[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

youngking

Xe tải
Em thấy câu tiếc 1s khổ cả đời thật chuẩn. Anh xxx này biết luật còn phạm luật, đúng là sai càng thêm sai. Nhưng cũng cầu mong cho anh xxx mau lành để ngồi chiêm nghiệm lại cuộc sống.

blackpaint

Xe container
Cái thằng tài xế mất nhân tính đó nếu bắt được nên xử nó theo cách nó đâm vào người ta.
Cụ post được những 1000 bài rồi cơ à?Em tưởng cụ được thưởng bài chứ.
May mà có camera chứ không thằng xxx này nó bù lu bù loa là đi làm về, đang đuổi cướp thì bị ô tô tông phải...nói chung là không đâm vào ô tô thì nó cũng đâm vào ng khác, oan gia cho họ. Sống lại thì lại uống rượu, chạy quá tốc độ, không đội mũ bảo hiểm rồi vượt đèn đỏ thôi.

các cụ nhà of ai ủng hộ 4b thì dơ tay
Em giơ cả hai tay.

viciv

Xe buýt
Đọc xong thớt này mà hoang mang. Đúng sai lẫn lộn (kể cả báo chí lẫn offer), phân tích kỹ thì đi cũng có tội mà dừng thì cũng có tội (nhiều bài học đã nói lên điều đó). Thế này thì ra đường chỉ hên xui thôi các cụ nhỉ.

202

Xe container
Có OF nào biết cách đăng toàn bộ commen của Đề mục này lên VNexpress cho toàn dân xem không.
Ủng hộ lẽ phải!

Bổ sung xử phạt trường hợp viết sai sự thật! Vu oan cho người ngay

cwise

Xe container
Đọc xong thớt này mà hoang mang. Đúng sai lẫn lộn (kể cả báo chí lẫn offer), phân tích kỹ thì đi cũng có tội mà dừng thì cũng có tội (nhiều bài học đã nói lên điều đó). Thế này thì ra đường chỉ hên xui thôi các cụ nhỉ.
Chắc chắn là hên xui rồi, nhưng gì thì gì vẫn phải tuân thủ pháp luật. Đi cũng có tội nhưng chắc chắn nhẹ hơn là dừng.

lexusandbmw

Xe điện
các cụ cho em hỏi giả sử các cụ biết 4b đang ở đâu các cụ có báo xxx ko. em thì chắc là ko

Ngua

Xe buýt
Cụ post được những 1000 bài rồi cơ à?Em tưởng cụ được thưởng bài chứ.
May mà có camera chứ không thằng xxx này nó bù lu bù loa là đi làm về, đang đuổi cướp thì bị ô tô tông phải...nói chung là không đâm vào ô tô thì nó cũng đâm vào ng khác, oan gia cho họ. Sống lại thì lại uống rượu, chạy quá tốc độ, không đội mũ bảo hiểm rồi vượt đèn đỏ thôi.

Em giơ cả hai tay.
Em nghĩ tập thể những người lái 4b nên giơ tay giúp đỡ nạn nhân qua được tai vạ này. Không biết bác ấy có là thành viên OF không?

Mazda CX9

Xe điện
Tiên sư cái bọn Dâm Trí, clip như thế mà chúng nó dám viết thành "ô tô tông vuông góc...". Đổi trắng thay đen trắng trợn. May mà còn có cái camera chứ không thì lại có 1 người không may thành tài xế điên

http://dantri.com.vn/c20/s20-575233/ha-noi-ron-nguoi-chung-kien-canh-sat-bi-cuon-duoi-gam-o-to.htm

Phàm cứ cái gì dính đến xxx, CQ đều đáng tởm cả thì phải
Cụ cực chuẩn, để cho thằng # trắng mắt ra nhìn.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
các cụ nhà of ai ủng hộ 4b thì dơ tay
Kể ra vụ này khó xử.
Xét theo luật thì 2b sai từ đầu, tuy nhiên 4b lại sai vì k dừng lại mà lại tông tiếp vào 2b (cái này có thể do cuống và tâm lý hoảng loạng) và k cứu người (cái này phạm vào lương tâm).

