[Funland] Cập nhật chuyện anh ỦN

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Chê đi Mỹ làm vất vả thì đi làm công nhân mía đường ở Quảng Tây cho nhanh giàu :)) mỗi năm có 50k lao động Việt Nam sang vùng này làm đấy
Ông cái máu chửi , máu nói cạnh khóe nó lậm vào người rồi à? Tôuc hê Mỹ câu nào đâu? Tôi chỉ muốn nói rằng : ờ qua Mỹ thì tốt đấy nhưng phải chuẩn bị tốt nhất những hành trang cho mình, nhất là tiếng Anh thì mới có cơ hội.Và cũng phải xác định rằng dù ở đâu, ngay cả môi trường tốt như Mỹ thì cũng phải cố gắng cày cuốc thì mới có dư. Tôi chỉ muốn cảnh báo những thành phần lười biếng với suy nghĩ qua Mỹ không làm cũng có tiền trợ cấp để xài!

MinhNam_1805

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.kyvatkhangchien.com
Cụ không tin bảo đứa Hàn xẻng nào nó đọc chữ "Trịnh" (Trinh) or "Trần" (Tran) xem nhá! :)):))
Xác nhận với cụ. Chả cần chữ khác. Năm 2011 em qua Hàn, đi ăn, chủ quán hỏi em nguời nước nào, phát âm Việt nam họ éo hiểu. Mãi họ mới hỏi lại mình, Việt tờ nam à, mình mới gật.

Bác nào nghe họ phát âm chữ Contủction khắc hiểu

T90i

Xe buýt
Ông cái máu chửi , máu nói cạnh khóe nó lậm vào người rồi à? Tôuc hê Mỹ câu nào đâu? Tôi chỉ muốn nói rằng : ờ qua Mỹ thì tốt đấy nhưng phải chuẩn bị tốt nhất những hành trang cho mình, nhất là tiếng Anh thì mới có cơ hội.Và cũng phải xác định rằng dù ở đâu, ngay cả môi trường tốt như Mỹ thì cũng phải cố gắng cày cuốc thì mới có dư. Tôi chỉ muốn cảnh báo những thành phần lười biếng với suy nghĩ qua Mỹ không làm cũng có tiền trợ cấp để xài!
Không biết thì đừng có thưa thốt, có tiền tỉ biết tiếng Anh còn chưa chắc đi Mỹ định cư được, đừng nói đến mấy ông khố rách áo ôm tiếng Anh bẻ đôi không biết một chữ.

3000$/tháng là đủ sống dư dật gửi tiền về Việt Nam rồi đấy.

The Tank

Xe điện
Các cụ cứ chửi đê. Nhìn quan chức bụng lép kẹp thế kia thì cũng ổn hơn 1 mớ nước roài.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Không biết thì đừng có thưa thốt, có tiền tỉ biết tiếng Anh còn chưa chắc đi Mỹ định cư được, đừng nói đến mấy ông khố rách áo ôm tiếng Anh bẻ đôi không biết một chữ.

3000$/tháng là đủ sống dư dật gửi tiền về Việt Nam rồi đấy.
Co ông không biết thì có. Mấy thằng đi theo dạng bảo lãnh như cha mẹ bảo lãnh con cái nó không cần nhiều tiền và có rất nhiều thằng không biết tiếng Anh.Còn đi theo dạng con cái bảo lãnh cha mẹ thì lại càng có ít tiền và càng ít biết tiếng Anh nữa.

COROLA ALTIS

Xe buýt

Súng phòng không ZPU 4, loại mà ỦN dùng để tử hình BT QUỐC PHÒNG, tầm bắn 8000 m, tử tù thường được để cách súng 100 m,:(( gần đây là bắn Bác phụ trách lương thực quân đội, do để lính đói thiếu gạo ăn

Chỉnh sửa cuối:

xe lexus

Xe tải
:D
Nom Ủn có vẻ nhọc nhỉ?
Nhà em cũng thấy thế. Nom anh ấy chống gậy thương quá cơ!:D

Em đồ rằng anh Ủn chơi môn thể thao nào đó rồi bị tai nạn tí ti nên bị đau chân mà thôi. Tỷ như anh phi ngựa chẳng hạn. Đây này.

Ấy thế mà báo chí Hàn xẻng lại đưa tin anh Kim Jong-un nghiện pho mát Thụy Sĩ, ăn quá nhiều đến nỗi bị gút (!). Phỉ phui cái mồm. Quân bố láo!

Lãnh tụ Kim không những giỏi chỉ đạo tất cả lĩnh vực: Quân sự, khoa học, xây dựng, chăn nuôi, trồng trọt…vv…Anh Ủn còn am hiểu các lĩnh vực khác như thể thao, văn nghệ.... Cực kỳ tưng bừng luôn.

maitrang1972

Xe điện
:D

Nhà em cũng thấy thế. Nom anh ấy chống gậy thương quá cơ!:D

Em đồ rằng anh Ủn chơi môn thể thao nào đó rồi bị tai nạn tí ti nên bị đau chân mà thôi. Tỷ như anh phi ngựa chẳng hạn. Đây này.

Nhìn cái ảnh này em có thắc mắc nho nhỏ, có bao giờ anh Un nghĩ : mình chém linh tinh mà chúng nó cũng ghi lia lịa :P , éo biết chúng ghi gì mà lắm thế. :D

theo các cụ anh Un có bao giờ lét mắt , kiểm tra xem bộ hạ ghi cái gì không nhỉ. :D

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn cái ảnh này em có thắc mắc nho nhỏ, có bao giờ anh Un nghĩ : mình chém linh tinh mà chúng nó cũng ghi lia lịa :P , éo biết chúng ghi gì mà lắm thế. :D

theo các cụ anh Un có bao giờ lét mắt , kiểm tra xem bộ hạ ghi cái gì không nhỉ. :D
Em nghĩ cái trường hợp đang chém anh Un bất chợt quay sang 1 chú hỏi :"mày ghi chép cái con củ c*c gì thế", chú kia đang quuen tay chép rồi thì chú đấy cũng cắm cúi ghi chép vào sổ thì vui lắm nhỉ :D

kikvakik

Xe buýt
Em thề là e ghét thằng ủn này, nhưng chồng cô bạn học cùng em có đi sứ sang đây 3 năm, từ 2003 đến khoảng 2006, bạn em bảo toàn ông xã khen bắc triều tiên hay, nhiều cái tốt, *** em rình gặp cụ ý mấy lần để hỏi ra nhẽ mà chưa đc! Có thông tin em sẽ update các cụngay, liệu coa khi nào Hàn với phuơng tây tung tin hoả mù ko nhỉ?

mcv30

Xe điện
chả có nhẽ dập được tất cả .

xe lexus

Xe tải
Em thề là e ghét thằng ủn này, nhưng chồng cô bạn học cùng em có đi sứ sang đây 3 năm, từ 2003 đến khoảng 2006, bạn em bảo toàn ông xã khen bắc triều tiên hay, nhiều cái tốt, *** em rình gặp cụ ý mấy lần để hỏi ra nhẽ mà chưa đc! Có thông tin em sẽ update các cụngay, liệu coa khi nào Hàn với phuơng tây tung tin hoả mù ko nhỉ?
Thông tin đáng tin cậy của Triều Tiên rất ít. Cụ hỏi trực tiếp người từng ở nhiều năm bên đó thì hay quá.:D
Dân Triều Tiên ngưỡng mộ dòng họ Kim. (Vì sao vậy, em và nhiều người chưa biết) nhưng quả thật họ rất ngưỡng mộ. Các em bé xúc động khi được lãnh tụ đến thăm.

Bach Viet 1

Xe tải
Ghép ảnh thì em nghĩ là rõ rồi. Còn công nghệ tên lửa của BTT thì cũng chả biết được thực hư ra sao, ko phải ko có khả năng.
Mấy năm trước thôi BTT nói thử bom thành công thì các chiên da phân tích đều nói BTT bốc phét làm gì có vũ khi HN. Giờ thì chả thấy chiên da nào phán thế nữa.

BTT hợp tác với Iran song kiếm hợp bích giúp nhau phát triển, anh thì cần công nghệ tên lửa, anh thì cần công nghệ hạt nhân. Vãi.

Các cụ nhớ lại xem VN thời cấm vận dư lào ạ. Nhiều cụ chưa biết thế nào cứ là auto-chửi cái đã. Em thật, VN đến cái xe đạp ra hồn còn chưa sản xuất được. BTT bị cấm vận mà lại ko có tài nguyên nhiều như VN chứ ko thì VN xách dép cho họ về mọi mặt luôn.

Anh Ủn vẫn đang nổi như cồn. EM lập thớt này để cập nhật tin liên quan đến anh ấy :D

Mới nhất, KCNA trưng ảnh anh Ủn đi thị sát buổi diễn tập bắn tên lửa lần đầu tiên từ tàu ngầm. Thế giới lo sốt vó, vì kỹ thuật bắn này rất gớm, anh ấy mà nắm được thì ối nước lo.

Cơ mà hôm nay, 1 quan chức Mẽo bẩu: Ảnh bắn tên lửa từ tàu ngầm là ảnh chế

Chạ biết thực hư dư lào.

Tiếp tục cập nhật (những tin khác).

Chỉnh sửa cuối:

Bluehelmet

Xe buýt
Ô thế ra Mỹ là môi trường tốt à? Cứ tưởng là bị bọn tư bản bóc lột đến tận xương tủy cơ đấy.

metalins

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi khí ko phải đây chắc là con em của giai cấp cần lao?

Còn đây có phải con em diễn viên, văn công, lãnh đạo hay sao mà dễ thương thế?

minhchi233

Xe điện
Sau hôm nổi cáu ở trại nuôi 33 Ủn lại đến trại cá sư đoàn 810. Cá to Ủn cười như nghé

Bạch Hổ 89

Xe tải
Cái đoạn tướng tá, cựu chiến binh đứng lom khom thi quân đội chịu ko học được.
Thì em chỉ nói một số cái chứ có phải tất cả đâu. Mờ thế là tiến bộ roài, anh ấy ma chơi kiểu quỳ lạy giống khựa ngày xưa tì bỏ bu =))