Các bác tư vấn cho em về việc dán phim cách nhiệt LUMA ?

Edis0n

Xe hơi
mấy em ở chỗ mua xe dụ e dán phim cách nhiệt LUMA,bảo hành 10 năm,3 triệu 5,mà em chưa muốn dán mà mấy em ấy cứ gọi và bảo dán để bảo vệ xe
theo các bác thì bác nào đã dán cái ấy có ưu và khuyết gì không ạh ? cho em biết thêm kinh nghiệm để em khỏi dán,mắc qué,khẹc khẹc:(|)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

gabeu

Xe tải
an

Kụ cứ dán V-Kool hoặc 3M chứ Luma chất lượng không bằng 2 thằng kia đâu, bảo hành cái này cũng chả ý nghĩa gì mấy. Theo e kụ dán V-Kool kính lái và dán 3M các kinh bên là hợp lý cả về khả năng chống nắng lẫn về giá cả. Dán kính thì kụ nhớ nhắc thợ nó làm cẩn thận không nước vào chập điện xe là đắp chiếu đấy ợ. Bạn e dán ở chính hãng V-Kool còn bị chập điện đấy nên tốt nhất là kụ cứ nhắc thợ cho chắc.

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
ưu điểm nhất là đi xe đỡ nắng hẳn, nên dán cụ ạ
v/đề là dán loại nào, bao tiền thôi

ketpo

Xe điện
Em thấy V-kool và Llumar chất lượng cũng ngang nhau. Nói chung là nên dán ạ,
trời nắng cụ bật điều hòa nhanh mát hơn, và tạo ra không gian riêng trên xe(dán 2 kính sau tối, ở ngoài ko nhìn đc vào trong).
Em nghĩ cụ ko nên dán ở showroom, đắt hơn ở ngoài, trên OF có cụ Tuấn chuyên dán Llumar,người nhà với nhau có gì còn bắt đền được :D

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
không phải tại Việt Nam mà hầu hết các quốc gia đều dán phim cách nhiệt để chống nóng, cách nhiệt, bảo vệ và thẩm mỹ. Khí hậu tại Việt Nam cũng tương đối khắc nghiệt do vậy bác nên dán phim.
Còn dán loại nào thì tuỳ bác lựa chọn. Trên thị trường có khoảng trên 10 nhà cung cấp nhưng có 3 nhà cung cấp nhiều nhất trên thị trường đó là Vkool - LLumar - 3M tầu.

heroesdaubu

Xe điện
Kụ cứ dán V-Kool hoặc 3M chứ Luma chất lượng không bằng 2 thằng kia đâu, bảo hành cái này cũng chả ý nghĩa gì mấy. Theo e kụ dán V-Kool kính lái và dán 3M các kinh bên là hợp lý cả về khả năng chống nắng lẫn về giá cả. Dán kính thì kụ nhớ nhắc thợ nó làm cẩn thận không nước vào chập điện xe là đắp chiếu đấy ợ. Bạn e dán ở chính hãng V-Kool còn bị chập điện đấy nên tốt nhất là kụ cứ nhắc thợ cho chắc.
Em đã dán llumar và hài lòng về chất lượng.
Bác dựa vào đâu để nói llumar ko bằng 3M? Hàng 3M ở vn rất lởm khởm, giá từ 2,3 triệu đến 4-5 triệu. Nếu không phải chuyên nghiệp thì em nghĩ khó phân biệt chất lượng 3M nào là khựa hay mẽo.
Em nghĩ nên gián v-cool hoặc llumar. Gói standard của llumar cho sedan 5 chỗ cũng hơn 4 triệu rồi. Sao cái showroom lại rẻ thế nhỉ? Bác xem chất lượng xem thế nào rồi mới dán!

Jerry Minh

Xe tăng
Hơ ... hơ ... hum nọ em đi dán film solar mater ở chỗ kụ Kiên thấy cũng được ... kụ vào thớt rao vặt mà xem nhớ ... :))

thienbeo

Xe tải
mấy em ở chỗ mua xe dụ e dán phim cách nhiệt LUMA,bảo hành 10 năm,3 triệu 5,mà em chưa muốn dán mà mấy em ấy cứ gọi và bảo dán để bảo vệ xe
theo các bác thì bác nào đã dán cái ấy có ưu và khuyết gì không ạh ? cho em biết thêm kinh nghiệm để em khỏi dán,mắc qué,khẹc khẹc:(|)
e cũng dán Luma rồi, cơ bản là ổn, chưa có gì chê trách cả

Minh Toan

Đi bộ
LLumar là một loại phim thuộc dòng cao cấp và mình xin chia sẻ một chút hiểu biết của mình về các loại phim thuộc dòng phim cao cấp để các bạn tham khảo nhé.
Vkool, Sungard, LLumar đều xuất xứ từ Mỹ (cùng một tập đoàn sx luôn nhé) và hiện tại chưa có hàng giả, hàng nhái, nên có thể tin tưởng khi lựa chọn. Tuy nhiên, nếu xét về góc độ kinh tế trên cùng một gói phim cao cấp có chất lượng ngang nhau giữa Sungard, LLumar và Vkool thì giá thành của Vkool rơi vào khoảng 10-13tr còn Sungard, LLumar rơi vào khoảng 9-11tr, sự chênh lệch này, như được tìm hiểu thì là do Vkool có thời gian gia nhập thị trường sớm hơn Sungard, LLumar và hiện tại Sungard, LLumar đang muốn cạnh tranh, mở rộng thị trường nên để ở mức giá thành cạnh tranh, hấp dẫn hơn Vkool.
Với hàng 3M (Mỹ) thì giá cả mềm hơn so với hai thương hiệu trên nhưng lại rất dễ bị sài nhầm hàng rẻ tiền, made in China nên các bạn cũng nên thận trọng.
Hàng FSK (Nhật) cũng có giá cả tương đường 3M (xịn) nhưng cũng tồn tại nhược điểm là dễ gặp phải hàng nhái.
Sự chia sẻ của mình hi vọng sẽ giúp ích được nhiều bạn trong việc lựa chọn phim cách nhiệt cho xế yêu của mình. hihi. Chào cả nhà!

Minh Toan

Đi bộ
Bác Jerry Minh, nếu biết gì cứ xoay và xoáy cho anh chị em được mở rộng tầm hiểu biết nhé. Em chắc chưa học cao đến độ Giáo sư đâu. Bác cứ dành cho em sự ưu đãi nhiệt tình em cũng cảm ơn. Đa tạ, đa tạ!

chuvitpanpan

Xe tải
Cá nhân em thì thấy các loại phim cách nhiệt với thời tiết nóng vãi lúa của VN thì cũng gần như nhau.
Chỉ có là có cái nào cắt tia UV, tia tử ngoại tốt hơn. Quan trọng là cụ chủ tránh chọn phải Llumar tàu là được .
Cá nhân em thấy LLumar →OK ( em đang dùng mà )=))

Minh Toan

Đi bộ
Mình thì không biết tại sao rất dị ứng với 3M, mặc dù nó có cả hàng chuẩn xuất xứ mĩ nhưng cứ nghĩ đến cái bọn 3M là nghĩ đến cái bọn Trung Quốc đáng ghét, nên nói đến 3M là mình từ chối luôn mới lạ chứ. Trước mình có một em cũng lựa chọn dán phim Vkool nhưng vừa rồi mới sắm em mới, mình không chọn Vkool nữa mà chuyển sang dùng Sungard vì được biết Sungard và Vkool đều xuất xứ Mỹ, lại cùng một tập đoàn, chất lượng ngang nhau và chỉ là cái vào trước cái vào sau nên giá cả có sự chênh lệch và mình đã lựa chọn Sungard một vì giá thành thấp hơn Vkool chút ít, phần vì thấy có cảm giác thích và tin tưởng khi đến trực tiếp cty của họ. Cảm giác tiếp xúc ban đầu cho đến khi đến dán xe và cảm nhận về chất lượng phim thì có thể nói là mình rất hài lòng về phong cách làm việc chuyên nghiệp, thân thiện và có trách nhiệm của nhân viên Sungard. Về chất lượng phim mình cũng hoàn toàn hài lòng và so với em cũ của mình, mình còn cảm thấy cách dán phim của Sungard nhìn đẹp hơn. Sau khi chia sẻ nhận xét đó với thợ dán phim, mình mới được biết đấy là phong cách riêng của Sungard. Thế nên mình thấy, thị trường bây giờ rất phong phú và đa dạng chứ không chỉ một vài loại trên đầu bạn ợ, cái chính là mình có cơ hội được biết đến, được tìm hiểu ntn thui.

Mark8x

Xe đạp
Hóng các cụ tí

GMUS

Xe tải
LLumar sịn thì 4.9 tr cụ nhé còn loại LLuma 3,5tr như cụ nói em chỉ dán cho cụ 1,7tr thôi

GMUS

Xe tải
Nhân đay cụ nào muốn dán phim LLumar sịn thì alo nhà cháu, kỹ thuật viên chính hãng dán, hàng chính hãng có phiếu bảo hành 10 năm, KM 10%

o0gau_abu0o

Xe buýt
LLumar sịn thì 4.9 tr cụ nhé còn loại LLuma 3,5tr như cụ nói em chỉ dán cho cụ 1,7tr thôi
Cụ cho em hỏi có cách nào phân biệt LLumarxịnn và LLumar đểu không ạ? Hay LLumar chưa có hàng đểu mà chỉ khác nhau ở mã sản phẩm?