[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kevin_N

Xe máy
Các cụ bàn luận mua bán sôi nổi quá, mỗi cụ một đường, một hướng nhưng quy chung lại là các cụ cứ mua được cho mình thiết bị ổn để phục vụ anh em ta cốc cà phê làm hài lòng bản thân mỗi người là ổn rồi. Ngoài việc có thiết bị ngon, công nghệ tốt thì việc làm chủ thiết bị và công nghệ để pha ra được những cốc cà phê ngon tương đương với năng lực của máy móc thì người chơi cũng cần phải luyện tập nhiều. Cái này ta gọi là đầu tư và làm chủ công nghệ để phục vụ cuộc sống :D.

Mời các cụ cốc cà trưa ngày HN mát mẻ:

Skoda_Favorit

Xe container
Các cụ bàn luận mua bán sôi nổi quá, mỗi cụ một đường, một hướng nhưng quy chung lại là các cụ cứ mua được cho mình thiết bị ổn để phục vụ anh em ta cốc cà phê làm hài lòng bản thân mỗi người là ổn rồi. Ngoài việc có thiết bị ngon, công nghệ tốt thì việc làm chủ thiết bị và công nghệ để pha ra được những cốc cà phê ngon tương đương với năng lực của máy móc thì người chơi cũng cần phải luyện tập nhiều. Cái này ta gọi là đầu tư và làm chủ công nghệ để phục vụ cuộc sống :D.

Cụ lại uống cốc tách rồi! Lại lấp ló phía sau nữa! ;;)
Gaggia huyền thoại đâu rồi?:D

Mr.star

Xe tải
"Ngài Ngôi sao" Mr.star ơi Ngài mắt tinh nhòm hộ bộ cốc Nhật của em là hình gì vậy vì e tầu ngầm bên kia thấy Ngài có nêu chuẩn cốc Espresso! >:) Cụ nhìn cốc thôi nhé! :D :)) =))=))=))=))

BTW các cụ "đáp hết" Mazzer với Rocky, Mignon,... đi nhé! Em đi buôn NZ đây cho đúng trend! Có Mợ "Girl lai xe may" đặt hàng rồi! =))=))=))
Ối, cốc này ngoại hạng toàn hình "măng cụt" nên em không dám phán đâu😍

Chỉnh sửa cuối:

uman

Xe tăng
Còn con Titanium thì Cụ cứ trải nghiệm rồi sau đó một là để cho Gấu tự pha nếu cũng uống hoặc là pass cho cụ Nhạc hay em vk chứ e rằng Cụ sờ vào máy manual rồi sẽ khó quay sang Auto trừ khi Cụ dễ tính:P! Mà điều này em e rằng Cụ không thế!!!!:-?:-?:-?;));));))
Ồ ố! Theo track thì con Titanium của em đã đặt m.ông xuống HN rồi. :D Chờ HQ chả biết bao nhiêu ngày, nhưng em phải làm xe ôm xã hội mấy ngày tuần tới rồi.
Có khó tánh thì em cũng vần vò cho đã, thay đổi chế độ thì cũng như thí nghiệm bằng tay có ghi chép. :)

Bemagauvn

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút.
Máy em có vấn đề nhưng không biết là bị làm sao. Hôm qua vẫn pha bình thường, hôm nay em bật máy nghịch ngợm xả khí với nước nóng bên vòi đánh sữa, xong lúc ấn pha thì nút pha nó nhấp nháy như ở chế độ standby, pha đúp pha đơn đều như thế, bơm không chạy không nước không gì luôn, hết time lường nước nó tự động quay lại chế độ bình thường.
Trong khi đó em thử lấy nước với oánh sữa bơm biếc vẫn ok nước khói ra bình thường.
các cụ ai biết giúp em.
Máy em dùng đây ạ. Em xin lỗi không post được video vì ko có yt.

