[Funland] Cá Khoai- Các cụ có thích?

PotusTan

Xe buýt
Mình cùng quê rồi cụ PotusTan ơi. Em ở cảng Diêm Điền đây ;) Nhờ có diễn đàn mà ta biết ở gần nhau.
Trường cấp 3 cũ chắc sát vách nhà cụ nhể ;)
_______
Vưng ạ. Nhà em đoạn qua trường Cấp 3 Đông Thụy Anh cũ quãng... 2 TÝ.
Ông bác rể em (lấy bác gái, chị ruột mẹ em) là giáo viên dạy văn trường Cấp 3 Đông Thụy Anh, tên là Nguyễn Đình Hoàn (Bác em năm nay cũng trên/dưới 80 tuổi rồi). Nhà bác em ngay cái mặt đường chạy từ trường cấp 3 ĐTA về Quang Lang, từ nhà bác băng qua bên kia đường, lội qua ruộng muối là đến... BIỂN! :x.
Cụ mà tầm 7x đời giữa đổ về trước, khéo là học sinh của bác em, rồi bạn với các anh/chị (An, Hòa, Bình) con bác em cũng nên.

PotusTan

Xe buýt
Hỏi khí không phải, cụ quê mạn nào mà gọi đó là CON DÌA ?
_____
Em đồ rằng, cụ đang... HỘT DZỊT LỘN.
Em viết đúng tên là con DÍA (dấu sắc; dờ-ia-dia sắc DÍA), ứ phải con DÌA (dấu huyền; dờ-ia-dia huyền DÌA). =)):x.
Cơ mà em lại thích cái DẤU HUYỀN. Các cụ BigC BigQ Rong rêu v-kong... có thích... DẤU HUYỀN (giống em) không?

Chỉnh sửa cuối:

BigQ

Xe đạp
Hê hê, quê ta thật dzồi 🍺🍺🍺. Em học với Phượng con thầy Hoàn đây. Em trai em học lớp do thầy Hoàn chủ nhiệm đó. Khéo nói tên ra ở đây thì chẳng ai lạ ai nữa, hihi. Thế nên em cứ úp mở khe khẽ cho hồi hộp 😜
_______
Vưng ạ. Nhà em đoạn qua trường Cấp 3 Đông Thụy Anh cũ quãng... 2 TÝ.
Ông bác rể em (lấy bác gái, chị ruột mẹ em) là giáo viên dạy văn trường Cấp 3 Đông Thụy Anh, tên là Nguyễn Đình Hoàn (Bác em năm nay cũng trên/dưới 80 tuổi rồi). Nhà bác em ngay cái mặt đường chạy từ trường cấp 3 ĐTA về Quang Lang, từ nhà bác băng qua bên kia đường, lội qua ruộng muối là đến... BIỂN! :x.
Cụ mà tầm 7x đời giữa đổ về trước, khéo là học sinh của bác em, rồi bạn với các anh/chị (An, Hòa, Bình) con bác em cũng nên.

BigQ

Xe đạp
Kkk, dấu huyền mà đặt vào hột dzịt... thì em khoái quá đi chứ, cầm lòng làm thao được 😜😜😜
_____
Em đồ rằng, cụ đang... HỘT DZỊT LỘN.
Em viết đúng tên là con DÍA (dấu sắc; dờ-ia-dia sắc DÍA), ứ phải con DÌA (dấu huyền; dờ-ia-dia huyền DÌA). =)):x.
Cơ mà em lại thích cái DẤU HUYỀN. Các cụ BigC BigQ Rong rêu v-kong... có thích... DẤU HUYỀN (giống em) không?

Haparis

Xe tăng
Em mới măm món lẩu ốc này ạ:

thực ra nó là các loại ốc thập cẩm cho vào nồi luộc :D, hơi lạ mà cũng ngon :)
Ối c Chanh ôi e cũng là fan của Ốc..^^..
Bọn này thì chấm nước chấm gì hả c?

Chanhsa

Xe điện
Bọn này chấm muối Chanh ớt mợ nhé, ớt càng to thì càng phải vắt nhiều Chanh.
Nhiều chanh chỉ tổ chua chứ được tích sự gì, cụ đừng có mà xui đểu em gái em ná :D

BigQ

Xe đạp
Haha día thì làm nem hoặc luộc xong, ăn vã lúc nóng cực ngon. Còn con giống con nhím thì ngon nhất là món cháo 😜 Cụ để nguyên con, không cần dùng 🥄 để xúc, chỉ cần húp hoặc ... là ngon đến mức phải lấy khăn lau nước miếng mất, 😂😂😂
Con này ngon nhất là làm món gì hả cụ?

Haparis

Xe tăng
Muối ớt chanh, thiếu một trong ba thứ trên thì coi như nồi ốc vứt đi nhé mợ.
Ko, ớt ngon thật nhưng nếu ảnh hưởng đến sức khoẻ của e (ăn ớt toàn nhăn như khỉ, nóng trong) là e cũng nhịn đc luôn cụ nhé.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thử món diêu cá dìa chưa, em nghĩ ngon hơn con này.

Loi_dang_ky

Xe tải
Cá khoai, ở quê em Hà Tĩnh gọi là cá cháo. Trước thì ko ai ăn, nhưng giờ nó cũng có chút gọi là đặc sản. Cá cháo nấu canh với rau cải, ug riệu xong mà làm bát canh này thì tuyệt vời luôn.

win7

[Tịch thu bằng lái]
được cái nồi canh chua chua ngọt ngọt dễ ăn mà cụ