[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

longlanh1510

Xe tải
Hiện có 370 cụ nghía cái thớt này, trong đó có iem. C him cú mấy thằng b áo lá cải, xuyên tạc gần hết sự thật vụ việc. Đúng là một lũ THẦY DÙI...!:o)%-(:@)

Lexus-IS

Xe hơi
Cụ 4b nạn nhân của vụ này có vào nghía thớt này thì nghe lời em đừng có ra trình báo nhá, đứa nào sai đứa đấy chịu cụ ạ.

zin3_cau

Xe tải
Thiệt hả bác, e có nghe ngóng thấy gì đâu, khổ thân chú 4b, gặp bọn xxx nữa, nó hóa trắng thành đen ấy, ***, rõ khổ
có Clip đây rồi thí không trắng thành đen đc, nhưng cụ ấy sẽ rất mệt với xxx vỳ tội bỏ chạy... e hy vọng là bác 4b trong mấy ngày qua đã tìm cho mình đc 1 luật sự giỏi...

Chỉnh sửa cuối:

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Đọc xong cái thớt này. Em thấy sợ. Thấy sợ là ở VN, con người trở nên vô cảm và cái ác lên ngôi. Vì sao lại thế, thì nhiều bác đã giải trình là tại xã hội nó thế (nghiện ngập, xin đểu, đánh hôi, xxx ăn tiền, xe to đền xe bé...). Đó là điều thực sự đáng báo động.

Vụ tai nạn này ai sai, ai đúng thì rõ mười mươi. Nhưng em cho rằng các bác ko ủng hộ 4B như vậy. Ứng xử cho đến khi tai nạn là 2B sai. Nhưng sau tai nan là 4B sai.
2B: gây tai nạn. Có trách nhiệm bồi thường ô tô. Cái giá lớn nhất mà 2B phải trả ko phải là đền bao nhiêu tiền cho ô tô mà chính là sức khỏe của cậu ta.
4B: rời bỏ nơi xảy ra tai nạn, ko thực hiện nghĩa vụ đưa người bị thương đi cấp cứu. Được nhận tiền sửa xe, nhưng cần xử lý theo bộ luật hình sự.

Nhiều bác cứ trích dẫn Tây thế nọ, Tây thế kia. Xin lỗi, đứa ngu gây tai nạn nó chết, các bác được đền tiền sửa xe. Nhưng kể cả các bác đúng, mà rời bỏ nơi xảy ra tai nạn, VKS nó truy tố ngay chứ ngồi đó mà chờ nhận tiền.

Trong TH này, 4B đúng 100%, tai nạn xảy ra giữa trung tâm thành phố, gần Việt Đức như vậy mà 4B còn bỏ chạy ko dám đứng lại. 4C thì ào ào ra đồng ý. Vậy thì thử tưởng tượng nếu 4B sai, tai nạn ở nơi đồng ko mông quạnh, thì chắc là 100% 4B bỏ chạy luôn. Kiểu này chưa có 4B, em đi xe buýt cho nó lành.
suốt ngày ở nhà đọc sách thánh hiền đây.....

Đọc xong cái thớt này. Em thấy sợ. Thấy sợ là ở VN, con người trở nên vô cảm và cái ác lên ngôi. Vì sao lại thế, thì nhiều bác đã giải trình là tại xã hội nó thế (nghiện ngập, xin đểu, đánh hôi, xxx ăn tiền, xe to đền xe bé...). Đó là điều thực sự đáng báo động.

Vụ tai nạn này ai sai, ai đúng thì rõ mười mươi. Nhưng em cho rằng các bác ko ủng hộ 4B như vậy. Ứng xử cho đến khi tai nạn là 2B sai. Nhưng sau tai nan là 4B sai.
2B: gây tai nạn. Có trách nhiệm bồi thường ô tô. Cái giá lớn nhất mà 2B phải trả ko phải là đền bao nhiêu tiền cho ô tô mà chính là sức khỏe của cậu ta.
4B: rời bỏ nơi xảy ra tai nạn, ko thực hiện nghĩa vụ đưa người bị thương đi cấp cứu. Được nhận tiền sửa xe, nhưng cần xử lý theo bộ luật hình sự.

