[CCCĐ] Cả gia đình cùng phượt Anh, Scotland bằng xe tự lái

civic9356

Xe hơi

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
9h30 phút tối nhà em mới tìm chỗ đi ăn, nhưng bị tất cả các quán ăn từ chối phục vụ vì lý do nhà em có trẻ con. Mà trẻ con thì phải đi ngủ trước 10 giờ tối nên họ không được phép phục vụ. Loay hoay ở trung tâm thế nào tìm được bác Scot này bán đồ ăn nhanh, chào mời rất nhiệt tình, đành mua ăn tạm vậy.
Đội quân phục vụ của bác chủ quán khá đông, bao gồm cả hai cụ già đội mũ bê rê caro. Người Scot thường có tên bắt đầu bằng Mac... thì phải.

Món ăn rất tươi và ngon.

Chỉnh sửa cuối:

sonph

Xe hơi
Em thì chẳng dám chạy số sàn mặc dù trước đây ở VN đã chạy số sàn 2 năm. Em thuê xe số tự động chạy cũng dễ hơn. khó nhất là vào roundabout thôi, lên youtube luyện một buổi tối là có thể ra đường chạy được rồi.

Lúc đầu rất khó nhất là với xe số sàn cụ ạ. Em phải tập chạy một lúc trong bãi đỗ xe cho quen rồi mới giám ra đường. Tốt nhất là có lái phụ nhìn đường hộ, chứ không thì rất nguy hiểm.

sonph

Xe hơi
Món ăn trong ngon quá, Edinburgh có quán nào recommend em ko cụ ơi?

9h30 phút tối nhà em mới tìm chỗ đi ăn, nhưng bị tất cả các quán ăn từ chối phục vụ vì lý do nhà em có trẻ con. Mà trẻ con thì phải đi ngủ trước 10 giờ tối nên họ không được phép phục vụ. Loay hoay ở trung tâm thế nào tìm được bác Scot này bán đồ ăn nhanh, chào mời rất nhiệt tình, đành mua ăn tạm vậy.
Đội quân phục vụ của bác chủ quán khá đông, bao gồm cả hai cụ già đội mũ bê rê caro. Người Scot thường có tên bắt đầu bằng Mac... thì phải.

Món ăn rất tươi và ngon.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
[@sonph;64320]
Em có thế giới thiệu bác quán hải sản này, ở ngay khu trung tâm (Mussel Inn Seafood Restaurant, 61-65 Rose Street, Edinburgh EH2 2NH, United Kingdom).
Bác phải đặt chỗ trước 30-45 phút. Trong ảnh là hai ông bà đang phải đứng đợi để xắp chỗ.

Phố Rose Street là phố ăn uống của Edinburgh, trên phố có nhiều nhà hàng và quán bar, nên bác có thể có nhiều lựa chọn.
Nếu bác thích đồ Châu Á thì ngay cạnh phố này có quán Saigon Saigon (đc: 14 South Saint Andrew Street, Edinburgh EH2 2AZ) em chưa thử quán này nên không biết chất lượng ntn.

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Sang Châu Âu bác phải tập chạy số sàn đi. Nếu bác chỉ chạy được số tự động thì có ít lựa chọn lắm.

Em thì chẳng dám chạy số sàn mặc dù trước đây ở VN đã chạy số sàn 2 năm. Em thuê xe số tự động chạy cũng dễ hơn. khó nhất là vào roundabout thôi, lên youtube luyện một buổi tối là có thể ra đường chạy được rồi.

Chỉnh sửa cuối:

sonph

Xe hơi
Thanks cụ nhé. em thử một quán Vietnam ở Aberdeen rồi, tệ lắm cụ ạ và không có ý định tìm quán VN lần nữa.

[@sonph;64320]
Em có thế giới thiệu bác quán hải sản này, ở ngay khu trung tâm (Mussel Inn Seafood Restaurant, 61-65 Rose Street, Edinburgh EH2 2NH, United Kingdom).
Bác phải đặt chỗ trước 30-45 phút. Trong ảnh là hai ông bà đang phải đứng đợi để xắp chỗ.

Phố Rose Street là phố ăn uống của Edinburgh, trên phố có nhiều nhà hàng và quán bar, nên bác có thể có nhiều lựa chọn.
Nếu bác thích đồ Châu Á thì ngay cạnh phố này có quán Saigon Saigon (đc: 14 South Saint Andrew Street, Edinburgh EH2 2AZ) em chưa thử quán này nên không biết chất lượng ntn.

nampt

Xe hơi
Chuyến đi tuyệt quá. Cảm ơn cụ chủ đã cho em đi lượn Châu Âu. Hóng tiếp :-w

tuấn ford

Xe hơi
cụ ơi em hỏi ngu tý-một chuyến đi này của cụ tổng chi phí hết bao nhiêu ợ?

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Thanks cụ nhé. em thử một quán Vietnam ở Aberdeen rồi, tệ lắm cụ ạ và không có ý định tìm quán VN lần nữa.
Vâng, muốn ăn món Việt Nam thì thà về nhà nấu còn hơn.

kimanbn

Xe hơi
[@sonph;64320]

cái nhà hàng này là fake đấy cụ, bên đó nhiều nhà hàng tàu giả danh Vietnamese restaurant lắm. Trc e vào ăn xong đói quá phải phi sang KFC đối diện

lacrang.us

Xe hơi
Đẹp quá,em đánh đâu trước rồi tối đọc ah

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
cái nhà hàng này là fake đấy cụ, bên đó nhiều nhà hàng tàu giả danh Vietnamese restaurant lắm. Trc e vào ăn xong đói quá phải phi sang KFC đối diện
Cảm ơn cụ. Em rút lại, không giới thiệu quán Saigon Saigon nữa, vì em chưa ăn.
Nhưng quán Mussel Inn thì em bảo đảm chuẩn. Em đã ăn hai lần ở đấy (vì ngon và đáng đồng tiền nên quay lại) và rất hài lòng.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
[@sonph;64320]
Làm tý ảnh minh họa món ăn ở Mussel Inn để cụ tham khảo. Mussel hấp với sốt kem nấm và rượu vang trắng

Oysters nướng với pho mát Gruyere và thị hun khói.

Mussel nướng bơ tỏi, ăn với bành mý baguette và bơ (miễn phí)

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Oban nổi tiếng với loại rượu Whisky Oban. Tòa nhà ở giữa ảnh là xưởng nấu rượu Whisky oban có từ năm 1794.

Quầy thử rượu trong xưởng

Loại này chắc đắt

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Quang cảnh vịnh Oban, nhìn từ đồi trên cao

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Ở vị trí rất đẹp, trên đồi chủ hãng Whisky đã cho xây tháp McCaig's Tower để quảng cáo cho thương hiệu rượu của quê hương mình.

Khu trên này rất đẹp, có view nhìn xuống vịnh oban

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Ở Oban bạn không nên bỏ lỡ Tour đi thăm quan các đảo đá lân cận và ngắm hải cẩu. Vd như đi tầu ntn.

Từ trên tầu thuỷ ta có thể xem được toàn cảnh tp. Oban bằng một view khác.
Chiếc thuyền buồm màu trắng này được một nhóm các bác TQ thuê để đi chu du vòng quanh nước Anh.

Phong cảnh trên vịnh

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Và rồi bóng dáng của hải cẩu hiện ra trong làn mưa lạnh. Nếu hôm nào trời nắng thì bọn hải cẩu sẽ nằm sưởi nắng trên hòn đảo nhỏ này.

Bà con rất nhiệt tình chụp ảnh, quay phim các ngôi sao.

May mà có mấy chú hải cẩu ngu ngốc này bò lên đảo, không thì mọi người không có gì để chụp.