[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

anhtho

Xe ngựa
Cụ xài lòng thương hại hoang phí nhỉ??? Thử đặt mình vào hoàn cảnh của người đi 4b xem??? Về tình người thì em không hoàn toàn đồng ý với ông 4b, nhưng lý trí sẽ bắt buộc em phải làm như vậy trong cái bối cảnh xã hội này!

Giả sử cụ là ông 4b đó, cụ dừng lại không chạy thoát thân thì hôm nay có lẽ ăn cơm cúng 3 ngày rồi!!!
Làm gì tới mức đó. Chả lẽ tai nạn xẩy ra là 4b bị tẩn sao, miễn là anh đừng có bỏ chạy. TH này nếu 4b ko cố tình chạy, cu 2b kia chắc chắn ko bị nặng thế.

anhtho

Xe ngựa
Cụ ơi, chú 2b tử thủ lao vào đòi chết thì ai mà đỡ được!!!

Còn em không hiểu cụ đã xem clip, rồi lại đọc báo. Vậy cụ tin cái nào? Vẫn mắt cụ nhé.

Em thì thấy ngượng thay cho lũ nhà báo lẫn biên tập, clip thì đầy, mà còn có thể viết những lời lẽ như vậy thì không hiểu là dạng gì nữa. Nếu báo tiếp tục tung hô tấm gương chiến sỹ xxx này thì còn nhiều vụ thế này nữa.
Clip moị người xem đều ko rõ 100% mà còn phải nghe các nhân chứng. Cái xe 4b kia chạy ngang một đoạn tới lúc ra khỏi màn hình mà ko thấy cu 2b đâu, nó ở trong gầm chứ ở đâu.

Ninova

Xe đạp
ơ, thế giả sử phản ứng kịp mà đánh lái rồi đâm vào giải phân cách hoặc đâm người khác đi bên phải thì ai thương cho bác 4B?

anhtho

Xe ngựa
ơ, thế giả sử phản ứng kịp mà đánh lái rồi đâm vào giải phân cách hoặc đâm người khác đi bên phải thì ai thương cho bác 4B?
Có lẽ cụ ko lái 4b. Trường hợp này không thể đánh lái để tránh mà chỉ có thể phanh lại chứ đừng tăng ga, nhất là dưới bánh xe còn có một mạng người.

phuyenfc.com

Đi bộ
Đi đúng mà xảy ra tại nai với cs đằng nào cũng bị cho là sai, gặp em em cũng chuồn, nếu thấy nạn nhân còn sống :D

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
Thật kinh khủng
cần tìm ra thủ phạm đã bỏ trốn mất hết tính người
em nghĩ camera giao thông có thể phóng hình và tìm ra biển số mà
Cụ xem kỹ tí nhá....nhà cháu dự là lái xe hoảng loạn khi bị xe máy đâm vào và bỏ đi luôn....có trách là khi tai nạn xảy ra là lái xe bỏ đi thoai, sai đúng thì nhìn là thấy òi,

thenet1983

Xe máy
Vượt đèn đỏ, không đội mũ bảo hiểm. Lại là công an. Liệu có nên phạt năng ông này không nhỉ?

Hai Quang

Xe tải
Xem kỹ thì đúng là 4b không sai, 2b tông ngang vào 4b, vượt đèn đỏ mà định theo kiểu tăng tốc từ 0-100km trong vòng 10s như thế thì chẳng có ông 4b nào đỡ kịp cả. Đèn xanh 4b tăng tốc như thế là bt không phải nhanh, gặp ông 2b điên đâm ngang thế thì đành chịu, có cái chắc hơi cuống ko biết chú 2b nằm đâu thôi. Quay ra 1 đoạn thấy 4b nhảy lên 2 lần, chắc lúc đó người mời chui ra khỏi gầm được, với bối cảnh xã hội như vậy thì bỏ chạy cũng phải. Giả dụ dừng lại có khi đang được vu vào "chống người thi hành công vụ" chứ chẳng chơi. Mặc dù hơi phũ phàng nhưng quả thật xã hội bây giờ đảo lộn hết cả.