uman

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chút.
Máy em có vấn đề nhưng không biết là bị làm sao. Hôm qua vẫn pha bình thường, hôm nay em bật máy nghịch ngợm xả khí với nước nóng bên vòi đánh sữa, xong lúc ấn pha thì nút pha nó nhấp nháy như ở chế độ standby, pha đúp pha đơn đều như thế, bơm không chạy không nước không gì luôn, hết time lường nước nó tự động quay lại chế độ bình thường.
Trong khi đó em thử lấy nước với oánh sữa bơm biếc vẫn ok nước khói ra bình thường.
các cụ ai biết giúp em.
View attachment 5353955
Có khi nào do thể tích boiler quá nhỏ cho việc "nghịch ngợm", xả nước nóng và xì hơi ra trước, đến khi pha thì hết nước nóng, bộ phận báo nhiệt nước để pha không mở mạch nước đến đầu pha nữa?
Em nghĩ do máy yếu (boiler nhỏ) bắt nó làm quá sức thì nó ì ra thôi. Chứ máy hoàn toàn bình thường. :D
Cụ thử nghịch theo thứ tự ngược lại, pha cà trước, rồi xì hơi ra sau xem sao?

Bemagauvn

Xe điện
Có khi nào do thể tích boiler quá nhỏ cho việc "nghịch ngợm", xả nước nóng và xì hơi ra trước, đến khi pha thì hết nước nóng, bộ phận báo nhiệt nước để pha không mở mạch nước đến đầu pha nữa?
Em nghĩ do máy yếu (boiler nhỏ) bắt nó làm quá sức thì nó ì ra thôi. Chứ máy hoàn toàn bình thường. :D
Cụ thử nghịch theo thứ tự ngược lại, pha cà trước, rồi xì hơi ra sau xem sao?
Vâng để em bật lại để power nó báo đạt nước nóng thử lại theo cách của cụ.

Cám ơn cụ, khổ tính táy máy lắm ;)). Haiz không được ạ. Nước đạt rồi xong ấn pha nó im re.

langtoilangtoi

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút.
các cụ ai biết giúp em.
View attachment 5353955
Cụ lấy nước với đánh sữa thì bơm đâu có hoạt động cụ ơi, khi cụ pha bơm nó mới chạy chứ.
Khả năng cao là bơm sự cố rồi cụ.
Cụ tháo hết ra xem sao

Bemagauvn

Xe điện
Cụ lấy nước với đánh sữa thì bơm đâu có hoạt động cụ ơi, khi cụ pha bơm nó mới chạy chứ.
Khả năng cao là bơm sự cố rồi cụ.
Cụ tháo hết ra xem sao
Lấy nước bơm chạy ạ. Kêu ì ì luôn mà. Hình 3 giọt nước ấy cụ ấn phải giữ.
Xong ấn pha nó đứng hình mấy giây rồi nhấp nháy, im ru.
Có khi nào gioăng boiler hở ( Em bổ rồi trở gioăng ) không tạo áp được nên máy nó không pha không ạ !?? các cụ giúp em Studer ,haolq ,Skoda_Favorit ....

Chỉnh sửa cuối:

Skoda_Favorit

Xe container
Lấy nước bơm chạy ạ. Kêu ì ì luôn mà. Hình 3 giọt nước ấy cụ ấn phải giữ.
Xong ấn pha nó đứng hình mấy giây rồi nhấp nháy, im ru.
Có khi nào gioăng boiler hở ( Em bổ rồi trở gioăng ) không tạo áp được nên máy nó không pha không ạ !?? các cụ giúp em Studer ,haolq ,Skoda_Favorit ....
View attachment 5354029
Vụ kỹ thuật của máy thì em chịu Cụ ơi! Chắc Cụ Studerhaolq hỗ trợ được thôi!

