[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Run rủi thế nào đang có ý định thanh lý Mazzer để quay lại e Bre 820 xinh đẹp.
Cụ BMW6688 đặt phay bằng đồng đi, a e chung, ý tưởng hay đấy ah. chứ mỗi cái 30-40 USD thì cũng xót lắm ah, e cũng đ ký 1 -2 cái cho cả bạn và dự phòng.
Các cụ phải kiểm tra thực tế máy nhé - hình như những máy sản xuất sau này nó thay đổi chi tiết này rồi?

BMW 6688

Xe tăng
Run rủi thế nào đang có ý định thanh lý Mazzer để quay lại e Bre 820 xinh đẹp.
Cụ BMW6688 đặt phay bằng đồng đi, a e chung, ý tưởng hay đấy ah. chứ mỗi cái 30-40 USD thì cũng xót lắm ah, e cũng đ ký 1 -2 cái cho cả bạn và dự phòng.
hehehe...Em chưa có ý định đó cụ ơi vì không rành:D...Ở Hanoi có cụ nào có mối làm cơ khí như vậy thì đứng ra xâu đầu mối làm chung đi ạ...Em theo với...:P
Cà phá cái máy này hình như từ Phú Yên ạ! :)) :)) :)) :)) =)) =)) =)) Chắc khi rang họ cho thêm phụ gia cho cứng thêm!!!=))=))=))=))=))
Cụ BMW 6688 nếu đặt phay bằng đồng thì tiện thể đặt luôn tầm 2 chục cái để các cụ trên này thay luôn cho lành! Có cả em!:((:((:((:((
Cái này thì em chưa chắc nghen cụ Skoda_Favorit :((:((:((Vì khi rang cà em chia 2 phần: Một cho ku em xay bằng máy xịn 820, còn em xay bằng 600 đểu hơn nhưng của em không hề bị :-s:-s:-s Nên nói vậy là...OAN cho em quá...huhuhuh

haolq

Xe tăng
Em chưa hiểu ý bác cho lắm., Thế bác định tiến hành dự án như bác nói với máy Rocket hay với máy Gaggia baby?
Dùng cả 2 máy đều được, nó nằm trước máy bơm thôi cụ . Ko ảnh hưởng tới original của máy .

haolq

Xe tăng
hehehe...Em chưa có ý định đó cụ ơi vì không rành:D...Ở Hanoi có cụ nào có mối làm cơ khí như vậy thì đứng ra xâu đầu mối làm chung đi ạ...Em theo với...:P

Cái này thì em chưa chắc nghen cụ Skoda_Favorit :((:((:((Vì khi rang cà em chia 2 phần: Một cho ku em xay bằng máy xịn 820, còn em xay bằng 600 đểu hơn nhưng của em không hề bị :-s:-s:-s Nên nói vậy là...OAN cho em quá...huhuhuh
Bác Tây bán máy cho em còn 1 cái xay Breville cũ bán giá 2tr, em có rồi nên ko mua, cụ có muốn ko em nói lão chụp lại (máy nếu chưa bán )

Studer

Xe tăng
Như em đã viết ở trên , việc phay bánh răng này bằng đồng là có thể , chỉ cần có mẫu , tuy nhiên em chưa rõ cấu trúc rãnh bên trong của nó
Em cần mẫu hịn để chép và nhờ đặt phay cơ khí ở HN được . Cụ cho chuyển mẫu nhé

kenshire

Xe tăng
Như em đã viết ở trên , việc phay bánh răng này bằng đồng là có thể , chỉ cần có mẫu , tuy nhiên em chưa rõ cấu trúc rãnh bên trong của nó
a nhờ cụ Skoda_Favorit lấy mẫu luôn =)) =)) =))

Skoda_Favorit

Xe container
a nhờ cụ Skoda_Favorit lấy mẫu luôn =)) =)) =))
Oh nâu:-o! E chả dại tháo ra! \:D/ :P
Rút kn thì bắt đầu từ mai em sẽ lấy cối và chầy:D ra giã cafe cho vỡ vụn ra rồi mới xay!=))=))=))
Cái này thì em chưa chắc nghen cụ @Skoda_Favorit :((:((:((Vì khi rang cà em chia 2 phần: Một cho ku em xay bằng máy xịn 820, còn em xay bằng 600 đểu hơn nhưng của em không hề bị :-s:-s:-s Nên nói vậy là...OAN cho em quá...huhuhuh
Ơ hóa ra cà của Cụ à?>:)

BMW 6688

Xe tăng
Ok cụ :D ...em sẽ nói ku em chuyển cái nhông đó cho cụ xem sao??? Cụ cho em xin số cầm chân hay địa chỉ nhận ạ...:P

Chỉnh sửa cuối:

Niva1600

Xe tải
Cái nhông máy xay, đo đuờng kính và đếm răng...may mắn thì có thể kiếm nhông máy khoan tay thay vào.,

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chỉnh sửa cuối:

Studer

Xe tăng
Gửi cụ xem Clip bác Tây xử lý 3 giai đọan áp suât pha bằng valve OPV
Lão Khoai Tây này tác động vào van OPV , một giải pháp thông minh , chỉ cần lắp thêm 1 chiếc OPV nữa để kiểm soát áp lực , do vậy không cần đụng đến bơm :D
Như báo cáo , mạch của em lắp là kiểu Soft /Pre-infusion . Em đặt time để có 6s sau đó mới chạy Full bơm thì thấy kết quả tốt nhất , nếu kéo dài hơn thì vị chua nổi lên , nếu rút bớt dưới 3s thì gần như không cảm nhận được thay đổi
Bá cáo :))

Niva1600

Xe tải
Dùng cả 2 máy đều được, nó nằm trước máy bơm thôi cụ . Ko ảnh hưởng tới original của máy .
Nói ra sợ lại bị bảo dạy "đĩ vén váy"., Có gì không phải các bác cứ mắng bỏ mịe em đi.,
Cái máy Rocket của bác có nấc 1 là nó mở van xả áp đẩy nuớc nóng ở HX vào group E61 (như kiểu pre-infusion), rồi bác quay tay nấc nữa mới gặt công tắc hành trình đóng bơm chạy, nên cái vụ ông Tây nào đó trên video bác trích dẫn làm quả công tắc hay lắp thêm van opv ...etc là nghịch cho vui, theo quan điểm cá nhân của em., Quan trọng khi chiết suất là áp suất ở group không bị tăng áp và giảm áp đột ngột, nên cái van OPV của máy như rocket hay Wega từ đầu bơm đều đi đi qua 1 đoạn ống khá dài, nó làm quá trình tăng áp và giảm áp khá smooth., Thêm nữa, trên đỉnh của phần boiler hay HX (của máy dùng nguyên lý HX) luôn có 1 khoảng không không ngập nuớc, nên khi bơm nuớc vào phần không gian không ngập nuớc này cũng cũng bị nén lại 1 phàn nhỏ - nó giống như nguyene lý lò xo....etc, nên cũng giúp tăng áp từ từ và xả áp từ từ.,
Riêng với máy Dùng nguyên lý HX thì bác có thể chỉnh nhiệt độ chiết suất bằng cách chỉnh rơ-le áp suất (PressureStat)., Với khí hậu VN nnhiệt độ môi truờng nóng bức, có khi bác còn phải chỉnh áp thấp xuống ấy chứ, hehe.,
Em có vài lời, nhớ gì thì nói đấy.,
Chúc các đút-đít vui vẻ và thành công.,
Edit: Tất cả các máy pha cà phê thuơng mại hay gia đình đều thiết kế tối ưu cho double shot filter basket, nên các lãnh đạo hay dùng single filter basket mới có việc để Mod.,

Chỉnh sửa cuối:

BMW 6688

Xe tăng
sau 1 ngày nhờ vả các kiểu và nhận được tư vấn từ khá nhiều cụ nên ku em của em đã mua được cái nhông bị mòn trên với giá 590k :D :D :D ...Khá rẻ so với mua từ Ebay và nhanh :P. Hàng Breville ở Việt Nam có đại diện nên cũng sẵn đồ phụ kiện. Cám ơn cụ QUANG1970 đã nhiệt tình tư vấn:x. Chúc các cụ ngon miệng với tách cafe của mình

Người Khó Xử

[Tịch thu bằng lái]
Em thường uốn CF 20k hôm trước uốn 1 hàng ở làng CK CÂ Mỗ Lao 2 tách mà 180k đắt vãi **** uống thì có vẻ ngon hơn 20k tý

Trạng thái
Thớt đang đóng