[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xuân Trường

Xe buýt

Studer

Xe tăng
Tụi Tây uống máy dữ quá , Classic nổi tiếng cũng được gắn PID và Flow control , hình em vừa chôm trên mạng

Quả thực , cuộc sống nó không ngừng thay đổi , không có những tìm tòi và nghiên cứu như vậy thì có đâu sự phát triển . Một cái máy pha cà từ nguyên lý đến cấu trúc đơn giản như thế mà chúng ta còn phải chạy theo họ dài dài , Kiểm soát lưu lượng , chất lượng dòng chảy... tưởng là một trong những đề tài bị bỏ quên nhưng thực ra không phải vậy , người ta vẫn nghiên cứu và phát triển nó bởi họ không chấp nhận thực tại , luôn nghiêm túc và cầu thị , đi đến cùng của mọi vấn đề để tìm chân lý trong khi chúng ta ngay từ thái độ đã luôn đóng kín , nông cạn , bảo thủ và luôn tụt hậu trong sự kém cỏi về tư duy kỹ thuật , công nghệ . .. Suy rộng ra ,có lẽ vậy mà người Việt đã và sẽ chẳng bao giờ có thế mạnh và làm được điều gì to tát trong lĩnh vực này
Các cụ không cần phí thời gian vào những cãi vã đúng sai không cần thiết với những đối tượng không đáng phải bận tâm , Những điều bổ ích , cần học hỏi để nuôi dưỡng niềm đam mê với cà thì ở đó đã tắt từ lâu , chỉ còn sự nhố nhăng và hiềm khích , nực cười là nó đã và đang trở thành nơi xả stress cho những ai có nhu cầu , thực tế với em thì nó đã chết từ lâu rồi
Bá cáo :D

Chỉnh sửa cuối:
Tụi Tây uống máy dữ quá , Classic nổi tiếng cũng được gắn PID và Flow control , hình em vừa chôm trên mạng

Quả thực , cuộc sống nó không ngừng thay đổi , không có những tìm tòi và nghiên cứu như vậy thì có đâu sự phát triển . Một cái máy pha cà từ nguyên lý đến cấu trúc đơn giản như thế mà chúng ta còn phải chạy theo họ dài dài , Kiểm soát lưu lượng , chất lượng dòng chảy... tưởng là một trong những đề tài bị bỏ quên nhưng thực ra không phải vậy , người ta vẫn nghiên cứu và phát triển nó bởi họ không chấp nhận thực tại , luôn nghiêm túc và cầu thị , đi đến cùng của mọi vấn đề để tìm chân lý trong khi chúng ta ngay từ thái độ đã luôn đóng kín , nông cạn , bảo thủ và luôn tụt hậu trong sự kém cỏi về tư duy kỹ thuật , công nghệ . .. Có lẽ vậy mà người Việt đã và sẽ chẳng bao giờ có thế mạnh và làm được điều gì to tát trong lĩnh vực này
Các cụ không cần phí thời gian vào những cãi vã đúng sai không cần thiết với những đối tượng không đáng phải bận tâm , Những điều bổ ích , cần học hỏi để nuôi dưỡng niềm đam mê với cà thì ở đó đã tắt từ lâu , chỉ còn sự nhố nhăng và hiềm khích , nực cười là nó đã và đang trở thành nơi xả stress cho những ai có nhu cầu , thực tế với em thì nó đã chết từ lâu rồi
Chơi vui là chính, CĐ còn bao việc phải làm....
Dễ gì mà được cười banh càng như vậy đâu bác!

