[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

uman

Xe tăng
Góc khoe đồ , chủ đề : Uống máy b-)

Khoe tiếp với các cụ , em vừa mua được Miss Silvia đời V2 , em này đang sống ở Đức
Bá cáo :D
Dễ em với cụ có đụng nhau lắm! :)
Em nhớ con Ran có cái nút lai này. :D

MaxNB

Xe đạp
Cảm ơn cụ bổ sung vào bổ sung của em. =)
Em tưởng Philips nó chỉ bán phần Pro thôi chứ nhể, còn phần Home phần thuộc Philips ?
Đúng là em tìm hiểu chưa kĩ, mảng máy pha gia dụng như con Classic này vẫn ở lại với đội của Philips. :D

Skoda_Favorit

Xe container
Thôi các cụ ah, cái gì ở thớt bên kia, thì để nó ở bên đó, mặc dù vào xem mà cũng thấy chả vui gì..haiZ
Vâng Cụ! Không ai phủ nhận công lao của ông ấy trong việc giúp rút ngắn con đường đi đến đích tự rang xay pha cũng như có được bộ gear máy rang xay pha cũng như gốc gác cà xanh để có được tách cà đúng tiêu chí NGON SẠCH RẺ của Thớt này! Bọn em đôi khi off với nhau vẫn nhắc thế nhưng và "lại là" NHƯNG giá mà dừng lại đó thì Quý biết bao! Sẽ có nhiều người biết ơn và tôn trọng ông ấy như em đã từng! Nhưng (lại nhưng :T ) bản tính hiếu thắng, kiêu ngạo, đố kỵ đã đổ đạp tất cả! Hễ ai chia sẻ gì, nói gì không vừa ý là nhẩy dựng lên "chửi"! Nhất là với cả phụ nữ![-X Cái loại người gì mà copy mang cả nội dung hai ae đã chia sẻ (khi còn thân tình) về bệnh trào ngược dạ dầy - là lý do chưa thúc đẩy em mua Twin khi đó khi được khuyên - lên paste trên thớt để móc máy khi không vừa ý! Hành động đê hèn đáng khinh khác gì kiểu Cha Cố bên Đạo Thiên Chúa tiết lộ nội dung Xưng tội của con chiên ra ngoài! Lời cảnh tỉnh cho đám con nhang đệ tử vẫn ngày ngày tung hứng để có chút ân huệ về cà về cốc tách, đám mà không dám phản biện, không dám nhìn nhận sự thật về bản chất của "thầy" mình! Lũ hèn! [-X [-X [-X
Đóng thuế ủng hộ nước nàh, nhiều khi nhìn tiền thuế mình đóng mà xót xa :D

Cụ văn hay chữ tốt quá, nhưng có điều e thấy như này cụ ạ. Cuộc sống ngắn lắm, mình nên quan tâm đến những điều mình thích, những người mình yêu. Còn lại thì là mây trôi gió thoảng thôi cụ ơi. Ai tốt thì mình tốt lại, còn không chơi được thì bỏ qua đi. Như cụ post ở trên, chó cứ sủa và đoàn người cứ đi.
OK chú! Stop here! Do not care anymore!>:)
Anh lại show cốc tách nhể?:P
Giờ mới thấy cụ liều..ngoa...hài hước và cũng biết nhiều chiêu xoa bóp nặn \m/.
Khoái nhất câu "xoa gì bàn chân Tôi khi nửa đêm thế?" Giá mướt hơn "đằng ấy.....em thế" đọc tê hơn. :D
Mịa già rồi Cụ ơi:((! "Đằng ấy" với "Mình miếc" gì nữa ở cái tuổi này!>:D<

Chỉnh sửa cuối:

Skoda_Favorit

Xe container
Tiếp theo cốc Nhật:
Trên Yahoo Auction Nhật bán đấu giá rất nhiều đồ Sứ Nhật rất tinh tế và "rẻ". Cụ Mợ nào mê đồ sứ Nhật thì chịu khó tìm.
Ví dụ như:

https://buyee.jp/item/yahoo/auction/v737392710

https://buyee.jp/item/yahoo/auction/486347100?conversionType=yac_item_bottom_recommend_list

https://buyee.jp/item/yahoo/auction/w407124170

Cảnh báo: Chú ý kẻo "bỏng tay" vì giá đấu cuối cùng! Không như eBay thì Yahoo lại có kiểu automatic kéo dài thời gian đấu khi sát giờ vẫn có người vào thả giá! Rất khoai và rất hay mắc bẫy "chân gỗ" của bên bán!

Studer

Xe tăng
Dễ em với cụ có đụng nhau lắm! :)
Em nhớ con Ran có cái nút lai này. :D
Không biết nút lai mà cụ đang nói là nút nào ? Em nhìn đây là dòng máy sản xuất 05/2006 thuộc đời V2 hịn mà :)), đặc trưng bên ngoài của đời này là núm van hơi vẫn khía như đời V1 , nhưng logo đã thay đổi và nhất quán cho đến bây giờ , cán của tay pha cũng khác đời V1 và khác với V3 trở về sau như phần chổng lên trong hình
Đây là đời V1

Vâng , đây là V2

Và đây là V3 b-)

Và ảnh dưới là V5 E b-) b-)

Chỉnh sửa cuối:

uman

Xe tăng
Không biết nút lai mà cụ đang nói là nút nào ? Em nhìn đây là dòng máy sản xuất 05/2006 thuộc đời V2 hịn mà :)), đặc trưng bên ngoài của đời này là núm van hơi vẫn khía như đời V1 , nhưng logo đã thay đổi và nhất quán cho đến bây giờ , cán của tay pha cũng khác đời V1 và khác với V3 trở về sau như phần chổng lên trong hình
Đây là đời V1

Vâng , đây là V2

Nhờ cụ thông tin mới biết.
Em không biết nên vẫn gọi cái nút van hơi có khía là nút lai. :)

hd-vt

Xì hơi lốp
Vâng Cụ! Không ai phủ nhận công lao của ông ấy trong việc giúp rút ngắn con đường đi đến đích tự rang xay pha cũng như có được bộ gear máy rang xay pha cũng như gốc gác cà xanh để có được tách cà đúng tiêu chí NGON SẠCH RẺ của Thớt này! Bọn em đôi khi off với nhau vẫn nhắc thế nhưng và "lại là" NHƯNG giá mà dừng lại đó thì Quý biết bao! Sẽ có nhiều người biết ơn và tôn trọng ông ấy như em đã từng! Nhưng (lại nhưng :T ) bản tính hiếu thắng, kiêu ngạo, đố kỵ đã đổ đạp tất cả! Hễ ai chia sẻ gì, nói gì không vừa ý là nhẩy dựng lên "chửi"! Nhất là với cả phụ nữ![-X Cái loại người gì mà copy mang cả nội dung hai ae đã chia sẻ (khi còn thân tình) về bệnh trào ngược dạ dầy - là lý do chưa thúc đẩy em mua Twin khi đó khi được khuyên - lên paste trên thớt để móc máy khi không vừa ý! Hành động đê hèn đáng khinh khác gì kiểu Cha Cố bên Đạo Thiên Chúa tiết lộ nội dung Xưng tội của con chiên ra ngoài! Lời cảnh tỉnh cho đám con nhang đệ tử vẫn ngày ngày tung hứng để có chút ân huệ về cà về cốc tách, đám mà không dám phản biện, không dám nhìn nhận sự thật về bản chất của "thầy" mình! Lũ hèn! [-X [-X [-X

OK chú! Stop here! Do not care anymore!>:)
Anh lại show cốc tách nhể?:P

Mịa già rồi Cụ ơi:((! "Đằng ấy" với "Mình miếc" gì nữa ở cái tuổi này!>:D<
Thế cụ phải xem lại cf đi. Nghĩ thế là coi thường đối thủ, mà đối thủ cùng chăn, ...giận đã bỏ xừ dồi chứ đây là một nửa body nhá...no quá. :-?

