Cả nước sốt đất trong thời Covid

Hoanft

Xe buýt
Chỗ nào cũng sốt nhưng bán được hay không thì tùy nơi.
Có lô lên x3 x4 theo giá thị trường nhưng bán vài năm rồi vẫn không bay được :D
Chứng tỏ đội thổi bóng giỏi nhỉ cụ! Em thấy thị trường nhà đất ảo quá, giá càng cao thì càng khổ cho con cháu sau này cày bục mặt mơi có chỗ chui ra chui vào. Giơi trẻ HK là vì dụ điển hình cho giá nhà đất cao: “Họ có làm cả đời cùng không đủ tiền mua nổi căn hộ 40 mét”.

Fim

Xe điện
Chứng tỏ đội thổi bóng giỏi nhỉ cụ! Em thấy thị trường nhà đất ảo quá, giá càng cao thì càng khổ cho con cháu sau này cày bục mặt mơi có chỗ chui ra chui vào. Giơi trẻ HK là vì dụ điển hình cho giá nhà đất cao: “Họ có làm cả đời cùng không đủ tiền mua nổi căn hộ 40 mét”.
Thật sự.
Giờ cày bục mặt 2vc cả đời cũng khó mà mua nổi (nếu tính mức thu nhập trung bình).
Nên sau này giới trẻ có nhà thành phố tạm cho là giàu rồi :D
Đất ven mà giá so với mức thu nhập khá của 2vc tầm u3x thì cũng khó mà mua nếu không có hậu thuẫn của bố mẹ.
Đó là em nghĩ vậy thôi ;))

Chịu khó tích luỹ như các bác thợ xây phụ vữa cũng có cả cóng bơ nhẫn vàng mang ra bán để mua đất đó cụ

Ivan_Ivanovic

Xe đạp
Khu em thấy cứ kháo nhau tăng nhưng thực tế em chẳng thấy tăng. Mấy nhà mua bán thật vẫn là giá cũ

GM2019

Xe hơi
Cụ về mấy tỉnh miền bắc phân lô bán nền đấu giá là giá đất tăng nhé . Cụ thể thái bình , nam định , hà nam , hưng yên , bắc giang ... dĩ nhiên tìm nguyên nhân giá tăng thì cũng dễ thôi . Có điều giờ vào là đu đỉnh . Giá quá ảo . Em cũng may mua dc 2 mảnh giá rẻ . Lỡ xây cửa hàng rồi ko em bán đi gửi tiết kiệm ngay . Nói chung giờ em thừa đất là em bán đó . giá như thần kinh
Toàn cò làm giá mấy mảnh đấu giá thôi chứ đất xung quanh vẫn đứng im

dotcms

Xe tăng
Em nhớ mấy tháng trước vàng sốt chẳng ai để ý vào BĐS, lúc đó em ôm hết số vàng em đi bán rồi quất luôn 2 mảnh đất, vừa bán một mảnh gần đủ vốn của hai mảnh các cụ ạ. May năm nay covid lại làm ăn được
Ngon qúa, chúc mừng cụ

dotcms

Xe tăng
Cụ về mấy tỉnh miền bắc phân lô bán nền đấu giá là giá đất tăng nhé . Cụ thể thái bình , nam định , hà nam , hưng yên , bắc giang ... dĩ nhiên tìm nguyên nhân giá tăng thì cũng dễ thôi . Có điều giờ vào là đu đỉnh . Giá quá ảo . Em cũng may mua dc 2 mảnh giá rẻ . Lỡ xây cửa hàng rồi ko em bán đi gửi tiết kiệm ngay . Nói chung giờ em thừa đất là em bán đó . giá như thần kinh
vâng, rất nhiều khu hay nhưng cá nhân nhào vô là tèo ngay

anhtuan85

Xe buýt
Mới nhộn nhịp kh 1 tháng trở lại đây, trước đấy, từ kh cuối 2019, giá đất có dấu hiệu đi xuống rồi, thanh khoản chậm, ko có người mua. Có thể do covid làm thay đổi quy luật thị trường, hoặc sóng đc tạo lần cuối dịp cuối năm.
Bác nào đang bị kẹp thì tranh thủ đẩy hàng đi. Bác nào lướt lát đầu tư thì nên thận trọng, khéo ko thoát kịp. Cá nhân em nhận định, nếu dịch covid ko bùng phát trở lại, thì đợt sốt này chỉ kéo dài đến trước tết, cùng lắm sau tết 1 tháng (hết quý 1/2021), xong lại im ắng trở lại.

Em nhận định đối với kv Hà Nội thôi nhé. Sài Gòn, hay các tỉnh khác em ko rõ.

Chỉnh sửa cuối:

quanquan8888

Xe hơi
Đất cát chả biêt tăng thế nào
Nhưng riêng lũ sale toàn “cái”ở Thái Lọ quê em dạo này em nhìn gét vkl
Bầy đàn,tương tác,phông bạt,định hướng....*** thiếu cái gì nhìn nhố nhăng
Thử hỏi các cô chú ở nhà những người chưa băm vào đất,it kinh nghiệm,ko máu dồn lên não gom tiền mau mải hơi phí
Bạt ngàn lô,lấp đầy thế *** nào đc ,sớm chiều đắp chiếu nhưng tung hô như miếng ngon em để rẻ cho chênh nhẹ
Nghe nó điêu ,nếu ko muốn nói nghe hãm lz
Bán tnao thì hưởng thôi,nhưng toàn lời lẽ ở thì tương lai thì ĐA CẤP quá
Sale quê vợ em Quảng Ninh em ko thấy như vậy
Do em gặp ko đúng người hay là do em thiếu hiểu biết mà phán bừa?

