[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

samarsene

Đi bộ
Thế để làm gương cho những người không có văn hóa giao thông và vượt đèn đỏ. Theo em, vượt đèn đỏ mà bị thế không oan tí nào.

CT1A

Xe máy
Em chỉ thấy khổ thân bác 4B. Còn chú 2B kia đã là xxx rồi còn vượt đèn đỏ, tự cho mình cái quyền coi thường pháp luật, hic hic... Chán ghê...

nntu

Xe máy
Cái này em cut trên báo Dantri:

Cùng một hiện tượng, mà 2 thái độ khác nhau. Các cụ thử xem liệu có còn một thứ gọi là "đạo đức" ở cái gầm trời này không.

Chỉnh sửa cuối:

gafquef

Xe tăng

ductv_bk

Xe tải
xem cứ như trong phim, bác 2b này đi kinh khủng, theo phản xạ và ý thức tối thiểu khi tham gia giao thông, dù đèn xanh hay đỏ khi đến ngã tư bao giờ cũng giảm tốc độ....Bác 4b thái độ như thế là không được, về luật 4b hoàn toàn không lỗi gì mà giải quyết có khi 2b phải bồi thường thiệt hại xe.....dù sao cũng chúc bác 2b sớm bình phục, bác 4B đàng hoàng ra giải trình.......

Altiscoi

Xe máy
Em thấy báo lá cải thì lăng xê cho chú xxx "quái xế" vượt đèn đỏ gây tai họa cho người khác, thông báo truy tìm bác 4 bánh như tội phạm. Bác 4 bánh cứ bình tĩnh tự tin, còn nhiều người tốt bênh vực bác.

mai.thanh10

Xe container
Bọn VNEXPRESS hình như đã gỡ bài về vụ tai nạn này rồi, chắc là do có hàng nghìn comment lên án thằng xxx vượt đèn đỏ các cụ ạ! Còn thằng vietnamnet vẫn để nguyên bài viết là ô tô đi tốc độ rất cao đâm vào xe máy mới khốn nạn chứ:http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/63973/ha-noi--dam-xe--xe-hop-bo-chay-giua-dem.html
Vẫn còn đây cụ nhá

Hiện có 640 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (63 lái chính và 577 lái phụ)...
Thớt này HOT kỷ lục.....

Nhưng lái phụ chiếm phần áp đảo.

Chỉnh sửa cuối:

micheleus

Xe hơi
Em thấy phóng viên dân trí có đăng bài theo ý này
"Đi được khoảng 20m, chiếc xe phanh lại khiến anh Lâm rơi xuống. Tưởng chừng chiếc ô tô sẽ dừng lại song tài xế tiếp tục đạp ga phóng tiếp. Anh Lâm bị cuốn vào gầm xe, kéo đi khoảng 40m nữa thì anh bị văng ra khỏi gầm xe, nằm bất tỉnh trên đường. Chiếc ô tô phóng thẳng theo hướng ra đường Lê Duẩn và biến mất"
Quả này nếu tìm được lái xe 4b thì tội nặng đấy.
Nhưng mà sao em xem video ko thấy chi tiết này nhỉ. Em thấy là sau khi bị tung lên cao thì lái xe 2b bị cuốn luôn vào gầm xe 4b chứ không phải nằm trên nắp capo tận 20m như báo nói. Các cụ thử xem lại và phân tích xem có đúng không?