Nhiều bác cứ trích dẫn Tây thế nọ, Tây thế kia. Xin lỗi, đứa ngu gây tai nạn nó chết, các bác được đền tiền sửa xe. Nhưng kể cả các bác đúng, mà rời bỏ nơi xảy ra tai nạn, VKS nó truy tố ngay chứ ngồi đó mà chờ nhận tiền.

Trong TH này, 4B đúng 100%, tai nạn xảy ra giữa trung tâm thành phố, gần Việt Đức như vậy mà 4B còn bỏ chạy ko dám đứng lại. 4C thì ào ào ra đồng ý. Vậy thì thử tưởng tượng nếu 4B sai, tai nạn ở nơi đồng ko mông quạnh, thì chắc là 100% 4B bỏ chạy luôn. Kiểu này chưa có 4B, em đi xe buýt cho nó lành.
Tây nó không có cái tiền lệ khốn nạn và cái tiền lệ ấy lại được nuôi dưỡng bởi xxx nên nó không bao giờ bỏ chạy hoặc di cho chết hẳn (mấy anh container chẳng hạn) trong các trường hợp như thế này. Bất biết đúng sai, cứ thằng to đền thằng bé, thằng nhiều tiền đền thằng ít tiền. Nếu xxx xử đúng, thằng nào sai, thằng nấy chịu thì liệu có loạn cào cào như GT hiện nay không!

Hungm76

Xe tải
Thông tin thêm đây ạ "Danh tính của nạn nhân trong vụ tai nạn xảy ra vào 1h30 ngày 13/3 tại ngã năm phố Cửa Nam (quận Hoàn Kiếm) đã được làm rõ là Thiếu úy Nguyễn Hà Lâm (SN 1986, ở phố Kim Mã, Hà Nội), hiện đang công tác tại Công an quận Hai Bà Trưng. Tai nạn xảy ra khi anh Lâm đang trên đường đi làm về.". Trích từ đây http://hanoimoi.com.vn/newsdetail/Xa-hoi/541685/khan-truong-truy-tim-lai-xe-dam-thieu-uy-cong-an.htm.
Khổ cụ 4b roài,

nguvango

Xe buýt
Báo lá cải lại đăng tin sai sự thật đây các cụ
Theo thông tin từ nhiều người chứng kiến vụ tai nạn thì vào thời điểm trên, xe máy do anh Lâm điều khiển đang lưu thông theo hướng Hàng Bông - Cửa Nam khi đến giữa ngã tư đã vượt đèn đỏ, xảy ra va chạm với xe ô tô bốn chỗ màu đen (chưa xác minh được BKS) chạy cắt ngang với tốc độ khá cao.

http://www.vnmedia.vn/VN/tp-ha-noi/van-de/444_279805/ha_noi_truy_tim_lai_xe_dam_thieu_uy_cong_an.html
Đúng là xã hội mất dạy hết rồi. Đạo đức của người cầm bút ném cho c hó gặm.

tungnguyen

Xe tải
Website
mohinhdieukhientuxa.com
Làm gì tới mức đó. Chả lẽ tai nạn xẩy ra là 4b bị tẩn sao, miễn là anh đừng có bỏ chạy. TH này nếu 4b ko cố tình chạy, cu 2b kia chắc chắn ko bị nặng thế.
Em hiểu ý cụ, và em cũng muốn lạc quan như cụ lắm, nhưng cụ cũng phải thực tế một chút là đã có biết bao nhiêu vụ va chạm nếu lái xe ko kịp bỏ đi bị người dân, người nhà tẩn cho tới thân tàn ma dại, thậm chí là # luôn. Biết rằng tỉ lệ phần trăm này không nhiều, nhưng ai biết trước được mình sẽ không nằm trong cái tỉ lệ đó? Hơn nữa phải xem cái hoàn cảnh lúc đêm hôm một ông ko đội mũ phi với tốc độ thần chết, liệu ai dám chắc nó không đi cùng "đồng bọn" ??? Cụ phải hiểu rằng dân tổ đi chơi đêm hay đi đàn đúm, nếu huynh đệ chúng bị làm sao thì cả bọn sẽ hội đồng ngay, nếu là cụ, cụ sẽ ở lại chịu trận vào cái thời điểm đêm hôm vắng vẻ đó chứ???

Trường hợp này, cụ phải nói là "nếu 2B đi đúng luật, thì sẽ ko bị tai nạn, và sẽ ko bị nặng như vậy" thì đúng hơn.

AccordEX

Xe tải
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Báo lá cải lại đăng tin sai sự thật đây các cụ
Đúng là xã hội mất dạy hết rồi. Đạo đức của người cầm bút ném cho c hó gặm.
Toshiba mấy thằng phóng tinh viên! Toàn ngậm máu phun người! Đấy là con có cái clip nhé, chứ không có *** hiểu chúng nó phun như nào nữa!

private1985

Xe tải

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bọn Phóng tinh viên thật là ....., 1h thì chỉ có đi nhậu về thôi, éo ai đi làm về giờ đó
Biết đâu đồng chí công an đang đi thực hiện nhiệm vụ khẩn cấp thì sao:(. Theo e chúng ta chưa biết rõ sự tình thì cũng không nên nặng lời quá, cầu cho đồng chí ý tai qua nạn khỏi còn bác 4b nếu bị bắt cũng không bị nặng lắm:(

Bus_nhanh

Xe điện
Qua những câu chuyện như này.. mới thấy báo chí ở ta dởm thật...

tranvuhoang2005

Xe điện
Giật mình thì chả còn lí thuyết nào đâu cụ ạ. Trường hợp này là chú xxx phóng mát quá nên ko đủ thời gian cho bác 4B giật mình thôi.

anw, tây cũng dạy em là ko được đánh lái tránh (nhưng chưa bảo em là Không được chuồn). Phải em thì em cũng rét, té lẹ chứ ở lại mang vạ vào thân làm gì, khối người đưa xxx đi viện rồi mà.

Nếu mà ở lại thì rách việc mệt mỏi lắm, dù mình có đúng. chầu chực, chờ đợi, lo lắng, mất tiền oan, bị chửi rủa, lo sợ bị đổi trắng thay đen, mất ngủ cả đêm ngồi ngoài viện, xe bị đưa lưu giũ điều tra.... ôi đủ thứ lo ở cái đất nước bất ổn, bất an này

Tribute

Xe container
Qua những câu chuyện như này.. mới thấy báo chí ở ta dởm thật...
Chảh phải bây giờ, mấy chục năm nay em có đọc cũng chỉ gọi là cho biết tin, còn nội dung ngược xuôi thế nào chả bao giờ tin.

ISUZU_2007

Xe máy
Biết đâu đồng chí công an đang đi thực hiện nhiệm vụ khẩn cấp thì sao:(.
Báo đăng rằng người nhà cho biết chàng đi làm về, nhưng chưa thấy cơ quan chàng con phơm.

tranvuhoang2005

Xe điện
*** có cái luật nào cấm đường tao, tao không được đi không? nói về kuật thì thằng 2b tự dẫn xác vào. Còn ông 4b thì cứ đúng đường là đi thôi. Không nói về đức nhá!

DzungHoang

Xe đạp
Năm kia thằng em em ở HP tương vào một ông đi ngược chiều, bác bay có 30-40m thôi! Đi 100 triệu tiền cấp cứu, 1 tuần sau cụ đi, thêm 100tr bồi thường nữa tròn 200!

khanhchiii

Xe buýt
Xem clip xong thấy ghê cả người, ông 2b kia đã sai là vượt đèn đỏ với tốc độ cao rồi còn ông 4b lại còn sai hơn khi ổng vừa mới xuất phát đã chơi quả hết ga thì bảo sao không thế kia cơ chứ. Ghê ~ ê ~ ê ~ ê ~ ê ~ . . .