Gớm cụ cứ như nằm trong túi của các bác ấy nhỉ.
Chả phải nằm trong túi các bác ấy đâu nhưng người nông dân có cóng bơ (nhẫn vàng 999) là điều bình thường mà cụ, tích tiểu thành đại, đến lúc lỡ vẫn phải bỏ ra mà dùng việc khác thôi. Cá nhân em vẫn phục các bác thợ xây phụ vữa đấy cụ ạ

Đất cát chả biêt tăng thế nào
Nhưng riêng lũ sale toàn “cái”ở Thái Lọ quê em dạo này em nhìn gét vkl
Bầy đàn,tương tác,phông bạt,định hướng....*** thiếu cái gì nhìn nhố nhăng
Thử hỏi các cô chú ở nhà những người chưa băm vào đất,it kinh nghiệm,ko máu dồn lên não gom tiền mau mải hơi phí
Bạt ngàn lô,lấp đầy thế *** nào đc ,sớm chiều đắp chiếu nhưng tung hô như miếng ngon em để rẻ cho chênh nhẹ
Nghe nó điêu ,nếu ko muốn nói nghe hãm lz
Bán tnao thì hưởng thôi,nhưng toàn lời lẽ ở thì tương lai thì ĐA CẤP quá
Sale quê vợ em Quảng Ninh em ko thấy như vậy
Do em gặp ko đúng người hay là do em thiếu hiểu biết mà phán bừa?
Em không nói điêu nói phét chứ ở thái lọ mỗi lô giao dịch tăng giảm chênh lên hạ xuống giờ cũng ít là cò cũng được 5 chục chưa nói đến việc thì trấn thị tứ đấu giá kiếm chênh còn hơn, còn việc đất lên hay xuống là việc của khách với chủ, thực chất đều tạo sóng hết, và cò đứng giữa đều có lợi hết. Còn đối với nhà đầu tư thì thanh khoản mới là điều quan trọng, giá cao nhưng có khách vào việc hay không thì desk phải của cò

Jamebonds

Xe container
Hiện nay tại các vùng quê ví dụ như quê em thì hiện tượng sốt đất đã và đang xảy ra rồi. Em cũng đã cảnh báo người quen với những kiến thức mà em biết để mọi người tránh rơi vào cơn sốt nhưng lý lẽ mình đưa ra em thấy vẫn chưa đủ sức nặng để cảnh báo. Theo các cụ trong trường hợp này mình nên tư vấn và cảnh báo thể nào để mọi người tỉnh táo tránh được những cơn sốt đó. Vì em chắc chắn là đó hoàn toàn là chiêu bài của đội bds tung ra để lùa gà rồi.
Cẩn thận cụ đang làm mất cơ hội của họ chứ chưa chắc cụ đã đúng đâu

quanquan8888

Xe hơi
Em không nói điêu nói phét chứ ở thái lọ mỗi lô giao dịch tăng giảm chênh lên hạ xuống giờ cũng ít là cò cũng được 5 chục chưa nói đến việc thì trấn thị tứ đấu giá kiếm chênh còn hơn, còn việc đất lên hay xuống là việc của khách với chủ, thực chất đều tạo sóng hết, và cò đứng giữa đều có lợi hết. Còn đối với nhà đầu tư thì thanh khoản mới là điều quan trọng, giá cao nhưng có khách vào việc hay không thì desk phải của cò
Bọn cò này nó sinh ra ở huyện xã ở quê làm cái gì ngoài lợi ích bản thân ?
Kết nối cái gì
Nếu chúng nó kết nối đc ngoài địa phương thì lại thành người nơi khác mua đầu cơ lại đưa giá lên cao,chứ bảo huyện sang huyện hay từ xa đến ở thì ko có đâu
Nếu chúng để bán quanh đấy với nhau thì em nói thật cút bà cno đi,dân quê “cung cầu” đáng mấy đâu.Chạy ù ra quán bia khu đấy ngồi la cà là ra hết,rồi họ tự mua bán lại của nhau
Mắc mớ gì cái bọn này loi nhoi vào trục lợi
Đặc thù ở quê là mang tính làng,khu vực nên có mua ở hay để dành cũng toàn quanh quanh đấy cả thôi,khi bán thì cũng phao tin là xong
Thời bố em làm gì có bọn này,mua đi bán lại dễ chứ khó gì.Xã hội thay đổi hình thành nhu cầu nhiều nên tự sinh ra dịch vụ để đáp ứng
Nhưng việc mua bán đất ở quê cần éo gì lũ này mà sinh ra làm gì ?
Có khác gì những năm 2000 đa cấp về quê bán dầu gội đâu
Nhìn bầy đàn trông vừa điêu vừa nhố nhăng
Lời lẽ,phong thái,thái độ nếu như đàng hoàng tích cực và khiêm tốn thì em lại tôn trọng dù có là gì nữa !