Chế độ, nó vừa là thú vui, vừa tăng cao hiểu biết, vừa giảm stress.......
Chúc các bác trẻ, hãy luôn giữ lửa nhiệt huyết nghen!

rok

Xe hơi
Website
vinagiaydep.com
Nồi Korea King rang 700g ra cà rất đẹp và đều màu các cụ ạ . Đẹp và đều màu hơn nhiều so với rang 200g-250g. Em chụp trong bóng râm và ngoài nắng bằng ĐT, màu ko đẹp như ngoài được. Do có anh bạn nhờ rang mà ít quá đem đi rang gia công họ ko nhận nên phải ngồi rang nồi ! Cứ 1 mẻ 200g /17munite chịu ko nổi em quyết định chơi lên 500g thấy OK, chơi tiếp lên 700g thấy chuẩn nhất, mức này là ko tăng được nữa, vì cà rang ra thể tích tăng từ 1,7-1,8 lần nên cái lồng chứa ko còn chỗ . Cà Robusta Dilinh hái xô hạt xanh như ảnh chụp, cũng cà này em đem rang gia công bằng máy IMF của Italia thì em thấy cà minh rang ra không kém gì khi rang với mẻ 700g. Tại xưởng rang đó, ngay cả cà ngoại rang ra cũng ko đẹp bằng cà của các cụ rang bằng máy SR500,540 đã up ảnh trên này , được cái là máy của nó rang khỏe, 1 mẻ 15kg mà nó chơi có 15 phút , chạy 24/24h được.
l
IMG_20200508_100638 (1).jpg

IMG_20200508_160518 (2).jpg
Cụ ơi cho em hỏi bên chổ Mr Cường catimor cafe q7 đó có nhận rang cà ngoại mình đem đến nhỏ lẻ 1kg ko nhỉ? Hoặc cụ có biết bên nào nhận vụ rang xay chuẩn tý ko ạ? Để hnao em ship cf ngoại về mang qua rang xay luôn vì em chưa đủ bộ. Em cám ơn cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Studer

Xe tăng
Cụ ơ cho em hỏi bên chổ Mr Cường catimor cafe q7 đó có nhận rang cà ngoại mình đem đến nhỏ lẻ 1kg ko nhỉ? Hoặc cụ có biết bên nào nhận vụ rang xay chuẩn tý ko ạ? Để hnao em ship cf ngoại về mang qua rang xay luôn vì em chưa đủ bộ. Em cám ơn cụ.
Cụ mới vào và chắc chắn chưa đọc hết mấy trăm tầng thớt :(
Khái niệm cà "tươi " rất quan trọng và được mọi người tuân thủ , theo đó cà rang xong không nên để quá 2 tuần , ngoài thời gian đó nó bị kém hết hương và vị , uống không hết sẽ lãng phí
Thế nên dân nghiện không ai rang cả kg để dùng dần mà căn cứ vào nguyên tắc trên để rang mỗi mẻ đủ dùng , và như thế lại phải mua máy rang về tự rang hoặc chưa có thì kết bạn , cười duyên với vài con nghiện trong khu vực , nhờ rang hộ , và cẩn thận giữ khoảng cách cần thiết để không bị tẩu

• Vodka
Reactions: rok

rok

Xe hơi
Website
vinagiaydep.com
Cụ mới vào và chắc chắn chưa đọc hết mấy trăm tầng thớt :(
Khái niệm cà "tươi " rất quan trọng và được mọi người tuân thủ , theo đó cà rang xong không nên để quá 2 tuần , ngoài thời gian đó nó bị kém hết hương và vị , uống không hết sẽ lãng phí
Thế nên dân nghiện không ai rang cả kg để dùng dần mà căn cứ vào nguyên tắc trên để rang mỗi mẻ đủ dùng , và như thế lại phải mua máy rang về tự rang hoặc chưa có thì kết bạn , cười duyên với vài con nghiện trong khu vực , nhờ rang hộ , và cẩn thận giữ khoảng cách cần thiết để không bị tẩu
Dạ em cám ơn cụ. Chắc phải kiếm đủ bộ Xe Pháo Mã mới thưởng thức hết độ ngon của cà nhỉ😍

haolq

Xe tăng
Cụ ơi cho em hỏi bên chổ Mr Cường catimor cafe q7 đó có nhận rang cà ngoại mình đem đến nhỏ lẻ 1kg ko nhỉ? Hoặc cụ có biết bên nào nhận vụ rang xay chuẩn tý ko ạ? Để hnao em ship cf ngoại về mang qua rang xay luôn vì em chưa đủ bộ. Em cám ơn cụ.
Không cụ ạ ! Họ chỉ rang mẻ 15Kg thôi . Cụ phải luyện rang để rang đúng ý mình, làm cái lồng rang như em là ngon rồi . Cà ngoại về thì cũng phải thử mẻ nhỏ đầu tiên để lấy căn cứ đó làm chuẩn cho các mẻ tiếp theo ! Hình như cụ có cái nồi Korea King rồi thì phải ?