Skoda_Favorit

Xe container
Thế cụ phải xem lại cf đi. Nghĩ thế là coi thường đối thủ, mà đối thủ cùng chăn, ...giận đã bỏ xừ dồi chứ đây là một nửa body nhá...no quá. :-?
Cụ ngồi yên đê! Em đang đọc "Tam Quốc diễn nghĩa" đoạn Gia Cát Lượng mắng Quan Tư Đồ Vương Lãng hay phết!
Mời Cụ:

"Gia Cát Lượng:

- Câm ngay! Tên giặc già vô liêm sỉ. Ngươi không biết muôn dân khắp bốn cõi đang muốn xé xác moi gan mi sao còn múa mép viên Hán, Chiêu Liệt hoàng đế ta nối dựng đại Thục ở Tây Xuyên. Nay ta vâng chiếu chỉ tự quân xuất nghĩa phạt tặc. Kẻ đớn hèn, xu nịnh như mi như rùa rụt cổ khom lưng cầu xin bát cơm thừa,manh áo cũ cho xong sao còn dám ra trước hàng quân mà nói năng càn rỡ, đổi tại số trời. Tên thất phu đầu bạc, tên giặc già râu trắng kia. Nay mai dưới suối vàng mi còn mặt mũi nào mà thấy 24 tiên đế nhà Hán ta. Tên nghịch tặc nhục nhã,mi sống uổng 76 năm trời, mồm nói Thuấn, Nghiêu mà bán mình cho Tào Tháo. Mi không biết thân phận khuyển ưng mà ra trước hàng quân nói năng càn rỡ. Xưa nay ta chưa thấy ai mặt dầy vô sỉ như ngươi!"

Studer

Xe tăng
Em chat 2 ngày thì họ mới chịu bán theo giá của ctkm 19tr do npp quy định :D. Chứ giá niêm yết của họ sáng nay chát lắm ạ.
Bây giờ website họ sửa giá rồi và thông báo “còn hàng” thì e nghĩ ai mua cũng được giá km. Cụ nào kiên nhẫn chờ lô hàng về sau EVFTA chắc giá hạ nữa.
Với những người mua hàng đập hộp thì theo em khi so sánh Miss Silvia đời V6 bán với giá 19 tr như cụ nói và Gaggia Classic đang quát với giá 17-18tr thì em thật sự nghiêng về việc ôm ngay nàng Miss Silvia V6 x-(. Vâng , nếu ai đó nói mình ngu thì em xin nhận về mình , tinh hoa thuộc về các cụ cả
Còn lại nếu mua hàng đã qua sử dụng trên ebay ( seconhand ) thì thông thường Silvia đều cao giá hơn , cộng thêm yếu tố trọng lượng bự con hơn nên tổng thể chi phí bỏ ra cũng vẫn cao hơn . Tuy vậy , cũng có khi do "vận đẹp , duyên may" nhiều khi vớ được món hời , nhưng phải rình rập ebay mất thời gian , cái này khó nói trước
Với em , một cái máy pha có vỏ và các chi tiết làm bằng kim loại , ít bị nhựa hoá thì việc hơn kém nhau cả 10 năm sản xuất cũng không là vấn đề , nguyên nhân thì em đã từng trình bày ở bài trước chính vì thế nên Gaggia em hay lấy dòng Classic làm tham chiếu , với Silvia là tất cả các đời mặc dù Classic lại không phải là dòng có hương vị ngon nhất trong anh em nhà Gaggia nhưng nó lại là dòng có độ bền bỉ , chắc chắn nhất . Sự lựa chọn này phải chấp nhận dùng đồ lỗi mốt nhưng bù lại chi phí bỏ ra rẻ hơn nhiều , bên cạnh đó có một số dòng máy mà vẻ đẹp cổ điển của nó lại làm em thích thú hơn thiết kế của các dòng đời mới hiện đại , cái này cũng là sở thích cá nhân , có thể hơi lập dị chút các cụ thông cảm

Em chôm được hình ảnh của một cụ nghiện cà đang loay hoay setup dở góc ăn chơi , đưa trộm lên đây để cccm chém =))

Chỉnh sửa cuối:

