[Funland] Cà phê ngon, sạch, rẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

DrGiang

Xe buýt
Báo cáo các cụ.
Do trót thay lòng đổi dạ, yêu 1 em gái khác >:D< Nên e đành chia tay bạn gái hiện giờ. Bạn này đã được e giới thiêu đến các cụ ở các page trước.
Gaggia Classic, ra đời 2004. Công suất 1425w. Chỉnh van OPV để thay đổi áp suất chiết xuất như ý muốn. Đã gắn PID điều chỉnh nhiệt độ. Nội thất bằng đồng sáng loáng. Đôi lời mô tả, chưa mô tả được hết vẻ đáng yêu của e nó.
Em nó đã được lên redit, https://www.reddit.com/r/espresso/comments/g3pmuu Mời các cụ ngắm ảnh

con máy này đẹp quá, cảm ơn cụ đã 'trao' em nó trong lúc em khó khăn. Bác nào mua được thì yên tâm sài. Đời này miễn chê ah. Toàn đồng với đồng. Van 3 chiều cũng to đoành.

DrGiang

Xe buýt
Ối giời, trời thì nóng mà cụ biên rõ dài - mà thế nào lại có cả Ngọc Trinh với Trần Duy Hưng là sao :)) :)) :))

Cơ mà máy đắt thật =))=))=))
Cụ đang nói đểu em đấy phỏng? Cơ mà em cũng đã trải qua mọi hỉ nộ ái ố của các kiểu ship hàng này rồi, từ máy móc cho đến cốc tách....
Nhân tiện liên quan việc nhượng lại máy móc trên OF này (nói chung chứ không có ý gì ở Thớt này) thì nhiều cụ khác cứ nghĩ mua và ship được cái máy Rang Xay Pha về an toàn ngon nghẻ lắm đấy! Bằng chứng là có mấy cụ chả show ảnh ship về không vỡ này cũng hỏng nọ, mới đây có cụ chả úp ảnh con GBT về vỡ tan tành cả két nước lẫn thân máy, máy rang SRXXX về thì vỡ bầu rang, máy xay về thì vỡ Hopper,...! Do vậy có mối mua được con máy ngon lành thuận mua vừa bán chả ai ép ai cả! Nhiều cụ khôn hết phần người khác thấy máy móc ngon lành muốn mua nhưng lại muốn thật rẻ, hỏi xong im thin thít là mất lịch sự, xong lại đi "khóc lóc" với người khác. Tiền ít đòi hít ... thơm! Không có đâu các cụ nhỉ! Ngon thì tự đấu giá, tự ship về với bao bất trắc với hàng hóa kiểu này! Không đủ khả năng, thiếu hiểu biết thiếu thông tin và nhát chết thì phải thuận mua vừa bán trên này!
Chắc đọc đến đây các cụ thắc mắc sao hôm nay ông Skoda_favorit lại nhắng lên việc này vì cách đây hơn tháng em có show con Baby Class06 mới tinh còn chưa bỏ ra khỏi hộp người bạn nhờ xem và bán hộ thì có một cụ nhẩy vào hỏi, giá cả đưa ra này nọ nhưng có thể cụ ấy thấy đắt (một dạng tiền ít đòi hít ... thơm) nên im thin thít không rep lại! Chả sao! Chả ai ép ai, anh hỏi Tôi trả lời! Nhưng cụ này lại đi khóc với 1 người - mà giờ em chả biết đùng Danh từ gì để xưng hô ở đây nữa dù trước đó em đã coi như người Anh, đã rất kính trọng thưa gửi trên này cũng như khi IB hoặc trao đổi điện thoại - để nịnh nọt để được trợ giúp! Không rõ cụ này đã mua được máy ngon chưa rẻ chưa nhưng người mà cụ ấy khóc với thì lại lôi câu chuyện này ra để móc máy cho hả dạ! Xin thưa là thuận mua vừa bán, tiền nào của nấy các cụ nhỉ. Hàng như "Ngọc Trinh" mà lại muốn mua với giá của mấy ẻm ở TDH thì KHÔNG CÓ ĐÂU!
BTW sắp tới bạn em lại có thêm 1 con Class y hệt và cũng never used! Em lại show hộ hehe! \:D/
Em thực sự cảm thông với cụ. Nhiều khi đau ít ai dám kêu.
Em cũng chia sẻ 'phốt' e vừa gặp, hí hửng mua được mấy con máy tưởng 'ngon', 'bổ'...
Bị phốt mà đâu dám kêu ai cụ ah. Con thì bị mẻ bánh răng, con thì bị vỡ công tắc (tưởng rẻ ai ngờ 30 bảng mới có công tắc mới).
Hic. Cũng nhiều cụ liên lạc với em, hỏi máy, sau đó ko thèm reply lại tin nhắn, chả lẽ em lại block luôn nick, 1 cái câu cảm ơn không có!. Không hiểu các cụ ấy nghĩ gì.
Thích rẻ thì thử trải nghiệm mua bán, xem đau có dám kêu không!.

Skoda_Favorit

Xe container
Em thực sự cảm thông với cụ. Nhiều khi đau ít ai dám kêu.
Em cũng chia sẻ 'phốt' e vừa gặp, hí hửng mua được mấy con máy tưởng 'ngon', 'bổ'...
Bị phốt mà đâu dám kêu ai cụ ah. Con thì bị mẻ bánh răng, con thì bị vỡ công tắc (tưởng rẻ ai ngờ 30 bảng mới có công tắc mới).
Hic. Cũng nhiều cụ liên lạc với em, hỏi máy, sau đó ko thèm reply lại tin nhắn, chả lẽ em lại block luôn nick, 1 cái câu cảm ơn không có!. Không hiểu các cụ ấy nghĩ gì.
Thích rẻ thì thử trải nghiệm mua bán, xem đau có dám kêu không!.
Thất vọng là ở chỗ đó! Khi cần thì IB trình bầy, nỉ non này nọ, đã ai bắt mua đâu thích thì deal tiếp nhưng hẹn xong 1 câu nói lại cũng không! Không chấp nhưng khi lòi ra là copy/chụp màn hình ra gửi người khác! Đúng là Kền kền vớ được xác thối liền trích dẫn bôi đậm tô mầu để móc máy! Đến nước đó thì đek chịu được chả phải giữ kẽ nữa phải phản ứng!

Studer

Xe tăng
Nghe các cụ tâm hự ân oán giang hồ sao dữ zậy
:-/
Hà nội đang chuỗi nắng nóng dài ngày , em cũng thấy nọng trong ngừi nên cố rang 1 mẻ và pha 1 cốc thẩm một mình . Mẻ này rang trên máy khí gió nóng , rang chỉ mức city + sử dụng profile bí truyền 5 đời nhà em , còn cốc pha ra chụp hơi chậm , thực tế crema của nó dày hự
Theo thông lệ , em sâu hình và xin các cụ đi ngang qua cho vài lời thỉnh giáo[-O<[-O<[-O<

DrGiang

Xe buýt
Hà nội đang chuỗi nắng nóng dài ngày , em cũng thấy nọng trong ngừi nên cố rang 1 mẻ và pha 1 cốc thẩm một mình . Mẻ này rang trên máy khí gió nóng , rang chỉ mức city + sử dụng profile bí truyền 5 đời nhà em , còn cốc pha ra chụp hơi chậm , thực tế crema của nó dày hự
Theo thông lệ , em sâu hình và xin các cụ đi ngang qua cho vài lời thỉnh giáo[-O<[-O<[-O<

vâng, em chọn cách cà phê đá cũng ngon lắm cụ, pha 12g lấy 80ml nước, rồi cho nhiều đường chút, cho đá + để tủ lạnh 10-20 phút.
Đến cu con em ghét cà phê cũng thấy thích, vừa mát mát, vừa ngọt ngọt@.

DrGiang

Xe buýt
Thất vọng là ở chỗ đó! Khi cần thì IB trình bầy, nỉ non này nọ, đã ai bắt mua đâu thích thì deal tiếp nhưng hẹn xong 1 câu nói lại cũng không! Không chấp nhưng khi lòi ra là copy/chụp màn hình ra gửi người khác! Đúng là Kền kền vớ được xác thối liền trích dẫn bôi đậm tô mầu để móc máy! Đến nước đó thì đek chịu được chả phải giữ kẽ nữa phải phản ứng!
Trước cụ bảo cụ nhịn được cơ mà lịa.... ;;)

BMW 6688

Xe tăng

H :)) :)) :)) :)) :)) :))

kenshire

Xe tăng
trời nóng nghe các cụ tâm hự mà e cũng thấy nóng. Tranh thủ trời tối râm mát, trốn cái ánh nắng, em đạp vài vòng xe đạp để khoẻ tay, gõ chữ cho tốt. Về nhà thấy cu con mút que kem, may thằng bé hiếu thảo, cho bố mút cái que để thưởng thức vị lạnh của kem đã bọc bên ngoài. Nào có được như cụ atd77 bật điều hoà uống cà phê :P:P:P.

Đây là ví dụ về mua máy, 2 chi tiết của máy bẩn như này, bọn em phải tháo ra để vệ sinh cho sạch. May dùng lại được thì dùng, còn ko lại phải mua cái mới để sử dụng. Tính em cầu kỳ nên e hay thay mới. Khi nào gặp dc con máy như mới mà bán giá cũ thì coi như được quà, mua gấp!
Em thấy các cụ ở đây dần vượt ra phạm trù uống cà phê đơn thuần rồi. Có cụ hiểu máy còn hơn cả thợ!?! Mua bán là cái duyên. Nhưng mua bán ở trên thớt này e lại thấy an toàn hơn ở ngoài. Vài đồng bạc không đáng để đánh đổi danh dự! Phải hiểu được như thế thì mới chơi, mới mua bán được. Mua bán chỉ là bắt đầu của 1 mối quan hệ thôi.