Tuy nhiên nếu làm theo đúng lương tâm thì luật pháp VN không bảo vệ cho người đúng luật mà có thể khi đó 4b phải chi rất nhiều tiền, thậm chí phải bán cả xe đi cho các chi phí không đâu vào đâu.

Em dự là kụ hoặc mợ đi thuê hoặc mượn xe nên sợ không đủ khả năng kinh tế để đối mặt với vụ này, cũng k loại trừ 4b cố tình để thoát hết các ràng buộc.

Vụ này khó thật, giá kể khi bị 4b có thể chạy để tránh các rủi ro do tai bay vạ gió, song về mặt lương tâm để thanh thản thì nên âm thầm nhờ người nhà qua ngay để đưa người bị nạn tới BV.

Chỉnh sửa cuối:

lo1vtn

Xe buýt
nếu Cụ bốn Bánh dừng lại đưa xxx đi bênh viện thì chua chắc Anh Em đã được xem đoạn băng này đâu.

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em thấy các cụ khoan hãy chửi. Thử đặt mình vào địa vị người lái xe 4b coi sao? Nếu như bây giờ đang lái xe với ý thức chấp hành luật giao thông rất tốt bỗng rầm 1 phát người ngã xe văng ngay trước mũi xe... Nếu như cụ nào bảo vẫn bình tĩnh mà không hoảng loạn thì chắc chắn ko thật lòng

Nếu phân tích hành vi thì thấy người lái 4b mới chính là nạn nhân trong vụ tai nạn này.

Pháp luật ko nghiêm vì lúc nào cũng tình tính tang thì đề ra luật pháp là quái gì

Xin lỗi các cụ/mợ nếu như em nói nghe hơi ngang tai: thằng xxx là người hành pháp mà lại phạm pháp gây hậu quả nghiêm trọng tội ko dung được.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Em nghĩ tập thể những người lái 4b nên giơ tay giúp đỡ nạn nhân qua được tai vạ này. Không biết bác ấy có là thành viên OF không?
Xin thưa bác chẳng nói rõ ai là "nạn nhân" nếu là 4b thì em giơ tay còn nếu nạn nhân là 2b thì em chẳng ưa gì cái tội vượt đèn đỏ gây tai nạn cho người khác.

Ngua

Xe buýt
Xin thưa bác chẳng nói rõ ai là "nạn nhân" nếu là 4b thì em giơ tay còn nếu nạn nhân là 2b thì em chẳng ưa gì cái tội vượt đèn đỏ gây tai nạn cho người khác.
Cụ không đọc các com trước của nhà cháu rồi. 4b là nạn nhân. Cụ ấy có là OFer hay không?

anchibui

Xe điện
Đặt giả định nếu 2b không phải là xxx thì báo xe gất tít. "Vượt đèn đỏ, ko đội mũ BH tông vào oto, bị kéo lê 30m, mất tai, chấn thương sọ lão"
Hoặc
"Một thanh niên phóng với tốc độ cao vượt đèn đỏ lọt gầm oto kéo dê 30m... hở xương sọ"
Hay
"Tay bay vạ gió... 1 tổ lái vi phạm giao thông phi thân vào oto, làm người LX hoảng loạn bỏ chạy"

Khiêm NI

Xe máy
chuẩn ko cần chỉnh

tranvuhoang2005

Xe điện
luật vịt thì toàn bênh người nhà nước và xe to sai hơn xe bé. Ở bển thằng sai có bị chẹt chết, chỉ có hốt xác đem về chôn, thằng đúng chả việc gì sất và cức việc đi, nhất là đã có clip rõ thế này rồi. Như trường hợp 4b đây ở ta thì sẽ xử sao các cụ?