Cả nước sốt đất trong thời Covid

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Bọn cò này nó sinh ra ở huyện xã ở quê làm cái gì ngoài lợi ích bản thân ?
Kết nối cái gì
Nếu chúng nó kết nối đc ngoài địa phương thì lại thành người nơi khác mua đầu cơ lại đưa giá lên cao,chứ bảo huyện sang huyện hay từ xa đến ở thì ko có đâu
Nếu chúng để bán quanh đấy với nhau thì em nói thật cút bà cno đi,dân quê “cung cầu” đáng mấy đâu.Chạy ù ra quán bia khu đấy ngồi la cà là ra hết,rồi họ tự mua bán lại của nhau
Mắc mớ gì cái bọn này loi nhoi vào trục lợi
Đặc thù ở quê là mang tính làng,khu vực nên có mua ở hay để dành cũng toàn quanh quanh đấy cả thôi,khi bán thì cũng phao tin là xong
Thời bố em làm gì có bọn này,mua đi bán lại dễ chứ khó gì.Xã hội thay đổi hình thành nhu cầu nhiều nên tự sinh ra dịch vụ để đáp ứng
Nhưng việc mua bán đất ở quê cần éo gì lũ này mà sinh ra làm gì ?
Có khác gì những năm 2000 đa cấp về quê bán dầu gội đâu
Nhìn bầy đàn trông vừa điêu vừa nhố nhăng
Lời lẽ,phong thái,thái độ nếu như đàng hoàng tích cực và khiêm tốn thì em lại tôn trọng dù có là gì nữa !
E cũng là cò và cũng là dân đầu tư. Nhưng cụ nói thế k đúng rồi. Nếu như cụ đánh giá họ là thừa thì cụ nên tự đi tìm đất mà mua. Sao phải qua họ. Nghề gì cũng có bản sắc riêng. Ai cũng muốn kiếm cho mình nhiều nhất. Cụ muốn đt thì cụ phải mất time tìm hiểu. Còn cụ k chịu tìm hiểu bị mua sai giá trị thì tại cụ rồi. K mua chỗ này thì mua chỗ khác. Còn việc họ lùa ai thì kệ họ. Những ng đi mua đất đa phần khá giả. Và rất ít người là gà. Nên để lùa cũng k dễ cụ ạ. Đương nhiên có nhiều loại cò. Nhưng k có thì các cụ cũng vất vả đấy

quanquan8888

Xe hơi
E cũng là cò và cũng là dân đầu tư. Nhưng cụ nói thế k đúng rồi. Nếu như cụ đánh giá họ là thừa thì cụ nên tự đi tìm đất mà mua. Sao phải qua họ. Nghề gì cũng có bản sắc riêng. Ai cũng muốn kiếm cho mình nhiều nhất. Cụ muốn đt thì cụ phải mất time tìm hiểu. Còn cụ k chịu tìm hiểu bị mua sai giá trị thì tại cụ rồi. K mua chỗ này thì mua chỗ khác. Còn việc họ lùa ai thì kệ họ. Những ng đi mua đất đa phần khá giả. Và rất ít người là gà. Nên để lùa cũng k dễ cụ ạ. Đương nhiên có nhiều loại cò. Nhưng k có thì các cụ cũng vất vả đấy
#sale phân khúc huyện,xã#
Vất gì cụ ?
Tại 1 không gian lớn quá nhiều nhu cầu thì sale là kênh kết nối,hợp lí quá rồi đúng ko?
Tai Thái Bình
Trên thành phố nó có giống dưới huyện ko em ko biết nên em ko có ý kiến nếu sale hoạt động mạnh trên đó
Tại huyện,Tại 1 khu vực nhỏ em nói ví như khu giãn dân,TDC hay các ngã 4 tại các khu vực ở huyện đi
Nhu cầu ở mang tính cục bộ làng quê,nên nếu để chuẩn tự phát thì dân lê la tự ra vấn đề
Cần ai kết nối khi mà nhu cầu ở tại vị trí đó chỉ có dân quanh đó?
Hoặc là bám quê thì ở tại quê mà kinh doanh,hoặc làm ở phố thì bám trên thành phố
Chứ huyện cách nhau xa xa tí (5,7km)là ko có chuyện mua đến ở đâu,trừ những khu có gì đó đặc biệt ,ko mang tính đại trà ko đc xét ở đây
Thế thì người ta kết nối với nhau cần gì cò
khi mà chỉ bằng it time lê la,chưa kể sdt đăng trc đất
2000-2010 giai đoạn nhà em chuyển đổi đất ở quê ra tiền để lên thủ đô,bán phát 1 cần ai đâu
Ngay cả bây giờ,phát 1 lên đường luôn vì toàn mua vị trí tốt giá tôt thì sao phải ngán đầu ra
“cụ muốn đầu tư thì phải tìm hiểu”: vì sale toàn dẫn ng nơi khác đến đầu tư nên nó mới tăng ẩu như giờ đấy cụ,sale toàn dụ người ta mua những lô oái oăm nên bán mục kiếp mới đi thành ra lại có việc cho sale.Cứ để tự dân quê thì có làm sao ko?Hay là chậm phát triển hơn khu có sale nhẩy vào ?
“khá giả” ở quê thì vài đòn cũng lại quay như đĩa hát theo sale mà thôi vì cái tầm chưa hẳn ai cũng có để mà làm chủ cuộc chơi của mình trc những tác động bên ngoài
Sale ở quê tạo 1 vòng luẩn quẩn,ko mang lại cái gì ngoài tăng ảo của đất cát từ đó mang về lợi ích cho bản thân

smallbrother

Xe buýt
Cò đa phần là lũ đa cấp chuyển sang, rất nguy hiểm vì bọn này ko có lương tâm, giờ đất đai là cuộc chơi chuyền bom, dạo này báo trùm cò bds cafef liên tục ra bài pr giá đất sẽ tăng mạnh để chúng nó sale giá tương lai,đây là dấu hiệu đội đầu cơ chuẩn bị chốt lời.

LeMinh-HaiNam

Xe hơi
Cơ hội lúc nào cũng có các cụ ạ, đặc biệt là những lúc như này, quan trọng các cụ có chớp dc k thôi. Nhiều cụ trên này hô nóng quá và ngồi xem từ 2 năm rồi cơ

Vất gì cụ ?
Tại 1 không gian lớn quá nhiều nhu cầu thì sale là kênh kết nối,hợp lí quá rồi đúng ko?
Tai Thái Bình
Trên thành phố nó có giống dưới huyện ko em ko biết nên em ko có ý kiến nếu sale hoạt động mạnh trên đó
Tại huyện,Tại 1 khu vực nhỏ em nói ví như khu giãn dân,TDC hay các ngã 4 tại các khu vực ở huyện đi
Nhu cầu ở mang tính cục bộ làng quê,nên nếu để chuẩn tự phát thì dân lê la tự ra vấn đề
Hoặc là bám quê thì ở tại quê mà kinh doanh,hoặc làm ở phố thì bám trên thành phố
Chứ huyện cách nhau xa xa tí (5,7km)là ko có chuyện mua đến ở đâu,trừ những khu có gì đó đặc biệt ,ko mang tính đại trà ko đc xét ở đây
2000-2010 giai đoạn nhà em chuyển đổi đất ở quê ra tiền để lên thủ đô,bán phát 1 cần ai đâu
Ngay cả bây giờ,phát 1 lên đường luôn vì toàn mua vị trí tốt giá tôt thì sao phải ngán đầu ra
“cụ muốn đầu tư thì phải tìm hiểu”: vì sale toàn dẫn ng nơi khác đến đầu tư nên nó mới tăng ẩu như giờ đấy cụ,sale toàn dụ người ta mua những lô oái oăm nên bán mục kiếp mới đi thành ra lại có việc cho sale.Cứ để tự dân quê thì có làm sao ko?Hay là chậm phát triển hơn khu có sale nhẩy vào ?
“khá giả” ở quê thì vài đòn cũng lại quay như đĩa hát theo sale mà thôi vì cái tầm chưa hẳn ai cũng có để mà làm chủ cuộc chơi của mình trc những tác động bên ngoài
Sale ở quê tạo 1 vòng luẩn quẩn,ko mang lại cái gì ngoài tăng ảo của đất cát từ đó mang về lợi ích cho bản thân
Giờ ở quê trong làng mua đất của nhau mà cũng qua cò mới mệt chứ, cứ mặc định 1% chưa kể kênh thêm 0.3-0.5 giá ở khu phân lô, miếng lẻ bám đường liên huyện có bị kênh thêm 1-2 giá là bình thường, có gặp chủ nhà thương lượng thì vẫn thế. Cảm giác việc mua bán nó cứ có sẵn kịch bản, giá trị thực bị đẩy lên cao khi nhu cầu ở vẫn ko có nhiều mà chủ yếu vẫn là đầu cơ lướt

puskinvina

Xe tải
Vất gì cụ ?
Tai Thái Bình
Em cũng nhìn giống cụ . Ở mấy tỉnh lẻ thì cần éo gì cò . Cái đội đó chỉ giỏi bơm thông tin ảo lùa gà chứ kết nối mẹ gì chúng nó . Toàn tạo gd ảo , viết giấy như đúng rồi để nâng giá . Làm cho mọi người sốt ruột vì nghĩ sốt đất , chứ có đất bán cũng éo phải dễ khi mà giá đã quá ảo

quanquan8888

Xe hơi
Em cũng nhìn giống cụ . Ở mấy tỉnh lẻ thì cần éo gì cò . Cái đội đó chỉ giỏi bơm thông tin ảo lùa gà chứ kết nối mẹ gì chúng nó . Toàn tạo gd ảo , viết giấy như đúng rồi để nâng giá . Làm cho mọi người sốt ruột vì nghĩ sốt đất , chứ có đất bán cũng éo phải dễ khi mà giá đã quá ảo
Chúng nó hèn vl ấy
Cò quê đa cấp chúng nó thế này thì bảo sao chả sốt
2000-2015 ko 1 sóng
2015-2020 thì có nguồn hàng từ các khu mới,hình thành mạng lưới cò hoạt động
Mà đám ấy tư duy chắc ko cao rồi,tâm ko có,tầm thì càng ko hình thành từ đám thất nghiệp bám quê thấy lơi nhuận thì xoay phỏm làm cò
Kiếm tiền hèn vl
Tại sao hèn ?
Vì cách thức cno đang làm,những lời cno vẽ về lợi nhuận,phông bạt chúng dựng lên,và cách tương tác với nhau trên facebook
Ko phải là cuộc chơi của mình tạo ra,lợi nhuận thì bố mình cũng ko đoán biết được
Nhưng cứ hót,ba hoa,nghĩ bản thân là tài,nghĩ rằng đời này chỉ đi làm sale là thịnh vượng.Quên mất rằng “khôn ngoan ko lại với dời”
Còn đất thì cứ mua đi các cụ ơi,mua được là được,mua giá cao hay thấp cũng ko ai nói được là mua lúc nào là hơn đâu,có tiền,ưng đất,khớp giá là múc,thị trường nó thế mình dận dỗi rồi phải theo thôi chứ nó có ưu ái mình đâu?
Ta sẽ có 1 món để dành,thiệt hơn sao cũng du di được.Lên thì tốt,xuống thì rồi nó lên
Múc
Em phận culi nghèo nên ko có tiền
Chứ nếu có thì em múc mạnh ngay chứ ê a gì tầm này !
Khéo về quê làm đơn xin vào đội sale cũng nên,culi trên thủ đô vất vả quá rồi

mrland1234

Xe tải
Chúng nó hèn vl ấy
Cò quê đa cấp chúng nó thế này thì bảo sao chả sốt
2000-2015 ko 1 sóng
2015-2020 thì có nguồn hàng từ các khu mới,hình thành mạng lưới cò hoạt động
Mà đám ấy tư duy chắc ko cao rồi,tâm ko có,tầm thì càng ko hình thành từ đám thất nghiệp bám quê thấy lơi nhuận thì xoay phỏm làm cò
Kiếm tiền hèn vl
Tại sao hèn ?
Vì cách thức cno đang làm,những lời cno vẽ về lợi nhuận,phông bạt chúng dựng lên,và cách tương tác với nhau trên facebook
Ko phải là cuộc chơi của mình tạo ra,lợi nhuận thì bố mình cũng ko đoán biết được
Nhưng cứ hót,ba hoa,nghĩ bản thân là tài,nghĩ rằng đời này chỉ đi làm sale là thịnh vượng.Quên mất rằng “khôn ngoan ko lại với dời”
Còn đất thì cứ mua đi các cụ ơi,mua được là được,mua giá cao hay thấp cũng ko ai nói được là mua lúc nào là hơn đâu,có tiền,ưng đất,khớp giá là múc,thị trường nó thế mình dận dỗi rồi phải theo thôi chứ nó có ưu ái mình đâu?
Ta sẽ có 1 món để dành,thiệt hơn sao cũng du di được.Lên thì tốt,xuống thì rồi nó lên
Múc
Em phận culi nghèo nên ko có tiền
Chứ nếu có thì em múc mạnh ngay chứ ê a gì tầm này !
Khéo về quê làm đơn xin vào đội sale cũng nên,culi trên thủ đô vất vả quá rồi
Cụ nói hay vê lờ. Em vodke cụ.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Em không nói điêu nói phét chứ ở thái lọ mỗi lô giao dịch tăng giảm chênh lên hạ xuống giờ cũng ít là cò cũng được 5 chục chưa nói đến việc thì trấn thị tứ đấu giá kiếm chênh còn hơn, còn việc đất lên hay xuống là việc của khách với chủ, thực chất đều tạo sóng hết, và cò đứng giữa đều có lợi hết. Còn đối với nhà đầu tư thì thanh khoản mới là điều quan trọng, giá cao nhưng có khách vào việc hay không thì desk phải của cò
Em biết cu sale, nó bảo ngày nào em cũng .. chốt . Mà nó chốt thật, ngày nào cũng đưa ảnh trên fb zalo làm việc ở văn phòng CC. Nhẩm nhanh tháng nó kiếm hơn tỷ, cơ mà nó vẫn phi Future neo hay wate ý. Đúng như cụ gì nói : như đa cấp :D .

keomutvuive

Xe điện
Đất cát chả biêt tăng thế nào
Nhưng riêng lũ sale toàn “cái”ở Thái Lọ quê em dạo này em nhìn gét vkl
Bầy đàn,tương tác,phông bạt,định hướng....*** thiếu cái gì nhìn nhố nhăng
Thử hỏi các cô chú ở nhà những người chưa băm vào đất,it kinh nghiệm,ko máu dồn lên não gom tiền mau mải hơi phí
Bạt ngàn lô,lấp đầy thế *** nào đc ,sớm chiều đắp chiếu nhưng tung hô như miếng ngon em để rẻ cho chênh nhẹ
Nghe nó điêu ,nếu ko muốn nói nghe hãm lz
Bán tnao thì hưởng thôi,nhưng toàn lời lẽ ở thì tương lai thì ĐA CẤP quá
Sale quê vợ em Quảng Ninh em ko thấy như vậy
Do em gặp ko đúng người hay là do em thiếu hiểu biết mà phán bừa?
cò ở quê như thế đấy cụ, bầy đàn, tương tác phông bạt, nhất là mấy mụ già già tầm 40-50t đi theo làm, nhìn hãi hãi là.

wasabi13

Xe hơi
Em nhớ mấy tháng trước vàng sốt chẳng ai để ý vào BĐS, lúc đó em ôm hết số vàng em đi bán rồi quất luôn 2 mảnh đất, vừa bán một mảnh gần đủ vốn của hai mảnh các cụ ạ. May năm nay covid lại làm ăn được
Bác tỉnh đấy

keomutvuive

Xe điện
vđề sốt đất ở đây theo e nghĩ là do chính sách của ta, đẩy mạnh thu hồi ruộng để bán đấu giá lấy tiền làm hạ tầng, đường xá.... thế nên có ngách để cò làm giá, và bds khắp nơi sốt, mục đích cũng để thu hút tiền trong dân và đẩy nhanh guồng quay dòng tiền trong ngân hàng, tạo ra nhiều giá trị kéo theo, nhưng hình như hơi bị quá

wasabi13

Xe hơi
Em mới đi xuyên việt từ bắc vào nam ko hiểu tăng giá đất ở đâu vì các nơi em đi xem toàn thấy chững và giảm giá :))
Chững và giảm ở đâu bác ơi, Đất bắc Giang sốt từng ngày nè bác. Sóng cao giật mình luôn ý ạ

minhvanltd

Xe đạp
lô đất quê mà cũng 3-4 tỷ, xây lên tầm 1 tỷ nữa và cho thuê dc 2-3tr thì không hiểu ai mua đầu tư, đắt ngang đất HN và giá thuê thì thấp hơn HN nhiều. Không hiểu ai mua đầu tư đất ở quê, họ kỳ vọng giá bong bóng giá tăng đến đâu....

Thanhvuóng71

Xe container
lô đất quê mà cũng 3-4 tỷ, xây lên tầm 1 tỷ nữa và cho thuê dc 2-3tr thì không hiểu ai mua đầu tư, đắt ngang đất HN và giá thuê thì thấp hơn HN nhiều. Không hiểu ai mua đầu tư đất ở quê, họ kỳ vọng giá bong bóng giá tăng đến đâu....
Xây ở quê thì ai thuê nhỉ?

wasabi13

Xe hơi
Em không nói điêu nói phét chứ ở thái lọ mỗi lô giao dịch tăng giảm chênh lên hạ xuống giờ cũng ít là cò cũng được 5 chục chưa nói đến việc thì trấn thị tứ đấu giá kiếm chênh còn hơn, còn việc đất lên hay xuống là việc của khách với chủ, thực chất đều tạo sóng hết, và cò đứng giữa đều có lợi hết. Còn đối với nhà đầu tư thì thanh khoản mới là điều quan trọng, giá cao nhưng có khách vào việc hay không thì desk phải của cò
50 cơ há cao thế chỗ em cò đc có 7-10 / lô ạ

puskinvina

Xe tải
Em biết cu sale, nó bảo ngày nào em cũng .. chốt . Mà nó chốt thật, ngày nào cũng đưa ảnh trên fb zalo làm việc ở văn phòng CC. Nhẩm nhanh tháng nó kiếm hơn tỷ, cơ mà nó vẫn phi Future neo hay wate ý. Đúng như cụ gì nói : như đa cấp :D .
Thì chỗ tp hy nhà em . có bọn hôm nào chả live stream chốt đất ngày 3 ca . kí tá lăn tay như đúng rồi . Rồi là vừa đấu trúng lô đất 5,6 tỉ . 3 hôm sau sang tay ngay 6,6 tỉ . Ai nhìn vào chả ham muốn nhẩy vào lướt . Bố cụ tổ nhà chúng nó , cụ nói đa cấp đúng là ko sai . Mà tăng giá đẩy giá thì cũng toàn khu đấu giá xa xa chưa ai ở với xây . Chứ khu kd sẵn có thì giá vẫn thế . Nói chung đất ở quê cũng chỉ chăn nhau là chính . Khổ những người nhu cầu thật , phải trả tiền nhiều hơn với đất đó trc khi bị thổi

mrland1234

Xe tải
Khiếp mịa e thấy đất tỉnh tăng kinh khủng quá. Thế mà cánh nhà báo bảo năm sau đất tỉnh còn tăng nữa.thật ko thể tin nổi

puskinvina

Xe tải
Đất mặt đường liên xã ở quê vẫn có người xây rồi rao cho thuê đấy cụ. Chắc vẫn có người có nhu cầu thuê nhưng giá thuê quá rẻ so với chi phí vốn bỏ ra
Đến ờ mấy tp tỉnh lẻ giá thuê còn rẻ như bèo ấy cụ , nói gì mấy huyện mấy xá ( dĩ nhiên có vài trường hợp đột biến dc giá cao vì vị trí siêu đẹp dc bọn tgđd,fpt.. thuê thì ko nói ) . Như em thuê cửa hàng ở tp tỉnh lẻ 600m2 1 sàn , 2 mặt tiền 1 mặt 20m , 1 mặt 30m Bán kính 200m là 3 showroom oto của ( vin , toyota và mazda ) giá 25 triệu / tháng . Hay em thuê nhà ở 3 tầng , đẹp mới xây 2018 mặt phố nhưng ko kinh doanh dc có 5 củ . ( hiện trạng cửa hàng thì nếu bán ko dưới 40 tỉ , còn nhà thì nếu bán thì gần 4 tỉ )