DrGiang

Xe buýt
Với những người mua hàng đập hộp thì theo em khi so sánh Miss Silvia đời V6 bán với giá 19 tr như cụ nói và Gaggia Classic đang quát với giá 17-18tr thì em thật sự nghiêng về việc ôm ngay nàng Miss Silvia V6 x-(. Vâng , nếu ai đó nói mình ngu thì em xin nhận về mình , tinh hoa thuộc về các cụ cả
Còn lại nếu mua hàng đã qua sử dụng trên ebay ( seconhand ) thì thông thường Silvia đều cao giá hơn , cộng thêm yếu tố trọng lượng bự con hơn nên tổng thể chi phí bỏ ra cũng vẫn cao hơn . Tuy vậy , cũng có khi do "vận đẹp , duyên may" nhiều khi vớ được món hời , nhưng phải rình rập ebay mất thời gian , cái này khó nói trước
Với em , một cái máy pha có vỏ và các chi tiết làm bằng kim loại , ít bị nhựa hoá thì việc hơn kém nhau cả 10 năm sản xuất cũng không là vấn đề , nguyên nhân thì em đã từng trình bày ở bài trước chính vì thế nên Gaggia em hay lấy dòng Classic làm tham chiếu , với Silvia là tất cả các đời mặc dù Classic lại không phải là dòng có hương vị ngon nhất trong anh em nhà Gaggia nhưng nó lại là dòng có độ bền bỉ , chắc chắn nhất . Sự lựa chọn này phải chấp nhận dùng đồ lỗi mốt nhưng bù lại chi phí bỏ ra rẻ hơn nhiều , bên cạnh đó có một số dòng máy mà vẻ đẹp cổ điển của nó lại làm em thích thú hơn thiết kế của các dòng đời mới hiện đại , cái này cũng là sở thích cá nhân , có thể hơi lập dị chút các cụ thông cảm

Em chôm được hình ảnh của một cụ nghiện cà đang loay hoay setup dở góc ăn chơi , đưa trộm lên đây để cccm chém =))
E Mazzer màu ... e đã gặp, quen lắm cơ.

Skoda_Favorit

Xe container

Bỏ qua chỗ kê xốp :((cho con Rocket kia thì đúng là Góc Cafe hoàn hảo nhất của 1 OFer em từng thấy8->! Cực kỳ Vintage với bức tường gạch mộc phía sau=D>! Nhìn con Mazzer mận chín kia em đoán ra ai rồi!

xebo

Xe bò ! ©
Đề nghị các cụ không đi quá xa nội dung tiêu đề của thớt kẻo mod đi qua bem cho phát thì hết chỗ để chém. Em nhắc lại lần nữa, bỏ qua được thì bỏ đi đừng ăn miếng trả miếng nữa. Không những mất vui cho người trong cuộc mà cho cả những người đọc như bọn em.
Hãy tiếp tục chia sẻ về máy móc, về cốc và đặc biệt về cà đi, em đang hóng đấy !

Skoda_Favorit

Xe container
Đề nghị các cụ không đi quá xa nội dung tiêu đề của thớt kẻo mod đi qua bem cho phát thì hết chỗ để chém. Em nhắc lại lần nữa, bỏ qua được thì bỏ đi đừng ăn miếng trả miếng nữa. Không những mất vui cho người trong cuộc mà cho cả những người đọc như bọn em.
Hãy tiếp tục chia sẻ về máy móc, về cốc và đặc biệt về cà đi, em đang hóng đấy !
Em cũng nói với cụ chủ thớt là stop không quan tâm nữa! Mà đã warning thì warn hết các đối tượng nhé Cụ! =D>
Máy pha thì Gaggia vẫn là số đông, Rancilio Miss Silvia thì cũng ngày càng nhiều, ở HN đã có Group Rancilio trên Zalo!;) Mấy cụ ấy thanh lý Twin/Dose/Class/Classic đấy!:P
Máy xay thì thập cẩm hơn! Mấy lão mũi thính lưỡi nhậy thì sắm Mazzer cả lượt! Mà cũng liên quan Mazzer thì cãi nhau đến xúc phạm nhau!>:)
Cà thì đại đa số mấy lão ở HN đóng đinh dần ở Panama và Ethiopia! Cụ muốn mua loại gì thì cho ý kiến để các cụ ấy hỗ trợ!
Cốc thì em đầy!:D Để em show dần! Cụ ưng thì eBay tha hồ chọn theo mắt và ví của mình! Cần thì e giúp trả xèng sau! Còn nếu ưng kiểu Classic kiểu dáng 1/2 hoặc 1/3 quả trứng Made in Italy mới teng dập nổi dập chìm logo số hiệu này nọ thì ngay HN cũng đầy mà lại rẻ! Cụ tìm thương hiệu Ancap do Thaisa.vn phân phối nhé! SG thì phân phối bởi Sieuthicaphe gì gì đó!

G9!

Bemagauvn

Xe điện
Các cụ mua chung cà thì làm ơn hú em với nhé.

Em cám ơn trước.

Trạng thái
Thớt đang đóng