Studer

Xe tăng

Cụ pha cà trưa làm em thèm vì vẫn chưa bố trí được bộ espresso ở cơ quan
Các cảnh báo trên những người sử dụng là tìm điểm "ngọt" trên Silvia hơi khó , cụ thể nàng Miss Silvia này rất nhạy cảm , đặc biệt là yếu tố nhiệt độ . Do vậy cần có một thời gian để làm quen , đó là nhược điểm của dòng máy này . Các cụ chịu khó tìm hiểu thêm các hướng dẫn về kiểm soát nhiệt cho Silvia có rất nhiều trên mạng
Em đã gắn PID cho máy nên việc kiểm soát nhiệt độ nhàn hơn , độ ổn định nhiệt được hiểu là sự ổn định giữa các lần pha và sự ổn định tương đối trong quá trình pha . Nếu không gắn PID thì sự thuần thục về kỹ năng kiểm soát nhiệt cần cao hơn , nếu quen rồi thì cũng đủ tốt chứ không nhất thiết cứ phải PID
Bá cáo :D

Studer

Xe tăng
Lúc này thì e tạm hài lòng rồi
8-}
Chúc mừng cụ với V6 đập hộp , cụ nhớ đọc kỹ HDSD trước khi dùng =))
Có một lưu ý có thể là " Biết rồi , khổ lắm , nói mãi " là ngay sau khi bật công tắc cấp nguồn vào máy , thì phải lập tức bật nút pha bơm nước để cấp nước vào boiler , điều này áp dụng cho tất cả các máy , nhưng đặc biệt quan trọng với các máy dùng ruột gà gia nhiệt treo bên trong boiler , trong đó có Silvia ( Giống ruột gà ấm nước ngày xưa )
Lý do là ruột gà gia nhiệt của máy treo trong boiler , nhúng trực tiếp vào nước , không kẹp ở ngoài vỏ như trên một số dòng máy khác, trong khi role nhiệt kẹp ngoài vỏ , lúc mới bật điện là thanh gia nhiệt này lập tức hoạt động , nếu không có nước , ruột gà dễ hỏng do bị nóng đỏ lên và rơ le nhiệt không cảm nhận được nhiệt để cắt

Mr.star

Xe tải
8-}
Có một lưu ý có thể là " Biết rồi , khổ lắm , nói mãi " là ngay sau khi bật công tắc cấp nguồn vào máy , thì phải lập tức bật nút pha bơm nước để cấp nước vào boiler , điều này áp dụng cho tất cả các máy , nhưng đặc biệt quan trọng với các máy dùng ruột gà gia nhiệt treo bên trong boiler , trong đó có Silvia ( Giống ruột gà ấm nước ngày xưa )
Lý do là ruột gà gia nhiệt của máy treo trong boiler , nhúng trực tiếp vào nước , không kẹp ở ngoài vỏ như trên một số dòng máy khác, trong khi role nhiệt kẹp ngoài vỏ , lúc mới bật điện là thanh gia nhiệt này lập tức hoạt động , nếu không có nước , ruột gà dễ hỏng do bị nóng đỏ lên và rơ le nhiệt không cảm nhận được nhiệt để cắt
Nếu bật nút pha mà không ra nước ở group head thì bác mở vòi hơi cho nước qua đường đó nhé, sau khi nước xả qua đường hơi, đóng vòi hơi lại thì nước sẽ chảy qua group head! Bác thanhvd nhé

ỐC TIÊU 6666

Xe máy
Món duy nhất em nghiện trên đời là Cafe em vào hóng cccm

thanhvd

Xe tăng
8-}
Nếu bật nút pha mà không ra nước ở group head thì bác mở vòi hơi cho nước qua đường đó nhé, sau khi nước xả qua đường hơi, đóng vòi hơi lại thì nước sẽ chảy qua group head! Bác thanhvd nhé
Em cảm ơn các cụ! Cuối tuần máy về đến tay em sẽ thi triển theo hướng dẫn rất chi tiết của các cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng