[Funland] ca này có cách nào cứu k các bác

xukthal.

Xe lăn
Chử ký sến dư lol ...lòe cmn loẹt vđ:-j

maroon5788

Xe buýt
=)) với kinh nghiệm của cháu:
Ty thời học sinh, sinh viên nó là cái gì đó rất thiêng liêng mà ngờ nghệch.
Chỉ tỏ vẻ quan tâm là ko đủ, tỏ tình đi, mạnh dạn lên còn biết mình có cửa hay ko, cứ lao theo làm gì tốn tgian, sau lại tiếc
Làm gì thì cũng phải dứt khoát lên, ko đc thì thôi còn tìm mối khác, chứ cứ chờ đợi thì cơ hội lại vụt qua ngay thôi :))
Ngày xưa 15 năm trc cháu cũng thế, rất thích bạn cùng lớp đh xong quan tâm , chăm sóc các kiểu nhưng cứ nghĩ thế là đủ mà ko tỏ tình,để ng ta đem niềm tin gửi trao cho ng khác( thg kia du học sinh về nước chơi tình cơ gặp bé ý thế là bé ý nguyện chờ nó luôn)Đến khi cháu biết và thổ lộ thì đã quá muộn, lúc ấy cháu sẫn sàng chờ đợi là người cuối cùng bên cạnh bé ý. Cháu chai mặt đưa đón các kiểu, ngày nào cũng tâm sự rỉ tai bạn bè biết cũng vun vén đấy ..... Thế nhưng bởi tin lời thề , bé vì lời hứa vs thg du học kia mà về quê, Thế là nhân lúc cháu đi công tác dài ngày ko ở hà nội thì bé về quê luôn ko một lời nói. Khi cháu về HN thì mới biết , định phi ngay về nhà bé mà bé bảo: vì sợ 1 là sẽ bị lung lay ý chí vì tc của cháu, 2 là sẽ làm cháu tổn thương hơn vì tc vs thằng kia. Nói tìm người khác tốt hơn để trao tình cảm đi.
Bầu trời sụp đổ luôn cháu giận ko nc ko trả lời tn của bé 2 năm, sau họp lớp gặp lại cũng ko nói câu nào. Sau đó thì thg kia cũng chia tay bé , cháu biết ngay thg đấy ăn chơi công tử mà.
Rồi lúc đó cháu cũng nt chia sẻ nhưng ko kể gì, sau 2-3 năm thì thấy nt:
-mời ngày này... về ăn bánh kẹo
cháu nhắn lại: sinh nhật à......
- Uh SN đấy...
Xong cháu ko đi cũng ko gửi , làm gì ai mà đủ can đảm đi ăn cưới người mình thương.
7-8 năm sau gặp lại chỉ nói vs nhau đc 2 câu :D
Tình buồn không phải lúc nào cũng chỉ để quên đi
Tình buồn lưu giữ bao nhiêu mộng mơ lúc xuân thì

Đúng là có khi bước ko chung đường vậy lại hay :D

xukthal.

Xe lăn
định phi ngay về nhà bé mà bé bảo: vì sợ 1 là sẽ bị lung lay ý chí vì tc của cháu
Nhẽ ra nghe nói dư này phải hộc tốc phi về xuk ngay L-)
Cái giống gạo lúc nguyên thì có vẻ khó sắp xếp vậy nhưng khi xay thành cám rồi thì cho vào đâu cũng dễ hơn 😁

maroon5788

Xe buýt
Nhẽ ra nghe nói dư này phải hộc tốc phi về xuk ngay L-)
Cái giống gạo lúc nguyên thì có vẻ khó sắp xếp vậy nhưng khi xay thành cám rồi thì cho vào đâu cũng dễ hơn 😁
Tính ương bướng cứng đầu lắm nên cháu biết về thì cũng ko làm gì đc. Đã cb công việc ở quê trước đấy ổn hết rồi mà ko nói gì vs cháu lời nào. MÀ đúng là nhiều lúc mình cũng thấy tiếc sao lúc ấy lại ko quyết đoán hơn :)))
nên cụ thớt cứ dí thẳng 1 lần xem sao =))

xukthal.

Xe lăn
Tính ương bướng cứng đầu lắm nên cháu biết về thì cũng ko làm gì đc. Đã cb công việc ở quê trước đấy ổn hết rồi mà ko nói gì vs cháu lời nào. MÀ đúng là nhiều lúc mình cũng thấy tiếc sao lúc ấy lại ko quyết đoán hơn :)))
nên cụ thớt cứ dí thẳng 1 lần xem sao =))
Về làng, đợi ở gốc gạo giữa đồng, nhắn bảo ko ra thì ko về ..chắc chắn sẽ ra, dí thẳng vào gốc cây mà kiss ròi... => coi như ván đóng thuyền => xong phim....

Gionam72

Xe lăn
=)) với kinh nghiệm của cháu:
Ty thời học sinh, sinh viên nó là cái gì đó rất thiêng liêng mà ngờ nghệch.
Chỉ tỏ vẻ quan tâm là ko đủ, tỏ tình đi, mạnh dạn lên còn biết mình có cửa hay ko, cứ lao theo làm gì tốn tgian, sau lại tiếc
Làm gì thì cũng phải dứt khoát lên, ko đc thì thôi còn tìm mối khác, chứ cứ chờ đợi thì cơ hội lại vụt qua ngay thôi :))
Ngày xưa 15 năm trc cháu cũng thế, rất thích bạn cùng lớp đh xong quan tâm , chăm sóc các kiểu nhưng cứ nghĩ thế là đủ mà ko tỏ tình,để ng ta đem niềm tin gửi trao cho ng khác( thg kia du học sinh về nước chơi tình cơ gặp bé ý thế là bé ý nguyện chờ nó luôn)Đến khi cháu biết và thổ lộ thì đã quá muộn, lúc ấy cháu sẫn sàng chờ đợi là người cuối cùng bên cạnh bé ý. Cháu chai mặt đưa đón các kiểu, ngày nào cũng tâm sự rỉ tai bạn bè biết cũng vun vén đấy ..... Thế nhưng bởi tin lời thề , bé vì lời hứa vs thg du học kia mà về quê, Thế là nhân lúc cháu đi công tác dài ngày ko ở hà nội thì bé về quê luôn ko một lời nói. Khi cháu về HN thì mới biết , định phi ngay về nhà bé mà bé bảo: vì sợ 1 là sẽ bị lung lay ý chí vì tc của cháu, 2 là sẽ làm cháu tổn thương hơn vì tc vs thằng kia. Nói tìm người khác tốt hơn để trao tình cảm đi.
Bầu trời sụp đổ luôn cháu giận ko nc ko trả lời tn của bé 2 năm, sau họp lớp gặp lại cũng ko nói câu nào. Sau đó thì thg kia cũng chia tay bé , cháu biết ngay thg đấy ăn chơi công tử mà.
Rồi lúc đó cháu cũng nt chia sẻ nhưng ko kể gì, sau 2-3 năm thì thấy nt:
-mời ngày này... về ăn bánh kẹo
cháu nhắn lại: sinh nhật à......
- Uh SN đấy...
Xong cháu ko đi cũng ko gửi , làm gì ai mà đủ can đảm đi ăn cưới người mình thương.
7-8 năm sau gặp lại chỉ nói vs nhau đc 2 câu :D
Tình buồn không phải lúc nào cũng chỉ để quên đi
Tình buồn lưu giữ bao nhiêu mộng mơ lúc xuân thì

Đúng là có khi bước ko chung đường vậy lại hay :D
Tình yêu thời "bọ xít" nhất là mối tình đầu phải có quân sư. Thằng nào chả nhút nhát với trong sáng. Có người khai quang mở nhãn mới lên cơm cháo được.
Ngày xưa em có thằng bạn học cùng lớp nó quân sư cho. Tán xong rồi thì nó lại quân sư cho làm sao để chén được.
Sau mối tình đầu thì em lại đi quân sư cho thằng khác.