rolexus

Xe hơi
Cả hai ông 2b và 4b đều là nạn nhân. Ông 2b là nạn nhân của thói coi thường pháp luật vượt đèn đỏ, ông 4b là nạn nhân của ông 2B và là nạn nhận của pháp luật thiếu công bằng và xã hội mất kỷ cương. nếu pháp luật công minh, xã hội kỷ cương việc gì phải bỏ chạy khi 4b đi đúng như thế. Nếu 4b dừng lại sẽ là nạn nhân của hôi của, cò quay, mất tiền mất thời gian, tổn hại tinh thần....mặc dù đi đúng

Ninova

Xe đạp
Giật mình thì chả còn lí thuyết nào đâu cụ ạ. Trường hợp này là chú xxx phóng mát quá nên ko đủ thời gian cho bác 4B giật mình thôi.

anw, tây cũng dạy em là ko được đánh lái tránh (nhưng chưa bảo em là Không được chuồn). Phải em thì em cũng rét, té lẹ chứ ở lại mang vạ vào thân làm gì, khối người đưa xxx đi viện rồi mà.

AccordEX

Xe tải
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Làm gì tới mức đó. Chả lẽ tai nạn xẩy ra là 4b bị tẩn sao, miễn là anh đừng có bỏ chạy. TH này nếu 4b ko cố tình chạy, cu 2b kia chắc chắn ko bị nặng thế.
Bị tẩn hay không thì không chắc nhưng chắn chắn là cái clip kia xe không được tung lên để các cụ chiêm ngưỡng ai đúng ai sai, đến lúc đó thì xxx nó củ hành cho thì thôi rồi...dính vào dân thường đã chết, dính vào xxx còn chết nữa bởi xxx bị tai nạn kia còn có đồng nghiệp, bạn bè, gia đình người thân đều là xxx...và kết cục thì cụ chắc cũng đoán ra rồi. Ở vịt mình thì đổi trắng thay đen dễ như trở bàn tay... (rồi lại xe điên vượt đèn đỏ tông vào chiến sỹ xxx,....)
Rốt cuộc là tôi thương ông thì ai thương tôi đây...!

fuxe

Xe container
Trèo qua rồi, mắc ở đuôi là cùng thôi :-? Cụ không nên dùng cụm từ 4b gây tai nạn, vì sự thật là 2b gây tai nạn :(
Clip moị người xem đều ko rõ 100% mà còn phải nghe các nhân chứng. Cái xe 4b kia chạy ngang một đoạn tới lúc ra khỏi màn hình mà ko thấy cu 2b đâu, nó ở trong gầm chứ ở đâu.
Nếu không vì đang ở trong viện thì em đã ký QĐ đuổi khỏi ngành luôn rồi :^o
Vượt đèn đỏ, không đội mũ bảo hiểm. Lại là công an. Liệu có nên phạt năng ông này không nhỉ?

qua_khoang

Xe tăng
Em không tin 1 thân người nằm trong gầm mà ko biết. Em quệt nhẹ con chó mà đã nhoằng nhoằng rồi. Chưa kể tới việc việc tai nạn xảy ra là chắc chắn 4b biết, nhưng lại cố tình chạy. Nếu 4b dừng lại ngay (vì lúc đó chưa đi nhanh) thì 2b có thể kíu được tính mạng. Đó là tội cố tình giết người.
Lúc đầu em nghĩ 2b chỉ bị húc rồi văng ra, 4b bỏ chạy thì còn cảm thông được đôi phần, nhưng đọc báo thấy 4b tha lôi nạn nhân mấy chục mét thì không ổn rồi. Kiểu gì CA cũng tìm ra.
Hóa ra cụ nghe thằng lều báo nói,chả tin được cụ ạ.Nó cũng như cụ "phát sờ ta" nói kéo lê 300m ý,còn em nhìn clip thì thấy không thể kéo đến 60 m được.

Accent2012

Xe tải
Hôm nay đọc trên vnexpress thấy phóng tinh viên mô tả "xe ô tô đâm vuông góc xe máy", đâm thế là thế nào các cụ nhỉ :-/

anhtho

Xe ngựa
Trèo qua rồi, mắc ở đuôi là cùng thôi :-? Cụ không nên dùng cụm từ 4b gây tai nạn, vì sự thật là 2b gây tai nạn :(

Nếu không vì đang ở trong viện thì em đã ký QĐ đuổi khỏi ngành luôn rồi :^o
Em chưa dùng từ "4b gâ tai nạn" mà chỉ nói: thằng 4b đi tiếp khi biết có thân người dưới gầm xe. Em dự: một sớm 1 chiều, người ta cũng tìm ra 4b, và cái lỗi cố tình đi khi có người dưới gầm là không hề nhẹ, nó không đơn giản chỉ là: thấy người bị nạn bỏ chạy hoặc xóa dấu vết hiện trường.

dam_duong_xa

Xe buýt
Cứ thấy xxx có thiệt hại cái là báo chí hùa nhau phản ảnh theo cách để người đọc thấy xxx là nạn nhân đáng thương và kẻ gây thiệt hại cho xxx là rất đáng lên án và cần được nghiêm trị. Đây là có video clip cả triệu người xem mà báo chí còn bóp méo như thế thì không biết những tình huống ko có thì tin được bao nhiêu % đây hở các anh phóng viên, biên tập viên...

OmegaO9

Xe container
Em chỉ có một bình luận là nếu chiếc xe ô tô kia là xe máy của một người dân đen đang đi đúng luật,đột nhiên bị một chú xx vượt đèn đỏ lao rầm vào thì sự việc sẽ thế nào .

all4country

Xe tải
Tin vịt....
Chưa tìm được chiếc xe nạn nhân màu đen các bác ạ.
Chắc ko thể tìm được nếu chủ xe ko tự ra trình diện...

E ở trường hợp này cũng cứ ra trình diện... Cho xe vào gara đóng kín...
Cụ No nick có viết thừa chữ C màu đỏ không thế ạ? :P

One-77

Xe cút kít
Xin lỗi cụ đi, chả ai mong đâm vào mạng người để có kinh nghiệm vụ này cả, vụ của cụ nó khác nhiều vụ này. Nhưng em cũng đã từng quệt 1 con cẩu tầm 8-10 kg ở bánh sau mà còn cảm giác rất rõ. Trong vụ này, nếu theo đúng báo chí tả thì không thể nói thằng 4b không biết được. Nó chỉ có tâm chí trong đầu là chạy, chạy và chạy. Rê một cái thân người vài chục kí dưới gầm xe mà còn cố tăng ga thì sao mà ko bít? Các cụ có nhìn sau khi loằng nhoằng, thằng 4b đi bị lệch lái về bên phải không: nó ko cố tình mà do có người ở phía phải làm cho như thế đấy. Chính em đã đâm vào một khúc gỗ, nó kẹt ở bánh phụ mà xe bị nhao lái gần như vậy.
Cái loại lái xe gặp tai nạn chưa biết gì mà đã mất kiểm soát thì tốt nhất là ko nên ngồi sau vô lăng.
Nàng ơi, sở dĩ Nàng biết và cảm giác được lúc đó là do Nàng biết vật thể lao vào xe Nàng là con Cẩu. Chứ một thằng người lao vào Nàng với tốc độ 60-70km/h thì Nàng chỉ có ''phê lòi mắt'' ra chứ làm gì có cảm giác nào khác nữa hả Nàng.

qua_khoang

Xe tăng
Đập con muỗi, đá con mèo... tự dưng không đâu nảy nòi ra cái thể loại mồm loa mép giải nhảy vào tường thuật bố láo như thế này! Có biết khoảng cách giữa 2 cột điện theo quy chuẩn thông thường ở nội đô thành phố là bao nhiêu không? Vậy tại cái ngã năm giao cắt Cửa Nam tính từ tâm đường đo đến đầu ngõ Cấm Chỉ hoặc đầu Phan Bội Châu liệu trồng được mấy cái cột điện? Giọng điệu thế này thì khác nào ngậm máu phun người, thay đen đổi trắng như mấy thằng lá cải kia.

Trong cái mớ xuyên tạc nói trên thấy có một dòng liên quan đến chú lái taxi... Ờ, chính cái chú ấy mới là người thức thời và hiểu chuyện đấy!
Hớ hớ em vốt bác,luật là luật không thể đưa tình vào luật được.Còn nhiều người bênh 2b thì nước ta không bao giờ hết tai nạn kiểu này được.Nếu chiếc ô tô mà là xe máy hoặc người đi bộ thì sao nhỉ....Em ủng hộ bác 4b cất xe đi du lịch nghỉ ngơi một thời gian cho thanh thản,chứ bác gặp bọn xxx thì nó cũng không bao giờ nói chuyện TÌNH với bác đâu...ai cho bác làm người lương thiện.