[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

t2b

Xe tải
Theo em nếu cụ thích Gaggia classic có thể tham khảo loại này. Vừa đạt hiệu quả thẩm mĩ, giá hạt rẻ mà còn pha ngon hơn máy em. Mới cóng!
Vậy hả cụ, máy cụ là máy gì vậy? cụ biết mua máy Giggia này ở đâu mới ko cụ

Bemagauvn

Xe điện
Vậy hả cụ, máy cụ là máy gì vậy? cụ biết mua máy Giggia này ở đâu mới ko cụ
Gaggia classic gương, vỏ nó tráng bóng nhìn đẹp, những máy này cùng là dòng classic như những máy GG classic gần đây.
Mẫu này không có mới và thường làm nhân dịp kỷ niệm, ma chay cưới hỏi đặc biệt của hãng... đại khái thế ạ.
Ranger pha của gaggia rất an toàn gần như cùng điều kiện giúp người pha có được tách espresso ngon, đúng chuẩn mà không bị over hay under đến mức bỏ đi.
Mấy cụ pha máy E61 như cụ thấy pha 10 cốc hết 9 cốc đắng khó uống lắm😁, E61 khó pha và làm chủ máy, đắt tiền. Người mới chơi em khuyên nên bắt đầu bằng Gaggia hoặc Rancilio nếu có điều kiện!

t2b

Xe tải
Gaggia classic gương, vỏ nó tráng bóng nhìn đẹp, những máy này cùng là dòng classic như những máy GG classic gần đây.
Mẫu này không có mới và thường làm nhân dịp kỷ niệm, ma chay cưới hỏi đặc biệt của hãng... đại khái thế ạ.
Ranger pha của gaggia rất an toàn gần như cùng điều kiện giúp người pha có được tách espresso ngon, đúng chuẩn mà không bị over hay under đến mức bỏ đi.
Mấy cụ pha máy E61 như cụ thấy pha 10 cốc hết 9 cốc đắng khó uống lắm😁, E61 khó pha và làm chủ máy, đắt tiền. Người mới chơi em khuyên nên bắt đầu bằng Gaggia hoặc Rancilio nếu có điều kiện!

loại này Bác nhỉ

t2b

Xe tải
Bộ này ổn không bác:

Bemagauvn

Xe điện
Đúng rồi ạ. Tuỳ vào quan điểm của người sử dụng thấy phù hợp thì mua.
Về cơ bản những dòng máy này cũ hay mới không quyết định tách caphe ngon mà đều do người pha, rang xay và nhiều yếu tố khác. Trừ khi bác đã am hiểu về máy và dòng mới ra nó có option phù hợp với cái bác đang kiếm tìm. Chứ chẳng khác gì cả, cũng chẳng có gì mà hỏng hóc.
Nên cứ kinh tế nhất mà mua bác ạ, trên này nhiều cụ ôm nhiều máy quá bác thích loại nào có thể hỏi để lại, em nghĩ là lựa chọn đẹp nhất.

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ show bộ gear của mình cho cụ ấy biết đi!
BTW hóng thêm bài rì viu tất niên của Cụ về cà của Cụ! :D
P/S:Ý em là cà phê của Cụ nhé! :))

atd77

Xe tải
Bữa cơm tất niên sum họp gia đình 30 Tết thật ấm cúng, tuyệt vời, em về nhà ông bà nơi mình sinh ra và lớn lên. Vườn cây vẫn như mọi năm, đủ sắc màu đua nhau khoe vẻ đẹp đón Xuân mới 😄

Chỉnh sửa cuối:

dtrung

Xe điện
Các cụ thông thái xin cho em hỏi: Em là newbie, sau 1 thời gian đọc các bài viết thì rất mong muốn có 1 góc pha cà riêng ở nhà, nhu cầu mỗi lần pha 1-2 cốc, espresso và latte. Em xin nhờ các bác xây dựng giúp e 1 list các dụng cụ cần có để thực hiện ước mơ nhỏ này. Tài chính từ 20-40mil. List các bác giúp em chi tiết càng tốt như: máy và các dụng cụ hiệu gì, loại, mua ở đâu tại HN chuẩn, giá khoảng bao nhiêu... Xin đội ơn các Bro.
Tất trong ảnh là 20 củ, toàn đập hộp hết ạ

dtrung

Xe điện
Ổn quá, cụ bán à, máy xay Escaso của TBN ổn ko cụ, giá gồm tất cả như hình hả cụ
Bộ em mua dùng giới thiệu cấu hình để cụ tham khảo chứ em không phải bán hàng này. Máy xay em dùng bình thường, nó đáp ứng nhu cầu chính là grind on demand và chỉnh độ mịn tùy biến nên phù hợp espresso. Ngoài ra em thấy máy xay này nó có kích thước và hình thức phù hợp máy pha GG classic bên cạnh. Máy xay này nó có 2 version dao khác nhau (hình thức ngoài giống hệt), nên chọn version dao phẳng (flat burr) hơn dao nón (conical burr) nhé cụ.

Gía đập hộp em mua GG (10.5tr) + Escaso (8.5tr) + 3 cốc Ancap (khoảng 700K) + phụ kiện (khoảng 500K).

Chỉnh sửa cuối:

t2b

Xe tải
Bộ em mua dùng giới thiệu cấu hình để cụ tham khảo chứ em không phải bán hàng này. Máy xay em dùng bình thường, nó đáp ứng nhu cầu chính là grind on demand và chỉnh độ mịn tùy biến nên phù hợp espresso. Ngoài ra em thấy máy xay này nó có kích thước và hình thức phù hợp máy pha GG classic bên cạnh. Máy xay này nó có 2 version dao khác nhau (hình thức ngoài giống hệt), nên chọn version dao phẳng (flat burr) hơn dao nón (conical burr) nhé cụ.

Gía đập hộp em mua GG (10.5tr) + Escaso (8.5tr) + 3 cốc Ancap (khoảng 700K) + phụ kiện (khoảng 500K).
Cụ thật tinh tế khi chọn máy xay này, với kích thước nhỏ nhắn nó hoàn toàn ko bị lấn át máy pha chính GG. Ngoài ra, hình thức đơn giản cũng như mầu sắc của máy xay như được sinh ra để sánh đôi cùng GG vậy. Cụ chỉ em chỗ mua tất cả những món này nhé. Xin cám ơn cụ dtrung

dtrung

Xe điện
Cụ thật tinh tế khi chọn máy xay này, với kích thước nhỏ nhắn nó hoàn toàn ko bị lấn át máy pha chính GG. Ngoài ra, hình thức đơn giản cũng như mầu sắc của máy xay như được sinh ra để sánh đôi cùng GG vậy. Cụ chỉ em chỗ mua tất cả những món này nhé. Xin cám ơn cụ dtrung
Em mua ở đây ạ

Máy xay

Máy pha mua của Đại Minh Gia Lai nhưng hồi em mua thì họ bảo còn chiếc duy nhất không biết giờ có lô mới chưa cụ cứ chat trực tiếp hỏi

Cốc ancap ở HN cụ đến 135 Bùi Thị Xuân nhé

Phụ kiện tay nén bảo bên bán máy pha họ bán kèm luôn.

kenshire

Xe tăng
Bộ này ổn không bác:
Khi đưa ra tư véo cho cụ, điều đầu tiên dựa vào là tiền đâu của cụ. Tiếp theo là tránh cho cụ đi đường vòng, tránh cho cụ dùng 1 thời gian lại muốn thay đổi. Trong mấy combo trên, máy xay của e là cố định, nó rất quan trọng trong hệ thống. Mazzer vẫn là tượng đài bên cạnh những tượng đài khác trong làng máy xay.

• Vodka
Reactions: t2b

kenshire

Xe tăng
Hi các cụ!
Một năm đã trôi qua, nhiều thứ lui vào dĩ vãng, có những điều sẽ bị quên đi như chưa từng hiện diện, có những điều còn day dứt. Năm vừa qua là quãng thời gian khó quên với thớt cà NGON, SẠCH, RẺ. Khởi đầu từ những ước mơ nhỏ bé, muốn một cốc cà phê sạch. Kiến thức về cà phê của các cụ nhà ta như hòn đá lăn, các quan niệm về rang xay pha được thay đổi theo chiều hướng tích cực theo từng tuần, từng tháng. Sự thay đổi theo xu hướng tất yếu của cuộc chơi! Không bị bó hẹp trong lối mòn suy nghĩ, không thủ dâm tư tưởng.
Với e, tiêu chí cốt lõi của thớt là NGON, SẠCH, RẺ. Tuy nhiên năm qua em bị thuốc nhiều quá, thành ra bất cứ thứ nào dính dáng đến cà phê đều chơi hết :)) . Chơi từ cốc tách, chơi máy xay, máy rang, máy pha, rổ lọc, tay cầm. Cà phê là một cách để thăng bằng lại cuộc sống gia đình, công việc. Lan man cũng nhiều.
Đầu xuân năm mới, Chúc các cụ và gia đình mạnh khỏe! Với em, thời buổi Covid, mạnh khỏe là điều đáng quý nhất.
Em xin gửi tặng các Cụ chữ An. Chữ An trong Bình An, Yên ổn An nhiên!

Bemagauvn

Xe điện
Hi các cụ!
Một năm đã trôi qua, nhiều thứ lui vào dĩ vãng, có những điều sẽ bị quên đi như chưa từng hiện diện, có những điều còn day dứt. Năm vừa qua là quãng thời gian khó quên với thớt cà NGON, SẠCH, RẺ. Khởi đầu từ những ước mơ nhỏ bé, muốn một cốc cà phê sạch. Kiến thức về cà phê của các cụ nhà ta như hòn đá lăn, các quan niệm về rang xay pha được thay đổi theo chiều hướng tích cực theo từng tuần, từng tháng. Sự thay đổi theo xu hướng tất yếu của cuộc chơi! Không bị bó hẹp trong lối mòn suy nghĩ, không thủ dâm tư tưởng.
Với e, tiêu chí cốt lõi của thớt là NGON, SẠCH, RẺ. Tuy nhiên năm qua em bị thuốc nhiều quá, thành ra bất cứ thứ nào dính dáng đến cà phê đều chơi hết :)) . Chơi từ cốc tách, chơi máy xay, máy rang, máy pha, rổ lọc, tay cầm. Cà phê là một cách để thăng bằng lại cuộc sống gia đình, công việc. Lan man cũng nhiều.
Đầu xuân năm mới, Chúc các cụ và gia đình mạnh khỏe! Với em, thời buổi Covid, mạnh khỏe là điều đáng quý nhất.
Em xin gửi tặng các Cụ chữ An. Chữ An trong Bình An, Yên ổn An nhiên!
Cảm ơn cụ với những lời chúc cuối năm.
Tặng cụ và các cụ hay sinh hoạt trong thớt tách espresso cuối năm. Em cũng chúc các cụ mạnh khỏe và nhiều niềm vui.

Trạng thái
Thớt đang đóng