Mùa hè em hay uống kiểu này cho mát. Em mời các cụ cốc cà phê đá ban đêm.

BMW 6688

Xe tăng
Hehehe...trời đã nắng nóng, vô thớt đọc còm của các cụ "tiền bối" thấy có nhiều...tâm hự quá :)) . Chơi nên mỗi người có 1 cách khác nhau- nên theo em- mỗi người có sự lựa chọn riêng ;) và nên tôn trọng cách chơi của nhau. :-bd Thôi "Dĩ hòa vi quí" mời các cụ tách cà em blend ạ :"> :x :x :x
View attachment DSC_3785.JPG
View attachment DSC_3787.JPG

Chỉnh sửa cuối:

DrGiang

Xe buýt
trời nóng nghe các cụ tâm hự mà e cũng thấy nóng. Tranh thủ trời tối râm mát, trốn cái ánh nắng, em đạp vài vòng xe đạp để khoẻ tay, gõ chữ cho tốt. Về nhà thấy cu con mút que kem, may thằng bé hiếu thảo, cho bố mút cái que để thưởng thức vị lạnh của kem đã bọc bên ngoài. Nào có được như cụ atd77 bật điều hoà uống cà phê :P:P:P.

Đây là ví dụ về mua máy, 2 chi tiết của máy bẩn như này, bọn em phải tháo ra để vệ sinh cho sạch. May dùng lại được thì dùng, còn ko lại phải mua cái mới để sử dụng. Tính em cầu kỳ nên e hay thay mới. Khi nào gặp dc con máy như mới mà bán giá cũ thì coi như được quà, mua gấp!
Em thấy các cụ ở đây dần vượt ra phạm trù uống cà phê đơn thuần rồi. Có cụ hiểu máy còn hơn cả thợ!?! Mua bán là cái duyên. Nhưng mua bán ở trên thớt này e lại thấy an toàn hơn ở ngoài. Vài đồng bạc không đáng để đánh đổi danh dự! Phải hiểu được như thế thì mới chơi, mới mua bán được. Mua bán chỉ là bắt đầu của 1 mối quan hệ thôi.

Mùa hè em hay uống kiểu này cho mát. Em mời các cụ cốc cà phê đá ban đêm.
Em bolus cho cụ vài hình, để đồng cảm ah.

kenshire

Xe tăng
Báo cáo các cụ. Hôm nay em yêu đã về, em xin chia sẻ để các cụ cùng ngắm
Em này sinh 1996, tức là lúc em còn bé tí. Công dụng chính là pha cà phê, công dụng phụ là soi gương. Chủ cũ rất giữ gìn, catalogue còn được gìn giữ đến giờ :">:">:"> giấy tờ còn nguyên. Tay cầm còn gin, đúng tay cầm theo máy luôn. Mở máy bên trong rất sạch, không có chút gỉ sét nào cả :x:x:x. Có điều đồ quan trọng nhất là boiler lại bị vỡ :((:((:((. May mà em tỉnh đòn đã ship kèm 1 em boiler xịn giá gấp đôi hãng :((:((:((. Giờ đây, sau khi phục hồi nhân phẩm, em nó đã phục vụ em tận tình.

Studer

Xe tăng
Thảo nào mấy lão nghiện nặng cà mà em gặp đều tóp má các cụ nhể

cuckhoai

Xe tăng
Em này sinh 1996, tức là lúc em còn bé tí. Công dụng chính là pha cà phê, công dụng phụ là soi gương. Chủ cũ rất giữ gìn, catalogue còn được gìn giữ đến giờ :">:">:"> giấy tờ còn nguyên. Tay cầm còn gin, đúng tay cầm theo máy luôn. Mở máy bên trong rất sạch, không có chút gỉ sét nào cả :x:x:x. Có điều đồ quan trọng nhất là boiler lại bị vỡ :((:((:((. May mà em tỉnh đòn đã ship kèm 1 em boiler xịn giá gấp đôi hãng :((:((:((. Giờ đây, sau khi phục hồi nhân phẩm, em nó đã phục vụ em tận tình.
Máy năm 1996 mà còn hộp và sách thì chủ cũ của chiếc máy này chắc không phải người thường. Chủ của máy này chắc mua không dùng để kho hoặc ông ta là nô lệ cho đồ dùng.

Skoda_Favorit

Xe container
Vỡ Boiler?:((:-s Sao vỡ được nhỉ?:-o
Dạo này trên này nhiều cụ đen thế? :-?

Trạng thái
Thớt đang đóng