[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Skoda_Favorit

Xe container
Cái đồng hồ đó sẽ đo áp suất (lực nén) cụ nén cà phê trong grouphead, đế lắp cái này phải làm mới nguyên cụm piston, trục keo/nén, bộ phận kéo của tay cần ... mới lắp được .
:(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

orijo911

Xe tải
Các bác rang xong cà phê có bác nào sử dụng hũ thủy tinh đựng có nắp gài không, có sợ cà phê "thở" gây nổ hũ không ạ. Bình thường các bác sử dụng đồ gì để đựng cà phê (hũ đựng có van 1 chiều??) chia sẻ kinh nghiệm giúp em. Tks các bác

haolq

Xe tăng
Các bác rang xong cà phê có bác nào sử dụng hũ thủy tinh đựng có nắp gài không, có sợ cà phê "thở" gây nổ hũ không ạ. Bình thường các bác sử dụng đồ gì để đựng cà phê (hũ đựng có van 1 chiều??) chia sẻ kinh nghiệm giúp em. Tks các bác
Em có đọc bài của cty rang bán cà phê Specialty thì họ cho rằng với cà phê này thì họ ko dùng túi có van 1 chiều, mỗi túi cà phê đựng khoảng 250g bằng túi giấy họ đã thử nghiệm và thấy túi có van 1 chiều làm giảm chất luợng cà phê . Với KL cà phê khoảng 1kg trở lên thì mới cần đựng túi có van 1 chiều để tránh nổ túi.

orijo911

Xe tải
Em có đọc bài của cty rang bán cà phê Specialty thì họ cho rằng với cà phê này thì họ ko dùng túi có van 1 chiều, mỗi túi cà phê đựng khoảng 250g bằng túi giấy họ đã thử nghiệm và thấy túi có van 1 chiều làm giảm chất luợng cà phê . Với KL cà phê khoảng 1kg trở lên thì mới cần đựng túi có van 1 chiều để tránh nổ túi.
Rang xong (200g) cho luôn vào hũ có nắp gài có sợ nổ hũ k bác :-D

haolq

Xe tăng
Rang xong (200g) cho luôn vào hũ có nắp gài có sợ nổ hũ k bác :-D
Làm sao nổ được bác ? Em rang 300g để trong lọ đậy kín có ron caosu đây ! Mỗi sáng mở ra lấy cà phê pha uống thì còn đâu ra khí tích trong lọ để mà phát nổ ?

Chỉnh sửa cuối:

Studer

Xe tăng
Em làm ngay 1 shot với gg classic, hương thơm đúng là rõ rệt hẳn.

Creama với OPV hiệu chỉnh đúng là quyện hơn.
Cảm ơn cụ studer và bác shares đã chia sẻ kinh nghiệm.
Lắp PID cho máy thì cụ còn phê hơn nữa đấy ạ :D

đôthị

Xe hơi
Làm sao nổ được bác ? Em rang 300g để trong lọ đậy kín có ron caosu đây ! Mỗi sáng mở ra lấy cà phê pha uống thì còn khí tích trong lọ để mà phát nổ ?
Làm sao nổ được bác ? Em rang 300g để trong lọ đậy kín có ron caosu đây ! Mỗi sáng mở ra lấy cà phê pha uống thì còn khí tích trong lọ để mà phát nổ ?
em thì rang xong bỏ vào cái túi đựng có van 1 chiều (trước mua cà dùng hết giờ còn dư cái túi)

Vũ Văn Phùng

Xe đạp
Cái đồng hồ đó sẽ đo áp suất (lực nén) cụ nén cà phê trong grouphead, đế lắp cái này phải làm mới nguyên cụm piston, trục keo/nén, bộ phận kéo của tay cần ... mới lắp được . Đây là bộ KIT họ bán trên Ebay
Phức tạp quá. Thay bộ này cũng bằng gần nửa cái máy rồi.

Skoda_Favorit

Xe container
em thì rang xong bỏ vào cái túi đựng có van 1 chiều (trước mua cà dùng hết giờ còn dư cái túi)
Tận dụng ntn cũng được nhưng Cụ nhớ vệ sinh cho sạch nhất là dầu cafe của lô cà cũ bám vào mặt trong túi! Lâu dài nên có hộp chuyên dụng có gioăng và van 1 chiều!

Skoda_Favorit

Xe container
Cái đồng hồ đó sẽ đo áp suất (lực nén) cụ nén cà phê trong grouphead, đế lắp cái này phải làm mới nguyên cụm piston, trục keo/nén, bộ phận kéo của tay cần ... mới lắp được . Đây là bộ KIT họ bán trên Ebay
Giá cả ntn Cụ? Nghe phải thay piston là nản rồi!

đôthị

Xe hơi
Tận dụng ntn cũng được nhưng Cụ nhớ vệ sinh cho sạch nhất là dầu cafe của lô cà cũ bám vào mặt trong túi! Lâu dài nên có hộp chuyên dụng có gioăng và van 1 chiều!
cảm ơn cụ, cụ cho em hỏi cái hộp chuyên dụng đựng cafe là loại nào vậy.

DrGiang

Xe buýt
vâng, em rang tầm 22p mới xong, sợ nhất là bị cháy.
Nếu rang lâu quá thì có hiện tượng cà đổi màu, teo lại, nhưng crack ko tốt lắm. E cũng đã thử nhiều lần rang chảo nhưng không tốt lắm như của cụ haolq được.
E chuyển sang rang trống thấy khá hay, màu cà đẹp, đều, nhưng cũng nở kha khá (Lò nướng của em mua 12 năm rồi, mong nó hỏng đổi cái mới tốt hơn mà ko xin dc V).

Skoda_Favorit

Xe container
Nếu rang lâu quá thì có hiện tượng cà đổi màu, teo lại, nhưng crack ko tốt lắm. E cũng đã thử nhiều lần rang chảo nhưng không tốt lắm như của cụ haolq được.
E chuyển sang rang trống thấy khá hay, màu cà đẹp, đều, nhưng cũng nở kha khá (Lò nướng của em mua 12 năm rồi, mong nó hỏng đổi cái mới tốt hơn mà ko xin dc V).
May mà có cái lồng rang và chức năng quay đc cái lồng này! Vỏ trấu cà khi rang và rang xong ntn?

DrGiang

Xe buýt
Lắp PID cho máy thì cụ còn phê hơn nữa đấy ạ :D
Vâng ah, em vọc từ từ. Cụ cũng đã nhận xét là em đổi máy như chong chóng rồi mà. Tại tính em nó táy máy.
Em hỏi cụ chút, em mua bộ này được không?
Hết dịch khó khăn em lại nhờ cụ chỉ bảo.
Cảm ơn cụ.

haolq

Xe tăng
Cụ rang lò thế là chuẩn đó , có một cụ khác trên này cũng rang lò và cho em xem mấy mẻ rang màu nâu sậm đẹp và đều lắm . Rang chảo ko lên màu đều như vậy được !

DrGiang

Xe buýt
May mà có cái lồng rang và chức năng quay đc cái lồng này! Vỏ trấu cà khi rang và rang xong ntn?
Vỏ trấu hầu như ko cháy, cái nào tróc được sẽ rơi xuống dưới.
Nhưng đúng là vỏ ko tróc nhiều như khi rang chảo Barwell. Sau khi nguội dần em 'bóp' bằng tay cũng ra hết. Kể cả cà Rob cũng tróc vỏ tốt.
Chỉ có điều cà rất đều.
PS: em M. nhớ và nhắc cụ nhiều lắm đó.

Trạng thái
Thớt đang đóng