[Funland] Cà phê Hà Nội - Cảm nhân về quán - Update quán hay cho anh em cùng đến

Tien_TCFC

Xe điện
La liếm ở Nhà Thờ cũng là 1 quán hay (y)

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu trước chỉ thích mấy quán cafe: Hói ở Pà Tệu, không nhớ tên ở 7 Đoàn Trần Nghiệp, Nhân ghế gỗ vỉa hè Hàng Hành, Giảng (cũ). Giờ thì toàn trà đá vỉa hè.
Tương lai, nếu học hỏi được tị ảnh ọt & sắm được súng, chắc chờ vụ cà phê Tôn Đản của cụ anhcobra đi vào hoạt động thì ra hóng hớt :P

training

Xe tăng
Cho em thêm vào danh sách mấy quán này nhá:

1. Cà phê OPEN 40D Bà Triệu (cạnh Nhà in Cộn sản) (nhà em sắp khai trương trong vòng 10 ngày nữa), view xuống góc Bà Triệu - Lý Thường Kiệt cực cool và romantic, các anh chị nào đang cưa nhau mà ngồi buổi tối đảm bảo đổ cái rụp:21:

2. Cà phê Oriland 64 Tô Hiến Thành, có chỗ ngồi ngoài trời rất đẹp, trang trí theo kiểu châu Âu, buổi sáng có món bánh cuốn ăn hay phết.

Nhớ thêm cái gì em sẽ post tiếp, các bác nhớ vodka cho em nhá (b)

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ

AQ.

Xe tăng
Em thích quán Cruz ở đối diện cổng công viên Bắc Linh đàm nhà em.
Nhạc hay - ông chủ là dân chơi Hí èn - vui tính tinh vú i lắm
Thật, nhạc đủ loại; dàn, loa cũng đủ loại luôn.

mr_limo

Xe buýt
Hình như thiếu Lối cũ thì phải ạ.

37H

Xe đạp
Cà phê 68 Nguyễn Du

Đây là một quán cafe nằm ngay rìa đường Nguyễn Du mà người ta hay gọi là cafe cóc...

Bạn đến mỗi nếu đi hai người thì được phát 3 cái ghế một cái để nước còn hai cái để ngồi...

Chủ quán thì trông rất máu và giang hồ..MR Tuấn..Khục khục, nhìn bô nhếch ếch chịu được, mình đã bô nhếch roài..Nhưng tính hơi bị hay, buôn bán dưa trêu đùa cũng vui phết...

Thời gian ở đây thì ngồi thoải mái, thích làm gì thì làm..Chẳng ai để ý, mà đúng hơn làm gì có ai có time mà để ý đến người khác
Khách đến đây đa số là khách quen,họ đến đây vì ở đây họ cảm thấy thoải mái và thích thú( có rất nhiều dân hơi quái dị đến ngồi...Khục khục, ví dụ : đêm xuống có chị ngồi tựa vào tường đeo kính đen mắt ngước lên trời,đơ đơ cả tiếng...Đến nhiều khi nhìn nhiều cái hay phết)..Mặc dù nó chỉ là một quán cóc

Thức uống thì nói thật là k ngon..Từ cafe đến các loại nước khác...Giá tiền thì cũng sv...

Quán được cái khung cảnh hơi ổn...Ngồi dựa vào tường bạn có thể nhìn những dòng người qua lại trên đường Nguyễn Du..Cảm thấy thời gian với mình trôi qua thật nhẹ nhàng khi phóng xa tầm mắt nhìn cảnh yên bình của Hồ Thiền Quang..Nếu máu lên thì bảo đồng chí Tuấn gửi xe ở đó..Lượn lờ hóng gió vài vòng hồ cho vui, tập thể dục lun

p/s dạo này hoa sữa nở rộ, ngồi tầm chiều xuống hay sáng sớm,hương hoa sữa thoảng thoảng thích vô cùng...

Trang và một vài người bạn nhà cafe coi 68 như một điểm hẹn..Hầu như tụ tập ở đó ngày một

Số 70 là cafe của Mr Lung..Nhưng mà k thích lão già ý lắm vì lúc nào mặt cũng hầm hầm...Trông đã k mún vào rùi..Nhưng được cái cafe bên đó ngon hơn chú Tuấn
Quán này dành cho dân GAY đấy Huyền Trang ah ! Các đôi vào thì ko sao nhưng thử đàn ông đi 1 mình xem, có " bạn " đến gạ gẫm ngay.:'(:'(:'(

datinh

Xe container
Quán này dành cho dân GAY đấy Huyền Trang ah ! Các đôi vào thì ko sao nhưng thử đàn ông đi 1 mình xem, có " bạn " đến gạ gẫm ngay.:'(:'(:'(
Hồ Ha le thì từ xưa vẫn là sới của các thể loại ấy mà

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu chỉ biết hồ Hale phía Nguyễn Du, từ giai đoạn 86-87 đến 95-96, tầm từ 18h30 đến 1h30 sáng là giờ họp chợ của đội "chị em" (có nàng râu quai nón xồm xoàm trông vãi lúa :21:).

CHU DU

Xe buýt
Thi thoảng chiều muộn Chủ nhật em cũng hay qua đây ngồi(c)

hoanglan132

Xe đạp
Lâu rồi em không có thói quen tìm quán cafe lạ như ngày xưa. Nhưng chị bạn mới mở một quán cafe sách khá hay ho ở số 29 Tô Hiến Thành HN, nên em post lên đây vừa để ủng hộ quán, vừa để các bác biết thêm một địa chỉ thú vị ở thành phố vốn đã chật đầy quán cafe.

Quán tên Lollybooks nằm tại tầng 2 trong khu biệt thự cổ của Pháp, không gian thoáng đãng, yên tĩnh với cửa sổ rộng. Buổi sáng sớm hay buổi chiều muộn ngồi bên ô cửa này đọc sách, hay ngắm phố thì rất thích.

Chị chủ quán là một cây bút trên báo Hoa Học Trò ngày xưa, và là cựu mod box Thi Ca ttvnol, nên quán có trọn bộ sưu tập báo Hoa Học Trò cũ từ thời in giấy khổ to í, và còn nhiều đầu sách Anh, Pháp hay. Quán chia làm 2 phòng và một gác xép. Phòng ngoài để truyện tranh, phòng trong mới đặt tủ sách chính.

Wifi, Nhạc Pháp nhẹ nhàng, gối đệm êm êm, bánh Crêpes đặc biệt và luôn luôn có kẹo mút được đặt trong giỏ mây trên bàn để khách thưởng thức miễn phí, em nghĩ quán rất hợp với bác nào yêu sách, yêu văn chương và tâm hồn lãng mạn. ;)

Những ô cửa nhìn xuống phố xanh

Truyện tranh ở phòng ngoài

Kẹo mút ngọt ngào miễn phí

Giá sách để trọn bộ báo Hoa Học Trò cũ và báo Sinh Viên

Giá sách văn học được sắp xếp và đánh số kí hiệu cẩn thận như ở thư viện, có list books để khách chọn sách dễ dàng ( Điều mà em thấy khác hẳn so với các quán cafe sách khác thường để sách lộn xộn nên rất khó kiểm soát, khó tìm)

Hôm nào trời se se, ngồi ở quán thì ấm cúng phải biết :D

CHU DU

Xe buýt
Lâu rồi em không có thói quen tìm quán cafe lạ như ngày xưa. Nhưng chị bạn mới mở một quán cafe sách khá hay ho ở số 29 Tô Hiến Thành HN, nên em post lên đây vừa để ủng hộ quán, vừa để các bác biết thêm một địa chỉ thú vị ở thành phố vốn đã chật đầy quán cafe.

Quán tên Lollybooks nằm tại tầng 2 trong khu biệt thự cổ của Pháp, không gian thoáng đãng, yên tĩnh với cửa sổ rộng. Buổi sáng sớm hay buổi chiều muộn ngồi bên ô cửa này đọc sách, hay ngắm phố thì rất thích.

Chị chủ quán là một cây bút trên báo Hoa Học Trò ngày xưa, và là cựu mod box Thi Ca ttvnol, nên quán có trọn bộ sưu tập báo Hoa Học Trò cũ từ thời in giấy khổ to í, và còn nhiều đầu sách Anh, Pháp hay. Quán chia làm 2 phòng và một gác xép. Phòng ngoài để truyện tranh, phòng trong mới đặt tủ sách chính.

Wifi, Nhạc Pháp nhẹ nhàng, gối đệm êm êm, bánh Crêpes đặc biệt và luôn luôn có kẹo mút được đặt trong giỏ mây trên bàn để khách thưởng thức miễn phí, em nghĩ quán rất hợp với bác nào yêu sách, yêu văn chương và tâm hồn lãng mạn. ;)

Hôm nào trời se se, ngồi ở quán thì ấm cúng phải biết :D
Thanks mợ. Hôm nào em sẽ qua quán ngồi để được đọc báo Hoa Học Trò cũ. Em nhớ ngày xưa mỗi lần mua được báo về là đóng trên cái kẹp, mỗi kẹp phải chứa được gần 30 số báo. Em làm được đâu gần 4 kẹp thì chuyển nhà mất. Tiếc ơi là tiếc:'(:'(:'(

zjn_cooper

Xe tải
Website
www.facebook.com
em đã sở lượn hết tất cả những quán này. cụ chủ thớt thiếu một quán là Tonkin cafe ở Lý Thái Tổ - rất ngon, em thề đấy. quán nữa để ngồi nhâm cả ngày vào mùa bắt đầu se lạnh là Align ở 1B Mã Mây (có bánh nướng bạch tuộc rất lạ). Tiếp là quán Cafe 84 Nguyễn Du - cafe ok lắm, có thêm nhạc sống vào buổi tối rất hay. (l)
cụ mở thớt này rất hợp khẩu vị của em. vote cụ. (b)

emerald

Xe hơi
Cafe Năng còn có địa điểm ở Lương Định Của nữa ạ. Ở đó còn có cacao cũng rất ngon đấy.

d4e

Xe buýt
Bẫm quá, nhà cháu mù tịt cái món này, bây giờ mới được mở mắt