[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuckhoai

Xe tăng

Mời các cụ ly cà Panama Santa Clara Finca Santa Terasa do cụ Kevin_N cho.
Cà rang medium và degas 3 ngày. Uống êm, đắng nhẹ vị trà đen và có mùi đặc trưng, mid body và aftertaste rất tốt.
Em vẫn chưa nhảy xuống hố cốc chén, vẫn ly ancap thôi.
Đọc tên cà của cụ em rụt bố cả lưỡi. =))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy rèn luyện kỹ năng distribution, wdt, tamping... đã chết mịa rồi.
Rút kinh nghiệm, em sẽ đưa bộ môn hứng cà vào chương trình luyện sắp tới. =))

Anyway, em pha rổ khoing đáy, lại thích nhìn naked nên cần khoảng trống để nhòm đc, chứ em mà lôi tay cầm 2 vòi ra thì lớp crema lại bóng lưỡng ngay thôi.
Thế thì em đề nghị cụ chỉ ắp ảnh kem mịn như mông em bé thôi - để bà con thả tim, còn uống thế nào ..... là việc của cụ =)) =)) =))

haolq

Xe tăng

Mời các cụ ly cà Panama Santa Clara Finca Santa Terasa do cụ Kevin_N cho.
Cà rang medium và degas 3 ngày. Uống êm, đắng nhẹ vị trà đen và có mùi đặc trưng, mid body và aftertaste rất tốt.
Em vẫn chưa nhảy xuống hố cốc chén, vẫn ly ancap thôi.
Cụ pha giờ quá chuẩn rồi ! hứng kiểu gì đến lúc uống nó cũng loe nhoe lên miệng !!!

Ô tô điên

Xe tăng
Nay em thử moka cầu đất- Đà Lạt, sau 5 ngày degas em mang ra pha.
Để mức độ mịn như cũ, vẫn lượng cà như vậy nhưng không hiểu sao pha bị tắc, văng tay cầm ra, làm vỡ cái cốc. pha lần 2, em chỉnh lại cỡ hạt to lên chút và cho ít đi 1 chút thì vẫn bị tắc, thấy không ổn em tháo tay cầm ra thì thấy bột cà trương nở ra rất nhiều làm phồng lên, phồng rộp lên tràn cả ra miệng rổ.
E lại phải giảm đi cỡ 1-2g thì pha mới được. Vị thì chua kiểu nho chín, trà ô long, mùi không thơm nức giống brazil yellow bourbon đợt trước.
E đang thắc mắc có phải do mình degas trong hộp kín không, hay do hạt mà nó trương nở nên nhiều lắm. Mọi lần em rang xong để ngoài 3h, thì lần nay em rang để có hơn 1h rồi cho hộp kín đựng luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Skoda_Favorit

Xe container
Vậy cà nó bị om trong đó chắc cũng ảnh hưởng! Nhưng vụ rơi tay pha thì chắc chỉ gài vào được 1 chút thôi đúng không chứ đã gài vào cỡ 7:00 h và chặt tay thì khó rơi lắm!

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Để mức độ mịn như cũ, vẫn lượng cà như vậy nhưng không hiểu sao pha bị tắc, văng tay cầm ra, làm vỡ cái cốc. pha lần 2, em chỉnh lại cỡ hạt to lên chút và cho ít đi 1 chút thì vẫn bị tắc, thấy không ổn em tháo tay cầm ra thì thấy bột cà trương nở ra rất nhiều làm phồng lên, phồng rộp lên tràn cả ra miệng rổ.
E lại phải giảm đi cỡ 1-2g thì pha mới được. Vị thì chua kiểu nho chín, trà ô long, mùi không thơm nức giống brazil yellow bourbon đợt trước.
E đang thắc mắc có phải do mình degas trong hộp kín không, hay do hạt mà nó trương nở nên nhiều lắm. Mọi lần em rang xong để ngoài 3h, thì lần nay em rang để có hơn 1h rồi cho hộp kín đựng luôn.
Nguy hiểm quá. Tay cầm gài vào rồi mà bung ra đc, mà cụ vẫn pha được li tiếp.
Em nghĩ ko liên quan gì đến vụ degas cả. Tốt nhất là cụ nên mang qua “xưởng” của group, có chuyên gia kiểm tra lại kết cấu grouphead và áp lực bơm chuẩn.

haolq

Xe tăng
Em khoe với các cụ cái cốc Espresso của em. :D

Tách Ancap (2 cái màu trắng) các cụ ko mua đĩa chỉ còn 99K cái, em lên showrom của họ làm 2 cái không đĩa, em bán hàng nhìn em có vẻ khó hiểu !!! , 3 cái tách màu của Ya-Mi mua shop khác nó lại ko bán riêng tách !

