửi các cụ ! Quả xả nước Trước khi pha shot mới của cái máy này siêu đẹp các cụ ạ ! Móc từ kho ra vẫn còn bụi bám khắp người ! Vẫn là Pavoni lừng danh !
Bác Hào đẹp giai cho em hỏi tí tẹo.,
Em cao mét ruỡi nặng 45 ký liệu có đánh đu đuợc cái cần đấy không?
Vì em thấy khoai Tây sâu ảnh lò xo to hơn thụt sau xe Honda.,

haolq

Xe tăng
Bác Hào đẹp giai cho em hỏi tí tẹo.,
Em cao mét ruỡi nặng 45 ký liệu có đánh đu đuợc cái cần đấy không?
Vì em thấy khoai Tây sâu ảnh lò xo to hơn thụt sau xe Honda.,
Cái này phải “ vào thế” nó kéo sẽ nhẹ cụ ạ ! Nó chỉ nặng tay lúc xả nước làm mát group, khi đó chưa có cà trong rổ lọc nên sau khi nhấn xuống phải trả cần ngược lên về vị trí cũ nó sẽ tương đương lực nén shot cà phê của cụ, lúc đó mới là cần sức khoẻ để Ghìm cái cần thả ra từ từ , em cũng thấp bé nhẹ cân nên phải chơi chiêu, em đứng choãi chân phía trước và phía sau , nó sẽ đẩy trọng tâm của em ra xa tay cần thì em sẽ dễ điều khiển cần / giữ cần dễ hơn, cụ nào nhỏ con mà mà đứng hai chân thẳng hàng giống chào cờ khi kéo cần là dễ bị cần nó kéo treo lên lơ lửng trên không trung !

Chỉnh sửa cuối:

haolq

Xe tăng
Hay em với bác góp tiền mua chung, về cắt đôi mỗi nguời 1 group?
1GR nhiều khi nó đắt hơn 2 GR đó cụ , cái Feama E61 Legend là ví dụ, máy cũ trên Ebay hoặc ship về bán ở Việt Nam cái 1GR lại đắt hơn 2 GR , phương án bổ đôi em thấy hợp lý , nhưng có lẽ nên dùng “cưa” để cưa cho nó đều 2 phần !

money_talk

Xe tăng
Kính chào các cụ , những chuyên gia trong món cafe học tinh hoa.
Dạo này sức khoẻ mình giảm sút, bết quá. Mỗi lần làm 1 cup thì thấy thiếu, dbl thì lại thừa lâng lâng ngây hết cả người.
Tự nhiên nhớ kiểu pha “long coffee” hồi trẻ vẫn uống trong McDonald và stabuck.
Các cụ có biết cách ủ như thế nào chỉ giáo giúp mình với.
Vô cùng biết ơn!

lexus_ldn

Xe tải
Cháu cũng tự pha được, nhưng cháu thích ra quán. Nhâm nhi cafe ....ngắm "mái" xinh cũng có cái thú riêng. :D

tuannq

Xe hơi
Em thì hay có thói quen ra cửa hàng giới thiệu sản phẩm của vinacafe trên đường điện biên phủ :D

Mr.star

Xe tải
1.
2.

Anh em cho mình cái đánh giá với nhé
Ko biết lựa chọn cái nào, mỗi cái 1 vẻ, nhờ cả nhà tư vấn, chốt 1 em
Cảm ơn anh em nhiều
Kể mà lấy được cả hai thì tốt😅 còn nếu chưa có máy và chỉ chọn một thì em sẽ chọn em Isomac pro 2 boiler PID như đường link bên trên bác đưa. Nó có thể tắt bật riêng biệt 2 boiler, group e61 huyền thoại, dùng bơm xoay nên dòng chảy ổn định, độ ồn thấp. Dù boiler cho pha cà phê chỉ có 0.6l nhưng nó có PID và dùng E61 nên độ ổn định nhiệt độ của nước pha cà là rất tốt. Sản phẩm cho ra sẽ rất đồng đều!

haolq

Xe tăng
Chào cả nhà buổi sáng CN, SG đang mưa do ảnh hưởng của bão
Bác haolq hoom nay có chương trình gì không vậy
Em đang đánh vật với con Lever 2GR đây ạ, cụ rảnh chạy qua thử 1 tách ! Theo em là "Ngon ác liệt" đấy ! Biết đâu cụ có cái nhìn khác với mấy kiểu pha bảo thủ !

haolq

Xe tăng
Mời các cụ 1 shot ! Thằng Lever này khoai nhất là phần chỉnh cỡ xay cho phù hợp với nó !

haolq

Xe tăng
1.
2.

Anh em cho mình cái đánh giá với nhé
Ko biết lựa chọn cái nào, mỗi cái 1 vẻ, nhờ cả nhà tư vấn, chốt 1 em
Cảm ơn anh em nhiều
Cả 2 cái này nhìn ngoài nó đẹp hoen ảnh chụp nhiều các cụ ạ ! Kể cả ảnh chụp trên web hãng cũng không đẹp bằng nhìn nó ở ngoài ! Có 1 cái Elektra to gấp đôi cái Elektra này ở quầy bar tầng trệt KS của Vạn Thịnh Phát ở đường Nguyễn Huệ ! Cụ có thể vào đó uống thử ! Cái Elektra nó kén nội thất của không gian cụ đặt nó vào đấy ! Cần phải tương xứng kiểu Âu hoặc sập gụ tủ chè của cụ Nghị Quế hồi xưa cũng ổn ! Ưu điểm nữa của nó là pha nhanh được sau khi bật máy giống như các dòng Gaggia Classic . Isomac E61 này thì quá ngon rồi ! Không tích hợp công nghệ hiện đại nhưng với cách làm truyền thống và update nhiều món ăn chơi tận răng: 2 PID, 2 Boiler, 2 mạch độ lập pha / đánh sữa , đồng hồ áp trên Headgroup .. cùng với độ hoàn thiện xuất sắc bên ngoài thì .. tốt quá ! Con này lưu ý cụ là bật lên mất khoảng 10-15phút cụ nới pha ra được táh cà ngon, vì phải có thời gian cho máy nó làm nóng headgroup E61 . Theo em cụ mua Elektra rồi trả 50% giá niêm yết cái Isomac mà chở về cả cặp !

anduongvuong80

Xe đạp
chỉ uống được cà phê vợ pha mỗi sáng, cà phê tây thì em chịu, nhạt như trà đá

haolq

Xe tăng
Lòng mề con này sao gọn gàng và đơn giản vậy bác, hay do không gian rộng nên trông vậy😜
Nó có vậy thôi đấy cụ , mỗi cái boiler đồng to tướng , mà nó lại treo lên 2 cái cổ hút vào spring lever , chứ ko tựa vào thân máy gì cả ! Em cứ tưởng thằng bán nó tháo mà quên ko lắp bộ gá giữ boiler , nhòm mãi đúng là cái boiler này nó treo lơ lửng vậy đấy !

ubisipro

Xe đạp
cà phê sạch là cà phê rang ko bị khét đen các cụ nha, hồi đấy em nghiện cà phê h bỏ được nên vào quán chi kêu nước dừa ngồi ngắm mấy em là đủ phê rồi ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng