[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Skoda_Favorit

Xe container
Hàng Gesha Panama niên vụ 2018 mà giá ~1K USD/1kg. Nhìn mà thèm các cụ ạ !
GESHA hay GEISHA các cụ:-?? Hình như GESHA là cà Ethiopia còn GEISHA mới là PANAMA! Dù biết là Geisha ở Panama xuất thân từ Ethiopia tuy nhiên khi đã kinh doanh thì tên thương mại phải chuẩn! Cụ Xebo và các cụ mợ khác có thông tin gì không?

xebo

Xe bò ! ©
Cụ thèm ko thì em với cụ share?
Cho em tham gia với, cám ơn cụ
Cụ xebo cho em xin thông tin về nơi bán với nhé, em cảm ơn cụ
Nhà PP này trong Sài Gòn, một số loại cà thường thì có sẵn trong kho còn chủ yếu hàng nằm ở Taiwan. Họ đang ktra, xong thì em báo cho các cụ nhé.

GESHA hay GEISHA các cụ:-?? Hình như GESHA là cà Ethiopia còn GEISHA mới là PANAMA! Dù biết là Geisha ở Panama xuất thân từ Ethiopia tuy nhiên khi đã kinh doanh thì tên thương mại phải chuẩn! Cụ Xebo và các cụ mợ khác có thông tin gì không?
Hình như cùng một loại cà nhưng gọi theo hai cách khác nhau ở mỗi nước, em chưa mua ở đây bao giờ nên không rõ. Tuy nhiên có ông em giới thiệu bảo nhà PP này cũng khá uy tín.

Bemagauvn

Xe điện
Nhà PP này trong Sài Gòn, một số loại cà thường thì có sẵn trong kho còn chủ yếu hàng nằm ở Taiwan. Họ đang ktra, xong thì em báo cho các cụ nhé.

Hình như cùng một loại cà nhưng gọi theo hai cách khác nhau ở mỗi nước, em chưa mua ở đây bao giờ nên không rõ. Tuy nhiên có ông em giới thiệu bảo nhà PP này cũng khá uy tín.
Em like quả chia sẻ này của cụ xebo phát tính sau. Cụ cho em nợ vì rót quá nhiều:D.

Luon An Ngon

Xe tải
Chào các cụ, em ngày phải 2 cữ Expresso hoặc latte, vui lòng chỉ giúp em dòng Smeg này cóđược khôngạ,
Thank you.

thanhvd

Xe tăng
Chào các cụ, em ngày phải 2 cữ Expresso hoặc latte, vui lòng chỉ giúp em dòng Smeg này cóđược khôngạ,
Thank you.
View attachment 5399908
Hãng này ở Việt Nam không nhiều người dùng nên sẽ ít kinh nghiệm để chia sẻ với cụ. Nếu cụ thật sự thích thì nghiên cứu review của Tây để quyết thôi.
Em thì sẽ chọn hãng chuyên sản xuất máy pha, chứ không chọn sản phẩm của công ty sx đủ thứ, trừ khi đó là sp có quá nhiều đánh giá tốt.

Skoda_Favorit

Xe container
Xin phép mod Em đăng bán con Gaggia Classic do em trót yêu em E61 mất rồi. Con máy Gaggia Classic này đời 1996 em lấy lại của 1 cụ trên nhóm này ạ. Tiện thể em xin phép review một chút về em này ạ:

1. Mặc dù được sản xuất năm 1996 có nghĩa là năm nay em nó 24 tuổi rồi nhưng thực sự, em nó còn long lanh hơn cả dòng GC sản xuất gần đây, chủ cũ chắc rất ít dùng, catalogue theo máy vẫn còn! Hic, học bạ từ năm 96 của em ko biết đã đi đâu về đâu từ thuở nào rồi.

2. Vỏ máy: bằng inox, nhưng dày dặn hơn hẳn các đời từ 2000 trở đi, chắc dầy hơn 1.2 lần. Tuy thế thôi, nhưng cầm vào cảm giác khác hẳn. Như các bác thấy trong ảnh, inox của đời này rất bóng, như một tấm gương, phản chiếu tất cả các đồ dùng xung quanh. Các cụ có thể vừa pha cà, vừa soi gương được luôn ạ.

3. Ngoại thất, không có điểm han rỉ, xước xát. Các bác chú ý tay cầm của đời này vát ở đuôi, thiết kế của GC đời này cũng vát. Đó là điều khác biệt các đời về sau.

4. Nội thất, đời này toàn bằng đồng, van cảm biến nhiệt to gấp rưỡi các đời bây giờ.

5. Hoạt động: em nó đã được đã tẩy cặn calci, tẩy rửa boiler, thay gioăng chính hãng mới cho gasket head, vệ sinh máy. Các bác chỉ việc dùng.

Chơi đến đời 96 càng hiểu thêm tại sao GC càng cổ càng đắt, càng được săn đón trên ebay. Em GC này rất đáng để sưu tầm và sử dụng.

Phụ kiện đi kèm gồm tay cầm, rổ lọc đơn, rổ lọc đôi theo máy, catalogue theo máy luôn ạ.

Cụ nào quan tâm PM e để vào việc nhé.
Cảm ơn các cụ ạ
Để decor đi Cụ! Sau muốn tìm chả có!

cuckhoai

Xe tăng
Kính cụ:
Như đã đề cập, Geisha có nguồn gốc từ Ethiopia, mà chính xác là từ Làng Gesha của Ethiopia

Bản thân cái tên cà phê Geisha đã gây ra hiều sự nhầm lẫn, vì có nhiều loại thực vật khác biệt về mặt di truyền đã được gọi là Geisha, Một số loài có nguồn gốc địa lý tương tự ở Ethiopia. Các phân tích đa dạng di truyền gần đây được tiến hành bởi tổ chức Nghiên cứu Cà phê Thế giới (World Coffee Research) đã cho thấy rằng cà phê Geisha Panama từ T2722 là một giống cà phê thuần riêng biệt, với các đặc tính duy truyền đặc thù và đồng nhất. Cà phê Geisha cho chất lượng rất cao khi cây được trồng ở độ cao tối thích, với hương vhoa đặc trưng.

Skoda_Favorit

Xe container
Kính cụ:
Như đã đề cập, Geisha có nguồn gốc từ Ethiopia, mà chính xác là từ Làng Gesha của Ethiopia

Bản thân cái tên cà phê Geisha đã gây ra hiều sự nhầm lẫn, vì có nhiều loại thực vật khác biệt về mặt di truyền đã được gọi là Geisha, Một số loài có nguồn gốc địa lý tương tự ở Ethiopia. Các phân tích đa dạng di truyền gần đây được tiến hành bởi tổ chức Nghiên cứu Cà phê Thế giới (World Coffee Research) đã cho thấy rằng cà phê Geisha Panama từ T2722 là một giống cà phê thuần riêng biệt, với các đặc tính duy truyền đặc thù và đồng nhất. Cà phê Geisha cho chất lượng rất cao khi cây được trồng ở độ cao tối thích, với hương vhoa đặc trưng.
Thì rõ xuất xứ từ Ethiopia sau đó đọc trẹo đi thêm chữ "I" khi sang trồng ở Panama! Tuy nhiên Seller ghi như thế cũng chưa chuẩn!

hong7cong

Xe buýt
Trưng bày là chính, chứ em dùng mỗi máy rang và cái all in one :)

Trạng thái
Thớt đang đóng