Chỉnh sửa cuối:

Skoda_Favorit

Xe container

Tách Ancap (2 cái màu trắng) các cụ ko mua đĩa chỉ còn 99K cái, em lên showrom của họ làm 2 cái không đĩa, em bán hàng nhìn em có vẻ khó hiểu !!! , 3 cái tách màu của Ya-Mi mua shop khác nó lại ko bán riêng tách !
Cụ lại "lấp ló" con máy xay gì đấy? Có chức năng nhấn tay pha vào để Start/Stop nhỉ?

Ô tô điên

Xe tăng
Vậy cà nó bị om trong đó chắc cũng ảnh hưởng! Nhưng vụ rơi tay pha thì chắc chỉ gài vào được 1 chút thôi đúng không chứ đã gài vào cỡ 7:00 h và chặt tay thì khó rơi lắm!
Nguy hiểm quá. Tay cầm gài vào rồi mà bung ra đc, mà cụ vẫn pha được li tiếp.
Em nghĩ ko liên quan gì đến vụ degas cả. Tốt nhất là cụ nên mang qua “xưởng” của group, có chuyên gia kiểm tra lại kết cấu grouphead và áp lực bơm chuẩn.
Hạt nó vào nước nóng nó nở ra to, nó chạm vào headgroup nên áp suất nó đẩy tay cầm rơi ra cụ. Lần 2 em có lấy ra thì bột nó trương nở cao hơn cả rổ lọc rồi.

Skoda_Favorit

Xe container
Fiorenzato F64E đấy cụ, em mới bê về, đang test nếu ổn sẽ báo các cụ .
Con này thì Cụ Tony.Nguyen.60062il đang dùng nhỉ? E đã được nhòm 1 model cũ hơn thấy nào là chức năng đo độ ẩm, đo nhiệt độ, set up tgian xay của dose,... thấy cũng kinh với thời tiết nồm ẩm ở phía Bắc vì sợ trục trặc phần điều khiển điện tử thì mệt phết!

largo_kent

Xe tăng
Fiorenzato F64E đấy cụ, em mới bê về, đang test nếu ổn sẽ báo các cụ .
Em vẫn đang hóng cụ cái Rocket cụ nhá =P~

Tách ancap gõ vào nó keng nghe vang thích lắm, đồ chuẩn nó khác với mấy cái ly mỏng!

haolq

Xe tăng
Pan này bình thường cụ ạ, không sao cả ! Cà rang ra ko mẻ nào giống mẻ nào cả, gài tay ko chặt lắm mà pha cà mịn bị tắc cũng dễ bung tay cầm, nhất là loại máy dùng ron Plastic thay vì Ron caosu .

Chỉnh sửa cuối:

cuckhoai

Xe tăng

Cái cốc Yami Tulip này em thấy uống vừa vặn nhất.

duytrong

Xe lăn
2 thằng vào quán gọi cà phê sữa cô nhân viên mang ra cà phê đen, bảo ơ anh gọi cà phê sữa mà, cô nhân viên tốc áo lên bóp zú tia luôn sữa vào cốc, 2 thằng bảo nhau may quá hôm nay không gọi bia...

haolq

Xe tăng
Con này thì Cụ Tony.Nguyen.60062il đang dùng nhỉ? E đã được nhòm 1 model cũ hơn thấy nào là chức năng đo độ ẩm, đo nhiệt độ, set up tgian xay của dose,... thấy cũng kinh với thời tiết nồm ẩm ở phía Bắc vì sợ trục trặc phần điều khiển điện tử thì mệt phết!
He...he ... Mời cụ ! Em nghi nghi thằng này ! Và đúng nó rồi ! 1 phát ăn ngay
Pha 12g lấy 25g : 8g ethiopia yirgacheffe + 4g sumatra mandheling

Chỉnh sửa cuối:

Skoda_Favorit

Xe container
He...he ... Mời cụ ! Em nghi nghi thằng này ! Và đúng nó rồi ! 1 phát ăn ngay
Pha 12g lấy 25g : 8g ethiopia yirgacheffe + 4g sumatra mandheling

Ý Cụ là 1 phát ra da con Hổ ngay à? Cụ pha trên La Pavoni?

Trạng thái
Thớt đang đóng