[Funland] Các kụ tướng Khựa xưa sao khỏe thế nhỉ

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Em 1m65, nặng 65kg. Vừa chiều nay cầm thử thanh đòn Olimpic tiêu chuẩn trong phòng Gym dài 2,2m nặng 20kg múa thử vài đường thì thấy ko có gì ghê gớm lắm.
Với một người tập luyện lâu năm e nghĩ là cầm đại đao 20 đến 30kg ra trận phang nhau cũng thường thôi vì Đại đao chủ yếu để "bổ" phá thế phòng thủ của đối phương chứ ko cần phải linh hoạt như Thương.
Nếu cho e đi đánh nhau và chọn Đại đao, e sẽ chọn cho mình một Đại đao có cán dài 1,4m + lưỡi 80cm và nặng 15 đến 20kg. Còn nếu biểu diễn e sẽ chọn Đại đao có cán 1,5m + lưỡi 60cm nặng khoảng 5 đến 7kg.
Phét.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em 1m65, nặng 65kg. Vừa chiều nay cầm thử thanh đòn Olimpic tiêu chuẩn trong phòng Gym dài 2,2m nặng 20kg múa thử vài đường thì thấy ko có gì ghê gớm lắm.
Với một người tập luyện lâu năm e nghĩ là cầm đại đao 20 đến 30kg ra trận phang nhau cũng thường thôi vì Đại đao chủ yếu để "bổ" phá thế phòng thủ của đối phương chứ ko cần phải linh hoạt như Thương.
Nếu cho e đi đánh nhau và chọn Đại đao, e sẽ chọn cho mình một Đại đao có cán dài 1,4m + lưỡi 80cm và nặng 15 đến 20kg. Còn nếu biểu diễn e sẽ chọn Đại đao có cán 1,5m + lưỡi 60cm nặng khoảng 5 đến 7kg.
Kinh :P
Cụ khỏe thật đấy.
Em 1m64, cân 57,5 cổi chuồng.
Em phận mỏng cánh chuồn. Em ưa thương lượng, tránh giao chiến tối đa.
Cùng bất đắc dĩ phải chọn đồ thì đánh xa em chọn gạch nửa.
Đánh gần thì em chọn mũ cối.
Nẫu :D

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nếu tích ông Gióng ở thời đồ đồng thì sắt lấy đâu ra?
Sắt này xương cốt Giáo Long do cụ tổ Lạc Long Quân đánh nhau để lại. Giao cho mỗi ông con 1 miếng để làm bùa hộ mệnh.
😁😁😁😁😁😁😁😁😁

Chỉnh sửa cuối:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Kinh :P
Cụ khỏe thật đấy.
Em 1m64, cân 57,5 cổi chuồng.
Em phận mỏng cánh chuồn. Em ưa thương lượng, tránh giao chiến tối đa.
Cùng bất đắc dĩ phải chọn đồ thì đánh xa em chọn gạch nửa.
Đánh gần thì em chọn mũ cối.
Nẫu :D
2 kụ kinh đấy! Em bái phục kinh nghiệm thực chiến các kụ

Pvsc

Xe ba gác
Lão Trung cũng giống ofers 3 tiếng thôi

• Vodka
Reactions: SVC

kenzzz

Xe buýt
Gặp phải viên đồng nhồi thuốc bé bằng cái móng tay cũng buông kiếm đầu hàng hết

antidau

Xe container
Thánh Gióng đánh giặc Ân -- chính là nhà Thương bên TQ.
Dân Việt thời Thương sống ở tận đất Thượng Hải, Chiết Giang ngày nay mà cụ. Nên có đánh nhau với Thương cũng là bình thường. Sau khi Tần Thủy Hoàng thống nhất 6 nước thì sai Đồ Thư đánh tí đã hạ hết các nước Việt phía Nam sông Dương Tử. Còn mỗi Âu Lạc là không hạ được nên sai Triệu Đà làm nốt

"Sử ký Tư Mã Thiên" chép rằng: "dưới thời Chu Thành Vương (năm 1024 - 967 trước công nguyên), sứ giả "Việt Thường" sang cống chim trĩ trắng phải qua ba tầng phiên dịch mới đối thoại được... Sứ giả được nhà Chu quý trọng, cấp cho xe ngựa và la bàn chỉ Nam để biết hướng trở về".

Cuộc đối thoại lịch sử đó được ghi lại rành rọt trong "Lĩnh Nam chích quái": "Chu Công hỏi: "Người Việt cắt tóc ngắn, xăm mình, để đầu trần, đi chân đất, nhuộm răng đen là cớ làm sao?". Sứ giả đáp: "Cắt tóc ngắn để tiện đi trong rừng núi, xăm mình để giống hình long quân, bơi lội dưới sông, loài giao long không phạm tới. Đi chân đất đế tiện leo cây- Cày bằng dao, trồng bằng lửa, để đầu trần để tránh lửa bén. Ăn trầu cau để trừ ô uế nên răng đen vậy". Người đối thoại với sứ giả "Việt Thường" trên đây không phải ai khác mà chính là Chu Công Đán, một chính khách lớn, cũng là nhà văn hóa lớn thời Tây Chu, được Khổng Tử suốt đời ngưỡng mộ, tôn thờ. Đầu đời Chu đã có 71 nước chư hầu.

Chỉnh sửa cuối:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
À thế nghệ thuật xăm này đã có từ ngàn xưa các kụ hầy... Các kụ bây giờ em đi uống cà phê tuyền nghe lỏm đi xăm em này em nọ... Yêu nghệ thuật ghê cơ!

antidau

Xe container
À thế nghệ thuật xăm này đã có từ ngàn xưa các kụ hầy... Các kụ bây giờ em đi uống cà phê tuyền nghe lỏm đi xăm em này em nọ... Yêu nghệ thuật ghê cơ!
Truyền thống 4000 năm đó cụ
Nhưng bị tư tưởng Khổng Giáo của Tàu nhồi sọ mà quay ra khinh tập tục của tổ tiên
Thời Trần có ông vua nào thoái vị nhường ngôi cho thằng con rồi. Một ngày Thái Thượng Hoàng hứng lên đè thằng vua con ra đòi xăm bẹn cho giống tổ tiên. Bị nó chửi cho :))

Dân Việt thời Thương sống ở tận đất Thượng Hải, Chiết Giang ngày nay mà cụ. … ô uế nên răng đen vậy". Người đối thoại với sứ giả "Việt Thường" trên đây không phải ai khác mà chính là Chu Công Đán, một chính khách lớn, cũng là nhà văn hóa lớn thời Tây Chu, được Khổng Tử suốt đời ngưỡng mộ, tôn thờ. Đầu đời Chu đã có 71 nước chư hầu.
Cụ quote bài em với mục đích gì vậy

cod

Xe buýt
Cụ múa vài đường nó khác, mà múa vài chục đường nó khác. Chưa kể ngựa nó gánh thêm 2 chục cân nữa thì nó cũng ko thể linh hoạt, thì chỉ riêng việc cụ dùng vũ khí 20 kg chắc chắn sẽ bị xiên bởi 1 thằng tiểu tốt cầm cây thương nặng hơn 1 kg dễ dàng rồi.

Truyền thống 4000 năm đó cụ
Nhưng bị tư tưởng Khổng Giáo của Tàu nhồi sọ mà quay ra khinh tập tục của tổ tiên
Thời Trần có ông vua nào thoái vị nhường ngôi cho thằng con rồi. Một ngày Thái Thượng Hoàng hứng lên đè thằng vua con ra đòi xăm bẹn cho giống tổ tiên. Bị nó chửi cho :))
Chắc vụ Trần Nhân Tông - Trần Anh Tông. Trước đó, vua nhà Trần vẫn xăm giao long ở bắp đùi. Trần Anh Tông sợ đau quá nên bỏ ;))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ múa vài đường nó khác, mà múa vài chục đường nó khác. Chưa kể ngựa nó gánh thêm 2 chục cân nữa thì nó cũng ko thể linh hoạt, thì chỉ riêng việc cụ dùng vũ khí 20 kg chắc chắn sẽ bị xiên bởi 1 thằng tiểu tốt cầm cây thương nặng hơn 1 kg dễ dàng rồi.

Chắc vụ Trần Nhân Tông - Trần Anh Tông. Trước đó, vua nhà Trần vẫn xăm giao long ở bắp đùi. Trần Anh Tông sợ đau quá nên bỏ ;))
Các kụ vua xưa có xăm cung nữ không các kụ nhẩy

--Lamborghini--

Xe cút kít
Đã là truyền thuyết thì các cụ tin một phần thôi.