quangdzung

Xe điện
Các cụ có vẻ càng ngày càng bênh chú 4b. Em thì ko bênh gì 2b, chỉ thương hại. Nhưng đúng là chú 4b đã rất sai. Các cụ tưởng tượng, khi gây ra tai nạn, các cụ có thể nghĩ tới chuyện chạy trốn (vì nghĩ rằng mình ko có lỗi), nhưng nếu người bị nạn nằm ở capo, mũi xe hoặc gầm xe, nếu ta chạy là nạn nhân có thể chết, liệu các cụ có chạy không? Em thực sự nghĩ thằng 4b kia quá dã man, nó bất chấp tính mạng của một con người để chạy thoát thân. May mà tay 2b kia không chết, nếu chết, nó chính là kẻ giết người.
Thực sự lúc đầu xem cái clip, em nghĩ tình huống chỉ là 2b bị hất văng ra và 4b chạy, như vậy thì còn đỡ phần nào, có lẽ tội chỉ là ko đưa nạn nhân đi cấp cứu và không giữ nguyên hiện trường. Nhưng khi thấy tả, hất nạn nhân lên nắp capo, phanh để hất xuống, chạy tiếp, nạn nhân bị mắc và tha lôi hơn 20m thì đúng là quá dã man, không thể chấp nhận được.
Vâng. Mợ nói thì hay lắm, đã bao giờ mợ muốn phanh mà cái chân cứ đờ ra chưa. Đấy là tài già nhé

TIT & KHOAI

Xe tải
Trong thời điểm đó thì làm sao mà xác định được thằng 2b đang ở vị trí nào kia chứ, hoảng quá nên mới dí ga chạy tiếp. Sau này có ra trình diện hay không mới là vẫn đề phụ thuộc vào cách cư xử của chú 4b. Các cụ có thấy sau khi tai nạn xảy ra, các chú chay bộ bên đường lao đến săm soi dưới đất xem có gì rơi không chứ có ai đến ngay với chú 2b đâu.

Chỉnh sửa cuối:

anchibui

Xe điện
Bọn VNEXPRESS hình như đã gỡ bài về vụ tai nạn này rồi, chắc là do có hàng nghìn comment lên án thằng xxx vượt đèn đỏ các cụ ạ! Còn thằng vietnamnet vẫn để nguyên bài viết là ô tô đi tốc độ rất cao đâm vào xe máy mới khốn nạn chứ:http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/63973/ha-noi--dam-xe--xe-hop-bo-chay-giua-dem.html
Bác ơi riêng trong này có hơn chục Mem là phóng viên VNXepress và khoảng 200 mem là phòng viên mọi tờ báo khác. Kể cả là ANTĐ luôn nhé.
Có cả xxx nằm vùng ở đây nữa.

Nhiều bài của em trên này bị đưa luôn lên báo... Em thắc mắc thì họ mới đính chính thêm cái nguồn dẫn.

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Em thấy phóng viên dân trí có đăng bài theo ý này
"Đi được khoảng 20m, chiếc xe phanh lại khiến anh Lâm rơi xuống. Tưởng chừng chiếc ô tô sẽ dừng lại song tài xế tiếp tục đạp ga phóng tiếp. Anh Lâm bị cuốn vào gầm xe, kéo đi khoảng 40m nữa thì anh bị văng ra khỏi gầm xe, nằm bất tỉnh trên đường. Chiếc ô tô phóng thẳng theo hướng ra đường Lê Duẩn và biến mất"
Quả này nếu tìm được lái xe 4b thì tội nặng đấy.
Nhưng mà sao em xem video ko thấy chi tiết này nhỉ. Em thấy là sau khi bị tung lên cao thì lái xe 2b bị cuốn luôn vào gầm xe 4b chứ không phải nằm trên nắp capo tận 20m như báo nói. Các cụ thử xem lại và phân tích xem có đúng không?
Cụ nói rất chuẩn, qua vụ này mới thấy dù gì thì VNExpress cũng đăng tin khách quan hơn các báo khác rất nhiều. Càng ngày càng lòi ra thằng nào lá cải. Mà bọn lá cải đấy quan trọng nhất là biết sai mà vẫn không chịu sửa.

MoonMax

Xe điện
Các cụ có vẻ càng ngày càng bênh chú 4b. Em thì ko bênh gì 2b, chỉ thương hại. Nhưng đúng là chú 4b đã rất sai. Các cụ tưởng tượng, khi gây ra tai nạn, các cụ có thể nghĩ tới chuyện chạy trốn (vì nghĩ rằng mình ko có lỗi), nhưng nếu người bị nạn nằm ở capo, mũi xe hoặc gầm xe, nếu ta chạy là nạn nhân có thể chết, liệu các cụ có chạy không? Em thực sự nghĩ thằng 4b kia quá dã man, nó bất chấp tính mạng của một con người để chạy thoát thân. May mà tay 2b kia không chết, nếu chết, nó chính là kẻ giết người.
Thực sự lúc đầu xem cái clip, em nghĩ tình huống chỉ là 2b bị hất văng ra và 4b chạy, như vậy thì còn đỡ phần nào, có lẽ tội chỉ là ko đưa nạn nhân đi cấp cứu và không giữ nguyên hiện trường. Nhưng khi thấy tả, hất nạn nhân lên nắp capo, phanh để hất xuống, chạy tiếp, nạn nhân bị mắc và tha lôi hơn 20m thì đúng là quá dã man, không thể chấp nhận được.
Cụ xài lòng thương hại hoang phí nhỉ??? Thử đặt mình vào hoàn cảnh của người đi 4b xem??? Về tình người thì em không hoàn toàn đồng ý với ông 4b, nhưng lý trí sẽ bắt buộc em phải làm như vậy trong cái bối cảnh xã hội này!

Giả sử cụ là ông 4b đó, cụ dừng lại không chạy thoát thân thì hôm nay có lẽ ăn cơm cúng 3 ngày rồi!!!

tuananh030393

Xe buýt
Phải cảm ơn CR giao thông, cứ nghe mấy ông nhà báo nói thì ông 4b ĐÂM chứ o phải xe 2B đâm, ôi chả biết đường nào mà lần nên rất thông cảm cho bác 4b trong tình huống trên, bị người ta đi sai luật đâm vào mà còn nói như mình là tội phạm o bằng chả trách cụ 4b chạy là phải, cái suy nghĩ sai lầm xe to đền xe bé chính là tư duy của người sống o theo luật pháp, của 1 XH kém phát triển, của người sống vô trách nhiệm, còn đâu là sống, làm việc theo hiến pháp và pháp luật. Rất thông cảm cho cụ 4b, cụ đen quá!

TIT & KHOAI

Xe tải
Bác 2b bay qua đầu xe ra đằng trước và chui thẳng vào gầm đó chứ, báo chí cũng xem video mà vẫn suy đoán theo hướng tăng nặng cho chú 4b. rõ khổ.:-ss

MoonMax

Xe điện
Cái này em cut trên báo Dantri:

Cùng một hiện tượng, mà 2 thái độ khác nhau. Các cụ thử xem liệu có còn một thứ gọi là "đạo đức" ở cái gầm trời này không.
Cái gầm trởi này giờ chỉ nhiều đạo văn, đạo nhạc, đạo tiền thôi. Đạo đức hiếm lắm

HàLinhThư

Xe tải
Cụ ơi, chú 2b tử thủ lao vào đòi chết thì ai mà đỡ được!!!

Còn em không hiểu cụ đã xem clip, rồi lại đọc báo. Vậy cụ tin cái nào? Vẫn mắt cụ nhé.

Em thì thấy ngượng thay cho lũ nhà báo lẫn biên tập, clip thì đầy, mà còn có thể viết những lời lẽ như vậy thì không hiểu là dạng gì nữa. Nếu báo tiếp tục tung hô tấm gương chiến sỹ xxx này thì còn nhiều vụ thế này nữa.

theanh212

Xe điện
Sáng này đọc dantri.com.vn đã thấy tin này, té ra nạn nhân là thiếu úy công an, chấn thương sọ não và mất một tai, đg rất nguy kịch. Dưng mà ko thấy chi tiết vượt đèn đỏ của đồng chí công an nhân an này.?!