Chỉnh sửa cuối:

1234567890abc

Xe máy
Với 1 số người có vấn đề tâm lý, họ muốn họ phải là nhất trong mọi thứ, từ cái dép đi, cốc nước uống, miếng cốm ăn, xa xôi hơn là những địa điểm đến. Cho nên khi có người khác vào chia sẻ mình đã đến đâu, chơi gì, ăn gì, là họ khó chịu. Vấn đề ở đây là cõi mạng ảo, và họ muốn thoả mãn trong cõi ảo, chỉ chứng mình 1 điều, cuộc sống hiện thực thất bại, đánh phải tự thoả mãn ở những nơi ko biết mình là ai. Điều lêch lạc còn thể hiện ở những câu từ về tình dục, mọi thứ đều ám chỉ đến, một tâm lý lệch lạc, một tâm hồn cô độc, tội lỗi.
Chào cụ. Từ đầu năm đến giờ do có Covid, giao thông vắng vẻ nên em tranh thủ lượn suốt, lại có nhiều việc để làm nên bận quá. Thỉnh thoảng mới ghé vào OF.

uman

Xe tăng
Nhờ các cụ Skoda_Favorit, Studeroldhand rất nhiệt tình giúp đỡ, em đã có được em máy xay Ceado E6X kha khá về bày ở nhà theo tiêu chí "ngon, bổ, rẻ". :D Như vậy, so với bộ gear thửa về, hai em Eureka Mignon Manuale và Ceado thể hiện ra sao sẽ được báo cáo sau.
Tóm lại, trừ cái phần độ đẽo máy pha để sau do phải biết đi rồi mới học chạy, tạm thời em yên tâm uống cà rồi. :D

Chỉnh sửa cuối:

haolq

Xe tăng
Nhờ các cụ Skoda_Favorit, Studeroldhand rất nhiệt tình giúp đỡ, em đã có được em máy xay Ceado E6X kha khá về bày ở nhà theo tiêu chí "ngon, bổ, rẻ". :D Như vậy, so với bộ gear thửa về, hai em Eureka Mignon Manuale và Ceado thể hiện ra sao sẽ được báo cáo sau.
Tóm lại, trừ cái phần độ đẽo máy pha để sau do phải biết đi rồi mới học chạy, tạm thời em yên tâm uống cà rồi. :D
Cụ nói rất chuẩn ! Thông số và kỹ thuật của máy chỉ là bề nổi ! Bột xay - Pha lên sẽ sẽ cho thấy máy nào cho hương vị tốt hơn !

Skoda_Favorit

Xe container
Chúc mừng Cụ! An tâm thưởng lãm tách cà mình tự rang xay pha rồi! Bao lâu vất vả thì giờ Cụ cũng có "hậu vận" tốt!

ôi.......sao dư thừa máy xay nhiều thế

theo tren bây giờ, goại là Nãng Phí nhoen
phê bình nghiêm khắc với lối sống Xoa hoa đó à :))

kenshire

Xe tăng
Giá cà như này ổn chưa các cụ

ps: loại trên là g2
Nêu ethiopia là Grade 2, thì giá cũng chưa phải ngon cho lắm, vì nó tương đương G1 của 1 số dòng khác uống ổn rồi. kiếm đâu ra người mua dc trên 60kg đây :))

tomahawk291

Xe máy
Sao e mua cafe highland về pha mà k được ngon như quán nhể

Trạng thái
Thớt đang đóng